Chi hội [Lưu trữ]Các vấn đề liên quan đến sức khỏe, thẩm mỹ của ta và xung quanh ta :P

nikexpress

Xe tăng
Em hỏi nhỏ tý là lần đi đông nhất trên cdx mọi người nhét đc mấy người?

Cuối tuần sau, em có vụ đi QN mà k mượn, đổi đc xe 7 chỗ, nhà đông quá, 4 lớn (cả em), 3 nhỡ, 1 bé - liệu có nhét đc k nhỉ?
Em từng nhét 9 người nhớn, cả em lái, vào Forte rồi ah, đi vẫn bốc phết, có điều xe bạn em đi đằng sau bảo là mít xệ hết cả xuống

quangboy

Xe buýt
Vấn đề về điều hòa CDX nhờ các cụ tư vấn

Các cụ làm ơn cho nhà em hỏi một chút về điều hòa CDX nhé :
chả là em mới sắm được em CDX 2009 , máy móc rất êm . nếu không mở điều hòa thì ngồi trong xe không nghe thấy tiếng máy , tuy nhiên nó có tý vấn đề là khi bật điều hòa thì ngồi trong xe có tiếng ù ù + tiếng xè xè rất khó chịu .
còn vấn đề nữa là em cứ đi len 40km/h thì có tiếng u u kiểu như hỏng may ơ .

Tap_Lai_xe_hoi

Xe hơi
Em xin các cụ LPC tư vấn khi nào cần thay dầu hộp số

Chào các cụ, em lấy CDX 2009 của ông bác làm cùng cơ quan và cũng ở cạnh nhà em luôn đi đc 3,7 vạn rồi, xe luôn vận hành ở đk tốt, ko vận hành ở các đk khắc nghiệt như tắc đường hay gì đó để ảnh hưởng đến hộp số. Em có đọc một số bài viết về khi nào nên thay dầu hộp số, nếu xe vận hành ở đk khắc nghiệt nhiều thì thay sớm, còn không thì có thể thay muộn.
Theo em nghĩ thì xe em với đk vận hành như vậy thì nên thay ở tầm 8 đến 10 vạn? vì dầu CDX là dầu vĩnh cửu theo xe nếu mình thay quá sớm lại lợi bất cập hại. Em ko tiếc một vài củ nhưng vừa tốn tiền vừa ko tốt cho xe làm em hơi băn khoăn, mong các cụ nhiều kinh nghiệm trong hội LPC tư vấn giúp em, em cảm ơn các cụ.

sepbu

Xe điện
3,7 vạn thì chưa có gì phải lăn tăn...khoảng 5v thay cũng được
Nhưng có điều phải tìm hiểu phải thay dầu gì... Kg thì nhục lắm... Nhiều ông toi hộp số cũng chỉ nhầm loại dầu đấy...:D

Tap_Lai_xe_hoi

Xe hơi
3,7 vạn thì chưa có gì phải lăn tăn...khoảng 5v thay cũng được
Nhưng có điều phải tìm hiểu phải thay dầu gì... Kg thì nhục lắm... Nhiều ông toi hộp số cũng chỉ nhầm loại dầu đấy...:D
Dạ cảm ơn cụ, dầu thì chắc loại Dres VI gì mua của cụ Mr Oil là đc ạ, chắc tầm 8 hộp. Có lẽ đến 5 vạn em cũng sẽ tính :)

29A-637-86

Xe tải
Em không biết gì về xe nhưng rất may có bạn làm ở hãng có vấn đề gì là em lại alo nhờ chợ giúp.

vova83

Đi bộ
Thế lúc mới chạy, tăng ga có tiếng suối róc rách là code gì các cụ?
Cụ bị lỗi giống hệt em. Em mang ra các loại gara thì bị phán là do lỗi tắc ống dàn lạnh. Em cũng chưa có time và thóc để tháo ra sửa đc. Cụ mà kiểm tra bị bệnh gì thì báo lại cho em với nhé!

KM1090

Xe máy
Thank cụ chủ đã post. E đang định mua e này tìm được e mang vào hãng check phát biết ngay

mr.minh82

Xe đạp
Hỏi - Loại pin của chìa khóa Lacetti Max 2005

Chào các cụ, em hỏi nhờ các cụ tý, tình hình là em tháo viên pin trong cái chìa khóa ra để đi mua viên khác về tự thay cho em Lacetti Max 2005 của ông kụ, khốn nỗi rơi mất đâu rồi, cụ nào biết nó là loại gì thì nhắn giúp em với. Em cám ơn các cụ nhiều.
Không biết có phải là viên CR232 không hả các cụ?

KM1090

Xe máy
Cụ cứ mang ra hãng thay nó tư vấn rồi mình ra ngoài mua dầu thay là ngon

Hại Điện

Xe container
Xe em, CDX 2009, khi mới khởi động thì có tiếng gõ lóc cóc trong khoang máy phía tay trái - nhìn từ đầu xe khi mở nắp capô, vài phút sau khi kim nhiệt nhích lên thì hết.

