Chi hội [Lưu trữ]Các vấn đề liên quan đến sức khỏe và thẩm mỹ của V2 ver 2nd :) !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

bvhadelpiero

Xe lăn
Cụ lào rành cho em hỏi xe chạy 40 khìn km thì phải thay sửa bảo rưỡng sao cho hap lý? Hãng nóa ghi ra cả đống hết hồn
vào hãng thì cóa mà đốt xiền à? xe chạy 4 vạn coi như gần hết rốt đa, vấn đề j đâu, cần thiết thì bảo dưỡng cái mà phanh là quan trọng nhất thôi, nếu cần thiết thì thay mà phanh là cùng, còn dầu máy nếu đến kỳ thì thay...

Kia Evening

Xe tăng
Oh yea, Cảm ơn CT. Nếu chỉ thế là lành quá rồi.

Em còn một quả nữa là vấn đề của Ỉn: Chạy khoảng 60km/h phanh gấp thì thấy nóa như bị gãy một bên phanh trước ấy. Nóa cứ kêu cộc cộc rứt toa, cảm giác phanh không chắc chân. Tuy nhiên xe không bị chao đảo rì cả và đi chậm thì ko sao. Rứa là bị sao đơi?? Cụ nào bít nói em với. Em nhảy xuống kiểm rồi nhưng chưa phát hiện rì. Cụ nào kinh nghiệm đầy mềnh chỉ em cái.

Hum trước đi trên đường dẫn thanh trì có thằng đầu đất nóa đang đi bỗng nhin phanh lại quay xe đi ngược chiều lun để đi hướng cầu giẽ. Rứa là em phải phanh một phát ở tốc độ 70 cách nóa 20 fưn nữa là rính. May thía. Và khi phanh chợt thấy điều kể trên. Lo quá cơ! hum đó vừa đạp phanh thì trong đầu đã dự là làm phát ngang xe cái thằng đầu đất đới rùi, may tóa vữn kịp.

Hiện em nóa đang được xếp xóa ở thứ 2 mới đi sửa được. Chạ hịu sao. Hay lại tại ỉn bị lỗi bu lông ghế cũng nên.:-?

Chỉnh sửa cuối:

f22raptor

Xe hơi
đương nhiên là cái đèn check engine ... hình như cái vòi nước. các đèn khác có hình cụ thể rồi

f22raptor

Xe hơi
em sửa lại " hình giống cái vòi nưóc" kẻo các cụ đọc "hình như cái vòi nước" ==> lại chém em tung tóe

Kia Evening

Xe tăng
đương nhiên là cái đèn check engine ... hình như cái vòi nước. các đèn khác có hình cụ thể rồi
Đổ hết xăng trong xe ra, thay xăng mới vào ( nhớ mua ở cây xịn xịn tí cho đỡ bị xăng đỉu rùi sau đóa tháo ắc qui ra khoảng 15 phút rồi lại đấu ắc qui lại. Đạp côn đề nổ rồi tắt đi rồi lại đề nỏ... 3 lần là xe nóa tự reset lại cái đầu cảm biến( Nếu là CDX thì đạp phanh). Cái này là cái lỗi do khí thải nồng độ vượt chủn. Đổ xăng đểu cái dính ngay, theo khuyến cáo thì Lac phải dùng xăng 95 cơ nhưng dùng 92 mà chuẩn thì cũng không seo. Cứ để xăng cũ thì có đi clear cả ngày ko xong. Còn lỗi do khu vực nước làm mát gì gì đóa nóa không hiện ở chỗ nài.

Chỉnh sửa cuối:

bvhadelpiero

Xe lăn
Oh yea, Cảm ơn CT. Nếu chỉ thế là lành quá rồi.

Em còn một quả nữa là vấn đề của Ỉn: Chạy khoảng 60km/h phanh gấp thì thấy nóa như bị gãy một bên phanh trước ấy. Nóa cứ kêu cộc cộc rứt toa, cảm giác phanh không chắc chân. Tuy nhiên xe không bị chao đảo rì cả và đi chậm thì ko sao. Rứa là bị sao đơi?? Cụ nào bít nói em với. Em nhảy xuống kiểm rồi nhưng chưa phát hiện rì. Cụ nào kinh nghiệm đầy mềnh chỉ em cái.

Hum trước đi trên đường dẫn thanh trì có thằng đầu đất nóa đang đi bỗng nhin phanh lại quay xe đi ngược chiều lun để đi hướng cầu giẽ. Rứa là em phải phanh một phát ở tốc độ 70 cách nóa 20 fưn nữa là rính. May thía. Và khi phanh chợt thấy điều kể trên. Lo quá cơ! hum đó vừa đạp phanh thì trong đầu đã dự là làm phát ngang xe cái thằng đầu đất đới rùi, may tóa vữn kịp.

