Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #3

Trạng thái
Thớt đang đóng

akaoko

Xe buýt
Báo cáo các cụ. Em đã đặt hàng cụ Rừng autolock, dimer và Mạch choách choách. Còi siren ở cụ Dylan. Hành sắp về tới. Cụ nào có sơ đồ lắp các thứ trên cho em xin ạ
Tks các Cụ

Sent from my iPhone using Forum Runner

laodatma

Xe điện
Autolock thì hưỡng dẫn lắp đặt cụ xem ở đây http://www.otofun.net/threads/407555-do-xe?p=10909464#post10909464; dimer thì chắc cụ hỏi cụ rừng vì ngoài này hình như chưa ai lắp; choach choách thì cụ huycm có mấy cái hình hay cụ rừng cũng có; còi sirens thì cụ thao củ pha bên phụ sẽ thấy 1 cái coi & cụ thay cái còi sisren vô đó là done! :D
Báo cáo các cụ. Em đã đặt hàng cụ Rừng autolock, dimer và Mạch choách choách. Còi siren ở cụ Dylan. Hành sắp về tới. Cụ nào có sơ đồ lắp các thứ trên cho em xin ạ
Tks các Cụ

akaoko

Xe buýt
Autolock thì hưỡng dẫn lắp đặt cụ xem ở đây http://www.otofun.net/threads/407555-do-xe?p=10909464#post10909464; dimer thì chắc cụ hỏi cụ rừng vì ngoài này hình như chưa ai lắp; choach choách thì cụ huycm có mấy cái hình hay cụ rừng cũng có; còi sirens thì cụ thao củ pha bên phụ sẽ thấy 1 cái coi & cụ thay cái còi sisren vô đó là done! :D
Thanks Cụ. Cái hình cắm dây vào VSS không nhìn được ạ

carens2011

Xe tải
Àh! cái vụ chói do thay led trần trong xe thì chắc tối nay sẽ có dẫn chứng = hình ảnh & phân tích tại sao cụ bị gấu mắng nhé! :D

Vâng! Có phải ai cũng có ông em hỗ trợ đánh hàng Hàn hịn về như cụ đâu nên đúng là em phải mua đắt hơn giá hàng tầu chút ạ! :P
Hé hé, cảm ơn cụ Ma quá khen=((.Vì e chả thấy khác j nhau nên ném thế:D. Cụ có j show ra là nó khác thì e múc ngay. Hị hị\m/

Quạt

Xe điện
Hé hé, cảm ơn cụ Ma quá khen=((.Vì e chả thấy khác j nhau nên ném thế:D. Cụ có j show ra là nó khác thì e múc ngay. Hị hị\m/
Khác chứ hé hé ít nhất là về mặt thẩm mỹ

Tầu nó thế này

Còn anh Hàn thì thế này

Ánh sáng do áp sát mặt nhựa nên độ tán sáng ko cao gây chói mắt như Thím Beck nói

Còn anh Hàn cho sử dụng được choá phản quang nên hoàn toàn ko chói mắt

Đèn biển số đây :D

Nói chung là với 6 cái đèn giá đấy thì cũng tàm tạm vì mình là người có tiền mà :D còn không thì cụ nào mua lại đèn tầu em bán lại nhá =)). ko bán đc thì em để em chế đèn soi chân vậy :D

nothinghd

Xe điện
hehe, em chả bít cái hàn dư lào, chứ cái tàu em mua chỗ cụ đai quần thì nó y chang hàng mợ Quạt gắn :); em mua 2 cái bóng đèn trần - chân y chang bóng zin; 6 hạt led thì phải; 60k hay là 80k/cái em cũng chả nhớ lắm; mua về bị cụ huycm thịt một cái :D.

Giờ em thích bóng halogen nguyên bản hơn, nó ấm hơn chứ ko sáng lạnh lẽo như bóng led :P

Quạt

Xe điện
hehe, em chả bít cái hàn dư lào, chứ cái tàu em mua chỗ cụ đai quần thì nó y chang hàng mợ Quạt gắn :); em mua 2 cái bóng đèn trần - chân y chang bóng zin; 6 hạt led thì phải; 60k hay là 80k/cái em cũng chả nhớ lắm; mua về bị cụ huycm thịt một cái :D.

Giờ em thích bóng halogen nguyên bản hơn, nó ấm hơn chứ ko sáng lạnh lẽo như bóng led :P
*** 80k thì khác gì 100k :)) toàn các ông biện hộ lạnh với chả nóng :)) hài vãi

nothinghd

Xe điện
Em có nàm j đâu mà mợ úp váy lên đầu em thía :(
Dỗi òi :((

Quạt

Xe điện

carens2011

Xe tải
Khác chứ hé hé ít nhất là về mặt thẩm mỹ

Tầu nó thế này

Còn anh Hàn thì thế này

Cái Tầu của em y hệt dư này, keke, chắc bọn Hàn của cụ nó ship từ tầu qua. ;)

Đèn biển số đây :D

Đèn này em lắp hàng Tầu của cụ Dyland cũng sáng như dứa, hé hé ;)

