[Funland] Lưu trữ: Các vấn đề về Thiết kế và Thi công nội thất!

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Thật ra e rất tin tưởng bạn phụ trách làm nội thất, có cách nào kiểm tra ko cụ..?
Thường có ghề nhìn thì quen, kg thì cụ nhìn vết cắt của nó xem ntn. Xem hậu tủ bếp mấy lỗ khoét cấp nc, thoát nước sẽ rõ. Rất nhiều xưởng làm alu và bắn mấy cái gim để tiết kiệm ván, giảm giá thành.

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Thật ra e rất tin tưởng bạn phụ trách làm nội thất, có cách nào kiểm tra ko cụ..?
Cháu tự tin đủ kinh nghiệm và hiểu biết để tư vấn cho các cụ sử dụng gỗ công nghiệp đúng chủng loại, chất lượng hiệu quả, chuẩn ván An Cường. Sẵn sàng tư vấn online hay ofline hoàn toàn miễn phí. Làm nghề nội thất không có tâm thì khách hàng kg những mất tiền còn mua bực mình vào người.

Chỉnh sửa cuối:

nothinghd

Xe điện
Em cần thiết kế cái nhà cấp 4 cho các cụ ở quê, tầm 3-4 phòng ngủ, 1 pk, 1 phòng thờ. Cụ nào chuyên món này tư véo em với

GM2019

Xe hơi
Đã âm bàn nên dùng đá vicostone họ cắt mài mép ở nhà máy mới chuẩn được
Bác Chính cho em hỏi đá này sau 1 tg bác sử dụng thì có bị thấm ố gì nếu không lau ngay không ạ
Em đang phân vân màu này hay màu đen

alceste

Xe điện
Bác Chính cho em hỏi đá này sau 1 tg bác sử dụng thì có bị thấm ố gì nếu không lau ngay không ạ
mình có thể trả lời nhà ko vấn đè gì nhé. Nhà mình đã dùng từ 2015, màu trắng nhất, cả nghệ, nước cafe bôi lên ko vấn đề gì kể cả ko lau ngay. Mình có dùng 1 là kem CIF (thực ra nó là dạng các hạt cát siêu mịn) và nước lau khử trùng cũng CIF thực ra hãng nào cũng được, lau bằng khăn ẩm đi là hết.mặt bàn thậm chí dùng dao cắt lên như thớt được (có 1 thời gian lười toàn thế) vẫn ko thấy bị vết hay chém cạnh gì cả.
Cứ cái đà này 10 năm nữa vẫn như mới mất.

tinaliuyifei

Xe hơi
Lâu lắm mới vào topic :D
đợt rồi tham khảo nhiều công ty trong sg.trong mấy công ty của bác chính giới thiệu có mỗi Flexit với vscale có chi nhánh trong sg.flexit thì chuyên làm bếp nên ko nhờ họ tk tổng thể,vscale công nhận họ tk đẹp mà làm y như thiết kế dc.
mỗi tội giá tk 400k / 1 m2.thi công thì giảm 30% :(
mà nhà họ bảo phải 16tr 1 m2 chưa tính thô mới đúng concept mình yêu cầu.:( .ôi tiền đâu bây giờ.nhà 475m2 .nhà tôi thích kiểu hiện đại xen lẫn luxury và hơi tân cổ điển

trungngothu

Xe tăng
đợt rồi tham khảo nhiều công ty trong sg.trong mấy công ty của bác chính giới thiệu có mỗi Flexit với vscale có chi nhánh trong sg.flexit thì chuyên làm bếp nên ko nhờ họ tk tổng thể,vscale công nhận họ tk đẹp mà làm y như thiết kế dc.
mà nhà họ bảo phải 16tr 1 m2 chưa tính thô mới đúng concept mình yêu cầu.:( .ôi tiền đâu bây giờ.nhà 475m2 .nhà tôi thích kiểu hiện đại xen lẫn luxury và hơi tân cổ điển
Cụ hay mợ phải tự đưa ra suất đầu tư hợp lý cho mình, rồi từ đó cty thiết kế tính toán thì khi thi công thực tế mới giống bản vẽ dc

tinaliuyifei

Xe hơi
Cụ hay mợ phải tự đưa ra suất đầu tư hợp lý cho mình, rồi từ đó cty thiết kế tính toán thì khi thi công thực tế mới giống bản vẽ dc
Tôi chỉ sợ kiểu họ quen thiết kế thi công cao cấp rồi tới lượt mình đầu tư ít hơn thì họ ko có kinh nghiệm vẽ đẹp dc :( , ko biết đúng ko . các bác kts nếu tôi nói ngô nghê thì thông cảm nhé, tại tôi ko rành lắm

tinaliuyifei

Xe hơi
Các bác cho hỏi? họ bảo họ thiết kế xong, cho phép mình thay đổi tối đa 30% giá trị thi công thì vẫn cho mình hưởng ưu đãi giảm 30% chi phí thiết kế.thường thì mình tự lựa chọn cái gì để tiết kiệm dc mà vẫn ko thay đổi thiết kế nhỉ ?

trungngothu

Xe tăng
Tôi chỉ sợ kiểu họ quen thiết kế thi công cao cấp rồi tới lượt mình đầu tư ít hơn thì họ ko có kinh nghiệm vẽ đẹp dc :( , ko biết đúng ko . các bác kts nếu tôi nói ngô nghê thì thông cảm nhé, tại tôi ko rành lắm
Khi cụ đưa ra xuất đầu tư ngay lúc đầu, nếu cty đó họ chê ít thì họ sẽ từ chối ngay từ đầu, thế đỡ mất thời gian cả 2 bên, cũng có lợi mà cụ

L.C.D

Xe container
Em ko có kiến thức về nội thất, nhưng khi sửa nhà, em ngâm cứu kỹ các bố trí nội thất trên Printerest, lấy các mẫu phù hợp với diện tích các phòng trong nhà em. Em gửi ảnh và clip trên Printerest cho bạn thiết kế, nói bạn ấy lên bản 3D. Nói chung nhà em là hoàn toàn ý tưởng của em dựa trên mong muốn về công năng sử dụng, ko có nhu cầu trang trí sang chảnh nghệ thuật gì cả. Vì quá đơn giản nên ko có gì để chê, nên ai vào nhà cũng khen: nhà thoáng thế, xinh thế, gọn thế. Ko biết là khen thật hay động viên nữa =))

kimvanchinh

Xe tăng
bạn nên giao cho họ thiết kế đến chi tiết và họ phải nhận giám sát tác giả khi mình thi công. (giữ lại 10-20% tiền để họ xong giám sát mới giao hết) . yêu cầu thiết kế theo ý đồ nhưng không quá sáng tạo độc đáo mà các đồ gỗ phải đặt phổ thông được. Sau khi có thiết kế bạn có thể tìm các xưởng SX đủ úy tín họ làm đồ gỗ cho hoặc bóc tách thêm nhứng đồ rời như bếp, bàn ăn... Khi làm nếu mình mua cấp vật tư thì chi phí cũng giảm đi nhiều...
Giá Hà Nội bên V-scale cũng rẻ hơn ít.

kimvanchinh

Xe tăng
Vicostone là loại đá chịu va đập, không ám màu vào loại tốt (thua 1 số đá granit tự nhiên thôi). Chỉ cần chú ý những thứ ám màu mạnh như trà đặc, cafe, rượu vang, nước mắm... nếu nó dây ra thì lau ngay. Thi thoảng dùng bột tẩy rửa bếp lau sạch thì luôn sáng đều.

Chào các cụ, tháng 11 này e cũng nhận một căn 71m2, chủ đầu tư bàn giao cơ bản sàn gỗ CN, trần thạnh cao, hệ thống điện, WC, nói chung là chỉ đắp nội thất gỗ vào là ổn, tuy nhiên lần đầu mua, làm nhà mà qua facebook thì đúng một ma trận quảng cáo, cái nào cũng lung linh. Nổi bật và ưng ý nhất thì có một đơn vị chuyên về gỗ óc chó và sồi bắc mỹ. Em thì chỉ cố được Sồi Mỹ (sơn giả óc chó) tuy nhiên qua báo giá sơ sơ rơi vào hơn 300tr (chưa phụ kiện gỗ chắc phải 40 50 tr nữa), các cụ góp ý em chút về giá cả như vậy có hợp lý không ah? PK, Bếp, Ngủ Master gỗ Sồi, ngủ nhỏ MDF phủ melamin có ổn ko ah? Em cám ơn các cụ.

chào cụ, căn e sắp tới lấy cũng 71m2 (thông thủy). cuối cùng cụ chọn đơn vị nào làm nội thất ạ. và cho e 1 vài tư vấn

GM2019

Xe hơi
Vicostone là loại đá chịu va đập, không ám màu vào loại tốt (thua 1 số đá granit tự nhiên thôi). Chỉ cần chú ý những thứ ám màu mạnh như trà đặc, cafe, rượu vang, nước mắm... nếu nó dây ra thì lau ngay. Thi thoảng dùng bột tẩy rửa bếp lau sạch thì luôn sáng đều.
Cảm ơn bác
Vì em làm cho căn cho thuê nên cũng lăn tăn vì sợ người thuê không giữ gìn ạ

GM2019

Xe hơi

GlasWeld

Xe tăng
475m2 tính ra 400k/m2 thì có chưa tới 200tr, trong khi nó giải quyết cho cụ rất nhiều vấn đề khi cụ thực sự muốn ngôi nhà của mình đẹp, có tính toán.
Tiết kiệm 100tr cho thiết kế nhưng lại nhận về căn nhà có nhiều khả năng lôm côm do đơn vị tvtk yếu kếm về năng lực thì cụ mới thấm.
Ý kiến này mình thấy rất chính xác.