[Funland] Lượt trận thứ 2 Vòng loại World Cup châu Á: Việt Nam quyết chiến Trung Quốc và Oman!

BVTL

Xe điện
Người OF
Trận này em hy vọng đội tuyển có 1 điểm để vực lại tinh thần cho cộng đồng mạng. Đá với đối thủ trên cơ và phải làm khách trên sân có cổ động viên em thấy như vậy là hợp lý nhất.

thngaylangthang

Xe ngựa
Tiếp lời các cụ
Trận gặp Oman em nghĩ ông Park nên thay đổi đội hình xuất phát, đội hình cũ dùng nhiều lần, đối thủ soi hết rồi
- Trung vệ nên đưa Đình Trọng vào
- Văn Thanh cánh trái, Hồng Duy cánh phải
- Cặp tiền vệ trung tâm là Hoàng Đức + Đức Huy
- Công Phượng và Văn Toàn đá từ đầu

Các cầu thủ Hồ Tấn Tài, Tuấn Anh, Xuân Trường Tiến Linh, Văn Đức vào sân ở hiệp 2 tùy thời điểm và diễn biến của trận đấu
Anh đổi nghề đi ạ

Anh đổi nghề đi ạ
Đổi gì em
Chẳng qua lực lượng của mình vốn chỉ có thế,giờ chỉ đảo một số vị trí đá chính không hiệu quả như Văn Đức thay bằng Công Phượng, có Công Phương có 2 cầu thủ Oman ko dám lao lên tấn công

Tuấn Anh không đủ thể lực chơi cả trận thì cất đi cho tiền vệ phòng ngự Đức Huy vào để đánh chặn từ xa, tăng cường cho hàng thủ, vì gần đây sơ đồ 5-3-2 và 5-4-1 của mình bị khai thác điểm yếu giữa cầu thủ chạy cánh và trung vệ. Tuấn Anh có thiên hướng tấn công, có kỹ thuật tốt, tùy theo diễn trong hiệp 2 đưa vào tăng cường hàng công

Tương tự, Tiến Linh quá nổi bật ở đội VN, bị soi kỹ nên sẽ sẽ bị các hậu vệ và tiền vệ phòng ngự đội bạn bắt chặt thì đưa Văn Toàn vào. Toàn nhanh và phối hợp ăn ý với Phượng nên cặp này sẽ làm khổ hàng phòng ngự Oman. Tiến Linh khỏe khoắn vào sân trong hiệp 2 cũng là phương án tốt

Tóm lại với nhân sự như vậy, đội hình mạnh nhất của ta đã bị các đối thủ soi kỹ rồi, đội hình này đá thua tới 4 trận thì bây giờ phải đảo đi, tạo đột biến chứ cứ vậy mà đá thì lại thua thôi

cocsku

Xe cút kít
Ko xơi đc nhưng cũng ko dễ buông chứ cụ, tử thủ lấy 1đ vẫn nằm trong cơ hội của chúng ta. Oman đã thắng Nhật thì chuyện gì cũng có thể xảy ra trong bóng đá. MU còn thua Young Boys nữa là. Nếu chúng ta bình tĩnh thủ chắc H1, H2 đợi đội bạn sơ hở là phản công, một vài tình huống xuống cánh của Văn Toàn hay Công Phượng mà bị phạm lỗi rồi ăn thẻ là ngon. Hay kiếm quả đá phạt trực tiếp... quả bóng tròn mà, cứ luôn hi vọng vào các em.
Từ trận này trở đi mà thắng hết thì có vào được WC không cụ?

Venetta

Xe điện
Đổi gì em
Chẳng qua lực lượng của mình vốn chỉ có thế,giờ chỉ đảo một số vị trí đá chính không hiệu quả như Văn Đức thay bằng Công Phượng, có Công Phương có 2 cầu thủ Oman ko dám lao lên tấn công

Tuấn Anh không đủ thể lực chơi cả trận thì cất đi cho tiền vệ phòng ngự Đức Huy vào để đánh chặn từ xa, tăng cường cho hàng thủ, vì gần đây sơ đồ 5-3-2 và 5-4-1 của mình bị khai thác điểm yếu giữa cầu thủ chạy cánh và trung vệ. Tuấn Anh có thiên hướng tấn công, có kỹ thuật tốt, tùy theo diễn trong hiệp 2 đưa vào tăng cường hàng công

