Chi hội [Lưu trữ] Độ xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện
Báo cáo các cụ dự án MultiMedia của em đã hoàn thành, bây giờ xe em có 1 đầu DVD và 1 đầu CD - USB - AUX - Ipod...cả 2 được điều khiển vô lăng riêng, rất tiện lợi :D. Và cổng USB - AUX (IPOD) zin theo xe đã đc sử dụng lại ngon lành :).

Em bố trí cái điều khiển riêng và công tắc nguồn cho đầu dưới gầm ghế phụ chỗ vị trí này, chụp ảnh lúc còn lem nhem, chứ giờ nhìn như zin luôn :-?

Cái Ipod (USB - AUX) zin đây ạ:

Lúc trước em dùng cái đầu của Morning 2012 phiên bản thấp nó như này: chỉ có sẵn cổng tích hợp USB - AUX - IPOD mà kô có CD, hỏi cụ Rừng thì biết nó không có dây ra điều khiển vô lăng(cái này em lại rất cần) vì kô thể đang đi mà cúi xuống lần mò dưới gầm ghế. (đầu này nó mỏng nên em có thể để dưới ghế lái luôn)

Tháo ra từ em này:

Sau đó em kiếm đc cái đầu này cũng của Morning 2012, nhưng là phiên bản cao hơn, đầy đủ chức năng luôn, có cả Blu tút, tuy nhiên nó chỉ có dây ra USB - AUX chứ kô tích hợp sẵn như đầu trên, từ đây em lại có ý tưởng mới là sẽ nối sử dụng lại cổng USB zin theo xe luôn. Với lại em gọi cho cụ Hardtop lấy cái bộ công tắc điều khiển vo lăng của con Getz để điều khiển cho đầu này, mà kô ngờ tìm đc chỗ lắp đẹp như trên đấy ạ.

Đầu xịn đây:

Cả đống dây của nó đây:

Tháo từ ẻm này các cụ ạ:

Giờ thì em thỏa mãn phần nghe nhìn rồi ạ, :D. Em xin chân thành cảm ơn cụ Rừng đã gửi sơ đồ mạch caí đầu này, cụ Chiến Led tech đã hỗ trợ đọc mạch đấu lại cho đúng giúp em để nhận đc Ipod. :)
Chúc mừng cụ đã đi đến tận cùng của sự sung sướng vì làm được hệ thống đúng như ý :D Nhưng mà thay mặt Thaco phê bình cụ làm cho v2 của cụ không biết gọi là xe j =))
Và theo em cụ nào không muốn vất vả thì ngay từ đầu cố lên chơi cái đầu DVD hịn hịn tý thì sẽ đỡ đau đầu hơn là đi theo cụ Beck! :D

Beck

Xe điện
Chúc mừng cụ đã đi đến tận cùng của sự sung sướng vì làm được hệ thống đúng như ý :D Nhưng mà thay mặt Thaco phê bình cụ làm cho v2 của cụ không biết gọi là xe j =))
Và theo em cụ nào không muốn vất vả thì ngay từ đầu cố lên chơi cái đầu DVD hịn hịn tý thì sẽ đỡ đau đầu hơn là đi theo cụ Beck! :D
Cụ nói thế thì từ đầu em làm luôn con K9 cho ló đầy đủ và đẳng cấp :D. Thế này nó mới thú vị cụ ạ. hề hề :)

Linhthuynd

Xe buýt
Cụ nói thế thì từ đầu em làm luôn con K9 cho ló đầy đủ và đẳng cấp :D. Thế này nó mới thú vị cụ ạ. hề hề :)
Đúng là bây giừ ai không biết thì không hiểu xe cụ Beck là loại gì nữa. Chúc mừng cụ đã có phần nghe nhìn như ý!

