Chi hội [Lưu trữ] FIFC đi Văn Chấn - Yên Bái... Trà đạo, tắm tiên, ăn nhậu cả con ngựa....

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phú Ông

Xe container
Cụ hành quân đi đâu? sao cụ bẩu cụ đi Yên Bái tắm tiên??????
Cơ mờ mấy cụ tiên của Hội chả chịu tắm với cụ ấy nên chắc... lại suy nghỉ tiếp òi cụ ợ!
Tềnh hềnh là cháu vừa đi Tam đảo về 2 chân còn mỏi nhừ vì leo lên chùa Đồng nhưng thấy có chuyến đi Yên bái lại nổi máu giang hồ đăng ký tiếp...:))
Nếu các cụ lên đường trước ngày 15/8/2012 thì cháu OK còn không thì hơi căng...:(8->
Nhà cụ @Kia-Vua đâu òi nhể...??? :(

Lai Au

Xe tăng
Bớ nhà cu Vuông về có khách
Tềnh hềnh là cháu vừa đi Tam đảo về 2 chân còn mỏi nhừ vì leo lên chùa Đồng nhưng thấy có chuyến đi Yên bái lại nổi máu giang hồ đăng ký tiếp...:))
Nếu các cụ lên đường trước ngày 15/8/2012 thì cháu OK còn không thì hơi căng...:(8->

npn123

Xe tải
Bớ nhà Vuông ới ời ơi. Chuyến nài nhà cháo cũng cóa đuôi bám càng :P

buituan

Xe tải
aaaaa

Chỉnh sửa cuối:

buituan

Xe tải
em sửa lại.....
Được cụ Kiavuong ủy quyền, em xin up chương trình sơ bộ để các cụ/mợ chém và quyết định, chúng ta có 2 lựa chọn sau để cân nhắc:
- tuyến 1: HN – Văn chấn – Nghĩa lộ - Tú lệ - Khau phạ - Mù cang chải - HN
- Tuyến 2 : HN – Văn chấn – TP Yên bái – hồ Thác bà (may be) -….-HN
Nếu quyết định theo tuyến 2 thì cụ Vuông sẽ nhờ các cụ bên chi hội YB lập chương trình giúp.
Về tuyến 1 em tạm sơ bộ lên kế hoạch như sau:
- T6(10/8):
[FONT=&quot]o [/FONT]Vì nhiều cụ còn đi làm T6, do đó chúng ta sẽ xuất phát muộn khoảng vào khoảng 5-6PM, tập trung xong là lên đường luôn chạy tuyến HN-QL32-Trung hà – Thanh sơn – Thu cúc – Ba khe – Văn chấn. Bố trí ăn nhẹ trên đường ( may be bánh mì, giò, chả vv.. để giữ bụng ăn hoành tráng tại nhà cụ Namlun tại Văn Chấn). Vì thời gian chạy đến VC khoảng 4h nên chúng ta thử bóng bàn xem thu xếp xuất phát sớm nhất có thể được để có thời gian thảnh thơi & SAFE
[FONT=&quot]o [/FONT]Tối nhậu tại nhà cụ Namlun tại VC, về ngủ tại KS Nghĩa lộ, cụ nào còn sức và thích lang thang thì em lại dẫn đi chơi tại Nghĩa lộ. Các cụ chốt ds, phân phòng để em còn đặt phòng tại KS
[FONT=&quot]o [/FONT]Hết ngày 1
- T7(11/8):
[FONT=&quot]o [/FONT]Ăn sáng, café cà pháo xong khoảng 8-9h xuất phát đi Mù cang chải xem ruộng bậc thang. Trong ngày này chúng ta sẽ đi qua những cánh đồng trù phú của Mường lò nổi tiếng TB, đèo Khau phạ dài 20km một trong tứ hùng đèo của TB, Mù cang chải nơi có ruộng bậc thang đẹp nhất VN
[FONT=&quot]o [/FONT]Ăn trưa tại MCC hoặc Ngã ba Kim
[FONT=&quot]o [/FONT]Có thừoi gian thì vào khu rừng nguyên sinh Chế tạo, em nghe thấy bảo ở đây cũng đẹp lắm nhưng chưa bao giờ có thời gian để vào đây cả LLL
[FONT=&quot]o [/FONT]Chiều khoảng 4-5PM chạy về Tú lệ ( bên kia đèo Khau phạ). Em muốn bố trí chạy về muộn muộn để mọi người đc thưởng thức sương mù tại đèo Khau phạ. Kinh hoàng luôn!
[FONT=&quot]o [/FONT]Tối ăn nghỉ tại Tú lệ, vựa lúa nổi tiếng của ng Thái. Nơi đây ngoài lúa thì còn có táo mèo với có 1 loại quả em cũng thấy rất nhiều, thấy ng ta gọi là lê Thái ( nhưng em ăn thì như quả Mắc cọp của mình í). Ai thích tắm tiên cùng sơn nữ thì ra suối.
- CN(12/8):
[FONT=&amp]o [/FONT]Chạy về Văn chấn, lên Suối giàng – nơi có chè ngon nổi tiếng YB ( các cụ chú ý là chỉ “nổi tiếng YB” thôi nhé, em ko biết uống chè nhưng thấy các cụ chuyên gia đánh giá ko cao lắm, nhưng em thấy ít nhất là chè trên này ko có thuốc sâu là yên tâm rồi)
[FONT=&amp]o [/FONT]Trưa ăn tại VC
[FONT=&amp]o [/FONT]Rút về HN qua lộ trình cũ hoặc máu hơn thì qua TP Yên bái giao lưu với các cụ chi hội YB – về Đoan hùng – QL2 – HN