Hiện em nóa đang được xếp xóa ở thứ 2 mới đi sửa được. Chạ hịu sao. Hay lại tại ỉn bị lỗi bu lông ghế cũng nên.:-?
thường thì má phanh mòn cũng có cái hiện tượng này, ỉn bò đc bao nhiu vạn roài, nếu xe trong nc nếu đi hay già phanh là hay bụ hiện tượng này lắm, nhưng k vấn đề j đâu, bệnh này thường sáng ra mới đi xe cũng hay bị

Kia Evening

Xe tăng
thường thì má phanh mòn cũng có cái hiện tượng này, ỉn bò đc bao nhiu vạn roài, nếu xe trong nc nếu đi hay già phanh là hay bụ hiện tượng này lắm, nhưng k vấn đề j đâu, bệnh này thường sáng ra mới đi xe cũng hay bị
Bò được 30 vạn rồi anh ơi. Bảo trì chuẩn theo Toy đàng hoàng. Vụ dính phanh do nước thì em bít rồi, cái vụ dính phanh chỉ cần đạp nháy mấy cái là hết. Cái vụ này em đạp kịch nút mà nó vả cồng cộc mới khó hiểu. Thứ 2 phải vác ra hãng cho nó test. Vấn đề mòn lệch thì khi phanh nó sẽ bị nhao xe nhưng đây nó lại... ko bị. Ức thế

f22raptor

Xe hơi
cám ơn bác
thế nhưng cái lỗi đó (P0599), bác mèo bửn bảo do cảm biến nhiệt độ nước làm mát #:-s
mà bác có biết cái hộp đựng than hoạt tính phía dưới bình xăng có tác dụng gì nhỉ? GM ở đường giải phóng tháo sạch của em ra (đổ hết than đi)

bvhadelpiero

Xe lăn
cám ơn bác
thế nhưng cái lỗi đó (P0599), bác mèo bửn bảo do cảm biến nhiệt độ nước làm mát #:-s
mà bác có biết cái hộp đựng than hoạt tính phía dưới bình xăng có tác dụng gì nhỉ? GM ở đường giải phóng tháo sạch của em ra (đổ hết than đi)
cụ đã ra chỗ lão mèo roài thì nên tham khảo trực típ ở đó lun, bọn em toàn bắt ông ấy làm thôi rùi trả bằng bia là xong ý mà

Nole.

Xe hơi
cám ơn bác
Cửn thựn đới, ra Mèo thì ông ấy lại đổ xỉ than vào.. :)):)) Mèo mà.. :))

f22raptor

Xe hơi
em đặt hàng cảm biến nhiệt độ nước chỗ bác mèo rồi
còn cái hộp thông hơi bình xăng do không biết mã chính xác nên chưa mua được ở chỗ cụ colormatiz

bvhadelpiero

Xe lăn
còn cái hộp thông hơi bình xăng do không biết mã chính xác nên chưa mua được ở chỗ cụ colormatiz
vậy cụ cứ tiến hành ná, finished...

Cái hộp thông hơi đới hình như là cái van .. mua làm chóa gì ... cái mới vào đi cũng .. chả thấy khác gì .. ~X(

bvhadelpiero

Xe lăn

lacetticaugiay

Xe tải
Cái hộp thông hơi đới hình như là cái van .. mua làm chóa gì ... cái mới vào đi cũng .. chả thấy khác gì .. ~X(
Tư vấn kiểu này thì biết đỡ làm sao nhỉ.... hj hj
P/s: cụ dạo này bay ở sân nào, cho em theo nhặt bóng với

soi.0008

Đi bộ
up lên cho những ai cần.............................................................

f22raptor

Xe hơi
hic, GM nó bỏ hết than , lò xo..., xong dùng 502 dán lại cái hộp thông hơi
em nghĩ, nên thay cái mới vào........ ổn định tâm lý cầm lái (có bệnh vái 9 phương mà)
mà cái đèn check engine cứ nổi, đi ức chế lắm

bvhadelpiero

Xe lăn
hic, GM nó bỏ hết than , lò xo..., xong dùng 502 dán lại cái hộp thông hơi
em nghĩ, nên thay cái mới vào........ ổn định tâm lý cầm lái (có bệnh vái 9 phương mà)
mà cái đèn check engine cứ nổi, đi ức chế lắm
túm lại là cóa mỗi cái việc đấy mà ông mèo không giúp j đc cụ thì nên cho ông ấy ít lobby đi, ông ấy là thèm khoản đới nhắm :))

Trạng thái
Thớt đang đóng