Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Orient Sea

Xe điện
Cụ cứ đi tắm về là có image (mail em sẽ raw copy cái thẻ của cụ Chánh) down trên mạng về cứ thế mà quất thôi :)
Báo cáo các cụ là nghe qua amply ngoài ngon ạ. Em chỉ dám nói ngon vì cái amply của em là cái amply karaoke california đời cổ, kết nối qua cổng rca. Không tạp âm, khi chuyển bài là quãng lặng yên ko tiếng động.

laodatma

Xe điện
Hết bụp là cả một bước tiến lớn rồi :-bd Cụ có thể so sánh về âm lượng giữa việc để và bỏ phần pre-amp khi amply ngoài để cùng một mức độ volume được không ạ? :)

Cụ Chánh đã đọc cái link này http://dbader.org/blog/crackle-free-audio-on-the-raspberry-pi-with-mpd-and-pulseaudio chưa ạ? Cụ thử ngó qua xem có thể áp dụng xử lý vụ bụp xem thế nào :)
Báo cáo các cụ là nghe qua amply ngoài ngon ạ. Em chỉ dám nói ngon vì cái amply của em là cái amply karaoke california đời cổ, kết nối qua cổng rca. Không tạp âm, khi chuyển bài là quãng lặng yên ko tiếng động.

Chỉnh sửa cuối:

Orient Sea

Xe điện
Hết bụp là cả một bước tiến lớn rồi :-bd Cụ có thể so sánh về âm lượng giữa việc để và bỏ phần pre-amp khi amply ngoài để cùng một mức độ volume được không ạ? :)

Cụ Chánh đã đọc cái link này http://dbader.org/blog/crackle-free-audio-on-the-raspberry-pi-with-mpd-and-pulseaudio chưa ạ? Cụ thử ngó qua xem có thể áp dụng xử lý vụ bụp xem thế nào :)
Em chưa đọc bài này nhưng dùng đúng mpd theo cách như tác giả bài này. Vậy là hướng đi của em đúng: chọn phần mềm không, dùng preamp theo cách lục tìm kho phần mềm music của linux để có được phần mềm cho tín hiệu gốc ngay sau khi convert sang analog.

Về âm lượng thì chắc chắn âm lượng ra của mấy phần mềm như xbmc, vlc lớn hơn rồi, theo logic và theo thực tế em đã thử. Nhưng âm sắc bị méo và đặc biệt là tạp âm khó chịu, thể hiện rõ nhất khi chuyển bài.

Với giải pháp này thì kết xuất qua HDMI có âm lượng lớn hơn.

Quạt

Xe điện
Em thấy qua VLC bụp còn to hơn qua xmbc ấy . Nếu ko bụp là quá ngon rồi :)

Orient Sea

Xe điện
Em thấy qua VLC bụp còn to hơn qua xmbc ấy . Nếu ko bụp là quá ngon rồi :)
Tối nay cụ rảnh ko qua nhà em nghe thử đi :) Đêm qua nghe với cái TV mà em nghe đến hơn 12:30.

Em ko thử VLC và XBMC với cổng rca nên ko rõ, tuy nhiên âm sắc của XBMC thì em ko chịu được.

Cách giải thích của tác giả bài viết trên chỉ đúng 1 phần thôi. Em không dùng pulse audio như ông ta vẫn không hề có tạp âm và bụp khi chuyển bài.

À em phải bay vào TPHCM chuyến 12:00 trưa nên chắc sáng mai em ko ra 3B được cụ ạ. Cụ có thể qua nhà em lấy cái thẻ về dùng thử.

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Em nghĩ âm lượng ra chỉ cần = 7-80% so với xài vlc với xbmc thì là quá ngon luôn! :D Cái link kia em đọc ngay sau khi phát hiện có cái vụ bụp tuy nhiên trình linux quá còi nên chịu k theo được! :D
Cụ kết hợp con wifi dongle buffalo này vào nữa là chiến ngọn lành trên xe (k cần màn hình rồi). Em đã test con wifi này không cần cắm qua power hub và thằng Raspdebian nhận luôn chẳng cần cài đặt gì :-bd

Em chưa đọc bài này nhưng dùng đúng mpd theo cách như tác giả bài này. Vậy là hướng đi của em đúng: chọn phần mềm không, dùng preamp theo cách lục tìm kho phần mềm music của linux để có được phần mềm cho tín hiệu gốc ngay sau khi convert sang analog.