Các cụ comment và vote chọn giữa tuyến 1 và 2 nhé, em được giao lên kế hoạch tuyến 1 nhưng vote thì em sẽ chọn tuyến 2 vì em chưa được đi hồ Thác bà.

@ Cụ Vuông: chiều nay giao lưu 2B Hoa Lư họp kế hoạch cái nhẩy?

Phú Ông

Xe container
Được cụ Kiavuong ủy quyền, em xin up chương trình sơ bộ để các cụ/mợ chém và quyết định, chúng ta có 2 lựa chọn sau để cân nhắc:
- tuyến 1: HN – Văn chấn – Nghĩa lộ - Tú lệ - Khau phạ - Mù cang chải - HN
- Tuyến 2 : HN – Văn chấn – TP Yên bái – hồ Thác bà (may be) -….-HN
Nếu quyết định theo tuyến 2 thì cụ Vuông sẽ nhờ các cụ bên chi hội YB lập chương trình giúp.
Về tuyến 1 em tạm sơ bộ lên kế hoạch như sau:
- T6(10/8):
[FONT=&quot]o [/FONT]Vì nhiều cụ còn đi làm T6, do đó chúng ta sẽ xuất phát muộn khoảng vào khoảng 5-6PM, tập trung xong là lên đường luôn chạy tuyến HN-QL32-Trung hà – Thanh sơn – Thu cúc – Ba khe – Văn chấn. Bố trí ăn nhẹ trên đường ( may be bánh mì, giò, chả vv.. để giữ bụng ăn hoành tráng tại nhà cụ Namlun tại Văn Chấn). Vì thời gian chạy đến VC khoảng 4h nên chúng ta thử bóng bàn xem thu xếp xuất phát sớm nhất có thể được để có thời gian thảnh thơi & SAFE
[FONT=&quot]o [/FONT]Tối nhậu tại nhà cụ Namlun tại VC, về ngủ tại KS Nghĩa lộ, cụ nào còn sức và thích lang thang thì em lại dẫn đi chơi tại Nghĩa lộ. Các cụ chốt ds, phân phòng để em còn đặt phòng tại KS
[FONT=&quot]o [/FONT]Hết ngày 1
- CN(12/8):
[FONT=&quot]o [/FONT]Chạy về Văn chấn, lên Suối giàng – nơi có chè ngon nổi tiếng YB ( các cụ chú ý là chỉ “nổi tiếng YB” thôi nhé, em ko biết uống chè nhưng thấy các cụ chuyên gia đánh giá ko cao lắm, nhưng em thấy ít nhất là chè trên này ko có thuốc sâu là yên tâm rồi)
[FONT=&quot]o [/FONT]Trưa ăn tại VC
[FONT=&quot]o [/FONT]Rút về HN qua lộ trình cũ hoặc máu hơn thì qua TP Yên bái giao lưu với các cụ chi hội YB – về Đoan hùng – QL2 – HN

Các cụ comment và vote chọn giữa tuyến 1 và 2 nhé, em được giao lên kế hoạch tuyến 1 nhưng vote thì em sẽ chọn tuyến 2 vì em chưa được đi hồ Thác bà.