HoangTung76

Xe điện
Em thì lại thích lắp cái gì đó mà để nghe radio tốt cả AM, FM, vì cái đầu DVD của em lắp vào thì phần radio thu nhận tín hiệu kém lắm, tậm ta tậm tịt, cụ nào có sáng kiến gì cho phần radio tốt nên thì hướng dẫn em với nhé

laodatma

Xe điện
Cụ dùng đầu j mà lại thế? Kovan cua em bắt chẳng kém j đầu zin cả. Vụ của cụ em nghĩ:
- Xem lại vụ anten lúc lắp đầu thợ lắp thế nào.
- Nếu không phải do anten thì đành kiếm cái radio cục gạch loại tốt rồi xuất qua AUX (rẻ tiền) :D
- Thay đầu (cái này đắt tiền quá) :(
Em thì lại thích lắp cái gì đó mà để nghe radio tốt cả AM, FM, vì cái đầu DVD của em lắp vào thì phần radio thu nhận tín hiệu kém lắm, tậm ta tậm tịt, cụ nào có sáng kiến gì cho phần radio tốt nên thì hướng dẫn em với nhé

Beck

Xe điện
Cụ check lại chỗ mối nối cái giắc anten sau đầu ấy, hồi thay DVD nó phải cắt cái dây nguyên bản ra, nên sóng kém chính là nguyên nhân này, cụ phải bảo nó chuẩn thì phải hàn đang hoàng lại chứ kô phải nối như dây điện đc, ngoài ra phải quấn giấy bạc cách điện để nó kô bị nhiễu...Tuy nhiên radio của DVD thay vào không thể nào bằng đầu nguyên bản đc, kể cả loại xin nhất đến dởm nhất...:-?

laodatma

Xe điện
Của cụ phải chế lại đầu nối anten ạ? DVD của em dùng lại nguyên đầu jack anten của đầu zin theo xe luôn (chẳng phải chế cháo j cả), hay vì thế mà nó bắt đài đóm ok lém :P
Cụ check lại chỗ mối nối cái giắc anten sau đầu ấy, hồi thay DVD nó phải cắt cái dây nguyên bản ra, nên sóng kém chính là nguyên nhân này, cụ phải bảo nó chuẩn thì phải hàn đang hoàng lại chứ kô phải nối như dây điện đc, ngoài ra phải quấn giấy bạc cách điện để nó kô bị nhiễu...Tuy nhiên radio của DVD thay vào không thể nào bằng đầu nguyên bản đc, kể cả loại xin nhất đến dởm nhất...:-?

Beck

Xe điện
Của cụ phải chế lại đầu nối anten ạ? DVD của em dùng lại nguyên đầu jack anten của đầu zin theo xe luôn (chẳng phải chế cháo j cả), hay vì thế mà nó bắt đài đóm ok lém :P
Vâng, nếu đúng như cụ nói thì chả có lý do gì mà kém đc. Chắc cụ dùng cái Kovan bọn Tàu nó thiết kế cho Carens phỏng??? :-?

laodatma

Xe điện
Cụ đoán chủn luôn, DVD của em khi bật lên or chuyển mode còn có cả nogo KIA chào nữa mà =)) Điều kiện trước khi thông nhất lắp của em là phải không phải chế bất kỳ cái jack nào thì mới lắp mà. Thế mà cuối cùng vẫn phải câu (chỉ câu ra chứ không cắt bất cứ 1 sơi dây nào để nếu cần em có thể revert được) mấy cái dây điều khiển volang & đầu AUX :D
Vâng, nếu đúng như cụ nói thì chả có lý do gì mà kém đc. Chắc cụ dùng cái Kovan bọn Tàu nó thiết kế cho Carens phỏng??? :-?

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Cái đó nó chạy wince nên em chắc làm được mấy cái vụ đổi được dưng mà em thích nhất là nếu có thể nâng được FW cho nó chạy ngon hơn (kiểu uprom cho smart phone) thì chẳng thấy có ai hưỡng dẫn vọc vạnh :D
Cái nogo chào mừng trên đầu DVD nếu cụ thích có thể chuyển sang Audi hay Mec cũng được mà.

carens2011

Xe tải

Dầu DVD Kovan của cụ có jack angten luôn ợ, cụ không phải mua ngoài ợ. Em tưởng cái jack đới phải mua ngoài chợ trời.
Jack anten theo xe làm sao mà vừa với đầu Kovan:-?

