Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #3

Trạng thái
Thớt đang đóng

nothinghd

Xe điện
Cụ mail 1 phát vào thanhtri69@gmail.com và alo cự rừng gửi cho mấy cái ảnh hướng dẫn là nhanh nhất ạ! :D Vì hướng dẫn choách choách ở đây cụ Huycm có nhưng dimmer thì chưa ai lắp thì phải. :9
Dimmer xe cụ Chánh, xe em, xe cụ Huycm và một số cụ khác lắp roài nhé :); túm cái váy lại thì cụ Huycm có đầy đủ kinh nghiệm thi công các sản phẩm mết in trong rừng :D

Vụ miếng độn mông của mụ Na Xinh đã bị em thu hồi về nơi sản xuất để tiếp tục nhân bản. Chi phí em sẽ báo với các cụ sau nhưng chắc là chấp nhận được vì em chỉ tính trả phí tiện và tiền nhựa (200k bộ) em ước thế. Mụ Na đừng vội nhé :))
ơ mệ này... em hùng hục chạy từ trong rừng về chỉ để đi độn mông v2 cho kịp, mợ lại bắt em hoãn sự sung sướng lại thía :(

Quạt

Xe điện
Dimmer xe cụ Chánh, xe em, xe cụ Huycm và một số cụ khác lắp roài nhé :); túm cái váy lại thì cụ Huycm có đầy đủ kinh nghiệm thi công các sản phẩm mết in trong rừng :D

ơ mệ này... em hùng hục chạy từ trong rừng về chỉ để đi độn mông v2 cho kịp, mợ lại bắt em hoãn sự sung sướng lại thía :(
Nếu mụ sướng thì các mụ khác tịt :D thế có đành hông ????

dunghud

Xe tăng

Quạt

Xe điện

akaoko

Xe buýt
Kính các cụ.
Em vừa lắp xong autolock, dimer, tin tin. Tổng thời gian mất 2h30. Autolock em mới thử tắt máy rút chìa unlock. Tin tin rất OK. Nhưng phần dimer sao mãi đèn nó không tắt ạ. Nó chỉ tối đi thôi rồi như không đủ điện áp nên nó nhấp nháy khó chịu quá. Em định làm tiếp thì gấu bắt đi ngủ để Mai còn đi vào Đà Nẵng sớm ợ. Các Cụ chơi dimer rồi tư vấn cho em cái vụ đèn không tắt hẳn với ạ
Tks cụ Ma, cụ Huycm, cụ Rừng nhiệt tình chỉ dẫn em

Sent from my iPhone using Forum Runner

Orient Sea

Xe điện
Vụ miếng độn mông của mụ Na Xinh đã bị em thu hồi về nơi sản xuất để tiếp tục nhân bản. Chi phí em sẽ báo với các cụ sau nhưng chắc là chấp nhận được vì em chỉ tính trả phí tiện và tiền nhựa (200k bộ) em ước thế. Mụ Na đừng vội nhé :))
Chả thấy đăng ký ở đâu nhể? Cho em đăng ký 1 bộ nhá!

Hindu

Xe tải
Mợ Quạt cho em đăng ký 1 bộ, trang điểm cho vợ 2 bằng chị, bằng em.

laodatma

Xe điện

dunghud

Xe tăng
Lão. quạt ghét thật, thấy nhiều ace đặt là lại kiêu, kg làm cho e đi xe kiểu gì e cũng cho người vặt

Quạt

Xe điện

jungle

Xe tải
bộ Start/Stop bao gồm luôn smart key của Dowontec Model ALI_970B, đây là module thuộc thế hệ mới nhất của Dowontec, vì remote có tính tương tác theo 2 chiều, có nghĩa là có thể dùng remote để điều khiển xe, hoặc xe có thể send thông tin đến remote, các tình trạng của xe, như : điện thế bình, cửa mở hay đóng, xe đang nổ máy hay tắt, có cửa nào mở ra không, có ai thâm nhập vào xe không....rất nhiều tính năng.

Bộ này em thấy rất hay, nhưng giá của nó hơi chát, phải trên 400usd. Bộ này lắp ráp phức tạp, nhưng đỗi lại người dùng sẽ rất sướng.

Bộ Start/stop n smartkey của Alibaba và 970 tên cướp.

Bên trong có rất nhiều socket và dây truy xuất ra xe.

Bộ này em lắp trên xe Accent 2012 rất OK.
Vài hình ảnh install cho Accent 2012. Việc lắp đặt lên xe không cần cắt một sợi dây nào của xe hết, chỉ cần cắt dây trên ALI_970 thôi.