Về âm lượng thì chắc chắn âm lượng ra của mấy phần mềm như xbmc, vlc lớn hơn rồi, theo logic và theo thực tế em đã thử. Nhưng âm sắc bị méo và đặc biệt là tạp âm khó chịu, thể hiện rõ nhất khi chuyển bài.

Với giải pháp này thì kết xuất qua HDMI có âm lượng lớn hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Quạt

Xe điện
Thế sáng mai cụ Ma tranh thủ qua nhà cụ Chánh nhé. Em vẫn đang lượn nên ko qua nhà cụ được ạ :(.

Orient Sea

Xe điện
Cái usb wifi ấy cụ Ma mua ở đâu đấy? Em đang tunhs vào SG lùng kiếm 1 cái. Các cụ có cần mua gì không thì cho em địa chỉ. Chiều thứ ba em bay ra.

Em e rằng âm lượng của tín hiệu ra chỉ bằng 50% so với thằng xbmc và đang lo đầu hu zin không kéo lên lên được.

Sáng mai hay lúc nào tiện cụ Ma qua nhà em lấy cũng được, em sẽ dặn mọi người ở nhà. Quả thật là em nghe thấy phê hai cụ ạ. :)

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Cái wifi Buffalo WLI-UC-GNM đấy hồi xưa em cũng phải nhờ đệ trong SG tìm mua ở đây http://www.vatgia.com/nguyenphongco&module=product&view=detail&record_id=1369112 Các đồ buffalo xài hay (giá rất hợp lý) mà ngoài này ít có nên thường em toàn nhờ mua trong xì phố :) Con này rất hay là trông bé hạt tiệu vậy mà cắm vào laptop có pm để active thành AP rất tiện cho các thiết đi động khác xài ké internet (tất nhiên các smartphone có tính năng đó nhưng chóng kiệt pin :D)

Vậy mai đưa trẻ con đi học sớm được em sẽ chạy qua hoặc nếu k kịp thì lúc về (chắc lúc đấy cụ lên sân bay rồi) em sẽ tạt vào, cón gì cụ cứ dặn mọi người ở nhà nhé! Tks cụ! Về em làm cái image quang lên mạng cho nó mấu :-bd
Cái usb wifi ấy cụ Ma mua ở đâu đấy? Em đang tunhs vào SG lùng kiếm 1 cái. Các cụ có cần mua gì không thì cho em địa chỉ. Chiều thứ ba em bay ra.

Sáng mai hay lúc nào tiện cụ Ma qua nhà em lấy cũng được, em sẽ dặn mọi người ở nhà. Quả thật là em nghe thấy phê hai cụ ạ. :)

Chỉnh sửa cuối:

Quạt

Xe điện

Nếu cụ Chánh lùng đc cái USB thì lấy hộ em luôn 1 cái nhé. Thanks cụ !!!

Quạt

Xe điện

Orient Sea

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

ngocanhpdc

Xe tăng

Orient Sea

Xe điện
Bọn em đang tìm cái này cơ cụ ơi http://www.vatgia.com/nguyenphongco&module=product&view=detail&record_id=1369112

Còn mấy cái 3G Wifi ấy thì cái em đang hỏi xem các cụ í có quan tâm không có 470K thui, dùng nguồn qua cổng USB là ngon bổ rẻ rồi cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ngocanhpdc

Xe tăng

flame6868

Xe tăng
Em đang muốn độ đèn pha,cos về nguyên bản hoặc thay bóng pha tăng độ sáng.
Các cụ tư vấn cho em vấy ! :)

laodatma

Xe điện
Em đang muốn độ đèn pha,cos về nguyên bản hoặc thay bóng pha tăng độ sáng.
Các cụ tư vấn cho em vấy ! :)
Cos về nguyên bản thì đơn giản là tháo xê lông ra cắm bóng đèn cũ vào và cắt 2 miếng nhựa tròn bịt cái lỗ ở nắp đèn là xong. Còn fa tăng sáng thì có plus90 (nhà nắm vú) hoặc philip hay bosh j đó (nhà mèo sạch thỉu). Cụ tự làm được hết ấy mà :)

Trạng thái
Thớt đang đóng