Em có hỏi một chú thợ máy vườn, chú ý bảo do cái lỗ phun nhớt lên bộ phận gì đó (em hổng biết tên) nó hơi nhỏ nên lúc đầu chưa nóng máy thì nhớt chưa lên được => gõ. Chú ý bảo nếu sửa thì phải mở máy ra mà cái lỗi này không quan trọng nên chứ để thế mà đi, không sao cả. Nhiều xe cũng bị lỗi này.

Xe của các cụ có bị như em không ạ ? Cách xử lý ?

tks

Pioneervn

Xe hơi
Xe nhà em cũng 3v5 rồi, mang ra gara hỏi thì các bác bảo thay làm gì cho nó tốn xiền, 10v thay cũng chưa muộn! Theo em cái này cứ mang ra hãng mà làm thôi!

Pioneervn

Xe hơi
Vệ sinh lọc gió điều hoà cụ ơi, cần thiết thì thay luôn. Xe của em, cứ đến đầu hè là mang ra vệ sinh, nhiều khi thấy cả lá cây giẳt vào! Còn vụ u u thì em chưa thấy, chỉ động cơ có tiếng u u khi thốc ga thôi! Nếu như thế thì là đặc điểm riêng của CDX rồi!

GiannoV

Xe buýt
Cụ bị lỗi giống hệt em. Em mang ra các loại gara thì bị phán là do lỗi tắc ống dàn lạnh. Em cũng chưa có time và thóc để tháo ra sửa đc. Cụ mà kiểm tra bị bệnh gì thì báo lại cho em với nhé!
Em cũng hỏi ông anh. Ông ấy bảo do dàn lạnh, chẳng vấn đề gì nên em cứ để vậy.

leanhtuanhp

Xe hơi
Xe em là cdx 2010,đi đc 31k,gần đây ngồi trong xe e có thể thấy đc mùi ngoài đường sộc vào,mới đầu về quê chỗ người ta đốt rơm ngửi thoag thoảg,nhưg hôm qua đi qua đoạn kênh mương bẩn thì mùi thối sộc hẳn vào xe,làm e quay ra mắg oan vợ cả là đag ngồi xe điều hoà mà dám "xì hơi" :(( Các bác bắt bệnh hộ với (mà xe e để chế độ auto chứ ko lấy gió ngoài ạ,hay tại e bật cái cân bằg không khí (e ko nhớ rõ gọi là gì)...)
2 nữa là khoá điện hết pin,e tháo ra là pin panasonic CR2032 3V,hnay nhờ vợ cả đi mua thì vác về 1 cục Maxell Lithium CR2032 3V,nghĩa là chỉ khác hãng thôi.Nhưg vì e thấy nó ghi ngoài nhãn là dùng cho đồg hồ và máy tính thì cho vào khoá của mình đc ko ạ
Bác nào biết chỉ giúp e nhé @@ sẽ mời rượu các bác đầy đủ ạ

longlaotiensinh

Xe điện
Xe em là cdx 2010,đi đc 31k,gần đây ngồi trong xe e có thể thấy đc mùi ngoài đường sộc vào,mới đầu về quê chỗ người ta đốt rơm ngửi thoag thoảg,nhưg hôm qua đi qua đoạn kênh mương bẩn thì mùi thối sộc hẳn vào xe,làm e quay ra mắg oan vợ cả là đag ngồi xe điều hoà mà dám "xì hơi" :(( Các bác bắt bệnh hộ với (mà xe e để chế độ auto chứ ko lấy gió ngoài ạ,hay tại e bật cái cân bằg không khí (e ko nhớ rõ gọi là gì)...)
2 nữa là khoá điện hết pin,e tháo ra là pin panasonic CR2032 3V,hnay nhờ vợ cả đi mua thì vác về 1 cục Maxell Lithium CR2032 3V,nghĩa là chỉ khác hãng thôi.Nhưg vì e thấy nó ghi ngoài nhãn là dùng cho đồg hồ và máy tính thì cho vào khoá của mình đc ko ạ
Bác nào biết chỉ giúp e nhé @@ sẽ mời rượu các bác đầy đủ ạ
Cái thứ nhất thì tự cụ có câu trả lời rồi đấy, lấy gió trong nhé đừng nghe cái quảng cáo của bọn nó về chế độ thông minh này nọ.
Cái thứ 2 thì lắp vô tư nhé, đúng thông số là được

MsLove

Tháo bánh
Cái thứ nhất thì tự cụ có câu trả lời rồi đấy, lấy gió trong nhé đừng nghe cái quảng cáo của bọn nó về chế độ thông minh này nọ.
Cái thứ 2 thì lắp vô tư nhé, đúng thông số là được

Này này, chú tư vấn thế nà bỏ m ịa đấy, thay sai pin, hỏng cụ nó cả xe có ngày =))

leanhtuanhp

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi ngoài lề tí thế này ạ.Xe em chạy đến khi đồng hồ báo xăng còn chạy được khoảng 55km thì lên đèn vàng và cảnh báo Fill Fuel...E muốn hỏi là liệu có chạy đc tiếp đến ~55km như xe báo hay ko?E đag muốn thử test mức ăn xăg của xe.Xe em CDX 2010 ạ

Chỉnh sửa cuối: