Chi hội [Lưu trữ] Chuyến thiện nguyện tại Điện Biên và dọn dẹp ngôi nhà...

Trạng thái
Thớt đang đóng

Taplai_07

Xe container
Rồi cảm xúc nhà em vụt tắt khi nhìn thấy thứ kiến trúc lai căng nơi phố núi. Thật buồn và đau xót. Chính điều này đã giết chết sự lãng mạn và cảm xúc nơi em. he.....

Kụ đau xót làm dề, chỗ lào chả vậy. Kụ cứ nhìn Hà Lội mình mờ xiêm, lổn nhổn như đống gạch vỡ ấy thui. Phố lúi thía là còn tở tế đới vì mới quốc có 1 tí taluy thôi và dựng cái lò gạch thấp. Kụ nhìn Tam Đảo, Sa pa bây chừ kụ còn muốn đi chết nuôn ấy chứ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phú Ông

Xe container
Nhà cháo bẩu cụ này đạt "hoa hậu của Hội", cụ ý bẩu chỉ nhận là... ớ hậu thoai!!! :))

Cơ mờ... đói quá, tý... ngã!!! :))

abc_cad

Xe tăng
"Thiên phóng xự ảnh" mợ cố tình sai lỗi chính tả hay là sai vô tình? F1 nhà em ngồi cùng nó phê bình người lớn vẫn sai lỗi chính tả. Em chửa biết giải thích thế nào?
Cụ ạ. Ở trên OF mà bắt lỗi chính tả thì...........hết FUN. he......................Em thi học sinh giởi văn đới nhá he................

abc_cad

Xe tăng
Sau khi đã nạp năng lượng dồi dào vào bao tử, đoàn lại tiếp tục lên đường qua những cung đường đầy xúc cảm. Lại những mảng mầu xanh quen thuộc của núi rừng Tây Bắc, những mầu trắng của mây trời bao la làm tâm hồn nhẹ nhõm vô cùng.

Taplai_07

Xe container
"Thiên phóng xự ảnh" mợ cố tình sai lỗi chính tả hay là sai vô tình? F1 nhà em ngồi cùng nó phê bình người lớn vẫn sai lỗi chính tả. Em chửa biết giải thích thế nào?
Kụ giải thích nàm dề, kụ cứ lói với F1 nhà kụ nà kụ chơi với các bạn mầm lon là F1 hiểu ấy mờ. Kụ cẩn thận tóa,,, Fun ghê.

BonBonTT

Xe điện
Nhìn ánh mắt của các em...mà lòng nhiều cảm giác quá

Phú Ông

Xe container
Cơ mà nhiều cụ... găm hàng, chờ giá lên hay sao ý, bằng chứng đây ợ...??? :))
...

abc_cad

Xe tăng
Thả hồn trong những khung cảnh đẹp như mơ, chẳng mấy chốc đỉnh đèo PhaĐin xuất hiện.

Có chàng thanh niên dưn tọc xuống núi đã 10 ngày nay vì nghe tin có đoàn từ thiện lên Điện Biên nên ra đường hóng he.........

Chỉnh sửa cuối:

Phú Ông

Xe container
Nhà cháo mượn tay cụ Hổ cho cái thớt mới nhá!!! :))
Bên này sẽ "đựng" các bài viết và hình ảnh từ thớt "Thiên phóng xự ảnh": Đường đến Điện Biên-Chuyến đi mang tầm lịch sử các cụ nhé! :(
Ảnh các thành viên, ảnh vui,... các cụ cứ thoải mái treo ợ!!! :42:

Chỉnh sửa cuối:

Phú Ông

Xe container
Nhà em xin phép các cụ đóng thớt này lại, "cất kho" nhé!!! :))

abc_cad

Xe tăng
Kỷ niệm in dấu đoàn từ thiện tại đỉnh đèo Pha Đin

Phú Ông

Xe container
Thực ra nhà cháo muốn viết nhời bình, thậm chí viết rất nhiều ý chứ ợ!!! :(
Cơ mờ để các cụ tự xem và tự hiểu thì vưỡn hay hơn. :42:
Cụ @abc_cad đã nhận nhiệm vụ viết tý "phóng xư..." cho Đoàn mờ! :41:
Chứ nom cảnh các cháu học sinh thì các cụ biết rồi, thày Hiệu trưởng cũng đã tâm sự,... nhiều người, nhiều nơi còn khổ lắm,... bụng đói suốt ngày chứ đừng nói chuyện gì khác...!!! :((
Đoàn được trải nghiệm 1 đoạn đường dài và khó khăn, cũng may mắn là từ đầu đến cuối,... được ông trời ủng hộ, hôm trước có 1 ngày nắng, hôm Đoàn vào cũng không bị mưa, hôm sau Đoàn về, được 1 lúc thì mưa rất to!!! :42:

abc_cad

Xe tăng
Những cung đường đẹp như mơ mà nếu lần đầu đi đến tưởng chừng như đang ở vùng Bắc Âu xa xôi.

abc_cad

Xe tăng
Thực ra nhà cháo muốn viết nhời bình, thậm chí viết rất nhiều ý chứ ợ!!! :(
Cơ mờ để các cụ tự xem và tự hiểu thì vưỡn hay hơn. :42:
Cụ @abc_cad đã nhận nhiệm vụ viết tý "phóng xư..." cho Đoàn mờ! :41:
Chứ nom cảnh các cháu học sinh thì các cụ biết rồi, thày Hiệu trưởng cũng đã tâm sự,... nhiều người, nhiều nơi còn khổ lắm,... bụng đói suốt ngày chứ đừng nói chuyện gì khác...!!! :((
Đoàn được trải nghiệm 1 đoạn đường dài và khó khăn, cũng may mắn là từ đầu đến cuối,... được ông trời ủng hộ, hôm trước có 1 ngày nắng, hôm Đoàn vào cũng không bị mưa, hôm sau Đoàn về, được 1 lúc thì mưa rất to!!! :42:
Thì nhà cháo đã bẩu ở những ảnh đầu tiên rồi mà: Những nụ cười báo hiệu một chuyến đi an lành và hành phúc.

xe thủng lốp

Xe container
Các cụ đi may thật đấy mùa này tây bắc 1 ngày mưa mấy cơn, có khi mấy ngày mới ra đc, Chúc mừng các cụ đã có 1 chuyến đi thành công tốt đẹp :x

beo171081

Xe tải

thôi chết lô hàng từ hàn quốc về này của chuồn ớt gửi qua đường bưu điện chỗ em nhưng vì ko biết của OF nên lúc e biết thì đã muôn nên chuồn ớt có lẽ đóng hơi nhiều thuế nên luc ra nhân hàng có vẻ hơi nóng tính , lần sau chuồn chuồn ớt nhớ báo e trước thì e giúp đc hơn

thôi chết lô hàng từ hàn quốc về này của chuồn ớt gửi qua đường bưu điện chỗ em nhưng vì ko biết của OF nên lúc e biết thì đã muôn nên chuồn ớt có lẽ đóng hơi nhiều thuế nên luc ra nhân hàng có vẻ hơi nóng tính , lần sau chuồn chuồn ớt nhớ báo e trước thì e giúp đc hơn
Tks. Cụ, thực ra hôm đó chỉ có mình nhà cháu với gân 50 kiện hàng ko thể nói là xoay dở dễ dàng đc. Mà cô nhân viên giao dịch thì cau có và luôn tiết kiệm nụ cười...Bản thân em đã phải Cancel mấy cuộc hẹn với khách hàng quan trọng việc của cty. Mãi đến 4pm nhà cháu mới xoay dở xong, ko phải là nóng tính mà là quá nóng bức và mệt mỏi Cụ ạ. Thân gái dặm...Bưu điện:(

npn123

Xe tải
Nhà cháu được duy nhất một hình này đẹp thôi ạ, huhu

Trạng thái
Thớt đang đóng