Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #2

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện
Khú khú thế để cháu về lắp.cái.cục.cục.đấy nhà.cháu có.mấy cục niền
Thì em đã bầu rồi! Mụ mà không có cạu cụ ferrit này ở nhà thì ứ phải là con ma chơi âm thanh mờ! :D
Tháo đèn ra thì ốp cái cục fe-dít đấy vào dây nào các cụ ơi?
Cụ kiếm được cuộn ferrit rồi à, ốp vào cái dây em đánh dấu ấy (cuộn 1 vòng để cụ ferrit cố định sát cái chân đèn rồi bấm đánh tạch phát là xong)

laodatma

Xe điện
Hồi e mua 2 cặp ballast là hết 800 Tập Cận Bình cụ ạ, còn bóng thì e mua ngoài Giời Market. Có thể ballast của e ổn hơn cụ nhể.
hehe, hàng của cụ gấp gần 3 lần hàng tụi em mờ :D; hay hôm nào cụ tháo ballast ra cho em mượn test phát xem sao :P
Cặp balas của tớ mùa 240 tệ hàng khựa. Dùng chả thấy bị sao nhưng thằng cu cùng hội nó đã từng thử cả balas philips vẫn bị
Vậy mới bảo bệnh này là "bệnh quỉ" mờ! Chữa được = rất nhiều thuốc, chắc tại "cơ địa" của từng xe! =))

Quạt

Xe điện
Thì em đã bầu rồi! Mụ mà không có cạu cụ ferrit này ở nhà thì ứ phải là con ma chơi âm thanh mờ! :D

Cụ kiếm được cuộn ferrit rồi à, ốp vào cái dây em đánh dấu ấy (cuộn 1 vòng để cụ ferrit cố định sát cái chân đèn rồi bấm đánh tạch phát là xong)
He trước em cặp vào đầu dây loa khử nhiễu :)

laodatma

Xe điện
Túm cái váy lại ông nào chơi âm thanh mà chẳng từng ốp mấy cái đồ quỷ này vào: dây loa, dây tín hiệu analog, dây coaxial. Còn thì mấy cái dây hình: VGA, HDMI ... tốt thì kiểu gì chẳn đúc sẵn mừ! :D
He trước em cặp vào đầu dây loa khử nhiễu :)

laodatma

Xe điện
Xe em cũng lắp như các cụ mà không bị reset là sao nhỉ ? Hay em lắp sau nên bên LEDTECH cải tiến rồi :))
Hay tạy xe cụ đã lắp cam hành trình hàn xẻng nó lọc nhiễu cho cả xe nhể! Fun tý =))

@flame6868: thấy có khi cũng không bị hay sao mà chẳng thấy kêu ca j, hôm lắp cho thầy em bị tự kỷ ám thị là xe nao cũng bị nên chẳng buồn test, có khi xe thầy giốc của cụ hic thì fun :)

HoangTung76

Xe điện
T7 tuần này em rảnh ợ, em xin chân điếu đóm cho cụ HT :D, cụ HT lên đến đầu HN thì gọi em ra đón ná, em đi đưa đón cụ đi lắp đặt các món cụ độ. đến trưa anh em có cái pạt ty chào mừng cụ về thủ đô chơi :P

Chiều tối bàn giao cho cụ đi họp, tối thì bàn giao cụ cho NB :P; hy vọng lần này cụ ko phát rồ vì tiếng guốc giữa đêm :))
Thank you cụ, em đến khu đô thị đăng sau nhà cụ rồi em ới ( thấy hôm nọ em chở lão Hud vào đấy rồi lão đi tắt qua cái ngõ nhỏ về nhà rất gần, đi bộ.)
NB thì chắc vẫn nghe tiếng guốc khua của cô lao công thôi, có có bí kíp gì mới không nhỉ??

