Chi hội [Lưu trữ] FIFC đi Văn Chấn - Yên Bái... Trà đạo, tắm tiên, ăn nhậu cả con ngựa....

Trạng thái
Thớt đang đóng

Taplai_07

Xe container
Mấy cái ngày nghỉ chết tiệt này nó làm cho mấy cụ hay nhậu bận tối mắt tối mũi, chả có thời gian đi off gì cả :P
Thế kụ Đục nàm dề mà nại ngồi phàn làn thía.

Frech

Xe điện
Thấy bẩu các cụ đi bắn hoa, bắn bướm, bắn chim hết cả. Mà dạo lày mụ Khóa tạo dáng để bắn điệu và chuyên nghiệp gớm. Hôm off bắn cái ảnh anh công nhân môi trường mừ cháo thấy tích tắc mụ ấy lác nghiệp đến vài kiểu để bắn cho ló nhiều góc. Đầu tư ló phải thía mụ Khóa nhể.
Lão Khóa hôm nay tiếc buổi nắng đẹp nên lại đi "chụp ảnh rạo" rồi! =))
Hôm nào rảnh ae mình làm trận bắn sơn cho nó máu đi! Cứ bắn hết ái đến im rồi... công nhân môi trường thế này. Nhanh tuyệt chủng con nghệ thuật lắm! :))

magicianfs

Xe tăng
Ối dồi, nhà cháo vừa ở Yên bái về, nhất định phải diện kiến cụ lần ọp sau nhé. Dạo nì nhà cháu tập buôn nên bận rộn và lớ ngớ quá

Frech

Xe điện
Cai đoạn bắn tốc độ ấy! ;))
Thấy chúng nó bắn nên quay lại rồi! =))

ducmanh

Xe điện
Có ọp ẹp gì đâu mà bận cụ ơi!
Hôm qua mới ọp chay với CT và các lão thành cách mạng nhà nghệ thuật! ;))

Thấy bảo nghề ảnh dạo này là hot lắm đấy ạ. Mấy ngày nghỉ này, các cụ ấy ra công viên với bờ hồ hết. Chẳng biết làm giề? :))
Thế hóa ra Offre bây giờ trở thành những paparazzi hết rồi hả cụ ;P

Thế kụ Đục nàm dề mà nại ngồi phàn làn thía.
E trả làm zề nên mới phàn với Làn chứ.

Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container
Thế hóa ra Offre bây giờ trở thành những paparazzi hết rồi hả cụ ;P

E trả làm zề nên mới phàn với Làn chứ.
Phát huy hôm tinh thần của cụ mừ, cái vụ cụ móc lốp bắn em ở Mẽo Đình ới.

SHD

Xe điện
Bao giờ cho đến tháng 10 đây????????????????????????????????????????????

SHD

Xe điện

Frech

Xe điện
Cụ Tằn Lằn khai quật được cái móng lạc đà ở đâu mà khiếp thế!

Lần sau đi Hòa Bình, cho chúng cháu bám càng nhé! =))

hoachuoique

Xe điện
Tình hình nhà cháu muốn khơi dậy tinh thần Fiat bất diệt ngày nào . Hôm nay anh em hội "Những con người dám trả giá cho lòng đam mê" , sau 1 hồi bàn tán đã đi tới quyết định chính thức cho chuyến đi Yên Bái .
Thời gian để chuẩn bị cho 100 trang bàn bạc và chuẩn bị bắt đầu từ ngày hôm nay 31 - 3 tới 21 - 4 thì sẽ chính thức lên đường .

