Hải Phòng [Lưu trữ] Bản tin ATGT Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

jupiter17vn

Xe tải
vạch phân làn màu vàng đó là làn dành riêng cho xe 2 bánh cụ ạ, còn chuyện đèn đóm thì phải theo luật, đèn vàng là cụ phải dừng rồi trừ phi bánh trước cụ đã cán vạch, tức là cụ đã vào ngã tư trước khi đèn đỏ.
vâng e biết vạch vàng. Nhưng ý e muốn hỏi là ngoài vạch vàng trên đường Nguyễn Văn Linh và Nguyễn Bỉnh KHiêm thì còn vạch đứt mầu trắng của 2 làn xe chạy mới đc kẻ. Như vậy nếu ko tính làn trong cùng vạch vàng cho xe 2 bánh thì trên đường vẫn còn 2 làn cho xe ô tô thì sẽ ko có lỗi vượt phải nếu mà mình đi đúng tốc độ và có xi nhan chuyển làn đúng ko ah?

aq79

Xe container
vâng e biết vạch vàng. Nhưng ý e muốn hỏi là ngoài vạch vàng trên đường Nguyễn Văn Linh và Nguyễn Bỉnh KHiêm thì còn vạch đứt mầu trắng của 2 làn xe chạy mới đc kẻ. Như vậy nếu ko tính làn trong cùng vạch vàng cho xe 2 bánh thì trên đường vẫn còn 2 làn cho xe ô tô thì sẽ ko có lỗi vượt phải nếu mà mình đi đúng tốc độ và có xi nhan chuyển làn đúng ko ah?
tất nhiên ạ, như đã nói ở các bài trước dù có phân làn thì xe du lịch dưới 9 chỗ vẫn có thể chạy tất cả các làn cho xe 4 bánh cụ ạ, mỗi tội bọn xxx bẩn nên cứ phải mất thời gian cãi nhau, nếu cụ ko muốn mất time thì đành phải ... theo cái khổ của chúng nó.

Thần Tài

Xe điện
Cách đây 1 tiếng Cá vừa định thịt em ở Trạm soát vé Hp, QL5, chiều HN về
Vẫy em vào nói lỗi vượt phải, gọi bộ đàm ầm ĩ. Em vẫn trình bày đúng bài: tôi chuyển làn, các anh chứng minh được tôi không xi nhan thì tôi chịu phạt, còn không thì chả có kiểm tra guấy tờ gì cả. Bla bla một hồi rồi đường ai nấy đi.
Các cụ lưu ý nhé.

aq79

Xe container
Vẫy em vào nói lỗi vượt phải, gọi bộ đàm ầm ĩ. Em vẫn trình bày đúng bài: tôi chuyển làn, các anh chứng minh được tôi không xi nhan thì tôi chịu phạt, còn không thì chả có kiểm tra guấy tờ gì cả. Bla bla một hồi rồi đường ai nấy đi.
Các cụ lưu ý nhé.
có mất nhiều time ko cụ, e đang rảnh, để hôm nào e phi lên đấy trêu chúng nó tí.

goldsunhn

Xe buýt
cách phân làn như vậy là khá chuẩn đấy ạ, có điều bây giờ Vịt mình mới áp dụng thôi, làn trong cùng được kẻ vạch liền màu vàng là chỉ dành cho xe đạp và xe máy nếu tắc các cụ đừng dại mà chui vào đấy nhé.
Cụ aq cho em hỏi tí:
- Làn ngoài cùng là làn sát giải phân cách phải không ạ?
- Nếu chỉ có vạch phân làn chỉ hướng đi, không có biển chỉ phân làn thì mình có phải theo không ạ, trong trường hợp vạch phân làn chỉ hướng đi quá sát với ngã tư,mình không kịp chuyển làn thì sao?chẳng nhẽ buộc phả rẽ ạ?

goldsunhn

Xe buýt
Các cụ lưu ý nhé.
Hoan hô cụ,cụ giỏi quá, em chưa bị CSGT vịn lần nào nên không biết có ứng phó được không!

goldsunhn

Xe buýt
Tiện đây em cũng nhắc các cụ :
- cụ nào đi chiều từ ngã Kiến An đến ngã 3 Đa Phúc(xuống đường 353) nên cẩn thận lúc qua Đồng Tải, chỗ đoạn đường cong có phân làn vạch liền + biển giới hạn 40km. XXX đứng tần suất hơi cao 4/7 ngày trong tuần.
- Chiều đi về Kiến Thụy, qua chỗ công ty may Việt Hàn cũng có XXX thường xuyên bắn tốc độ 40km.

