Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #5

Trạng thái
Thớt đang đóng

Beck

Xe điện
Beck từ hôm táy máy nghịch dại cháy sò cs quạt giờ lại có phát kiến nhiều khái niệm mới nhỉ :-? Chắc mới được tuyển về làm TVDV chỗ cụ Bốn để chuyển mảng "độ xe chính hãng" hả! =))
Em có phát kiến gì mô :-?, suy nghĩ đơn giản của 1 người sử dụng thôi mà :)

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Hê hê! Nhiều người chê nhưng chẳng mấy người dám tháo ra, chưa kể lại khối người rình ai tháo ra để xin nữa chứ! =))
Em thấy chả chê cái gì, từ ngày cụ xúi em lắp, em chỉ thấy thích, ai chê cũng mặc :D

HoangTung76

Xe điện

otopro.net

Xe buýt
Hihi, nhờ lộc của hội KCC mà bên em bán được mấy nghìn bộ xenon rồi mà chả phải bảo hành mấy, đa số khách hàng hài lòng với tiêu chí ngon, bổ, rẻ mặc dù giá bán sau này là 1,8tr/1bộ :D

Về câu hỏi của cụ Beck thì em xin trả lời như sau: nếu khi vừa gạt số lùi mà lại đẩy về số tiến ngay thì mặt gương sẽ đi hết hành trình sau đó mới quay trở lại vị trí ban đầu. Như các cụ đã thấy là ở chỗ chỉnh thời gian có 2 phần là T & Delta T, trong phần lập trình sẽ set trong bộ timer cho thời gian của hành trình lên và xuống giống nhau. Tuy nhiên thời gian đáp ứng của động cơ mặt gương theo 2 chiều là khác nhau nên cần thêm 1 nút tinh chỉnh Delta T để quãng đường đi lên và xuống của mặt gương bằng nhau.

Mạch này sau này cũng sẽ được chế cho bộ chốt cửa tự động và mở cốp tự động luôn. Ưu điểm của mạch chốt cửa tự động bên em là người dùng có thể set khoá cửa ở tốc độ bất kỳ theo ý mình với chỉ 1 thao tác đơn giản là nhấn nút chứ không phải fix ở 1 tốc độ cố định như sản phẩm bán sẵn trên thị trường.

Mong nhận được nhiều góp ý và câu hỏi của các cụ để sản phẩm và dịch vụ bên em ngày càng hoàn thiện hơn ạ ^^

Chỉnh sửa cuối:

Carens_SX

Xe buýt
Thế có nghĩa là khi khởi hành xe, cần gạt ở vị trí P =>D thì mặt gương sẽ chạy lên chạy xuống hở cụ? Ý kiến của em là cụ nên set 1 thời gian trễ (1-2s) mặt gương mới chạy. Nghĩa là thời gian tối thiểu cần gạt phải ở vị trí P để chạy mặt gương. Cái này cũng có lợi khi phải ghép xe trong khoảng hẹp (chuyển số liên tục từ D về P). Nếu không, mặt gương cứ chạy liên tục => nhanh toi motor gương :) và không chuyên nghiệp mấy.

Beck

Xe điện
Thế có nghĩa là khi khởi hành xe, cần gạt ở vị trí P =>D thì mặt gương sẽ chạy lên chạy xuống hở cụ? Ý kiến của em là cụ nên set 1 thời gian trễ (1-2s) mặt gương mới chạy. Nghĩa là thời gian tối thiểu cần gạt phải ở vị trí P để chạy mặt gương. Cái này cũng có lợi khi phải ghép xe trong khoảng hẹp (chuyển số liên tục từ D về P). Nếu không, mặt gương cứ chạy liên tục => nhanh toi motor gương :) và không chuyên nghiệp mấy.
Cụ nhanh thế, sáng nay em mới đọc cmt của Ledtech định còm lại mà chưa kịp :D, MT thì chắc kô sao chỉ bất tiện khi đỗ xe khoảng hẹp lùi tiến liên, chứ AT thì cứ xuất phát là mô tơ gương phải tập thể dục roài :-?, em nghĩ cũng còn nhiều case nữa, LEDTE nên đánh giá :-?