Cái này thì em chưa lắp ko bít nó dư nào, nhưng mà nhìn mãi chưa bít cậy cãi nắp nhựa dư nào. Lão Beck chiên gia chỉ giáo ợ. Hi hi :D

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Còn một chi tiết nữa nếu rảnh các cụ thử thế này nhé: nhổ đèn ra rồi xoay cái đui đèn 180 độ và ấn vào ngoàm giữ bóng thì biết ngay hàng tầu với hàng hàn xẻng nó khác nhau cái gì ạ! :)
@ cụ Caren2011: rất tiếc là em cũng chỉ vồ được 2 bộ nên nếu phân biệt được sự khác biệt rồi thì em cũng chịu k giúp được cụ mất rôi, chán thía! :(

carens2011

Xe tải
Còn một chi tiết nữa nếu rảnh các cụ thử thế này nhé: nhổ đèn ra rồi xoay cái đui đèn 180 độ và ấn vào ngoàm giữ bóng thì biết ngay hàng tầu với hàng hàn xẻng nó khác nhau cái gì ạ! :)
(
Em lắp toàn nhầm nhọt như gợi ý của cụ, dưng chả bị sao ợ, vẫn cứ sáng choé cả mắt hị hị :D. Lắp sai chiều thì quay lại lắp vô là lại ngon.

Chỉnh sửa cuối:

HAICON

Xe điện
Em cũng xài hàng anh tập kém 3 tháng nữa là tròn 1 năm mà có thấy tèo đâu, vưỡn sáng quắc :D

laodatma

Xe điện
Em cũng xài hàng anh tập kém 3 tháng nữa là tròn 1 năm mà có thấy tèo đâu, vưỡn sáng quắc :D
Cụ 2 con lạc đề roài, có ai bẩu bóng anh tập xài nhanh tịt đâu! :D Mà cụ đã xài Kleen Air chưa? Cảm giác thế lào ạ? :)

Quạt

Xe điện
Em lắp toàn nhầm nhọt như gợi ý của cụ, dưng chả bị sao ợ, vẫn cứ sáng choé cả mắt hị hị :D. Lắp sai chiều thì quay lại lắp vô là lại ngon.
Đúng òi làm sao thế này được :))

Ở đây ko nên tranh cãi cái nào sáng hơn cái nào tối hơn giá đắt hơn mà nói đến độ thẩm mỹ . Các cụ mua của cụ dyland thì em cũng mua của cụ ý mà. Vè cơ bản là ok nhưng em chỉ ghét là nó lủng lẳng và bị nằm sát vào mặt nhựa nên thay thôi :D còn cái kia em dự định độ cái khác chứ có vứt đi đâu ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

carens2011

Xe tải
Đúng òi làm sao thế này được :))

Ở đây ko nên tranh cãi cái nào sáng hơn cái nào tối hơn giá đắt hơn mà nói đến độ thẩm mỹ . Các cụ mua của cụ dyland thì em cũng mua của cụ ý mà. Vè cơ bản là ok nhưng em chỉ ghét là nó lủng lẳng và bị nằm sát vào mặt nhựa nên thay thôi :D còn cái kia em dự định độ cái khác chứ có vứt đi đâu ạ :D
Hông hông, ý em là em cũng mua cái ý hệt cái nàyi của cụ. Nghĩa là ko phải loại lủng lẳng. Nhưng mỗi tội vẫn hàng tầu ợ

Quạt

Xe điện
Thì em bảo có khác gì nhau đâu đều là led mà :)) cụ mua 80k em mua 100k cũng chả khác gì nhau hơn mỗi cái tiếng :))

akaoko

Xe buýt
Em cũng lấy chỗ cụ Dylan đèn tec, đọc sách, trần khoang sau chắc là hàng tầu nhưng dùng đúng 1 tháng tèo 1 cái đèn trần khoang sau ạ. May mà em lấy 2 bộ nên vẫn có mà thay ợ. Độ sáng cũng OK

HAICON

Xe điện
Cụ 2 con lạc đề roài, có ai bẩu bóng anh tập xài nhanh tịt đâu! :D Mà cụ đã xài Kleen Air chưa? Cảm giác thế lào ạ? :)
Em có cái ken ken gì đó đâu mà xài ạ. Định xài ké các cụ nửa lọ nhưng cụ nào cũng bẩu mở nắp ra nó phụt hết *** nó roài, còn cái vỏ bình có lấy về bán ve chai thì lấy =)).
@ thím Quạt: thấy cụ Ma bẩu cụ có fa ốp hốc bánh sau ???? Thế là thế nào cụ????

laodatma

Xe điện
Em có cái ken ken gì đó đâu mà xài ạ. Định xài ké các cụ nửa lọ nhưng cụ nào cũng bẩu mở nắp ra nó phụt hết *** nó roài, còn cái vỏ bình có lấy về bán ve chai thì lấy =)).
@ thím Quạt: thấy cụ Ma bẩu cụ có fa ốp hốc bánh sau ???? Thế là thế nào cụ????
Chết cha! Em nhầm với cụ ca_ce, hôm đó giao đồ với thu tiền tổng kết nợ nần nhiều quá lẫn hết cả! :)

Trạng thái
Thớt đang đóng