Âm thầm làm chuyến đi Yên Bái thám thính địa điểm ăn chơi thác loan với 500km cả đi lẫn về . Văn mô tả thì nhà cháu kém lắm nhưng cũng tả lại vài đoạn để các cụ tưởng tượng thế nào là ăn chơi thác loạn mong có 1 chuyến đi chơi với các cụ (3 năm nay hội nhà ta chưa có chuyến đi chơi nào) .
Chương trình ăn nhậu sẽ gồm
A ) Thịt Dê , Cá suối (Dê cả con , cá tát cạn cả xuối ) Đẳng cấp .=D> =D> =D>
B) Trà đạo Suối Giàng để biết thế nào là Tiên Ông , Tiên Bà , đàm đạo về cái cao quý , tinh túy cả trà Việt nhà ta , để được ngắm thế nào là cây chè Tiên . 1 cảm giác Yo Mốt hơn hẳn trà nóng 2 khìn HN. b-(b-(b-(
C) Tắm Tiên đê biết thế nào là sơn nữ Tắm Tiên . Ôi cái cảm giác đê mê đã đời . Tới đây ta có thể ngắm Tiên Nữ được hội thảo về cách tắm suối của Tiên Nữ , và 1 số cái xxxx nữa . Vụ này có 1 cái rất hay là ta hội thảo thì tiên nữ nghe được và hiểu được dưng các tiên đấy bàn tán về cái ấy của anh em nhà ta thì chệu . Cảm giác được nói xấu ở đất Việt mà ta không hiểu ối chu choa thích ơi là thích .:P:P:P
D) Nhậu nhẹt Thắng Cố . Ngựa cả con , và chỉ ăn nhậu những miếng nào ngon nhất , còn đâu em chệu . Không nơi nào có nồi Thắng Cố đẳng cấp vậy đâu ạ ;));));))

Đã 2 lần tiền trạm (1 lần với cụ lada1207) . Lần nào cũng thành công tốt đẹp , nên lần này cháu mong được tham gia với cả hội chứ không phải ọp chui nữa.

Trưa nay ngày 13 - 4 - 2012 sau lần họp "Bàn Nát Cả Ghế" đã đưa được đến lịch chính thức

Vì tình hình đường xá xa xôi nên anh em sẽ tập chung đi sớm (tránh chuện tắc đường ở Phạm Văn ĐỒng và chỗ rẽ hết đường Nội Bài . Với lại Đoan Hùng dạo này nhà cháu thấy cũng tắc đường triền miên) . 5h30 Sáng thứ 7 ngày 21 - 4 anh em hội Fiat tụ tập tại Mai Dịch anh hùng . Chờ đợi cao su tới 6h sẽ lên đường đi Yên Bái . Ăn sáng , nghỉ ngơi tại chỗ gì thì hôm đó em sẽ dẫn chứ cũng ứ nhớ nó tên là gì . Đi được đoạn đó là ngon được 60% quãng đường roài ạ . Trưa sẽ chạy tới Yên Bái tụ họp giao lưu với hội Yên Bái tại hồ câu , câu cá và chụp ảnh . Thiết bị câu cá cháu sẽ ới trước hội Yên Bái trợ giúp nhưng cụ nào có hàng mang vác đi để khoe cho oai . Câu cá tới 12h30 được con nào sẽ mang đến kết hợp với mòn trâu nướng làm mồi nhậu với hội Yên Bái . Ăn nhậu xong sẽ kết hợp với hội Yên Bái đi Văn Chấn . Như hôm nay bàn bạc cụ Nam Lùn sẽ chủ trì nốt phần xòn lại ở Văn Chấn .
Anh em sẽ đi theo đường : Phạm Văn ĐỒng - Thăng Long - Việt Trì - Đoan Hùng - Yên Bái .
Do 1 số cụ bận đi sau sẽ theo tuyến đường : Hồ Tùng Mậu - Sơn Tây - Trung Hà - Thanh Thủy - Thu Cúc - Văn Chấn
Do đi xe theo đoàn nên các cụ cố gắng bám nhau , không phóng nhanh vượt ẩu , tránh chuyện chạy quá tốc độ . CỤ nào đi 1 mình ngại dậy sớm có thể ngủ tại nhà cháu , có bãi đỗ xe thỏa mái (khoảng 50 chiếc thoai nhá,hơn nhà cháu chệu). Cháusẽ đi nghiên cứu làm cái cờ be bé để dán vào các xe của hội . Cụ nào có bộ đàm thì mang đi , ít nhất có 2 cái là vừa . Các cụ đăng ký cụ thể để ghép xe cho những người đi bộ giống nhà cháu nhá.
Về vấn đề giải ngân cho vụ này em sẽ bàn bạc trực tiếp với Quốc Vương Campuchia tài trợ 1 phần còn đâu anh em sẽ đóng góp (chắc khoảng 150$) . Cũng là vừa tầm cho 1 chuyến đi chơi Gia Đình . Tiền lệ quên trước sẽ do cụ Phú cầm chi tiêu , thiếu sẽ lệ quyên tiếp .