ca_ce

Xe tăng
báo cáo các cụ xe em để qua đêm hôm nay chạy xe, bật đèn cũng không reset USB nhá, do vậy đơn giản gọn nhẹ theo giá cụ ma đưa hết 60K không phải cắt dây gì cả chỉ cần kẹ cuc đó ra ngoài đường điện chạy vào ballate là xong. Còn cụ nào muốn làm kiểu cắt/cúp cũng chỉ hết khoang 100k ( 2 cái role+ dây điện ) thì gặp cụ beck để chuyển giao nhé.
hôm qua lúc kẹp cái cục ý ra ngoài dây điện thấy đoạn dây điện đó bọn tầu cũng đã có tý lưới thép bọc kim để chống nhiễu những chắc ít quá chưa đủ

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
ha ha, giờ thì em có thể cười to được rồi =)), em sẽ đề nghị truy tặng danh hiệu độ xe cho cụ Beck :D, cái chân lý ăn cỗ đi trước, độ xe theo sau hiểm quá :P

cô thương nên chui ngay vào cái hội toàn ông thần độ :P, thía là em ko phải cắt dây, đi dây vào cọc bình rống thím beck rồi :P

Em vốt cụ Mây mưa về em Thùy Link có giá trị, vốt cụ Cave đã thực nghiệm thành công...

Mai chắc chợ trời cháy hàng cục khử từ này mất thôi :))
Beck thì còn may cái nỗi gì, cắt dây tè le rồi kìa :P hí hí, em phải cười thím ấy đã, cho bõ cái cục tức thím ấy dọa xe em cháy :D
Cụ éo hiểu cái gì cả, nói chán lắm :D, mục đích chính của em kô phải là chỉ để xử cái USB mà là an toàn hơn cho xe cụ ạ, cụ nói cắt tè le là sao, chỉ cắt mỗi cái dây + của Balast để qua rơle là xong, em chả thấy có gì phức tạp ở đây cả ạ (5 -10' là xong). Tuy nhiên chết cái là nó lại xử đc cái vụ USB mới đau, có nghĩa là nếu hết triệt để thì coi như em xử đc cái gốc vấn đề, còn không thì em cũng chơi thêm cái khử từ như các cụ nữa là ổn. Cái USB bị reset chỉ là phần nổi mà ta nhận biết đc, còn các ảnh hưởng khác chưa biết, về lâu về dài em sợ có ảnh hưởng. Em đã nói rồi, chơi tí đèn led, lắp thêm cái còi, lắp thêm cái loa sub mà các cụ cẩn thận còn bắt thêm rơle lấy nguồn riêng từ accquy thì cái thằng balast rẻ tiền này nhưng cực kỳ nguy hiểm em nghĩ càng cách ly nó càng cẩn thận càng tốt ạ. :-?

RP tiếp: đến giờ vẫn chưa bị reset lại phát nào ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hieuhic

Xe điện
Cụ éo hiểu cái gì cả, nói chán lắm :D, mục đích chính của em kô phải là chỉ để xử cái USB mà là an toàn hơn cho xe cụ ạ, cụ nói cắt tè le là sao, chỉ cắt mỗi cái dây + của Balast để qua rơle là xong, em chả thấy có gì phức tạp ở đây cả ạ (5 -10' là xong). Tuy nhiên chết cái là nó lại xử đc cái vụ USB mới đau, có nghĩa là nếu hết triệt để thì coi như em xử đc cái gốc vấn đề, còn không thì em cũng chơi thêm cái khử từ như các cụ nữa là ổn. Cái USB bị reset chỉ là phần nổi mà ta nhận biết đc, còn các ảnh hưởng khác chưa biết, về lâu về dài em sợ có ảnh hưởng. Em đã nói rồi, chơi tí đèn led, lắp thêm cái còi, lắp thêm cái loa sub mà các cụ cẩn thận còn bắt thêm rơle lấy nguồn riêng từ accquy thì cái thằng balast rẻ tiền này nhưng cực kỳ nguy hiểm em nghĩ càng cách ly nó càng cẩn thận càng tốt ạ. :-?