Chỉnh sửa cuối:

otopro.net

Xe buýt
Cảm ơn các cụ. Trường hợp này bên em đã xử lý rồi. Trong trường hợp gạt từ P<->D (chạy qua R) với tốc độ bình thường gương sẽ không bị dịch chuyển, chỉ khi kéo rất chậm (cố ý để test thử :D) thì động cơ đổ mặt gương mới kích hoạt thôi ạ.

Cụ nhanh thế, sáng nay em mới đọc cmt của Ledtech định còm lại mà chưa kịp :D, MT thì chắc kô sao chỉ bất tiện khi đỗ xe khoảng hẹp lùi tiến liên, chứ AT thì cứ xuất phát là mô tơ gương phải tập thể dục roài :-?, em nghĩ cũng còn nhiều case nữa, LEDTE nên đánh giá :-?

Chỉnh sửa cuối:

HoangTung76

Xe điện
Các cụ lưu ý nhé, trên tinh thần độ xe không mệt mỏi của các cụ, anh em đều nhiệt tình và hưởng ứng, tuy nhiên các cụ nào muốn lắp gì, độ gì thì hãy hỏi han thật kỹ và có thể đến tận của hàng để xem xét và cân nhắc rồi mới độ. Chứ đừng để độ xong rồi lại xảy ra chuyện này nọ làm cho anh em khó nói với nhau, rồi lại nói này nói nọ nó sẽ dẫn đến hệ quả mất đoàn kết với nhau. Do vậy cụ nào đã chấp nhận mua và mất xèng về những thứ mình đã độ trên xe nếu không may xảy ra một vấn đề gì thì các cụ đó tự chịu trách nhiệm và tự làm việc lại với các cửa hàng đó. Nếu là làm theo số đông có đăng ký mà đồng loạt đều xảy ra những điều không mong muốn thì cụ nào đứng ra giới thiệu sẽ có trách nhiệm cùng với cụ Chánh và các cụ có uy tín trong Hội làm việc trực tiếp với cửa hàng đó để giải quyết các vướng mắc đó. Các cụ nào chia sẻ và có những thắc mắc về các sản phẩm đó thì cũng lên có những chia sẻ chân thành chứ đừng mang tính chất dìm hàng thì không hay tí nào.
Còn về phần các cụ bán hàng vào đây quảng cáo để bán hàng thì phải chịu trách nhiệm quảng cáo trung thực với đúng thực tế tính năng của sản phẩm mình định bán, có khuyến cáo với người sử dụng về những vấn đề có thể xảy ra khi lắp thiết bị, có chế độ bảo hành thỏa đáng, và chế độ sau bán hàng cũng phải tốt như trước khi bán hàng. Em có đôi điều chia sẻ để các cụ tránh những điều tiếng lùm xùm như vụ trước đây.

HoangTung76

Xe điện
Báo cáo các cụ em ẩy lại mấy cái ảnh hướng dẫn cách nối dây khi mở cốp sau sáng đèn để cho cụ Tây làm, vì hôm sinh nhật em với cụ Huy cắm hì hục mà không sao sáng được, em tìm cái cũ của em nhưng ko biết trôi đi đâu rồi ạ:
Lấy tô vít đầu zẹt cậy em này ra:

Tháo 2 con ốc 2 bên này ra và dùng tay giật mạnh 2 cái ốp nhựa như này:

Dùng tay giật lần lượt tấm nhựa này ra, nhớ là lần lượt nhé,

Luồn dây điện nhà em và cụ Huy đã làm đó, Cụ Tây thử kiếm đoạn dây điện khác xem sao, tháo cái bóng đèn phía sau bằng cách lấy to vít dẹt cậy cái nắp bên ngoài ra và tháo 2 con ốc vít. Một đầu dây điện đã luồn đấu vào cái giắc mà còn một lỗ thừa chưa đấu dây điện đó. rồi kéo dây điện xuống cái ô giắc em đang đấu dở ấy, cắm vào lỗ dây mầu Cam trên dấy mầu hồng ấy:

Khi cắm vào xong mà đèn sẽ sáng ngay như này

Thử đóng cốp xuống nếu đèn tắt và mở cốp lên đèn sáng là đc, rồi lấy lặt nhựa bắt cố định lại dây nhá, lắp lại nhjuw cũ theo cách ngược lại.