Danh sách tham gia cháu sẽ update liên tục bắt đầu từ ngày hôm nay 31 -3 . Có cháu với cụ lada1207 là chắc chắn lên đường rồi:

1 : Lada1207 + Siena 1.6 (cancel)
2 : kiavuong (chủ trì) đi bộ có cụ nào đi cháu đi ké ạ
3 : Nguyễn Đức Thịnh + Verna 1.4 AT
4 : CỤ Phú + xe STF + gấu + F1... còn dư 2 chỗ (cancel)
5 : Tempra đi ké nếu thừa nhiều chỗ.
6 : Grentestiger + Siena + gấu + F
7 : SHD GLK +2+tập lái
8 : Congnhuanphat siena HL 1.6 ; Hai lái chính một lái phụ
9 : .......................

Rất mong được các cụ các mợ ở các chi hội khác tham gia chuyến này cho vui . Hẹn gặp hội Yên Bái ngày 21 -4 nhá .
ROẸT ROẸT , CỘP CỘP . kiavuong đã ký và đóng dấu theo lệnh cụ cụ Chủ tịt.
Mệt quá các Cụ để Thớt nghỉ vài ngày đấy à .

Phú Ông

Xe container
Cụ sì-pam dư lày, tốn đất quá, đất giờ đương xuống giá, rưng... vưỡn còn cao lắm, anh Vươn vưỡn cùng anh Vượn.... đang phải quýnh nhao kia kìa!!! :))

hoachuoique

Xe điện
Cụ sì-pam dư lày, tốn đất quá, đất giờ đương xuống giá, rưng... vưỡn còn cao lắm, anh Vươn vưỡn cùng anh Vượn.... đang phải quýnh nhao kia kìa!!! :))
Theo em, bài nào dài quá 100 từ cỤ cho ao ngay ạ, để tiết kiệm đất theo chủ trương của Luật Đất Đai là : Tấc Đất Tấc Vàng .

Phú Ông

Xe container
Theo em, bài nào dài quá 100 từ cỤ cho ao ngay ạ, để tiết kiệm đất theo chủ trương của Luật Đất Đai là : Tấc Đất Tấc Vàng .
Nhà cháo vưỡn hiểu ngầm ý cụ là cho ló nhanh đạt 100 trang, cơ mờ chơi kiểu... chập chập cheng cheng dư lày ló dư lào ý ợ!!! =))

GreatestTiger

Xe tăng
PM Trong trường hợp cần thiết là em sẽ tiếp kiến.
Nhà cháo vưỡn hiểu ngầm ý cụ là cho ló nhanh đạt 100 trang, cơ mờ chơi kiểu... chập chập cheng cheng dư lày ló dư lào ý ợ!!! =))
Chả thía lào cả, mà chỉ nà không hợp nòng rân thôi cụ ợ. =)) =))

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
ô thế cụ kiavuong lăn ko sủi tăm lâu nhể,đợi đến tháng 10 lâu quá nhể :D

Trạng thái
Thớt đang đóng