Thần Tài

Xe điện
có mất nhiều time ko cụ, e đang rảnh, để hôm nào e phi lên đấy trêu chúng nó tí.
Hôm qua em mất 5'
Hoan hô cụ,cụ giỏi quá, em chưa bị CSGT vịn lần nào nên không biết có ứng phó được không!
Cụ cứ bình tĩnh, tự tin. Để như vậy cần Đọc kỹ và nhớ các quy định xung quanh, thông tin có rất nhiều trên diễn đàn.
Thiết bị hỗ trợ: Cam hành trình, Ghi âm.
Không để các chú ấy rê mình theo kiểu của các chú ấy, trình bầy sự việc theo các căn cứ (Luật, Thông tư 27, Quy chế đường 5, Điều lệ báo hiệu đường bộ, .v.v).
Không to tiếng, cứ từ từ, nói nhỏ đủ nghe. VD: các chú ấy bảo "Anh cãi nhau với tôi à" - trả lời "Tôi không cãi nhau, tôi chỉ trình bày sự việc"; các chú "Anh bảo tôi sai à" - trả lời "Không, tôi chỉ xác định tôi đi đúng theo quy định, nếu anh nói tôi vi phạm thì anh chứng minh đi, tôi sẽ chịu phạt". Nói chung là không nên căng thẳng, gây ức chế cho cả mồi và cá, xác định mục tiêu là được việc mình thì vui vẻ chào nhau, còn cố tình muốn làm to chuyện thì mình cũng chiều thôi.
Quan trọng nhất là phải xác định mình đúng hoàn toàn hẵng chiến, nếu sai thì ký biên bản nhanh.

aq79

Xe container
Cụ aq cho em hỏi tí:
- Làn ngoài cùng là làn sát giải phân cách phải không ạ?
- Nếu chỉ có vạch phân làn chỉ hướng đi, không có biển chỉ phân làn thì mình có phải theo không ạ, trong trường hợp vạch phân làn chỉ hướng đi quá sát với ngã tư,mình không kịp chuyển làn thì sao?chẳng nhẽ buộc phả rẽ ạ?
biển chỉ dẫn hay vạch có tác dụng như nhau cụ ạ, nếu cụ ko kịp chuyển làn thì tốt nhất nên đi theo chỉ dẫn của làn đó, ở Hà Nội là hay bị vịn như thế lắm, e tin sắp đến HP mình thôi.
nhanh nhỉ, ko thì lại đứng lại lôi đt qua quay chơi.

Thần Tài

Xe điện
[video=youtube;eK8xCva2FwA]http://www.youtube.com/watch?v=eK8xCva2FwA&hd=1[/video]

[video=youtube;VvKxa3l2p58]http://www.youtube.com/watch?v=VvKxa3l2p58&hd=1[/video]

Tình huống của em đây.

aq79

Xe container
không có đoạn chởi nhau hả cụ ơi??

Thần Tài

Xe điện
không có đoạn chởi nhau hả cụ ơi??
Có làm sao đâu mà chưởi nhau, anh em lâu không gặp, hỏi han sức khỏe tý rồi đi, trời nắng bỏ bu, đứng lâu lại lên cơn thì toi.

cuong beo

Xe buýt
[video=youtube;eK8xCva2FwA]http://www.youtube.com/watch?v=eK8xCva2FwA&hd=1[/video]

[video=youtube;VvKxa3l2p58]http://www.youtube.com/watch?v=VvKxa3l2p58&hd=1[/video]

Tình huống của em đây.
thêm vài câu đối thoại giữa cụ và xxx đi ,ko có ghi âm thì diễn tả bằng văn viết vậy thế mới đầy đủ chứ:-?

cuong beo

Xe buýt
tổ công tác đăc biệt 119 hải phòng đã xuất hiện trên đường phố,thành phần tham gia và nhiệm vụ giống như 141 của hà thành nhưng khác 1 điểm là ko chốt tại 1 điểm và tuần tra trên các tuyến đường.cụ nào có tuýp sắt để thay lốp thì lựa lựa mà pháp minh ra chỗ cất đồ nhé kẻo lại rách việc:-?

Marlon Brando

Xe buýt
tổ công tác đăc biệt 119 hải phòng đã xuất hiện trên đường phố,thành phần tham gia và nhiệm vụ giống như 141 của hà thành nhưng khác 1 điểm là ko chốt tại 1 điểm và tuần tra trên các tuyến đường.cụ nào có tuýp sắt để thay lốp thì lựa lựa mà pháp minh ra chỗ cất đồ nhé kẻo lại rách việc:-?
Có mỗi 1 xxx GT đi cùng 1 chú CĐ lượn suốt ngày bắt mũ thôi chứ làm léo gì được mấy ông ngồi 4b đâu cụ.

cuong beo

Xe buýt
Có mỗi 1 xxx GT đi cùng 1 chú CĐ lượn suốt ngày bắt mũ thôi chứ làm léo gì được mấy ông ngồi 4b đâu cụ.
copy&paste mời cụ
“Tổ công tác đặc biệt 119” Công an Hải Phòng được thành lập theo Kế hoạch 119 của Giám đốc Công an thành phố Hải Phòng, gồm 3 lực lượng: Cảnh sát giao thông (PC67), Cảnh sát cơ động (PC65) và Cảnh sát hình sự (PC45), có nhiệm vụ kiểm tra, xử lý vi phạm trật tự an toàn giao thông (TTATGT), trật tự an toàn xã hội (TTATXH), trên địa bàn thành phố.

lox bui M3

Xe buýt
E là cứ xdd cho lành,chả đứa nào làm gì đc mềnh :)))

Trạng thái
Thớt đang đóng