[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

BinhTolai

Xe đạp
e nhìn qua cái BD họng hút, vệ sinh điện cao áp chả cần. Nước làm mát e mua 4 chai lavie mất 20k chứ chả cần đến 390k.
Ở trong Bãi đỗ xe NK nó làm cả gói cân bằng động và chỉnh độ chụm bánh là 300k. chứ ko phải tách ra thành 350 như ở LV :))
E đi đc 4,5 vạn rồi nhg máy phát đề e cũng chả phải động chạm làm gì. Chờ đến 5 vạn thì đi thay dầu hộp số sau.
thank cụ Ken, em đi thêm mấy nơi nữa xem họ báo thế nào đã, làm 1 lúc nhều quá xót ruột như muối

tocxanh

Xe tải
Trên màn hình nó có 2 ký tự lên và xuống ở trên của phím số 4-5 tương ứng . Các cụ dùng nokia đời đầu như thế nào thì cứ thế mà ấn. Cứ màn hình phía trên là gì thì phím bấm chức năng phía dưới là như thế thôi

blackdragon

Xe buýt
Dầu phanh ko phải thay!!!! Khi nào gần đến nửa bình dầu phanh thì kiểm tra má phanh.

Click 110

Xe tải
Các cụ cho em hỏi gấp: xe em là Fia forte 2011, tối qua lúc gửi vào bãi em đã khóa cửa, lúc đó có nháy đèn xi nhan. Sáng nay vào xe thấy đèn báo là cốp chưa đóng. Em nghĩ lúc khóa xe mà đèn xi nhan sáng chứng tỏ là mọi thứ đã tắt hết, đóng hết rồi. Vậy nguyên nhân tại sao sáng nay cốp lại bị mở, có phải bị người khác mở ko, hay là chìa khóa của xe khác có thể mở được xe em.

Cảm ơn các cụ

tricoi

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi gấp: xe em là Fia forte 2011, tối qua lúc gửi vào bãi em đã khóa cửa, lúc đó có nháy đèn xi nhan. Sáng nay vào xe thấy đèn báo là cốp chưa đóng. Em nghĩ lúc khóa xe mà đèn xi nhan sáng chứng tỏ là mọi thứ đã tắt hết, đóng hết rồi. Vậy nguyên nhân tại sao sáng nay cốp lại bị mở, có phải bị người khác mở ko, hay là chìa khóa của xe khác có thể mở được xe em.

Cảm ơn các cụ
Có thể lúc dó đã đóng hết nhưng sau đó nút mở cốp chìa khóa của cụ bị tì vào đâu đó nên mở khi cụ chưa đi quá xa. Em một lần bị thế này: để xe ở dưới sân khóa có kiểm tra cẩn thận, lên nhà thằng cu lấy chìa khóa ra bấm nghịch - nó chĩa vào ô tô của nó bấm, động tác hệt như em làm hàng ngày ý :D. Thế là ở dưới sân xe cứ nháy đèn loạn lên, còi váng, rồi cốp bật lung tung xòe... Mấy chú bv ở dưới gọi lên bảo xe anh bị điên hay sao ý :D

Click 110

Xe tải
Cảm ơn cụ. Nhưng theo em thì 99,9% là ko thế được ạ. Hôm qua em nhớ rất rõ cả quá trình em đóng xe, bấm nút và đi về, túi quần thì rộng, ko tì vào đâu được ạ. Em đang nghĩ là việc này do các anh trông xe anh ấy làm, hoặc các anh ấy thiếu trách nhiệm để người khác làm ah. Em ko rõ về mặt kỹ thuật thì việc mở cốp ko có chìa khóa có dễ dàng thế không.
Có thể lúc dó đã đóng hết nhưng sau đó nút mở cốp chìa khóa của cụ bị tì vào đâu đó nên mở khi cụ chưa đi quá xa. Em một lần bị thế này: để xe ở dưới sân khóa có kiểm tra cẩn thận, lên nhà thằng cu lấy chìa khóa ra bấm nghịch - nó chĩa vào ô tô của nó bấm, động tác hệt như em làm hàng ngày ý :D. Thế là ở dưới sân xe cứ nháy đèn loạn lên, còi váng, rồi cốp bật lung tung xòe... Mấy chú bv ở dưới gọi lên bảo xe anh bị điên hay sao ý :D

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn

Cảm ơn các cụ
Không có chìa khóa thì không dễ dàng mở cốp đâu các cụ ạ, theo em trong trường hợp này cụ chưa đóng kín cốp từ lúc trước, sau đó cụ xuống xe, tắt máy mà quên không đóng lại, khi khóa cửa nó sẽ báo tút nhỏ, cụ không nghe thấy, nhưng xi nhan vẫn nháy sáng và khóa cửa bình thường, vì theo thiết kế xe sedan thì cốp dời không đóng chặt vẫn đi và khóa cửa bình thường.
Các cụ nên thường xuyên nhìn đồng hồ và lưu ý các cảnh báo đèn trước khi khởi hành và tắt máy.
Chúc các cụ an toàn.