@ Cụ Vuông: chiều nay giao lưu 2B Hoa Lư họp kế hoạch cái nhẩy?
Nhà cụ @Kia-Vuông đâu òi...??? :((
Nhà cháo thích phương án 1, cơ mờ các cụ xem xét thêm,... nên có tý chương trình cho các cụ được thưởng lãm và chụp choẹt tý nhể...! :(
Qua được Tú lệ - Khau phạ - Mù Cang Chải thì tuyệt cú mèo ý ợ!!! :(

Phú Ông

Xe container
Cảm ơn cụ @buituan đã bổ sung thêm nhé! :41:
Các cụ dzô bóng bàn sớm để còn chốt cái lào...!!! :42:
Vụ này nhà cháo bị vướng việc ở Việt Trì mất òi...!!! :((
Đành ngồi hóng và gạch đá cho các cụ thoai ợ...! ~X(

buituan

Xe tải
cụ Vuông đâu rồi?
Cập nhật nốt chương trình tuyến 2 đê để bọn em còn chọn

SHD

Xe điện
Cụ hành quân đi đâu? sao cụ bẩu cụ đi Yên Bái tắm tiên??????
Thì anh hành quân lên yên bái, 1 mình 1 xe, các cụ mợ khác đi xe khác hết rồi còn gì..................

npn123

Xe tải
Thì anh hành quân lên yên bái, 1 mình 1 xe, các cụ mợ khác đi xe khác hết rồi còn gì..................
Tức là cụ cóa đi chứ gì? Cụ cứ nhớt nhở làm em chả biết đường nào mà nần :P

kiavuong

Xe điện
Cháu chưa nhận được chương trình trên Chi hội Yên Bái . Cứ tạm thời chốt chương trình 1 , chụp ảnh , giao lưu bản , múa hát . Chương trình qua hội Yên Bái chỉ béo mấy cụ câu cá thoai.

kiavuong

Xe điện
Cháu đặt chỗ cho Cụ Mợ rồi nhé . CHốt chương trình tối t6 ngày 10 - 8 lên đường ạ.

Danh sách chắc chắn :
Cụ CIB khơi mào chương trình
kiavuong dẫn đoàn
Mợ npn123
Cụ lada1207
Cụ LaiAu
Cụ SHD xuất dự bị
Cụ ducmanh 2 xuất đi chân đất
CỤ buituan 2 xuất nhớn , 2 xuất Free
Mợ Mọt Sách với cụ Bóng Mượt

Về xe lần này sẽ cố gắng vớt hết tất cả xe Fiat lên đường :
Siena : SIB , kiavuong ,npn123
Albea HLX 1.6 29V - 9839 1 người 1 ngựa .
Siena 1.6 29M - 5114 lada1207 và gia đình
Xe 4 chỗ cụ buituan còn thừa 1 chỗ .
Albea : Bóng Mượt , Mọt Sách

tềnh hềnh là có thể E sẽ đón Đoàn trên YB ạ
Cụ quên nhà cháu ah. Tềng hềng nhà cháu và cụ lada sẽ đi tiền trạm từ thứ 5 - 9 tháng 8 trước ạ . Đoàn ta sẽ nhờ cụ buituan dẫn ạ .
Tối mai nhà mình họp báo vụ đi này được không cụ Chánh ới .

xaugai

Đi bộ
Cháu đặt chỗ cho Cụ Mợ rồi nhé . CHốt chương trình tối t6 ngày 10 - 8 lên đường ạ.

