[Funland] Lượt trận thứ 2 Vòng loại World Cup châu Á: Việt Nam quyết chiến Trung Quốc và Oman!

heocon0504

Xe tải
Cả một bầu trời khoảng cách đó bác.
Tôi đá bóng nhiều nên biết. Đợt trước đá giao hữu công ty với đội của QH. Tôi kèm chặt QH không cựa quậy được. Trình cậu này trong mắt tôi cũng thường thôi. Dĩ nhiên trận giao lưu chưa nói lên điều gì mà sân bóng lại nhỏ
Bác nghĩ tôi chém gió?
Bác biết tôi là ai mà nói thế? Biết tôi bác không dám nói thế đâu. Nói ra thì bảo chém nhưng ngày ấy tôi theo nghiệp bóng đá thì có hai khả năng. Khả năng một các bác tung hô tôi lên mây xanh, khả năng hai là đập tivi crt.
Tôi nói cú sút ở Thường Châu tôi dạy QH bác có tin không? Dĩ nhiên là đé0 tin cũng như trước trận đấu tôi khẳng định VN thua sml TQ.
Cụ là ai thế
Chả có lẽ...
Còn QH em thấy nhiều trận đá tròn vai . Báo chí tung hô lên 9 tầng mây.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Hôm qua em ngủ quên mất , ko biết tình hình này em có xí được chức đường chủ cái bang ko các cụ nhỉ. =))

congngo

Xe điện
Việt nam sẽ thắng Nhật trên sân nhà, hòa trên sân khách, thắng Oman cả hai lượt, thắng TQ sân nhà, hòa Úc sân khách và hòa Arap sân nhà đứng thứ ba bảng, sau đó thắng lượt play of để đi WC.

barca_vd

Xe hơi
Gelexia riverside, Yên Sở, Hoàng Mai, Hà Nội
Không phải tra gì đến mấy trận thua các giải trước, khác cụ nhé vì ta đang tranh luận việc cụ thấy tự hào sau trận thua vừa giờ còn em thì không.

Em khẳng định một điều chắc chắn là không thể Tự hào sau 3 trận thua, đặc biệt là sau trận vừa thua TQ.

Cụ có thể ca ngợi tinh thần của cầu thủ, nhưng nói tự hào sau khi thua liên tục 3 trận chính là hạ thấp phẩm giá của mình.

Cụ nghĩ thế nào nếu TQ nó nói “ Bọn kia tự hào sau khi thua TQ” ?
Mời cụ xem lại các còm của em xem có câu nào em bảo rằng em tự hào vì thua không :D Đừng nhét chữ vào mồm em :D. Em quote lại cụ đến 5-7 lần để bảo cụ rằng cái nên tự hào là việc mình đang đá vòng loại thứ 3 trong khi thái, mã, … ở nhà chăn vịt hết, nên tự hào vì lứa này của mình đã đi xa hơn tất cả các thế hệ đàn anh. Chả hiểu cụ văn chương lai láng kiểu gì mà đến đọc hiểu cơ bản cụ cũng chưa tròn thế ạ ?

khanhpt4

Xe tăng
Bàn thua thứ 3 Hồng Duy còn trên sân nữa đâu mà tại Hồng Duy
Công nhận. Bàn thứ 3 đậm nét lỗi của Hồng Duy luôn, do em nó đã rời sân.
Vớ vẩn, bàn đầu tiên TD nó húng xông lên tranh chấp khi yếu thế mới hổng trung lộ. Hai bàn còn lại treo bóng vào vòng cấm thì lỗi theo người của TB chứ HD cái gì.
Vâng, thế thì em sửa thành do không có ai hỗ trợ trung vệ kèm cặp Wu Lei và bọc lót vậy. Cảm ơn các Cụ..

TONGIA

Xe lừa
Bác chơi ottofun lâu rồi mà nhận thức chưa ngang mặt đất. Mỗi người có tiêu chí về tự hào riêng, không thể áp đặt.
Thua vẫn có thể tự hào chứ thua không có nghĩa là thất bại.
VN mà thua Brazin 0-1 cũng là thành công.
VN thua TQ về đẳng cấp, đá trận nào thua trận ấy mà có 2 bàn gỡ là cũng ổn.
Nhưng ảo tưởng thắng được TQ mới nực cười khi đội bạn hơn tuyển VN toàn diện từ thể lực, kỹ chiến thuật và tinh thần…
Cụ cũng đi vào lối tranh luận như cụ trên với việc trước khi đi vào phản bác quan điểm - cứ phải đưa ra một cua công kích cá nhân trước.

Ngoài chuyện “ tự hào “
Em cũng không đồng tình với quan điểm cho rằng “ tinh thần “ ĐTVN kém TQ của cụ.
Nói thế là thêm một lần hạ thấp ĐTVN
Các em các cháu có tinh thần rất kiên cường trong từng trận khi phải đấu với những đối thủ được cho là mạnh hơn

vandatAT

Xe container
Vừa vào trận 2 ông BLV cho câu bảo đội hình TQ toàn người già và bên kia sườn dốc sự nghiệp, nó đá thắng cho chả khác gì tự vả vào mõm. Xem bóng đá cứ phải nghe bình luận linh ta linh tinh nản voãi, rồi thì cuối trận toàn nói về WC 4 năm sau, ặc ặc
2 ông blv già, lỗi thời, lạc hậu thì có

hoangdang2002

Xe tăng
VN thua trận là lại có vô số hlv tài năng xuất hiện khắp nơi trên các mạng xã hội.

Cái cách cư xử khi gặp thất bại của dân ta, nghĩ nó chán !
Thực ra ng ta cũng nói đúng mà bác! Ông Park cũng đã nhận ra sai lầm của mình! E nghĩ tới đây ông phải cải tổ lại nhân sự và cách chơi mới hơn!

nhuataiche

Xe container
Thực ra ng ta cũng nói đúng mà bác! Ông Park cũng đã nhận ra sai lầm của mình! E nghĩ tới đây ông phải cải tổ lại nhân sự và cách chơi mới hơn!
Đây là vòng loại thứ 3 bác ạ, là nơi VN chưa từng đặt chân tới. Ông Park sai lầm thì đúng rồi, nhưng chê thì dễ, đưa ra ý kiến hay thì khó. Mà dân ta thì chỉ thích làm việc dễ !

TONGIA

Xe lừa
Mời cụ xem lại các còm của em xem có câu nào em bảo rằng em tự hào vì thua không :D Đừng nhét chữ vào mồm em :D. Em quote lại cụ đến 5-7 lần để bảo cụ rằng cái nên tự hào là việc mình đang đá vòng loại thứ 3 trong khi thái, mã, … ở nhà chăn vịt hết, nên tự hào vì lứa này của mình đã đi xa hơn tất cả các thế hệ đàn anh. Chả hiểu cụ văn chương lai láng kiểu gì mà đến đọc hiểu cơ bản cụ cũng chưa tròn thế ạ ?
Hình như
Ngoài chuyện giỏi chửi người.
Cụ còn giỏi cả môn nói trước quên sau nữa.

hoangdang2002

Xe tăng
Công nhận bọn Tàu nó đọc trận đấu hay. Sau quả TB để lọt quả đánh đầu trượt, là nó khai thác đúng điểm yếu mình luôn. Tiền vệ mình sau quả đó, cũng không có ai đánh chặn, ngăn nó rót các quả bóng sau đó.
Hai quả vào sau của mình, lỗi tiền vệ không ít hơn lỗi hậu vệ.
Thanh Bình non quá cụ ơi! Toàn bị tiền đạo luồn sau lưng! E nghĩ lỗi này là lỗi cơ bản của THanh Bình, đã mắc đi mắc lại nhiều lần! E nhớ trận Viettel đá với Jongbok Huyndai tại Thái Lan vừa rồi, Thanh Bình mắc lỗi tương tự bàn thua duy nhất cuối trận của Viettel

emdeplam

Xe tăng
VN đã hoàn thành 3/10 trận thua. Còn 5 trận nữa thôi là ta bằng Thái Lan rồi. Cố lên. Trận này Mr Pác quá cẩn thận, thua xứng đáng.

thangmh

Xe tăng
VN thua trận là lại có vô số hlv tài năng xuất hiện khắp nơi trên các mạng xã hội.

Đâu chả thế, cụ có nhớ bọn Anh nhợn tẩn CĐV Ý không? Còn online chúng nó chả chửi thằng cha cửa nam suốt

nhuataiche

Xe container
Thanh Bình non quá cụ ơi! Toàn bị tiền đạo luồn sau lưng! E nghĩ lỗi này là lỗi cơ bản của THanh Bình, đã mắc đi mắc lại nhiều lần! E nhớ trận Viettel đá với Jongbok Huyndai tại Thái Lan vừa rồi, Thanh Bình mắc lỗi tương tự bàn thua duy nhất cuối trận của Viettel
Đúng là TB non thật, ko đọc được tình huống, toàn dùng sức.

khanhpt4

Xe tăng
Cụ này chắc không xem, hoặc chả hiểu gì bđ, Hồng Duy có lỗi trong bàn thua đầu ok, hai bàn sau đổ lỗi cho nó sao được;
Vâng, tuổi trẻ chưa trải sự đời , chê người khác để tỏ ra mình hiểu biết; hoặc không giải tỏa được ngoài đời nên lên mạng phán hòng giải tỏa bực bội, phỏng Cụ?

a_cheng

Xe điện

Lối đá hôm qua của đội thực sự là không ổn cụ ạ. Hôm qua, lần đầu tiên từ khi cụ Park lên, em thấy lại cảm giác ức chế khi hàng hậu vệ không đáng tin cậy, công làm thủ phá. Hai bàn thua sau có dấu ấn rất rõ của việc hàng thủ tệ hại thế nào, mặc dù hiệp 1 đá vẫn rất chắc. Hôm qua cụ Park cũng thừa nhận luôn sai lầm trong việc thay TB rồi. Mong rằng cụ sẽ rút ra kinh nghiệm sâu sắc, mong những nhân tố chủ chốt của chúng ta sớm bình phục chấn thương để làm lại vào ngày mùng 1 tết.

Rong Ruổi

Xe container
Kiểu thua này thấy khoa nuốt quá. Cay như ăn lẩu thái