Click 110

Xe tải
Em cảm ơn các cụ.
Không có chìa khóa thì không dễ dàng mở cốp đâu các cụ ạ, theo em trong trường hợp này cụ chưa đóng kín cốp từ lúc trước, sau đó cụ xuống xe, tắt máy mà quên không đóng lại, khi khóa cửa nó sẽ báo tút nhỏ, cụ không nghe thấy, nhưng xi nhan vẫn nháy sáng và khóa cửa bình thường, vì theo thiết kế xe sedan thì cốp dời không đóng chặt vẫn đi và khóa cửa bình thường.
Các cụ nên thường xuyên nhìn đồng hồ và lưu ý các cảnh báo đèn trước khi khởi hành và tắt máy.
Chúc các cụ an toàn.

songbeng

Xe buýt
kính thứ các cụ
Tình hình là em vừa ra Long Vũ để định làm BD cho vợ được 3,6vạn km, LOng vũ báo giá 15 món với tổng thiệt hại lên tới gần 4,8 củ:
Cụ thể dư lày, các cụ cho ý kiến:
1. dầu máy: 360k
2. Lọc dầu: 90k
3. dầu hộp số: 480k
4, dầu phanh: 150k
5. dầu tợ lực: 120k
6. nước mát: 390k
7. lọc xăng: 650k
8. lọc gió: 220k
9. BD phanh: 200k
10. BD họng hút kim phun: 400k
11. VS điện cao áp: 100k
12. BD máy phát đề: 350k
13. cân bằng động lốp: 200k
14. chỉnh độ chụm bánh xe: 150k (không biét là cái gì nữa????)
15 Công: 450k
Tổng cộng là : 4,741 củ có VAT
kinh quá các cụ ới, kíu em
bọn Lông vũ vẽ kinhhhhhhhhhhh dijjjjjjjjjjj;
em nà em chạ mẹt ló za

kenu97

Xe container
Chúc các cụ an toàn.
Rất đúng. Các cụ nên tập thói quen này. Không riêng gì forte cerato mà tất cả các dòng xe khác nữa.

BinhTolai

Xe đạp
Nhà Ké nu nượn kinh nhể?
Ga ra nào nó chả vẽ ra đống thứ rồi dọa nạt và đòi thay, ngay cái xe máy cũng mất 2 củ chứ chả nói ô tô.
Mình đi hỏi thêm Autocare ở 103-105 Nguyễn Tuân cũng như vậy mà có cái còn hơn, chả hểu sao nữa, lại còn chưa có mục thay 4 quả bugi nữa đấy chắc lại vài trăm k nhỉ
Túm lại là các bác đá sở hữu vợ 2 qua nấc 4vạn phát rồi thì mách em xem làm cái gì và làm ở đâu cho ngon, đỡ lăn tăn.
thanks các bác

dzuy1010

Xe tăng
Tổng thiệt hại sau khi bảo dưỡng 4 vạn đây ạ.

heroesdaubu

Xe điện
Tổng thiệt hại sau khi bảo dưỡng 4 vạn đây ạ.

Đọc xong em cận thêm mấy đi ốp.
Phần nhân công thì em ko com men. Phụ tùng thì ra nhà mast kiếm mấy thứ đó, sếp cót đc 50 phần chăm. Cái đống dầu mỡ vật tư phụ cũng vô cùng lắm, họ liệt kê ra và yêu cầu thay thì cũng tùy, nói chung để an toàn thì 1 củ cũng ko nghĩa lý gì.

BinhTolai

Xe đạp
Phần nhân công thì em ko com men. Phụ tùng thì ra nhà mast kiếm mấy thứ đó, sếp cót đc 50 phần chăm. Cái đống dầu mỡ vật tư phụ cũng vô cùng lắm, họ liệt kê ra và yêu cầu thay thì cũng tùy, nói chung để an toàn thì 1 củ cũng ko nghĩa lý gì.
vậy là của bác hết có 2,5 củ thôi à, vậy em fải đưa vợ đến a hải chăm sóc cho vậy, trước đây em chúa ghét a Hải vì năm 2008 em đặt con cerato ở đấy mất 4 tháng mà không cươí được vợ, rổi cuối cùng fải té
nhưng mà fụ tùng đến nó đâu có chịu

BinhTolai

Xe đạp
bác này cưỡi vợ cùng ghê thật, biển của bác 30X là cuối năm 2008 mà bác đã đưa vợ đi những 4 vạn, vợ em 30S...mờ bây giừ mới được gần 4 vạn
bác cho hỏi a hải mà bác sửa là ở long biên hay ở mỹ đình vậy, hay ở đâu vậy

21052004

Xe tải
Trạng thái
Thớt đang đóng