[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cuabien

Xe điện

sadam262

Xe buýt
Báo cáo anh Cua, xe em đã xử lý xong..ngon choétb-)
Xư...papa thằng nào bán xăng có pha nước cho em (tý thì làm em đi tong quả bơm)

Cuabien

Xe điện
Hôm nào ra Hotpub cụ tay to em cho mượn búa để giúp cụ June nhé?
Báo cáo anh Cua, xe em đã xử lý xong..ngon choétb-)
Xư...papa thằng nào bán xăng có pha nước cho em (tý thì làm em đi tong quả bơm)
Quả xăng có nhiều nước như vậy cũng là hiếm đấy, chắc không có mấy ôing bị đâu.

@ Sadam : Hướng dẫn nhà Junsun tháo cái vành bảo vệ mặt gương giống như ngày xưa em bị kẹt mô tơ đê !

sun10

Xe buýt
Anh Cua vui tính đã tìm giúp em quả lốp sơ cua chưa ah :) có mỗi cái vành của Hải Bánh tha đi tha lại ko bít làm sao :)

Mr-Quadcore

Xe buýt
Ha ha ha... đáng đời như xe anh đây... đâm chém bét nhè mà chưa bao giờ bị hỏng cái nút đó... ha ha... và cách khắc phục là .... vứt nó đi thoai... ha ha

vứt cái đầu mày đi ấy .. đồ chết tiệt !

Hix xe em giờ 1 rổ bệnh rồi .. bác nào giúp em cái !

+ Bệnh cái nút .. như em đã trình bày ở trên .. cho đến hôm nay nó đã tịt hẳn ! chỉ còn dùng được nhõn bên Phụ

+ Bệnh nữa là cái đèn gầm của em .. sao lúc nó sáng lúc nó ko` .. hix .. hình như chập chờn hay sao ấy ... bật mãi nó chả lên .. thây kệ đến lúc về nhà xuống xe lại thấy nó đã sáng từ lúc nào ... tắt đi bật lại .. lại tịt. hix

+ Bệnh nữa là .. xe em mới bị là đi phi vào vũng nước to to một chút ... lúc ga lên thấy cái tiếng kêu ken két ( Hình như tiếng của cái dây curoa) ...nhưng hết ngay .. phi vào tiếp thử phát nữa .. lại bị !..

ôi giời .. anh Cua vào chuẩn bệnh hộ em vấy !

Cuabien

Xe điện

+ Bệnh cái nút .. như em đã trình bày ở trên .. cho đến hôm nay nó đã tịt hẳn ! chỉ còn dùng được nhõn bên Phụ

+ Bệnh nữa là cái đèn gầm của em .. sao lúc nó sáng lúc nó ko` .. hix .. hình như chập chờn hay sao ấy ... bật mãi nó chả lên .. thây kệ đến lúc về nhà xuống xe lại thấy nó đã sáng từ lúc nào ... tắt đi bật lại .. lại tịt. hix

+ Bệnh nữa là .. xe em mới bị là đi phi vào vũng nước to to một chút ... lúc ga lên thấy cái tiếng kêu ken két ( Hình như tiếng của cái dây curoa) ...nhưng hết ngay .. phi vào tiếp thử phát nữa .. lại bị !..

- Bệnh cái nút : Mở táp pi cửa ra vệ sinh mấy cái giắc cắm và các điểm tiếp xúc đi sẽ hết vì nước mưa nó ngấm qua khe kính vào gây chập chờn thôi (Bệnh nhẹ)

- Cái đèn gầm chắc lại lên gặp nhà Hải dớ nó sử như xe cụ Kíp ấy, chắc để thêm là toi hẳn (Xem thử khi bật đèn gầm cái đèn trên táp lô có sáng không nhá, nếu không tức là đúng bệnh rồi)

- Cái vụ ken két đó chắc không liên quan đến Curoa vì nước vào đó chỉ làm êm hơn thôi (Nếu nước nhiều và dây chùng còn bị trượt nữa cơ). Vấn đề này phải xem trực tiếp nói chuyện tiếp nhá !

heroesdaubu

Xe điện

Khéo lại bật mối hàn giống cụ Kíp rồi! Vác lên để chủ tịt supervise và anh Cua tay to phẫu thuật cho.

Mr-Quadcore

Xe buýt
Hix ..! vậy cuối tuần sau em lên trển vậy !

Cái đèn gầm vừa nãy em thử lại nó lại sáng roài .. bật đi tắt lại vưỡn sáng ! còn trên Taplo vẫn sáng choang .. chưa thiếu cái nào !

.. đại khái là Bia Hà Nội roài .. >-)

Golden_way

Xe buýt
Cái quả đền gầm răng cụ không hỏi iem nhỉ he he

kiple

Xe tăng
Ha ha! Hổm rồi, chính gã chê mình hỏng cần, viêm mắt....nay em, mai mợ thì cầu thợ chứ sao!...:-B

sadam262

Xe buýt
Em muốn tháo 2 cái inox bảo vệ gương mà trót ngu dại gắn vào trước đây. Hôm nọ cụ Cua bảo phải tháo gấp ko là toi luôn mô tơ của gương. Có cụ nào giúp được em vụ này ko ạ? :D
Cụ ra nội thất ở Lê Văn lương, thợ dùng khoan tháo mấy cái đinh tán ra là ok ngay

saphia1115

Xe buýt
Lão Cua có mấy cái lazang không để cho anh em à? Alo còn không thèm nghe máy nhá! vốt trừ giờ!8-x

kiple

Xe tăng
Hê hê! mình kể câu chuyện này cho các cụ nghe nhé: Hổm rồi ở CP nhà mình có thằng em sắm con FT Sli như nhà mình, để số N tắt máy, lúc sau,ứ nổ được, mà nhắm vào lúc 22h45' ở nới rừng xanh núi đỏ. Thế là đang nằm xem TV, nhận điện thoại xong...bla, blô một lúc. "Nổ được chưa? Được rồi anh ạ, cám ơn anh, không ngờ xe này hiện đại thế!" Ôi oai thế cơ chứ, oách thế cơ chứ! Ở đâu ra những thứ oách, oai ấy. Nhờ hội Gà đấy thưa các cụ. Nghĩ lại những lúc gọi cho Cuabien mới thấy thật vui.

trungnh

Xe tăng
Các Cụ cho em hỏi, xe em dạo này có hiện tượng chân phanh nhiều khi nhẹ bẫng, đạp còn hơi hụt hụt (xe em MT, mới chạy 3.500km thôi ạ). Không biết có Cụ nào gặp tình huống tương tự chưa ạ?

kiple

Xe tăng

Cuabien

Xe điện
Các Cụ cho em hỏi, xe em dạo này có hiện tượng chân phanh nhiều khi nhẹ bẫng, đạp còn hơi hụt hụt (xe em MT, mới chạy 3.500km thôi ạ). Không biết có Cụ nào gặp tình huống tương tự chưa ạ?
Xả E thử xem hết không cụ !

Trạng thái
Thớt đang đóng