Chi hội [Lưu trữ]Dân Đen Đại Cáo - phổ cập kiến thức cơ bản cho các mem mới :D

Kho

Xe điện
Có lần mình và thằng bạn cùng đi thang máy lên tầng 12. Lúc đi nửa chừng, mình bấm thang xin dừng tầng 7. Thằng bạn thấy vậy ngạc nhiên, nhưng không nói gì, có lẽ nó nghĩ mình hiếu động, bấm nhầm.

Tới tầng 7, cửa thang máy mở, mình bước nhanh ra.

Cửa thang từ từ khép lại, mình còn nghe tiếng thằng bạn trong đó rú thất thanh:

- xịt mợ thằng... đánh rắm!~X(

Kho

Xe điện
Mình đi qua nhà anh Nông Đức Mạnh ở phố Võng Thị, căn nhà này rộng 850m2. Mình nảy ra ý định rủ anh Mạnh kinh doanh bia hơi, vì chỗ đó sân rộng, lại nhìn ra hồ Tây. Cũng là cơ hội cải thiện thu nhập, vì giờ anh Mạnh về hưu rồi, chắc cũng túng!

Sắp tới phố Võng Thị ngoài hàng bia Cường Hói, sẽ có thêm hàng bia Mạnh Tổng. Mong bà con tới uống ủng hộ.:-ss

Kho

Xe điện
Thằng bạn mình là quan chức trong một doanh nghiệp nhà nước, đương nhiên nó là đảng viên. Mình với nó nói chuyện, trong câu chuyện có nhắc đến đảng ta, nó nói:

- Tao ở trong hàng ngũ của chúng nó, tao biết…

- Mày ăn nói với đảng thế à? Bố tố cáo với chi bộ nhà mày.

- Mày tố đi, chính bố mày là bí thư chi bộ đây chứ ai!

- Thật?

- Đùa mày à!!!3:-O

Kho

Xe điện
Mình đi nhậu, lúc về tới nhà đã khuya, mình rón rón mở cửa vào nhà không dám bật đèn, rón rón...

Bất thình lình nó hiện lên, mặt nó bằm bằm không khác gì túi bom.

Ngay lập tức mình dồn công lực hát tha thiết ngân nga như Trọng Tấn: "Vợ là một ngôi sao sáng, sáng nhất trong muôn vì sao giữa trời tối đêm mịt mùng... Ôi vợ của tôi ơi, mãi mãi ơn ng... ư... ờ...i"

Bị ăn quả phủ đầu, nó không kịp nhịn, nó phì ra cái cười.:o)

Kho

Xe điện
Điện thoại di động rung, thấy Mạnh gọi điện cho mình, Mạnh chưa kịp mở mồm thì mình độp luôn:

-     Anh hỏi chú Mạnh một câu, với thành quả mười năm cầm quyền như thế, giờ về vườn chú có thấy ngượng không?

-     Ơ, ơ… tao *** phải Mạnh đấy, tao là Nguyễn Văn Mạnh!

-     Ồ, thế nhầm à, xin lỗi, hihi…b-(

Kho

Xe điện
Từ khi các gia đình Việt dùng quen giấy vệ sinh cuộn,báo Nhân Dân càng chở lên khó tiếp cập được với quần chúng:P......keke

trunggenius

Xe điện
Sáng dậy đã cười sằng sặc với đống quất của bác Kho =))

xetho150i

Xe hơi
Mình đi nhậu, lúc về tới nhà đã khuya, mình rón rón mở cửa vào nhà không dám bật đèn, rón rón...

Ngay lập tức mình dồn công lực hát tha thiết ngân nga như Trọng Tấn: "Vợ là một ngôi sao sáng, sáng nhất trong muôn vì sao giữa trời tối đêm mịt mùng... Ôi vợ của tôi ơi, mãi mãi ơn ng... ư... ờ...i"

Có 1 chuyện như thế này tuy cũ nhưng mà hữu ích cho CỤ:
- Cụ về nhà lúc rượu say táng cho nó 1 trận rồi chửi " chỉ có vợ tao được đụng vào tao thôi, mày là con nào... táng tiếp" xong vào mà nhà mà ngủ nhé.

laumam

Xe tăng

Thôi chết vụ gì thế này? Tưởng ốm cơ mà sao lại đến nông nỗi thế. Anh là tuyệt nhiên không DỤ MÔNG như thế được ;))

phuonglae

Xe buýt
Website
www.flickr.com
Bẩm các cụ, nhà cháu góp vui tí với chủ đề “Nỗi buồn của nhà thơ Chế Lan Viên”:
Chuyện rằng:

Với bài thơ “Người đi tìm hình của nước”, nhà thơ Chế Lan Viên đã thêm một lần tạc bóng Người vào lòng dân tộc:

Chế Lan Viên đã tiếp cận hình tượng Bác Hồ theo một lối đi riêng không thể lẫn với bất kì tác giả nào khác, đó là hình ảnh Bác trên hành trình đi tìm và điền tên đất nước lên bản đồ thế giới.

Đất nước đẹp vô cùng. Nhưng Bác phải ra đi
Cho tôi làm con sóng dưới con tàu đưa tiễn Bác!
Khi bờ bãi dần lui, làng xóm khuất,
Bốn phía nhìn không một bóng hàng tre.

Nhà thơ Chế Lan Viên đã cảm nhận sâu sắc cuộc hành trình đầy gian nan trên đại dương bao la của Người. Ánh mắt nhìn của người xa xứ cứ mãi dõi theo nhưng bãi bờ, làng xóm đến khi chẳng còn thấy gì giữa muôn trùng con sóng. Nhà thơ khéo léo thể hiện nỗi niềm của mình khi muốn được “làm con sóng dưới thân tàu đưa tiễn Bác”. Cuống quýt, vội vàng, dường như Chế Lan Viên muốn theo kịp chân Bác để cùng sẻ chia nỗi vất vả, gian truân.

Hình ảnh rất đắt này thể hiện lòng kính yêu, lưu luyến của nhà thơ đối với Bác. Chỉ với mong ước nhỏ nhoi ấy thôi Bác sẽ không thấy lạnh lẽo, cô đơn khi lênh đênh giữa biển khơi.

Tuy nhiên, nhà thơ không thể biết rằng, Bác lại coi Chế Lan Viên không phải là “con Rồng cháu Tiên”. Điều này thể hiện rất rõ trong đoạn thơ:

Đêm xa nước đầu tiên, ai nỡ ngủ?
Sóng vỗ dưới thân tàu đâu phải sóng quê hương!

Chắc chắn nhà thơ sẽ rất buồn vì điều này, buồn cho đến tận bây giờ, nhà thơ không làm bài thơ nào về Bác nữa...

laumam

Xe tăng
mời cả nhà xem có giống ai trong gia đình không nhé >>>?[video=youtube;60VVKwmrTeE]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=60VVKwmrTeE[/video]

bvhadelpiero

Xe lăn
Em vừa mời xem cái này bên kia ông anh lại pót đây roài :D

sh150i1980

Xe tăng
vui nhỉ......................

s0_kh4nh

Xe tăng
cụ MSL văn cao gớm đọc mà :))

BTKiên3103

Xe buýt
thi thoảng vào đọc lại bài của ông chủ thớt lại thấy vui...............sang năm ông đi lưu lạc trời Nam anh em sẽ nhớ đến ông nhiều , vì ở LPC có mỗi ông là lắm chữ FUN nhất cả trong diễn đàn lẫn ngoài đời :D :">

hhai73

Xe buýt
Từ giờ đến hết năm, LPC sẽ ngừng kết nạp mem mới để bảo dưỡng, vậy các mem nào muốn bảo dưỡng khẩn trương vào đăng ký gấp....keke

bvhadelpiero

Xe lăn
Từ giờ đến hết năm, LPC sẽ ngừng kết nạp mem mới để bảo dưỡng, vậy các mem nào muốn bảo dưỡng khẩn trương vào đăng ký gấp....keke
ỐI giời thông báo này mới gọi là thông báo chứ :))

billnantes

Xe container
kiểu này muốn chạy vào hội lại phải qua cò rồi .:P

phuonglae

Xe buýt
Website
www.flickr.com
LPC hết bia lại rượu, hết rượu lại caphe, lộn xộn quá, cần bảo dưỡng, đại tu tổng thể đi.