Beck

Xe điện
Nếu thế phải liệt kê hết: có yểm thêm cả logo của cấp tướng chỉ huy nữa chứ! :))
Hê hê, sáng nay em có việc lên bờ hồ thấy 1 đống áo vàng đeo găng trắng chắc chuẩn bị đón đoàn nào đấy, em đánh xi nhan tạt vào, các chú nhìn biển trên kính rồi dẹp đường cho em vào, đến chỗ em dừng đàng hoàng hạ kính hỏi tìm cái phố Lò Sũ mà kô ngờ nó ngay trước mặt :D.

Còn đi làm em vứt luôn ngoài cổng trên phố Đội Cấn từ sáng đến chiều, chả có bố nào dám để còn em thì cứ liều :)) vì em thấy ở đấy nhiều biển xanh và có biển giấy trên kính giống em nên em cũng cứ bựa ra :D, chả thấy bố con thằng nào nhắc nhở cả :-?

Beck

Xe điện
Dầu DVD Kovan của cụ có jack angten luôn ợ, cụ không phải mua ngoài ợ. Em tưởng cái jack đới phải mua ngoài chợ trời.
Cái jack đấy là xzin của xe mà cụ, nếu cái đầu cụ nó đúng lỗ chuẩn đấy thì cắm phập phát là ok, còn nếu cái đầu mà nó kô đúng chuẩn thì phải cắt ra nối với jack chuẩn của đầu, thế thôi mà.

huycm

Xe tăng
Hê hê, sáng nay em có việc lên bờ hồ thấy 1 đống áo vàng đeo găng trắng chắc chuẩn bị đón đoàn nào đấy, em đánh xi nhan tạt vào, các chú nhìn biển trên kính rồi dẹp đường cho em vào, đến chỗ em dừng đàng hoàng hạ kính hỏi tìm cái phố Lò Sũ mà kô ngờ nó ngay trước mặt :D.

Còn đi làm em vứt luôn ngoài cổng trên phố Đội Cấn từ sáng đến chiều, chả có bố nào dám để còn em thì cứ liều :)) vì em thấy ở đấy nhiều biển xanh và có biển giấy trên kính giống em nên em cũng cứ bựa ra :D, chả thấy bố con thằng nào nhào c nhở cả :-?
Cụ khoe khéo thế. Thế cái giấy dán trên kính lái cụ độ mất bao nhiêu xèng, cụ độ ở đâu cho anh em địa chỉ mua để độ v2. ( Cụ không nói mai em báo cáo cấp trên cứ xe mang biển số 30....8.....8 là bắt ngay vì xe mang biển số giả.

Beck

Xe điện
Cụ khoe khéo thế. Thế cái giấy dán trên kính lái cụ độ mất bao nhiêu xèng, cụ độ ở đâu cho anh em địa chỉ mua để độ v2. ( Cụ không nói mai em báo cáo cấp trên cứ xe mang biển số 30....8.....8 là bắt ngay vì xe mang biển số giả.
Dạ đợt trước tết em có sưu tập mấy cái biển nào là C nào là A nào là ..., hôm ngồi cafe với cụ Na, cụ ấy chém em vứt hết mấy cái này đi, vớ vẩn vì thằng nào cũng ra vẻ vứt mấy mẩu giấy in mấy chữ vớ vẩn :D, mặc dù của em có tem chống hàng giả đàng hoàng. Em cũng hơi cay cú, nên về quyết tâm photoshop in ra cái có cả biển số xe luôn, rồi lấy tem bên kia dán vào thành hàng hịn cho cụ ấy câm nín luôn :D :))

Ps: cụ đừng khai em magn biển số giả nhé, em sợ lắm :D

laodatma

Xe điện
Úi! thế thì Kovan của em khác Kovan của cụ rùi, đầu của em nó chỉ có phụ kiện: bó dây jack nguồn, điều khiển volang, tai để cố định (cái này k xài được nên phải dùng tai zin), anten GPS & manual. Phần radio thì nó có cái lỗ anten lấy jack anten zin cắm phát chủn luôn, trên đầu còn 1 bó các đầu hoa sen là đầu vào AUX, Car ... Ngoài ra nó còn 1 cái đầu vào anten TV nữa nhưng cái anten đó là option em chưa kiếm được nên phần TV analog chưa khai thác được :(

Trạng thái
Thớt đang đóng