RP tiếp: đến giờ vẫn chưa bị reset lại phát nào ạ.
Cụ Beck nói đúng đấy, ngoài việc xử lý nhiễu cũng nên lắp thêm rơ le cho tăng độ an toàn. Thêm có 100 ngàn mà thêm tin tưởng về độ an toàn còn hơn là cứ nơm nớp sợ cháy xe :)

HoangTung76

Xe điện
Vậy thì Beck giúp em đi, em làm cả 2 phương án của cụ và cụ Ca_ce thì an tâm gấp đôi nhể?

ca_ce

Xe tăng
Cụ Beck nói đúng đấy, ngoài việc xử lý nhiễu cũng nên lắp thêm rơ le cho tăng độ an toàn. Thêm có 100 ngàn mà thêm tin tưởng về độ an toàn còn hơn là cứ nơm nớp sợ cháy xe :)
thực sự mà nói nếu lắp thêm thì chắc chăn an tâm hơn, nhưng cá nhân em có mấy lý do không muốn lắp vì:
- chạy dây - em ghét
- bóng cũ nó dùng 55W, xenon dùng có 35 W ( mặc dù dòng khởi động ( 1-3 s) có thể cao - nhưng gin đã có cầu chì bảo vệ rồi ) chạy ổn định do vậy dây điện gin là vô tư

Beck

Xe điện
thực sự mà nói nếu lắp thêm thì chắc chăn an tâm hơn, nhưng cá nhân em có mấy lý do không muốn lắp vì:
- chạy dây - em ghét
- bóng cũ nó dùng 55W, xenon dùng có 35 W ( mặc dù dòng khởi động ( 1-3 s) có thể cao - nhưng gin đã có cầu chì bảo vệ rồi ) chạy ổn định do vậy dây điện gin là vô tư
Cụ nói chuẩn nhưng vẫn chưa hết đc ý của em ạ :)

otopro.net

Xe buýt
Ko phải bộ đới ạ. Là cảm bín áp suất lốp, cụ ấy có rồi cần lắp đặt. Chỗ cụ đâu có làm lốp, phỏng ah?
Nhà em có luôn bộ cảm biến áp suất lốp ạ. Hôm trước tiện tay xách về mấy bộ của Orange Đài Loan. Bên ngoài báo giá như nào em giảm 200K cho members của hội KCC ạ :D

nothinghd

Xe điện
Nhà em có luôn bộ cảm biến áp suất lốp ạ. Hôm trước tiện tay xách về mấy bộ của Orange Đài Loan. Bên ngoài báo giá như nào em giảm 200K cho members của hội KCC ạ :D
hehe, cụ ấy cũng có luôn bộ cảm biến áp suất lốp đới rùi, cũng là hàng Orange Taiwan ợ :P, màn hình 5'' kèm Vietmap hack ;;), giá hội KCC tự cung cấp cho nhau là 4M, giá đó cụ có bán được ko ạ? em gọi đội sang lắp luôn :)

carens2011

Xe tải
Bên cụ có nhận cài Viet Map cho cái cục này ko ợ.

HoangTung76

Xe điện
cụ có phải mem KCC ko vậy? nhà KCC đã cài xong toàn bộ VM cho cái cục đó rồi mà. cơ mà đến giờ chả ma nào dùng :))
Mệ cụ đíu hỉu câu hỏi của cụ CR11 gì cả, mà bộ đấy mua có 4M thôi á.
Ối Beck ơi, sao để lại cho em đắt thế hả??? e giả lại đây, ko cào mặt ăn vạ đấy. :))

Quạt

Xe điện
Mệ cụ đíu hỉu câu hỏi của cụ CR11 gì cả, mà bộ đấy mua có 4M thôi á.
Ối Beck ơi, sao để lại cho em đắt thế hả??? e giả lại đây, ko cào mặt ăn vạ đấy. :))
Em lấy là 4T7 đấy hay là mình bị gài nhể :))

Trạng thái
Thớt đang đóng