Tây thử lấy đoạn dây điện khác mà làm lại xem sao. Làm có vấn đề gì thì alo nhá, rồi làm luôn cho cụ Hòa và cụ Min =)), hãy thử tự làm đi, cảm giác rất Yomost. Nhớ tham khảo thêm bài của cụ Sea nữa nhé.

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Báo cáo các cụ em ẩy lại mấy cái ảnh hướng dẫn cách nối dây khi mở cốp sau sáng đèn để cho cụ Tây làm, vì hôm sinh nhật em với cụ Huy cắm hì hục mà không sao sáng được, em tìm cái cũ của em nhưng ko biết trôi đi đâu rồi ạ:

...
...
Luồn dây điện nhà em và cụ Huy đã làm đó, Cụ Tây thử kiếm đoạn dây điện khác xem sao, tháo cái bóng đèn phía sau bằng cách lấy to vít dẹt cậy cái nắp bên ngoài ra và tháo 2 con ốc vít. Một đầu dây điện đã luồn đấu vào cái giắc mà còn một lỗ thừa chưa đấu dây điện đó. rồi kéo dây điện xuống cái ô giắc em đang đấu dở ấy, cắm vào lỗ dây mầu Cam trên dấy mầu hồng ấy:
...
...
Thử đóng cốp xuống nếu đèn tắt và mở cốp lên đèn sáng là đc, rồi lấy lặt nhựa bắt cố định lại dây nhá, lắp lại nhjuw cũ theo cách ngược lại.
...
Tây thử lấy đoạn dây điện khác mà làm lại xem sao. Làm có vấn đề gì thì alo nhá, rồi làm luôn cho cụ Hòa và cụ Min =)), hãy thử tự làm đi, cảm giác rất Yomost. Nhớ tham khảo thêm bài của cụ Sea nữa nhé.
Khiếp quá! Đồ nhựa mà lão chơi cái tovit để cậy lại còn không thèm lót cái gì cho nó đỡ trầy :( Bỏ 200k mua lấy cái bộ tay nhựa chuyên mở đồ nội thất xe cho nó chuyên nghịp đi nhé! :P

Chỉnh sửa cuối:

Dave

Xe tải
Cuối tuần em cũng nghịch món này, chờ Tây post ảnh mãi :D

Beck

Xe điện

Không cần phải tháo tung ra như này đâu, chỉ cần tháo cái ruột gà ra lấy đúng đây nối vào là đc :-?

HoangTung76

Xe điện
Không cần phải tháo tung ra như này đâu, chỉ cần tháo cái ruột gà ra lấy đúng đây nối vào là đc :-?
Mệ thiếu chuyên nghiệp thế nhở, người ta làm cách này không phải bóc băng dính và cắt dây nhá. Độ nhìu mụ bố nó đầu rồi hử??
@ cụ ma, em có mấy khi tháo đâu nên xơi cái to vít từ ngày đó đới.

laodatma

Xe điện
Mệ thiếu chuyên nghiệp thế nhở, người ta làm cách này không phải bóc băng dính và cắt dây nhá. Độ nhìu mụ bố nó đầu rồi hử??
@ cụ ma, em có mấy khi tháo đâu nên xơi cái to vít từ ngày đó đới.
Đúng là trích dây rồi cuốn băng dính thật là thiếu chiên nghịp! :-bd Còn cụ lần sau vẫn dùng tovit thì lót cho em cái nilon dầy chút vào cái đầu tovit nhé, v2 nên cũng cần phải nâng niu chút ợ! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng