Chi hội [Lưu trữ]Các vấn đề offer cần sự trợ giúp của LPC

Trạng thái
Thớt đang đóng

bvhadelpiero

Xe lăn

longlaotiensinh

Xe điện
Chắc vậy bác à. nhìn con CDX e cũng thấp chẹp lắm, màu bạc, nội thấp cũng đẹp. e còn chưa có bằng lái kia, nhưng cứ lấy đại đi đã, rồi học sau.=P~=P~=P~
[-O<[-O<[-O<[-O<[-O< trời [-O<[-O<[-O<[-O<[-O< phật
phù hộ cho người tham gia giao thông

Hongngoc

Xe đạp
[-O<[-O<[-O<[-O<[-O< trời [-O<[-O<[-O<[-O<[-O< phật
phù hộ cho người tham gia giao thông
đi đã ở đây là lấy thôi bác à, chứ e chưa biết lái mà, rồi cho chính cái ông bán m thuê lại 15tr /1thang. ông đấy được cty cho phép thuê xe đi mà. hì, 3 tháng là có 45tr rồi, lúc đó e học xong là vừa. hì

longlaotiensinh

Xe điện
đi đã ở đây là lấy thôi bác à, chứ e chưa biết lái mà, rồi cho chính cái ông bán m thuê lại 15tr /1thang. ông đấy được cty cho phép thuê xe đi mà. hì, 3 tháng là có 45tr rồi, lúc đó e học xong là vừa. hì
Học một khóa lái xe hết khoảng 15 củ
còn 30 củ mà đi off thì...E chạ dám hình dung típ đâu =P~

lacetti_30x

Xe hơi
Các cụ ở chi hội LPC giúp em lỗi này của LAC CDX với ạ

Chiều nay em lên xe thì có 1 hiện tượng này các cụ ợ.
Xe em hôm qua đi thì vân bình thường , nhưng hôm nay thì luc em lên xe nổ máy thì nổ mãi kô được, ấn nút đề mấy lần thì chỉ thấy 1 hoăc 2 lần có hiên tượng có điện acquy nhưng kô nổ máy đc gì cả, khoảng lần thứ 5 thì nổ đc máy. nhưng lại báo lỗi.
Lúc này em tắt đi đề lại máy thì nổ ngon lành và hêt báo lỗi(Em có chụp ảnh báo lỗi. nó hiện hình oto va ổ khóa). Để khoảng 1 đến 2 tiếng sau thi lại bị như thế.
Lúc ra khỏi xe tăt máy đóng cửa thì nó kêu tit tit
Các cụ giup em bắt lỗi vụ này với ạ.
E đoán như thế này có đúng kô các cụ
- Acquy kém, dòng yếu kô đủ khởi động. khi nổ máy đc rồi điện nạp đc vào nên dễ nổ máy, có nghĩa là sắp hỏng acquy.
- Chìa khóa điện xe em sắp hêt pin nên nó cảnh báo lỗi.
Các cụ giúp em vụ này với ạ.
Em cám ơn các cụ nhiều.
Tiện thể các cụ giup em địa điểm bảo dưỡng LAC CDX ở đâu ngon và chất lượng với ạ.

Lỗi có ổ khóa màu vàng đấy ạ

fuxe

Xe container
Cụ nên thay ắc quy ngay và luôn :)

phaocoi

Xe điện
e dự hiện tượng của vợ 2 cụ là đang muốn thay ác quy ợ.......
rất nhiều cụ trong hội Lac đã phải thay ác quy với những biểu hiện ban đầu giống vợ 2 của cụ rồi.......
nên thay sớm.......nhỡ đi đâu xa thì khổ đấy cụ ợ...

bvhadelpiero

Xe lăn

lacetti_30x

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi thêm là trên đen taplo lúc m khởi động thì có hiện bình acquy màu đỏ, nếu mà cảnh báo bình acquy đấy thì lỗi bị sao ạ, còn lỗi của em kô thấy có hình acquy.(em hỏi chút thêm cho biết thôi ợ)ti nữa phải đi thay acquy thôi. Bây h nên mua loại gì và giá bao nhiêu cụ nhỉ

phaocoi

Xe điện
cụ tham khảo thớt http://www.otofun.net/threads/226324-cac-van-de-ve-mua-ban-phu-tung-va-noi-cham-soc-vo-hai-hop-li-nhat/page59
Lưu ý với các Cụ chuẩn bị thay mới acqui nhé ...
Nếu mua acqui Atlas thì nhất định phải mua loại 68Ah
- Đây là loại acqui không phải là thông dụng trên thị trường , vì vậy sẽ có 1 số cửa hàng yêu cầu đặt trước mới có
- Loại ácqui Atlas 68ah này có đặc điểm là (nếu mua của hãng khác thì cũng chọn theo đặc điểm này )
+ Cọc -/+ là loại thụt chứ không phải lồi như loại khác
+ Cọc -/+ nằm đúng chiều so với thiết kế hộc đựng acqui của LAC
- Nếu mua về tự lắp thì tháo lắp theo thứ tự sau
+ Tháo cọc - trước , cọc + sau
+ Lắp cọc + trước , cọc - sau

Vì là acqui khô nên thường hay chết bất đắc kỳ tử , hôm trước vẫn còn đề được , nhưng hôm sau là tèo luôn (cùng có khi là vừa đề được , nhưng lần tiếp theo lại không được) cho nên khi đi đâu xa là rất bất lợi. Vì vậy có 1 số hiện tượng có thể nhận biết sẽ giúp mọi người biết trước là
+ Có hiện tượng khi đề nổ máy, bảng điều khiển trung tâm không hiện sáng (tối thui) nhưng nhạc, đài vẫn nghe được bình thường ... nhưng khi bật tắt thì lại sáng
+ Thỉnh thoảng cốp sau lại bật mở
......... còn 1 số trường hợp nữa, các Cụ bổ sung thêm.
Đây 1 số hiện tượng cảnh báo trước, các Cụ nên để ý và nên mua ngay 1 bình acqui dự phòng cũng không thừa.
Thường thì acqui của LAC đi khoảng 2 vạn là tèo ... xe em được đến hơn 3 vạn là ngon rồi.
nguồn sepbu is me!
Em bổ xung thêm :
Do accu ( theo xe) dễ tèo nên các cụ hạn chế việc đấu accu cho xe khác đề nổ. Dòng sụt bất thường cũng làm nó dễ tèo.
Trước em đang bt, tháo bình đi cứu xe khác ( vị trí hiểm nên không đưa xe vào đấu đầu được) về lắp lại thì tèo luôn.
Hiện tượng ban đầu nói chung là điện đóm xe thất thường đèn đóm nháy lung tung, cốp tự mở, khó ( không ) đề được, không mở được cửa....
nguồn tétcu

lacetti_30x

Xe hơi
Cụ ơi cho em hỏi thêm 1 chút là mua loại acquy như cụ nói thì mua ơ cửa hàng nào ợ, ở quanh Nguyễn Chí Thanh có chỗ nào kô cụ .
em cám ơn cụ rất nhiều

lacetti_30x

Xe hơi
Xe em đi gần 3vạn rồi em đang muốn đi bảo dưỡng, các cụ chỉ giúp cho em địa chỉ nào ok với.
Thank các cụ nhiều nhiều

Djokovic

Xe điện
Cụ ơi cho em hỏi thêm 1 chút là mua loại acquy như cụ nói thì mua ơ cửa hàng nào ợ, ở quanh Nguyễn Chí Thanh có chỗ nào kô cụ .
em cám ơn cụ rất nhiều
Lên cụ Mèo "bẩn" gara T&T hay là TMT gì đấy, ngã 3 Thụy Khuê, Văn Cao. Cạnh bia Thu Hằng ra thì ới em xin cốc bia nhá,, :P

Chỉnh sửa cuối:

lacetti_30x

Xe hơi
cụ tham khảo thớt http://www.otofun.net/threads/226324-cac-van-de-ve-mua-ban-phu-tung-va-noi-cham-soc-vo-hai-hop-li-nhat/page59
Lưu ý với các Cụ chuẩn bị thay mới acqui nhé ...
Nếu mua acqui Atlas thì nhất định phải mua loại 68Ah
- Đây là loại acqui không phải là thông dụng trên thị trường , vì vậy sẽ có 1 số cửa hàng yêu cầu đặt trước mới có
- Loại ácqui Atlas 68ah này có đặc điểm là (nếu mua của hãng khác thì cũng chọn theo đặc điểm này )
+ Cọc -/+ là loại thụt chứ không phải lồi như loại khác
+ Cọc -/+ nằm đúng chiều so với thiết kế hộc đựng acqui của LAC
- Nếu mua về tự lắp thì tháo lắp theo thứ tự sau
+ Tháo cọc - trước , cọc + sau
+ Lắp cọc + trước , cọc - sau

Em cám ơn cụ nhiều. em đã mua đc con acquy đúng như cụ nói rồi,Đề lại ngon choét, hết lỗi luôn

longlaotiensinh

Xe điện
Em cám ơn cụ nhiều. em đã mua đc con acquy đúng như cụ nói rồi,Đề lại ngon choét, hết lỗi luôn
chúc mừng vợ cụ khỏi bệnh, nếu có đ/k mời cụ tham gia cùng gia đình LPC ợ.

lacetti_30x

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi thêm 1 chút về vấn đề này với.
Hôm qua em thay accquy mở năp capo lên mới để ý là chỗ đổ dầu trợ lực lái thấy nó ẩm ướt kiểu dầu bị bắn ra ngoài,, kô biết là do tại gioăng hay bị sao,
các cụ cho em chút thông tin, kô biết có ảnh hưởng gì kô nh

Ảnh em chụp kô biết chỗ đấy là đổ dầu trợ lực kô các cụ

lacetti_30x

Xe hơi
chúc mừng vợ cụ khỏi bệnh, nếu có đ/k mời cụ tham gia cùng gia đình LPC ợ.
Em cám ơn cụ nhiều. Em cũng vào diễn đàn nhiều, Cũng vào LPC nhiều để học hỏi và nhờ sự trợ giúp, chỉ giáo nhiều của các cụ trong fr.nhưng chưa có thời gian và đk để đc tham gia cùng các cụ.
Có điều kiện em sẽ cố gắng để tham gia cùng với các cụ để đc giao lưu và học hỏi.
Cám ơn các cụ nhiêù ợ

freigh

Xe tải
lacetti_30x nói:
Em cám ơn cụ nhiều. Em cũng vào diễn đàn nhiều, Cũng vào LPC nhiều để học hỏi và nhờ sự trợ giúp, chỉ giáo nhiều của các cụ trong fr.nhưng chưa có thời gian và đk để đc tham gia cùng các cụ.
Có điều kiện em sẽ cố gắng để tham gia cùng với các cụ để đc giao lưu và học hỏi.
Cám ơn các cụ nhiêù ợ
Cụ đừng có tin lão Lông, cò số 1 của LPC đấy cụ ợ

Trạng thái
Thớt đang đóng