[Funland] Lưu trữ: Các vấn đề về Thiết kế và Thi công nội thất!

Trung HS

Xe đạp
Các bác ơi, đã bác nào làm với Nội thất Kiều Dương ở Vạn Phúc chưa ạ, em xin đánh giá về chất lượng, chi phí khi làm với bên này với. Tiện thể các bác có đơn vị nào thiết kế thi công Chung cư đẹp, uy tín, giá tốt ở Hà Nội cho em xin với ạ

Trung HS

Xe đạp
Có bác nào thi công thiết kế chung cư bên Xcons chưa ạ, cho em xin đánh giá khách quan với

trungngothu

Xe tăng
Em chưa cụ ơi, đang phân vân mấy bên ạ
Cụ cần gặp nói chuyện trực tiếp mới nắm bắt dc thông tin. Cứ đến tận nơi, nói lễ tân cho gặp ng sẽ trực tiếp thiết kế cho mình, trao đổi xong, ưng mới làm là chuẩn nhất, cty tốt nhưng chưa chắc ng thiết kế cho mình đã tốt, và ngược lại.

Trung HS

Xe đạp
Muốn có thiết kế tốt điều kiện tiên quyết là thiết kế và chủ nhà phải hiểu và đồng điệu với nhau, cho nên việc ko trao đổi trước sẽ như đánh trận mà ko biết địch ntn.
Vâng cảm ơn bác ạ, nên em mới lăn tăn chưa chốt bên nào

cakiem8x

Xe buýt
Các cụ/mợ cho hỏi chậu rửa Sensuto dùng có được không à? Thanks :)

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Thớt dạo này chìm quá . Em gửi các ngắm căn BT hiện đại , có khoảng thông tầng rất ăn điểm .

Ryan848

Xe container

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Trông thiết kế này gần giống như nhà bạn em
Bên em cũng đang áp dụng hệ cửa lam gỗ làm giải pháp chống nóng và trang trí cho những ngôi nhà có mặt tiền hướng Tây .

Laman1214

Xe buýt
Một trong những lưu ý khi các cụ tìm kiếm đơn vị thiết kế là nên làm việc với kts tầm tuổi ngoài 35, có gia đình càng tốt. Vì đa số họ đủ trải nghiệm nhiều công trình và những vấn đề về công năng trong ngôi nhà. Trước em thuê 1 cty, vì công trình mình nhỏ nên họ cử 1 cậu trẻ mới đi làm được vài năm, tư vấn như hạch, em phải tự thiết kế công năng xong bảo cậu ý làm theo ý mình. Nhiều cụ ko có chuyên môn nhưng chủ quan cứ giao hết cho kts trẻ chưa có kinh nghiệm, sau này về ở bất cập vô cùng, khó mà sửa lại được.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Một trong những lưu ý khi các cụ tìm kiếm đơn vị thiết kế là nên làm việc với kts tầm tuổi ngoài 35, có gia đình càng tốt. Vì đa số họ đủ trải nghiệm nhiều công trình và những vấn đề về công năng trong ngôi nhà. Trước em thuê 1 cty, vì công trình mình nhỏ nên họ cử 1 cậu trẻ mới đi làm được vài năm, tư vấn như hạch, em phải tự thiết kế công năng xong bảo cậu ý làm theo ý mình. Nhiều cụ ko có chuyên môn nhưng chủ quan cứ giao hết cho kts trẻ chưa có kinh nghiệm, sau này về ở bất cập vô cùng, khó mà sửa lại được.
Một số công ty họ phân công các kts làm các dự án nhưng không có sự kiểm soát . Đa số các bạn mới ra trường thường thiếu kinh nghiệm và năng lực còn hạn chế . Như bên em làm thì tất cả đều chịu sự kiểm soát của bạn KTS trưởng . Các công trình đa số bạn KTS trưởng sẽ đi gặp khách hàng trực tiếp , tư vấn và lên ý tưởng . Sau đó trao đổi và phân công cho một bạn kts khác thực hiện . Trong quá trình làm việc bạn KTS trưởng sẽ hõi trợ và kiểm soát lại bạn KTS kia . Như vậy sẽ có sự kiểm soát chéo , tránh sai sót .