Danh sách chắc chắn :
Cụ CIB khơi mào chương trình
kiavuong dẫn đoàn
Mợ npn123
Cụ lada1207
Cụ LaiAu
Cụ SHD xuất dự bị
Cụ ducmanh 2 xuất đi chân đất
CỤ buituan 2 xuất nhớn , 2 xuất Free
Mợ Mọt Sách với cụ Bóng Mượt

Về xe lần này sẽ cố gắng vớt hết tất cả xe Fiat lên đường :
Siena : SIB , kiavuong ,npn123
Albea HLX 1.6 29V - 9839 1 người 1 ngựa .
Siena 1.6 29M - 5114 lada1207 và gia đình
Xe 4 chỗ cụ buituan còn thừa 1 chỗ .
Albea : Bóng Mượt , Mọt Sách
Chưa có tên nhà cháu hở cụ ?

SHD

Xe điện

namlun

Xe hơi
Thật sự tiếc vì đợt này em quá bận. Không có nhiều thời gian để đi cùng Fiaters, như lịch đã thông báo với nhà Kiavuong, tối thứ 6, em có lời mời các cụ giao lưu tại nhà máy của em, 1 chú ỉn >20 ký loại tên lửa đã được chuyển về chuẩn bị cho các món sở trường gồm: Tiết canh, lòng luộc, thịt hấp, thịt nướng... cùng rượu nếp thửa. Em có mời anh em ở otofun Yên Bái vào, các vị lãnh đạo chủ chốt ở xã sở tại cùng tham gia, rất mong các cụ thu xếp thời gian đi sớm đến sớm, khoảng 9h tối là ta có thể bắt đầu vào tiệc. Sau đó các cụ tiếp tục hành trình theo lịch.

Mọt sách

Xe hơi
Cụ quên nhà cháu ah. Tềng hềng nhà cháu và cụ lada sẽ đi tiền trạm từ thứ 5 - 9 tháng 8 trước ạ . Đoàn ta sẽ nhờ cụ buituan dẫn ạ .
Tối mai nhà mình họp báo vụ đi này được không cụ Chánh ới .[/QUOTE]
Chưa thấy ai đánh kẻng họp nhẩy???:-o
Cóa họp ngày mai không các cụ ui???:-w>-)

npn123

Xe tải
Tềnh hềnh các cụ có họp thì họp buổi tối các cụ nhá, trưa mai nhà cháo bựn không theo được

Lada1207

Xe tăng
Tối mai nhà mình họp báo vụ đi này được không cụ Chánh ới .
xo di Cụ, nhà cháu đã ở trên Vinh Phúc rồi ạ, kế hoạch sẽ đi Phú Thọ, Tuyên Quang, tối thứ 6 về tới YB ạ, rất xin lỗi vì ko kịp đón Cụ. vì chưa biết kế hoạch Đoàn đi thế nào nên E sẽ cập nhật rồi đón các Cụ trên đó luôn

kiavuong

Xe điện
xo di Cụ, nhà cháu đã ở trên Vinh Phúc rồi ạ, kế hoạch sẽ đi Phú Thọ, Tuyên Quang, tối thứ 6 về tới YB ạ, rất xin lỗi vì ko kịp đón Cụ. vì chưa biết kế hoạch Đoàn đi thế nào nên E sẽ cập nhật rồi đón các Cụ trên đó luôn
Cụ cầm tiền lót tay vụ này roài mà còn đi truwoesc ah?

kiavuong

Xe điện
Thật sự tiếc vì đợt này em quá bận. Không có nhiều thời gian để đi cùng Fiaters, như lịch đã thông báo với nhà Kiavuong, tối thứ 6, em có lời mời các cụ giao lưu tại nhà máy của em, 1 chú ỉn >20 ký loại tên lửa đã được chuyển về chuẩn bị cho các món sở trường gồm: Tiết canh, lòng luộc, thịt hấp, thịt nướng... cùng rượu nếp thửa. Em có mời anh em ở otofun Yên Bái vào, các vị lãnh đạo chủ chốt ở xã sở tại cùng tham gia, rất mong các cụ thu xếp thời gian đi sớm đến sớm, khoảng 9h tối là ta có thể bắt đầu vào tiệc. Sau đó các cụ tiếp tục hành trình theo lịch.
Nhà mình đâu hết roài , cụ namlun trả lời roài nè. Tiềng hềng thía nào các cụ ới. Tối mai họp bàn đê ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng