[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn

scopion84

Xe tải
À àm con SX của em bị làm sao ế . Chạy hơn 20km/1h cửa tự động lock . Nhưng từ phía trong vẫn có thể mở thoải mái mà không cần mở khóa . Có phải nó bị làm sao ko các cụ ?
Thế thì có vấn đề rồi, nếu đã lock thì khi dừng lại 2 cửa trước có thể tự mở, ko cần mở khóa, 2 cửa sau phải mở khóa mới ra được.
Nhưng nếu đang chạy thì ko thể mở được, nó tự lock liên tục.
Chém ẩu rồi, khi dừng thì chỉ 1 cửa bên lái mở ddc thôi nhá. Các cửa còn lại 1 là lxe mở 2 là các cửa phải mở khoá mới mở cửa được. Riêng 2 cửa sau có nấc khoá trẻ con nữa cơ. Khoá nút này rồi thì chỉ có người ngoài mới mở đươc.
theo em biết thì xe anh hải, đúng như cụ nói, còn xe nhập thì 2 cửa trước như cụ Anhct305 nói ạ...xe em cerato nhập, 2 cửa trước khi dừng không cần unlock vẫn mở bình thường...> theo hóng hớt thì đây là tính năng an toàn. ví như khi xảy ra tai nạn thì con vợ ngồi kế bên cạnh còn đường mở cửa mà lo hậu sự, chứ lúc đó có mà mở bằng mắt....
vẫn an toàn mà, nó làm thế cho tiện cho 2 người ngồi trên, đỡ phải mở khóa rồi mới mở được cửa
Em confirm là xe em Cerato 2011, dừng xe 2 cửa bên mở không cần mở khóa, 2 cửa dưới phải mở khóa mới mở ra được.

Còn vụ xe đang chạy mà mở cửa dư thế lào thì em éo biết vì em chưa dám thử :))

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em confirm là xe em Cerato 2011, dừng xe 2 cửa bên mở không cần mở khóa, 2 cửa dưới phải mở khóa mới mở ra được.

Còn vụ xe đang chạy mà mở cửa dư thế lào thì em éo biết vì em chưa dám thử :))
Cụ cứ thử đi - biết ngay - ko cần mở cửa đâu, chỉ cần vặn cái khóa để chuẩn bị mở thôi nó đã xoạch 1 cái khóa lại ngay rồi :)) Nhà em nhiều trẻ con cửa sau toàn p' dùng childlock, cửa trước đã test kể cả tốc độ rất thấp - vì em sắp dừng chúng nó đã đòi mở cửa phi ra rồi :))

blackdragon

Xe buýt
Cụ cứ thử đi - biết ngay - ko cần mở cửa đâu, chỉ cần vặn cái khóa để chuẩn bị mở thôi nó đã xoạch 1 cái khóa lại ngay rồi :)) Nhà em nhiều trẻ con cửa sau toàn p' dùng childlock, cửa trước đã test kể cả tốc độ rất thấp - vì em sắp dừng chúng nó đã đòi mở cửa phi ra rồi :))
nhà này hay xem phim hành động nhỉ!!!!

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Chuẩn, cửa trước hay sau mà tốc độ > 15km là auto lock, mở ra lại xoạch, tự lock luôn, ko mở được, trừ trường hợp cố cưỡng ép 1 giữ cho khóa ko đóng lại được, 1 tay mở cửa, như thế thì sẽ dễ hỏng khóa.

heroesdaubu

Xe điện
Chuẩn, cửa trước hay sau mà tốc độ > 15km là auto lock, mở ra lại xoạch, tự lock luôn, ko mở được, trừ trường hợp cố cưỡng ép 1 giữ cho khóa ko đóng lại được, 1 tay mở cửa, như thế thì sẽ dễ hỏng khóa.
Giống y xe mềnh.

scopion84

Xe tải
Hay là hôm nọ em đi chậm quá nên nó mở được nhỉ ? Để cuối tuần ra đại lộ Thăng Long em kéo 80km/h rồi gạ Gấu mở thử cửa xem sao ;))

Khoai lang

Xe buýt
Trên 20km/h là mở ra-xoặch đóng lại. Ko phải bàn cải nhiều làm giề

BinhTolai

Xe đạp
vợ hai của em bị hỏng cái nút bấm ở cửa lái, chỉ bên phụ là bấm nó kêu và hoạt động thôi, ra Long Vũ hỏi thì bảo là phải thay tay nắm, mất hơn củ. Bác nào có cao kiến gì giúp em không?

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Hay là hôm nọ em đi chậm quá nên nó mở được nhỉ ? Để cuối tuần ra đại lộ Thăng Long em kéo 80km/h rồi gạ Gấu mở thử cửa xem sao ;))
Thử như lày có khi lại thay được vợ cả cũng nên :))

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Câu bài thì cũng phải cân nhắc xem câu dư nào nhá, ko được cầu bừa đâu.X_X
Em ko cần câu nhá, xe tăng ngon rồi, tại cụ ấy bảo là chạy trên 80km bảo gấu mở cửa thì dễ đi ... lắm :))

imissu

Xe hơi
Giá lốp Kumho cho Kia-forte Sli

Hôm qua em vừa ra gara Long Vũ (Đường Láng) để sơn lại mấy vết xước trên cánh cửa. Đến nơi thì bánh sau xe em cũng gần hết hơi, mang vào xem thấy các chú phán Lốp bị chém 1 vết khá sau rồi không nên vá mà thay lốp mới. Em đồng ý thay và chờ các bác ấy đi lấy lốp về mất gần 1h đồng hồ và thanh toán giá 2.450.000 VND. Chẳng hiểu giá cả chỗ đó thể nào hả các bác, về đến nhà em nhìn cái lốp thì thấy nó cũng chẳng có vẻ mới gì cả, tuy vẫn nhìn thấy râu.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
vợ hai của em bị hỏng cái nút bấm ở cửa lái, chỉ bên phụ là bấm nó kêu và hoạt động thôi, ra Long Vũ hỏi thì bảo là phải thay tay nắm, mất hơn củ. Bác nào có cao kiến gì giúp em không?
Chuyển bên phụ sang bên lái là giải pháp ngon bổ rẻ cụ ợ.
Hôm qua em vừa ra gara Long Vũ (Đường Láng) để sơn lại mấy vết xước trên cánh cửa. Đến nơi thì bánh sau xe em cũng gần hết hơi, mang vào xem thấy các chú phán Lốp bị chém 1 vết khá sau rồi không nên vá mà thay lốp mới. Em đồng ý thay và chờ các bác ấy đi lấy lốp về mất gần 1h đồng hồ và thanh toán giá 2.450.000 VND. Chẳng hiểu giá cả chỗ đó thể nào hả các bác, về đến nhà em nhìn cái lốp thì thấy nó cũng chẳng có vẻ mới gì cả, tuy vẫn nhìn thấy râu.
Hơ em tưởng mới thì p' nguyên ...nilon chứ nhề :D

sun10

Xe buýt
Khiếp lốp Kumho mà đắt thế, gần bằng lốp Mit ah

Trạng thái
Thớt đang đóng