Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #1

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện
Cụ tháo đúng chỗ rồi đấy! Còn cắm dây nào thì lâu quá em không nhớ chính xác :( Cụ dùng đồng hồ để check là ra thôi. Lắp đèn ở cửa thì cũng không có j khác cái cụ đang làm mấy (chỉ khác ở vị trí lắp đèn thôi). 2 cửa sau em dùng led dây (dùng bao nhiêu cắt bấy nhiêu) còn 2 cửa trước dùng led logo (video show up lấu rồi bên thớt độ xe cũ) :D
Cụ còn lắp cả đèn cửa nữa kia à, show cho em học hỏi tý. Em vừa tháo công tắc cửa ra, nếu đi như cụ thì phải tháo ốp nhựa đen cột B mới đi dây vào công tắc được. Công tắc cửa đó có 3 dây: 2 đỏ và 1 trắng, cụ cắm vào chân nào?.

HAICON

Xe điện
Cụ tháo đúng chỗ rồi đấy! Còn cắm dây nào thì lâu quá em không nhớ chính xác :( Cụ dùng đồng hồ để check là ra thôi. Lắp đèn ở cửa thì cũng không có j khác cái cụ đang làm mấy (chỉ khác ở vị trí lắp đèn thôi). 2 cửa sau em dùng led dây (dùng bao nhiêu cắt bấy nhiêu) còn 2 cửa trước dùng led logo (video show up lấu rồi bên thớt độ xe cũ) :D
Thank cụ. đồng hồ em ko có. để em mò thử xem cái nào. không trúng thì trật -> rồi cũng có cái trúng cụ nhấy :D

laodatma

Xe điện
Thank cụ. đồng hồ em ko có. để em mò thử xem cái nào. không trúng thì trật -> rồi cũng có cái trúng cụ nhấy :D
Em lắp trên cánh để khi bước ra ngoài xe buổi tối mọi người nhìn đường cho đễ. Củ tỉ cái hình thì nó dư lày:
- Cửa trước:

- Cửa sau:

HAICON

Xe điện
Cửa trước cụ lắp như vậy phải khoan thủng bửng nhựa à cụ. khi đóng nó có vướng ko? cửa sau cụ lắp led dây như vậy em sợ đi rửa xe phun súng hoặc lau khăn nó bung ra mất.

laodatma

Xe điện
Cửa trước phải khoan mới bắt cái ống kính phóng dài hơn 10cm đấy được cụ ạ, khi đống cửa không vướng víu j vì còn khoang cách khá rộng mà! Dây led sau em gia cố = 3M dính đét, hơn nữa nhìn sáng rực vậy thợ rửa xe cũng không xịt vòi áp lực vào đó đâu :D
Cửa trước cụ lắp như vậy phải khoan thủng bửng nhựa à cụ. khi đóng nó có vướng ko? cửa sau cụ lắp led dây như vậy em sợ đi rửa xe phun súng hoặc lau khăn nó bung ra mất.

Chỉnh sửa cuối:

HAICON

Xe điện
Cửa trước phải khoan mới bắt cái ống kính phóng dài hơn 10cm đấy được cụ ạ, khi đống cửa không vướng víu j vì còn khoang cách khá rộng mà! Dây led sau em gia cố = 3M dính đét, hơn nữa nhìn sáng rực vậy thợ rửa xe cũng không xịt vòi áp lực vào đó đâu :D
Hề ..hề cụ nại làm em máu thêm. Ở em chưa có chú thùng kem nào làm như vậy. thế phải từ từ để em chạy ra kiếm luôn cái led dây kia về làm luôn thể. có khi oách nhất Tểnh của em ấy chứ..b-). Thế dán led thì khi đi dây có phải khoan nhựa để luồn dây ko cụ. hay nhét vào mép dưới của bửng nhựa.

Chỉnh sửa cuối:

bigboong

Xe tải
Em muốn lắp thêm body kit cho vios còi nhà em. Các bác thấy có nên ko ah? Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ bảo em với. Tại phần đuôi vios em thấy xấu quá :-s

HAICON

Xe điện
Cụ Ma ơi. Lấy dây + từ hộp cầu chì 15a xuống khó đi quá. Em lấy ngay từ dây nguồn tổng màu đỏ trong hộp chỗ phanh tay được ko? Đi như vậy có phải đấu nối cầu chì cho an toàn ko hả cụ. Cái dây led cửa sau xe cụ khi đi dây có phải khoan cái lỗ nhỏ để luồn dây vào bửng nhựa hay đi xuống mép dưới bửng thì đỡ Phải khoan.