Lắp nút start/stop ngay đây coi cũng lịch sự như ai, hihi. Nút start/stop cũng có chức năng y như các xe xịn khác, nhấn một cái thì có điện ACC, nhấn cái nữa thỉ có điện ON, đạp thắng thì dòng chữ Engine start/stop nháy nháy, sau đó nhấn giữ thì đề máy luôn, hoặc muốn đề máy mà không cần đạp thắng thì nhấn và giữ nút trên 5 giây.

Thao tác trên xe. Cách dùng cũng y chang như start/stop của xe xịn.
[YOUTUBE]VXPS0Pfg0ao&feature[/YOUTUBE]

Thao tác trên remote, từ xa có thể đề máy thông qua remote, khi bấm nút start/stop trên remote thì đèn chữ Engine trên remote chớp chớp, trong lúc đề máy thì remote rung lên bần bật, khi đề xong thì chữ Engine đứng im luôn.
Khi ra khỏ xe đóng cửa lại, cầm remote theo, đi khoảng vài mét thì xe tự Lock cửa luôn, cầm remote lại gần xe thì cửa cũng tự Unlock.
Remote để trong xe thì không thể Lock cửa được.
[youtube]aAPPnj_lPdQ[/youtube]

Em nghỉ món này là thích hợp với cụ Ma rồi, đi nhậu về, ra khỏi xe đi được vài mét là lock cửa luôn.

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Cái này quá hay cụ rừng ơi! có vẻ gần giống với smartkey hịn rồi. Khi dùng mình phải để chìa khóa cắm thường trực trong ổ khóa phải không cụ. Kể ra cũng thích nhưng mà thôi em đợi cụ tích hợp món " tự động khóa cửa khi rời xe 15' " trong bộ autolock 5.0 cũng được! :D

trungvna

Xe tải
Cái này quá hay cụ rừng ơi! có vẻ gần giống với smartkey hịn rồi. Khi dùng mình phải để chìa khóa cắm thường trực trong ổ khóa phải không cụ. Kể ra cũng thích nhưng mà thôi em đợi cụ tích hợp món " tự động khóa cửa khi rời xe 15' " trong bộ autolock 5.0 cũng được! :D
em cũng đợi tính năng này giống cụ ma :))

Orient Sea

Xe điện
bộ Start/Stop bao gồm luôn smart key của Dowontec Model ALI_970B, đây là module thuộc thế hệ mới nhất của Dowontec, vì remote có tính tương tác theo 2 chiều, có nghĩa là có thể dùng remote để điều khiển xe, hoặc xe có thể send thông tin đến remote, các tình trạng của xe, như : điện thế bình, cửa mở hay đóng, xe đang nổ máy hay tắt, có cửa nào mở ra không, có ai thâm nhập vào xe không....rất nhiều tính năng.

Bộ này em thấy rất hay, nhưng giá của nó hơi chát, phải trên 400usd. Bộ này lắp ráp phức tạp, nhưng đỗi lại người dùng sẽ rất sướng.

Bộ Start/stop n smartkey của Alibaba và 970 tên cướp ...
Cụ Rừng ơi, năm mới chúc cụ vui khỏe nhá. Anh em mong chờ mấy món mới của cụ đới :)

akaoko

Xe buýt
Cụ Rừng ơi. Em nối điện trở 1k 1/4w rồi khi không nổ máy thì đóng cửa đèn tắt. Nhưng khi máy nổ thì đèn không tắt ạ. Cụ nghiên cứu lại giúp em. Chiều nay em về nhà mới xem lại autolock được.
Tks Cụ

carens2011

Xe tải

.
Bộ này có lắp được cho xe MT ko hở cụ.

jungle

Xe tải

jungle

Xe tải
Cụ Rừng ơi, năm mới chúc cụ vui khỏe nhá. Anh em mong chờ mấy món mới của cụ đới :)
Thanks cụ Sea, em cũng chúc cụ và AE nhà KCC thật dồi dào sức khỏe, thực tế sức khỏe là vốn quý nhất của con người, giàu có bao nhiều nhưng không có sức khỏe thì cũng vứt.

jungle

Xe tải
Cụ Rừng ơi. Em nối điện trở 1k 1/4w rồi khi không nổ máy thì đóng cửa đèn tắt. Nhưng khi máy nổ thì đèn không tắt ạ. Cụ nghiên cứu lại giúp em. Chiều nay em về nhà mới xem lại autolock được.
Tks Cụ

Cụ chụp hình lại những chỗ cụ nối dây, em sẽ chỉ cho cụ sai ở đâu nhé, cụ nhớ chụp thật rõ nhé, có như vậy em mới định được bệnh đúng được.

Trạng thái
Thớt đang đóng