Tương tự, Tiến Linh quá nổi bật ở đội VN, bị soi kỹ nên sẽ sẽ bị các hậu vệ và tiền vệ phòng ngự đội bạn bắt chặt thì đưa Văn Toàn vào. Toàn nhanh và phối hợp ăn ý với Phượng nên cặp này sẽ làm khổ hàng phòng ngự Oman. Tiến Linh khỏe khoắn vào sân trong hiệp 2 cũng là phương án tốt

Tóm lại với nhân sự như vậy, đội hình mạnh nhất của ta đã bị các đối thủ soi kỹ rồi, đội hình này đá thua tới 4 trận thì bây giờ phải đảo đi, tạo đột biến chứ cứ vậy mà đá thì lại thua thôi
Thế thì cụ cho Quang Hải dự bị luôn cho mạnh mẽ, Quang Hải càng bị soi kỹ hơn những cầu thủ khác.

Chưa kể em chưa hiểu tại sao cụ lại nghĩ rằng Tuấn Anh có thiên hướng tấn công. Cả mấy trận rồi, em thấy Tuấn Anh chuyền ngang với chuyền về là chính.

Thế thì cụ cho Quang Hải dự bị luôn cho mạnh mẽ, Quang Hải càng bị soi kỹ hơn những cầu thủ khác.

Chưa kể em chưa hiểu tại sao cụ lại nghĩ rằng Tuấn Anh có thiên hướng tấn công. Cả mấy trận rồi, em thấy Tuấn Anh chuyền ngang với chuyền về là chính.
Vấn đề là ai thay được Quang Hải ?
Tuấn Anh ban đầu là tiền vệ tấn công đấy cụ

Từ trận này trở đi mà thắng hết thì có vào được WC không cụ?
Thắng hết các trận là điều không tưởng, nhưng có thắng hết thì cũng chỉ ở vị trí thứ 3 của bảng, nghĩa là còn phải vượt qua đội hạng 3 bảng bên kia và 1 đội ở Nam Mỹ nữa mới vào được WC

Venetta

Xe điện
Vấn đề là ai thay được Quang Hải ?
Tuấn Anh ban đầu là tiền vệ tấn công đấy cụ
Cụ đã định đổi mới thì triệt để đi, cho Công Phượng thay Quang Hải, Đức Chinh hoặc Tuấn Hải thay Tiến Linh =))

Còn Tuấn Anh, có thể ngày xưa em nó là tiền vệ tấn công. Nhưng nhìn bản đồ chuyền bóng trận vừa rồi, thì em chịu, chả biết tấn công kiểu gì với Tuấn Anh, khi mà cả trận em nó có 2 đường chuyền thành công (màu xanh) là về phía khung thành của đội bạn.

Cụ đã định đổi mới thì triệt để đi, cho Công Phượng thay Quang Hải, Đức Chinh hoặc Tuấn Hải thay Tiến Linh =))

Còn Tuấn Anh, có thể ngày xưa em nó là tiền vệ tấn công. Nhưng nhìn bản đồ chuyền bóng trận vừa rồi, thì em chịu, chả biết tấn công kiểu gì với Tuấn Anh, khi mà cả trận em nó có 2 đường chuyền thành công (màu xanh) là về phía khung thành của đội bạn.

Cụ chỉ xem đường chuyền để đánh giá cầu thủ là công hay thủ thì em chịu rồi

Chauthanh11

Xe điện
Cụ chỉ xem đường chuyền để đánh giá cầu thủ là công hay thủ thì em chịu rồi
Thú thật em cũng chưa thấy Tuấn Anh hay ở điểm gì ?
Em thấy cậu này có phần làm chậm nhịp của đội .

Thế trận phòng ngự phản công thì cần 1 cầu thủ chắc chắn và có những đường chuyền đột biến , khả năng thoát Pressing tốt . Tuấn Anh có lẽ chỉ hợp khi VN đá với những đội dưới cơ .

Cụ có thấy tiền vệ tấn công nào chuyền về nhiều như thế không ạ?
Thưa cụ, nếu chỉ nhìn vào một trận đấu mà đánh giá một cầu thủ thì vốn dĩ nó không đúng
Mà trận đấu ấy các cầu thủ được phân công đá ở vị trí nào, phối hợp với đồng đội ra sao, ngoài ra sự di chuyển của các đồng đội thế nào cũng ảnh hưởng đến đường chuyền.

Cụ cứ nhất quyết căn cứ các đường chuyền của Tuấn Anh trong 1 trận đấu để đánh giá cầu thủ và phản bác quan điểm của em thì em chẳng thể giải thích được nữa.

Thú thật em cũng chưa thấy Tuấn Anh hay ở điểm gì ?
Em thấy cậu này có phần làm chậm nhịp của đội .

Thế trận phòng ngự phản công thì cần 1 cầu thủ chắc chắn và có những đường chuyền đột biến , khả năng thoát Pressing tốt . Tuấn Anh có lẽ chỉ hợp khi VN đá với những đội dưới cơ .
Tuấn Anh thoát pressing tốt mà cụ, nhưng điều đó chưa đủ vì Tuấn Anh rất yếu về thể lực.
Có vậy em mới nói Tuấn Anh ko nên đá ở đội hình xuất phát, tùy tình huống cụ thể trên sân mà có thể vào ở hiệp 2

Chauthanh11

Xe điện
Tuấn Anh thoát pressing tốt mà cụ, nhưng điều đó chưa đủ vì Tuấn Anh rất yếu về thể lực.
Có vậy em mới nói Tuấn Anh ko nên đá ở đội hình xuất phát, tùy tình huống cụ thể trên sân mà có thể vào ở hiệp 2
Tuấn Anh em thấy trận nào đá cũng vậy , không có tính đột biến , lối chơi có phần lắt nhắt , gần như không có đường chuyền dài nào bao giờ cả .
Theo em thì nên để TA dự bị , đội tuyển cần 1 tv có sức chiến đấu hơn ở vị trí đấy .

Tuấn Anh em thấy trận nào đá cũng vậy , không có tính đột biến , lối chơi có phần lắt nhắt , gần như không có đường chuyền dài nào bao giờ cả .
Theo em thì nên để TA dự bị , đội tuyển cần 1 tv có sức chiến đấu hơn ở vị trí đấy .
Đúng rồi cụ
Trận với Úc, Đức Huy vào thì thế trận của VN tốt hơn hẳn
Điểm yếu của sơ đồ mà VN đang sử dụng là khoảng trống giữa cầu thủ đá cánh và trung vệ, rất cần có tiền vệ phòng ngự lấp khoảng trống đó.

Khi còn Hùng Dũng khoảng trống này ở tuyển VN đc lấp khá tốt do Dũng cơ động nhiều, đánh chặn tốt.
Tuấn Anh đá cặp Hoàng Đức ở vị trí tiền vệ Trung tâm thì điểm yếu không chỉ Úc mà ngay cả Trung Quốc cũng khai thác triệt để. 2/3 bàn thua của VN ở trận gặp TQ là ở vị trí này

D nâu

Xe điện
Vậy cụ dựa vào đâu để nói Việt Nam thua 0-5
Dựa vào phong độ của các cầu thủ mà cụ đề xuất. Khả năng săn bàn chưa có từ vòng 2 và vòng 3 và thể lực thể hình kém hơn. Đội hình ra sân như 02 trận với Úc và A rập trước vẫn ổn. Chỉ mỗi cánh trái Hồng Duy khẳ năng tranh chấp tì đè không được các cầu thủ khác luôn phải hỗ trợ cho bạn ấy và Tuấn Anh thể lực hơi yếu. Còn thua Trung Quốc là Thua về chiến thuật và cách chơi mà ban huấn luyện luyện yêu cầu từ đầu. Em viết rõ từ đầu rồi cụ đọc lại bài em viết em chút nhé , em không muốn nhắc lại nhiều ? Việc sai chỉ nên nói tí nói nhiều mất hay cụ ạ! Thôi em đã nói tất cả những điều biết em xin stop.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Em nghĩ cho dù BHL chọn phương án nào thì vẫn phải ưu tiên cho phòng ngự (bao gồm hàng thủ, các tiền vệ có khả năng đánh chặn và kể cả thủ môn). Trận này chắc chắn Oman sẽ chơi tổng lực, tấn công từ mọi hướng, mọi tuyến. Nếu ta không bọc lọt tốt, có chiến thuật phòng ngự hiệu quả và thủng lưới sớm thì rất có khả năng vỡ trận!:(
Em hơi bi quan nhưng thực sự là rất khó cho đội ta trong thời điểm này! #:-s

BVTL

Xe điện
Người OF
21:00 tối nay cổ vũ các em U22. Thanh Bình đá trung vệ.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
21:00 tối nay cổ vũ các em U22. Thanh Bình đá trung vệ.
Em cũng hy vọng Thanh Bình sẽ vượt qua những áp lực qua lớn đối với 1 cầu thủ tuổi 20 từ trận trước và Bình sẽ có trận đấu tròn vai!

ANTV

Xe hơi
Cảm giác đá với các đội tây á mình có cửa hơn. Hy vọng là có kết quả tốt của mình với oman