HAICON

Xe điện
Em muốn lắp thêm body kit cho vios còi nhà em. Các bác thấy có nên ko ah? Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ bảo em với. Tại phần đuôi vios em thấy xấu quá :-s
Cụ sang thớt Toy nghía xem sao. Đây là thớt của KCC mà cụ.

laodatma

Xe điện
Hề ..hề cụ nại làm em máu thêm. Ở em chưa có chú thùng kem nào làm như vậy. thế phải từ từ để em chạy ra kiếm luôn cái led dây kia về làm luôn thể. có khi oách nhất Tểnh của em ấy chứ..b-). Thế dán led thì khi đi dây có phải khoan nhựa để luồn dây ko cụ. hay nhét vào mép dưới của bửng nhựa.
Cụ Ma ơi. Lấy dây + từ hộp cầu chì 15a xuống khó đi quá. Em lấy ngay từ dây nguồn tổng màu đỏ trong hộp chỗ phanh tay được ko? Đi như vậy có phải đấu nối cầu chì cho an toàn ko hả cụ. Cái dây led cửa sau xe cụ khi đi dây có phải khoan cái lỗ nhỏ để luồn dây vào bửng nhựa hay đi xuống mép dưới bửng thì đỡ Phải khoan.
Về nguyên tắc cụ luồn dây cũng được nhưng nhìn hơi lộ nên em khoan lỗ bé tý (mũi 1 ly) đề dây điện chui vào luôn rồi bơm cho tý keo bên trong để đảm bảo :D Cụ lấy nguồn từ hộp nguồn tổng thì nên cho 1 qua 1 cái cầu chì 10-15A (cái này kiếm ngoài tiệm dễ mà) cho nó yên tâm luôn! :-bd

vt_hoa

Xe tăng
Cụ Ma cho thêm hướng dẫn đi dây cho anh em học hỏi đi, em có led rồi nhưng vưỡn chưa ngắm được cách đi dây như thế nào. Đi cả 4 cánh em mới nghĩ đã thấy khó nên chưa dám vọc, mà cũng chưa biết cái dây công tắc đèn báo mở cửa nó nằm ở đâu, 4 cánh chung 1 đường điện hay độc lập từng cánh, có thể lấy ở 1 núm công tắc cấp cho cả 4 đèn không ? Rất mong được chỉ giáo

HAICON

Xe điện
Về nguyên tắc cụ luồn dây cũng được nhưng nhìn hơi lộ nên em khoan lỗ bé tý (mũi 1 ly) đề dây điện chui vào luôn rồi bơm cho tý keo bên trong để đảm bảo :D Cụ lấy nguồn từ hộp nguồn tổng thì nên cho 1 qua 1 cái cầu chì 10-15A (cái này kiếm ngoài tiệm dễ mà) cho nó yên tâm luôn! :-bd
Khoan em cũng có mà cụ. Cà lê, mỏ lết, tròng chiếc đủ cả... Khó nhất vẫn là luồn qua cái cao su ruột gà để đi dây từ cửa vào trong.

laodatma

Xe điện
Chính xác! vụ đó thì cũng dây thép cỡ 0.5 mồi rồi rút, chú ý đừng để nó cào rách cao su or xước dây điện nguyên bản là được! Em tin cụ làm ngon vì cụ có vẻ rất nhiều võ xử lý mấy vụ đấy! :-bd
Khoan em cũng có mà cụ. Cà lê, mỏ lết, tròng chiếc đủ cả... Khó nhất vẫn là luồn qua cái cao su ruột gà để đi dây từ cửa vào trong.

tethien

Xe tải
Thế thì lạ nhỉ! em vừa hỏi lại thằng cu em đi Gezt thì trường hợp khách ngồi sau tự đảy chốt mở cửa để xuống như của cụ thì khi cụ dừng xe , tắt máy cả 4 cửa tự unlock hết, không có vụ unlock = cơm nào cả! :-?
Thế thì có lẽ bộ của em bị lỗi rồi.
Cụ Rừng coi lại giúp em với.

HAICON

Xe điện
Được sự chỉ dẫn của cụ Ma, tối nay em đã làm xong vụ đèn led soi chỗ để chân:
Chuẩn bị đồ nghề

cái lày em chế

Tháo bậc để chân trước và sau chuẩn bị đi dây

tháo công tắc cửa đấu dây - ( cửa trước có 3 dây các cụ chọn dây một, cửa sau giắc có 1 dây thôi)

đấu cầu chì 15A, tìm dây + (bên phụ em luồn qua đầu xe phía dưới)

Sau một hồi đi dây vất vả, thành quả đây các cụ ạ
ghế lái, sáng nhất(ưu tiên mình trước)

Hàng ghế sau:

ghế phụ

Chỉnh sửa cuối:

HAICON

Xe điện
Tiếp tục các cụ ạ
ghế phụ

Kết quả của buổi tối hôm nay, Các cụ cho ý kiến để em chỉnh sửa ạ. Định làm thêm cái đèn cửa nhưng chưa mua được đèn led dây nên cứ củ từ đã

chào hàng các cụ bộ larang theo phong cách lambogini bò tót(vì cái màu larang cũ màu đen đi nó bẩn quá)

Vá đây là con chuột cửa lái mà em đã kể với các cụ

Chỗ này là ngày trước em tháo chế lại cái mô tơ

Chỉnh sửa cuối:

Orient Sea

Xe điện
Chúc mừng cụ Hai con :D
Cơ mà ảnh của cụ, một số để ở chế độ private hay sao í, không xem được cụ à.

HAICON

Xe điện
Chúc mừng cụ Hai con :D
Cơ mà ảnh của cụ, một số để ở chế độ private hay sao í, không xem được cụ à.
Em cũng ko hiểu thế lào mà ko lên được ảnh cụ ạ. Có cái được cái ko

laodatma

Xe điện
Chúc mừng cụ! thi công xong cái món này là cũng mỏi người lắm đới (quỳ với chui phần lớn thời gian mà), gấu mà thích "thưởng" thêm cho nữa là sáng hôm sau khỏi đi làm! =))

Trạng thái
Thớt đang đóng