Lưu số tel ở handphone vào PC/laptop

HaiBanh

Xe tải
Em thì dùng Nó kìa 6681 + Outlook, tự động đồng bộ hóa dữ liệu khi đưa em cắm điện thoại vào. Khi đi công tác vào laptop được qua sóng GPRS trên mobile, chỉ tội hơi lục tốn.
Bác nào cẩn thận thì in cái contact trong outlook ra là xong mà, việc gì phải ghi.
Hiện giờ vinaphone cũng đang quảng cáo cho dịch vụ datasafe ấy, hôm nọ cũng đọc bài của bác nào quảng cáo đưa dữ liệu cá nhân lên mạng, cũng hay đấy. Túm lại là nhiều cách lắm.

MaxFun

Đi bộ
Em dùng nokia S60, copy toàn bộ danh bạ vào thẻ nhớ rồi kết nối qua usb, copy sang là okla :21::21::21:

hanoien

Xe điện
Em cũng dùng O2 Neo`, cũng synchronize mà chưa biết cách load danh bạ ra laptop, bác chỉ giáo cho em cái.:102:

FeRAM

Xe điện
Hôm nọ, em transfer cái contact từ thằng Nokia 9500 sáng cái E90. Loằng ngoằng một lúc, chả hiểu sao, cả hai cái danh bạ trên cả hai con đều trắng phớ. Thế là đi tong hết gần 500 số. May em đã sao lưu khoảng hơn 200 số quan trọng vào SIM nên mới còn. Đến giờ, em cũng ko hiểu cái gì đã xảy ra, xảy ra như thế nào nữa, :21:

The Beatles

Xe buýt
ối giời, sáng mai ra cafe đê anh ơi, thích lưu kiểu gì cũng được :D
Bác này trả lời hay nhất, cái chính là phải biết máy của bác là loại gì, có cổng hồng ngoại không? có dây kết nối máy tính không? rồi bác cần lưu giữ những gì? số điện thoại hay cả email, cả lịch làm việc .v.v... Nếu cứ hỏi đi hỏi lại trên 4R thì chắc từ giờ đến tối mai vẫn chưa có được giải pháp khả thi nhất. Riêng em thấy đồng bộ con iPhone với PC là chuối nhất, chuối nguyên 1 buồng luôn
Chắc bác này làm ở cửa hàng điện thoại di động, em cứ đoán thế, nếu không phải thì bác bỏ qua.

blackcat

Xe máy
E thì thường dùng như thế này:
1, Đồng bộ với Outlook (bất kể là điện thoại gì: Nokia, Samsung, Sony, Blackberry)

2, Export ra 1 file có đuôi là : *.pst

Khi mất máy hoặc đổi máy chỉ cần Import file đó vào Outlook và đồng bộ. Chắc khoảng 3 fút

Kiamorning

Xe máy
Em dùng có O2 Mini, em update cái contact thường xuyên, được cái nào thì lưu PC 1 cái, quăng lên mạng 1 cái (đề phòng cái máy tính của em cũng mất cái file đấy)

Đối với cái máy Nokia em cũng làm thế, mất công tí nhưng có gì còn lại số, của em trong contact đã > 400 tên, mà có tên tới tận 15 mục gồm 7-8 số và các thứ linh tinh khác

(Em bị nó lấy trộm ĐT 1 lần trong SGN rồi nên cú vụ đấy lắm, mất hết số người quen)
Bác chỉ cách quăng lên mạng với. Quăng luôn vao mail à bác?(b)