Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Beck

Xe điện
Cụ chẳng chịu theo dõi dêm qua gió bão ào ào vụ reset này và có KL rồi (made by jungle theo bật mí của mợ Quạt) ná!
Theo như ý của cụ rừng thì nó chỉ bị reset cái 5V của USB chứ kô ảnh hưởng đến 12V của HU, nhưng cụ Ca_ce test sáng nay thì đang nghe FM cũng bị reset nhảy qua USB nhưng là đọc lại từ bài hát đầu tiên... :-?.

Quạt

Xe điện
ứ chịu đâu [-X, mợ cho thím beck ứng cả bộ xế nôn rồi kìa - hay chả có nhẽ nào... :D
Mợ Beck bộ Xenon còn mợ thì nọc gió mấy gạt mưa đã đi mị a của em hơn củ rồi nhóe. Các cụ xem lào hồi nhanh zúp em cái hic hic

ca_ce

Xe tăng
Theo như ý của cụ rừng thì nó chỉ bị reset cái 5V của USB chứ kô ảnh hưởng đến 12V của HU, nhưng cụ Ca_ce test sáng nay thì đang nghe FM cũng bị reset nhảy qua USB nhưng là đọc lại từ bài hát đầu tiên... :-?.
em khảng định xe em bị cái này, các cụ test nhé, sở dĩ em test cái này định làm PA tạm thời chuyển FM trước khị bật đèn mà :-s
nhưng để make sure cụ nào test hộ case này với ( không thì chiều em test ), nghe FM, không căm USB xem có bị reset không
- nếu không thì nó vẫn chỉ bị sụt nguồn 5V và vì USB của em cắm sẵn nó hiểu như mình mới cắm USB và tự động chuyển qua đọc USB thôi ----> bù 5V là oki
- Vẫn bị ---> bù nguồn vào 12V cho HU

HoangTung76

Xe điện
em khảng định xe em bị cái này, các cụ test nhé, sở dĩ em test cái này định làm PA tạm thời chuyển FM trước khị bật đèn mà :-s
nhưng để make sure cụ nào test hộ case này với ( không thì chiều em test ), nghe FM, không căm USB xem có bị reset không
- nếu không thì nó vẫn chỉ bị sụt nguồn 5V và vì USB của em cắm sẵn nó hiểu như mình mới cắm USB và tự động chuyển qua đọc USB thôi ----> bù 5V là oki
Của em cũng y chang như cụ, cứ đề xe lại là nó nhảy sang đọc USB ( em cũng đang dùng Kovan)

laodatma

Xe điện
Tiếc thật! em xài HU Kovan đểu rồi nên không được test & độ cái vụ này với các cụ cho vui! :(

chip&moon

Xe tăng
Vậy các cụ cho em ké con tụ nhá.
Cơ mờ em nhờ Beck đấu vì Beck tháo HU bằng móng tay, chứ các cụ khác tháo bằng tuốc nô vít xước hết của iem :D

Beck

Xe điện
Cơ mờ em nhờ Beck đấu vì Beck tháo HU bằng móng tay, chứ các cụ khác tháo bằng tuốc nô vít xước hết của iem :D
E vừa cắt móng tay rồi, với lại đang bị đau đầu ngón tay do vừa độ món mặt calawng :(, chắc phải ngâm tí bia trước khi làm cho cụ :-?

Quạt

Xe điện
Móng tay thì có lấy cả rổ niềm tin ra cũng chả tháo được :)) mơ hồ thế hả mợ :D

BYD F3R

Xe tải
Sau này nếu lên đời thì làm luôn cả balast lẫn bóng hịn (thế mới phát huy được hệt tác dụng). Vấn đề lớn nhất là không có hàng hịn mà mua, còn mấy cái đồ theo xe chân Dxx thì mình lại hổng có xài được! :) Cứ yên tâm mà xài đi cụ!

Beck có bia vào phát chém chủn thế! Đèn này em theo dõi kỹ đủ lâu rồi, mất khoảng 5-7s là sáng max vậy là quá ổn rồi! Rút xuống 1-2s là hịn nhất có thể nhưng trả giá rất lớn :(
Xenon hịn cũng phải mất 3~5s với đạt độ sáng max cụ nhá:D
1~2s iem sợ lém!

HAICON

Xe điện
Chả có giề để show cụ ợ, nó giống như việc cụ thay cái bóng cos zin = 1 cái bóng cos zin khác thôi :)) =))

Còn phơm từ cụ chủ cửa hàng:
1. Cụ HT
2. Cụ Haicon
3. Cái "anh gì gẫy chân" =)) - nguyên văn kụ Chiến Led tech ná,
Cứ an tâm từ giờ đến cuối năm lắp lúc nào cũng đc ná, bao giá roài ợ!
Vậy là "tâm bình an" bà giằng ròi, cố gắng cá kiếm thêm tý nữa để lúc lào qua lấy đèn xem có vơ vét thêm tý hàng thanh ný của cụ Chiến ko.

Beck

Xe điện
Móng tay thì có lấy cả rổ niềm tin ra cũng chả tháo được :)) mơ hồ thế hả mợ :D
Em chỉ cần cái tuvit 4 cạnh là mở hết đc khu vực kỹ thuật của Carens, còn các khu vực khác thì thêm cái T10 là cái CR sẽ đc tung hết ra thôi :D

Quạt

Xe điện
Em chỉ cần cái tuvit 4 cạnh là mở hết đc khu vực kỹ thuật của Carens, còn các khu vực khác thì thêm cái T10 là cái CR sẽ đc tung hết ra thôi :D
Ko phải khoe nhá. Đây cũng làm thế chứ đếu ai lấy tuốc lơ vít để bậy cái miếng nhựa bao quanh cần số =))

nothinghd

Xe điện
Mấy cụ đi độ đèn Xê nôn về nhớ kiểm tra lại 2 cụm pha nhé; thợ của chú Chiến Ledtech lắp vào cứ hở toang hoác. Hôm qua cả xe em và xe cụ huycm đều thía, phải tự lắp lại :(

ca_ce

Xe tăng
em vừa test lại nếu không có USB thì bật đèn không bị reset nhé, do vậy chắc dùng tụ bù 5V là đủ nhưng nhờ cụ Jungle có tụ test hộ cái cho ló chắc ăn

laodatma

Xe điện
Củ đèn có 2 mấu để khớp vào 2 rãnh! khả năng các chú ấy vén dây chưa gọn nên ấn chưa vào hết roài! Các cụ ngó nghiêng cần thận chút trước khi "ấn" nhóe! :D
Mấy cụ đi độ đèn Xê nôn về nhớ kiểm tra lại 2 cụm pha nhé; thợ của chú Chiến Ledtech lắp vào cứ hở toang hoác. Hôm qua cả xe em và xe cụ huycm đều thía, phải tự lắp lại :(

HAICON

Xe điện
Em vừa test lại:
- nghe fm ko cắm usb thì ko vấn đề gì.
- nghe fm mà cắm usb thì nó nhảy từ fm sang chế độ nghe usb.
- nghe Cd mà cắm usb thì ngon, chả nhảy nhót gì hết.
Vậy chỉ có cái fm và usb là liên quan đến nhau?????

Quạt

Xe điện
biện pháp là lúc bật đền thì tắt mè nó cái HU đi
khi đèn đã sáng thì ta lại bật lại - đâu vào đấy USB vần resume bình xường - còn hơn gấp vạn lần phương án cụ cace đưa ra =))

ca_ce

Xe tăng
biện pháp là lúc bật đền thì tắt mè nó cái HU đi
khi đèn đã sáng thì ta lại bật lại - đâu vào đấy USB vần resume bình xường - còn hơn gấp vạn lần phương án cụ cace đưa ra =))
cụ đã test chưa ? khả năng vẫn bị nhé

Cloudless

Xe tải
Mấy cụ đã thay bi rồi để lại em bóng cũ nhá, em để nguyên bản em chơi vậy =))

laodatma

Xe điện
Bá cáo các cụ là em đã thông tin vụ tụ cho cụ Chiến Ledtech rồi! Cụ ấy biết món đó và kiếm được ở ngay thủ đô thôi! Cụ nào có thể mang xe qua chuột bạch vụ cấy tụ 1F 5,5v thì call 0982761221 để đăng ký nhóe! :D

Nếu không cầu kỳ mỹ quan (mở HU ra hàn bên trong thì câu dây luôn bên ngoài vì chân cẳng đã rõ ở đây rồi (chân số 7 của socket C3 ra mát)

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng