Chi hội [Lưu trữ] Chương trình Về với Hà Giang yêu thương - Nơi tình yêu bắt đầu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

newcarens2011

Xe tải
Cụ làm thế này dở cho BTC quá ạ, mọi thứ trên đó bọn em đã đặt hết rồi, tất nhiên việc của cụ đột xuất thì em cũng không phàn nàn gì thêm, chỉ mong lần xong mình nên cân nhắc kỹ, cảm ơn cụ em sẽ cho báo hủy phòng của cụ.
Em thành thật So-Ri cụ và BTC vì đã làm khó các cụ.

hoacvxd

Xe tăng
Tình hình là em vừa mới tỉnh sau màn chào hỏi ở Đồng Văn, em xin báo cáo mấy việc như sau:
1. Quán ăn ở Yên Minh (Theo giới thiệu thì đây là quán thường các cơ quan, hội nghị hay đặt)
Mặt tiền:

Vị trí: https://maps.google.com/maps?q=23.118674,105.149803&hl=vi&num=1&t=h&z=16
Phòng ăn: (Có cả phòng ăn tầng 2)

Bàn uống nước:

Vừa vào quán thấy vắng vẻ quá ông chủ nói ngay rằng Nhà em chủ yếu đặt cơm cho các cơ quan,hội nghị. Mai em sẽ có thông tin kiểm chứng thêm
2. Phòng nghỉ ở KS Khải Hoàn Đồng Văn
Vị trí:
https://maps.google.com/maps?q=23.278216,105.360872&hl=vi&num=1&t=h&z=19
Giường đơn gối đôi

Đồ dùng trong nhà vệ sinh

Đồ dùng trong phòng ngủ

Có thêm cái này nhưng không thấy tín hiệu internet

3. Quán ăn ở Đồng Văn
Vị trí:
https://maps.google.com/maps?q=23.277996,105.361311&hl=vi&num=1&t=h&z=19
Món ăn: (Gà luộc, Quả bí non luộc, Rau cải nương luộc, Ngọn bí xào tỏi, Thịt llợn treo gác bếp - Trong veo như nilon, Ngồng cải cay muối dưa rồi xào, Thịt bò 1 nắng xào, Lạp sườn rán)

Có thể đỗ xe ở đây vì là ngày nghỉ:
https://maps.google.com/maps?q=23.278669,105.362213&hl=vi&num=1&t=h&z=18
Trèo lên đây ngắm cảnh và chụp ảnh thì tuyệt cú mèo.
https://maps.google.com/maps?q=23.280448,105.361226&hl=vi&ll=23.280285,105.361456&spn=0.001156,0.001717&num=1&t=h&z=19
Hoặc vào đây thăm Làng Nghiên (Chắc vì có nhiều cây gô nghiến)
https://maps.google.com/maps?q=23.28033,105.359144&hl=vi&ll=23.280152,105.360759&spn=0.002311,0.003433&num=1&t=h&z=18
Tình hình đường xá thì vẫn OK, riêng đoạn Hà Giang - Quản Bạ sẽ đẹp hơn vì đang được bảo trì.

Chỉnh sửa cuối:

hoacvxd

Xe tăng
Cụ ạ, quan trọng nhất của em bây giờ là ăn uống, như thông tin em nhận được, vào những ngày đó trên HG rất đông nên các quán ở Yên Minh và Đồng Văn sẽ rất đông, em sợ là hôm đó đoàn mình đến đông không có chỗ ngồi. Vậy cụ giúp em là mình đặt ăn ở quán nào thì cụ gặp gỡ luôn chủ quán đặt chỗ và đặt cọc tiền hẳn hoi rồi đến hôm đó đoàn mình đến bàn ghế đã được xếp đầy đủ, các món ăn chỉ việc bê lên xơi thôi. Vậy cụ xem setup với các quán ăn là như vậy, ở TX HG em nghĩ không lo lắm nhưng ở mấy chõ trên đó thì mình phải rõ ràng với các cụ chủ quán, món ăn chính thức và số lượng xuất ăn chốt em sẽ gửi cụ vào ngày mai nhé, sớm nhất là chiều tối nay. Em chờ tin cụ.
Cụ cứ yên tâm, trước khi xuất phát ở Hà Giang mình sẽ Alo cho họ chuẩn bị, dọc đường mình sẽ đôn đốc, chỉ có điều là ở đó tính chiên nghiệp không cao, chắc chắn sẽ còn nhiều khiếm khuyết.
Em nhắc lại thêm, vì trên đó rất khan hiếm về thực phẩm cũng như các nhu yếu phẩm khác, gia đình nào có những nhu cầu riêng biệt thì nên chuẩn bị trước từ nhà, lên đó mà tìm chắc hơi khó.

taydixewavehg

Xe buýt
quán ăn ở hà giang thì e đã bàn hòm hòm với bạn e. cơ bản các món ăn giống nhau ợ. e chỉ lăn tăn tôi 29. ăn tại khu vui chơi đêm gaalaa hay ăn ở quán rồi vào chỗ vui chơi ạ. khả năng ngay 29 ta sẽ về sớm. các cụ cho e ý kiến nhé. e đang đi tìm người chơi đan ócc mà chưa đc

ca_ce

Xe tăng
quán ăn ở hà giang thì e đã bàn hòm hòm với bạn e. cơ bản các món ăn giống nhau ợ. e chỉ lăn tăn tôi 29. ăn tại khu vui chơi đêm gaalaa hay ăn ở quán rồi vào chỗ vui chơi ạ. khả năng ngay 29 ta sẽ về sớm. các cụ cho e ý kiến nhé. e đang đi tìm người chơi đan ócc mà chưa đc
theo em chọn chỗ nào ăn rồi vui chơi luôn chứ uốn rồi ngại đi lắm ngoại trừ đi thăm HD học viên thôi :((

HoangTung76

Xe điện
Em cảm ơn 2 cụ nhiều, trong ngày hôm nay em sẽ chốt món ăn và gửi cho các cụ để đặt với nhà hàng.
Riêng tối ngày 29, theo như cụ Tây nói thì có thể như này : Ta di chuyển trên Đồng Văn về và vào khu vui chơi để mọi người thăm quan và chơi. 18h00 ta di chuyển về Thành phố để dự gala dinner như thế sẽ ổ hơn vì em cũng ngại là trên khu vui chơi nếu ăn uống ở đó thì sợ họ phải thuê thêm đầu bếp về nấu, vì trên đó như cụ Tây đã thông tin thì không nấu ăn thường xuyên.
Vậy các cụ vào cho em ý kiến luôn nhé.

taydixewavehg

Xe buýt
e đã hỏi quản lý ở đó. họ có thể cho mình thuê bát đũa, cốc chén ạ. e định đặt cơm ở quán rồi bảo họ di chuyển vào chỗ mình ăn chơi ạ. Nghĩa là chỗ ăn chơi cũng là chỗ tổ chức dêm gala dinner các cụ nhé. nếu chiều 29 ta về sớm lượn qua chỗ đó xem dư lào rồi Quyết định cũng chưa muộn ạ. e sẽ lên 2 phương án để quán chuẩn bị ạ.
Tại đêm gala mình có nên đốt nhà làm lửa trại không ạ =))
Quản lý ở đó báo đã rất nhiều đoàn đốt lửa trại. nếu đoàn mình có ý định báo lại e để e báo lại cho họ chuẩn bị nhé. các cụ cho ý kiến [-(

HoangTung76

Xe điện
Kính gửi các cụ
Thời gian đến ngày xuất phát không còn nhiều, qua tham khảo tại hà Giang em xin có ý kiến để các cụ làm ngay và luôn giúp em:
1. Các cụ khẩn trương đóng chi phí cho cụ Huy giúp em.
2. Các xe tham gia khẩn trương đăng ký ngay với cụ 4 để bố trí đưa xe vào bảo dưỡng và kiểm tra.
3. Do tình hình ăn uống trên Hà Giang những ngày này có thể biến động nên các cụ xem xét như Gấu và F1 nhà mình nếu khắt khe về đường ăn uống thì phải chuẩn bị thêm các nhu yếu phẩm cần thiết cho nhà mình để không bị động khi lên trên vùng núi và dọc đường.
4. Do các món ăn uống trêm Hà Giang hầu hết đều là thịt nên về bữa ăn các cụ cũng phải chịu khó xơi thịt mà thôi. Em sẽ cố gắng bữa nào cũng có nhiều rau xanh và các món khác thịt.
5. Nhắc cụ Ngocanhpdc khẩn trương báo cáo tình hình chuẩn bị bữa ăn tại Tuyên Quang??? Bữa này theo em ta sẽ dùng món Cá là chủ đạo.
Các công việc hiện đã hoàn thiện:
Phòng nghỉ tại Hà Giang - Đồng Văn đã xong.
Quán ăn tại Hà Giang - Yên Minh - Đồng Văn đã hoàn thiện 90%. ( chưa set được xong món ăn vì sát ngày mới có thể set đc).
Vậy kính mong các cụ khẩn trương và lưu ý thực hiện giúp em.

dunghud

Xe tăng
e đangbaro dưỡng xe cấp 3 vạn tại kia gp ,đang chi ân khách hàng nên miễn phí tiền công

laodatma

Xe điện

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho e hỏi tý 30/4 này các cụ đi hà giang phải ko ạ? E ở chi hội phú thọ nếu các cụ đi ae giao lưu cho vui. E đi cùng cơ quan

Orient Sea

Xe điện
Các cụ cho e hỏi tý 30/4 này các cụ đi hà giang phải ko ạ? E ở chi hội phú thọ nếu các cụ đi ae giao lưu cho vui. E đi cùng cơ quan
Nhà KCC rất vui được giao lưu với cụ. Cụ tham khảo thông tin chi tiết về chương trình của KCC ở trang 1 của thớt này nhá :)

apsara

Xe máy
Báo cáo các Cụ Phụ trách đoàn HT76, Na, Huycm, Ca_ce ngày 27/4 nhà e ko đi theo Đoàn như đúng lịch trình được vì 2F1 phải thi hết học kỳ vào buổi sáng, e sẽ đuổi theo Đoàn sau. Ko biết gia đình cụ nào cũng có hoàn cảnh như e thì tạo nhóm đi sau cho vui. Riêng trường hợp Gấu và F1 nhà cụ Angkorwat các Cụ bố trí cho đi ghép giúp. Thanks các Cụ.

Chỉnh sửa cuối:

nothinghd

Xe điện
Cụ Bếu xem làm cái thông cáo báo chí đê...

ca_ce

Xe tăng
Cụ Bếu xem làm cái thông cáo báo chí đê...
Cụ Bếu nhắc luôn mấy việc sau trong thông cáo nhé :
- Yêu cầu nộp đạn trước 21/4 nhé
- Yêu cầu các xe khi XP phải đổ nhiên liệu đầy bình vì sẽ chỉ đổ ở những điểm dừng chính như : Hà Giang, Đồng Văn
- Các tài xế mang thêm 01 bộ chìa khóa giao cho Gấu giữ đề phòng uống say rơi mất nhé =))
- và .....

HoangTung76

Xe điện
Kính gửi các cụ
Thời gian đến ngày xuất phát không còn nhiều, qua tham khảo tại hà Giang em xin có ý kiến để các cụ làm ngay và luôn giúp em:
1. Các cụ khẩn trương đóng chi phí cho cụ Huy giúp em. Yêu cầu đóng trước khi xuất phát.
2. Các xe tham gia khẩn trương đăng ký ngay với cụ 4 để bố trí đưa xe vào bảo dưỡng và kiểm tra.
3. Do tình hình ăn uống trên Hà Giang những ngày này có thể biến động nên các cụ xem xét như Gấu và F1 nhà mình nếu khắt khe về đường ăn uống thì phải chuẩn bị thêm các nhu yếu phẩm cần thiết cho nhà mình để không bị động khi lên trên vùng núi và dọc đường.
4. Do các món ăn uống trêm Hà Giang hầu hết đều là thịt nên về bữa ăn các cụ cũng phải chịu khó xơi thịt mà thôi. Em sẽ cố gắng bữa nào cũng có nhiều rau xanh và các món khác thịt.
5. Nhắc cụ Ngocanhpdc khẩn trương báo cáo tình hình chuẩn bị bữa ăn tại Tuyên Quang??? Bữa này theo em ta sẽ dùng món Cá là chủ đạo.
Các công việc hiện đã hoàn thiện:
Phòng nghỉ tại Hà Giang - Đồng Văn đã xong.
Quán ăn tại Hà Giang - Yên Minh - Đồng Văn đã hoàn thiện 90%. ( chưa set được xong món ăn vì sát ngày mới có thể set đc).
Vậy kính mong các cụ khẩn trương và lưu ý thực hiện giúp em.
Ngoài ra đề nghị các cụ nào có F1 thi vào sáng 27/04 đề nghị khẩn trương báo ngay để BTC sắp xếp. Về Gấu và F1 nhà cụ Ăng thì không lo lắm, cụ Áp đợi em xe nào rồi em báo lại ngay nhé, như vậy cụ lại vất vả hơn bọn em rồi.

huycm

Xe tăng
Up date: Cụ Chip&moon vừa chuyển 3,4M vào tài khoản của em, nhò cụ HT up vào danh sách giúp em. Thanks

flame6868

Xe tăng
Welcome cụ,e nhận ra cụ rồi. Tối t.7 tuần trước e ngồi bàn tiệc dự sinh nhật với toàn mem chủ nhà Phú Thọ,trong đó có cụ.
Cụ xem kỹ nội dung chương trình của nhà KCC bọn em xem có thể giao lưu vào thời điểm nào thích hợp nhất nhé. :)

Trạng thái
Thớt đang đóng