[CCCĐ] Lướt Quảng Bình - Huế - Đà Nẵng với chi phí cực kỳ tiết kiệm ...

BINH MINH 07

Xe điện
Rất cám ơn cụ tư vấn cho e, em tính xe 7c ghế trên 3 người lớn. e lái, bà cả ngồi bên là 5 người lớn ngồi trên cả, ghế sau em làm đệm hơi cho 3 bé ngủ, nghỉ, chơi, trên nóc em có 2 va li to cho cả nhà là ok. Còn đi chơi nhiều do nhà em ham hố, cả nhà cách đây 2 năm chạy xuyên từ Phú Quốc - Hà Tiên - Cà Mau - Bạc Liêu - Sóc trăng - Cần Thơ - TP HCm cũng vào tháng 8 năm 2015 rồi nên e tin mấy nhóc nhà e cân tốt, hihi, vì chẳng mấy khi đi dọc miền trung nên muốn thăm thú chú hết
Mình có ý cò thế này, do di chuyển nhiều và nhiều nơi nên ngoài hai cái vali to ra, cụ chủ làm mấy cái túi sách (balo) quần áo cho một ngày di chuyển và tắm táp ạ. Kinh nghiệm của em đi xa mà di chuyển nhiều khách sạn là em chỉ chuyển đồ mặc ngày hôm đó lên khách sạn thôi ạ, ngày hôm sau lại làm một túi (balo) đủ dùng trong ngày hôm sau ạ.
Chúc gia đình cụ chủ có chuyến đi vui vẻ và an toàn !

diepnh81

Xe tăng
Mình có ý cò thế này, do di chuyển nhiều và nhiều nơi nên ngoài hai cái vali to ra, cụ chủ làm mấy cái túi sách (balo) quần áo cho một ngày di chuyển và tắm táp ạ. Kinh nghiệm của em đi xa mà di chuyển nhiều khách sạn là em chỉ chuyển đồ mặc ngày hôm đó lên khách sạn thôi ạ, ngày hôm sau lại làm một túi (balo) đủ dùng trong ngày hôm sau ạ.
Cụ nói chuẩn quá, thank cụ liền

Mình có ý cò thế này, do di chuyển nhiều và nhiều nơi nên ngoài hai cái vali
to ra, cụ chủ làm mấy cái túi sách (balo) quần áo cho một ngày di chuyển và tắm táp ạ. Kinh nghiệm của em đi xa mà di chuyển nhiều khách sạn là em chỉ chuyển đồ mặc ngày hôm đó lên khách sạn thôi ạ, ngày hôm sau lại làm một túi (balo) đủ dùng trong ngày hôm sau ạ.
chính xác cụ nhỉ. bớt đc rất nhiều thời gian và cả sức nữa. Nhà em tính sạch tắm xong giặt luôn phơi điều hoà. Sáng ra ok luôn

em cũng đang có dự định đi huế- nha trang - đà lạt mà không biết đến đó
thăm thú chỗ nào? cụ tư vấn cho e với?
còn tuỳ thuộc time của gia đình. Em lấy vd ở Huế rất nhiều điểm thăm quan. Lên chọn cái phổ biến như Cố đô chùa Thiên Mụ và 1 lăng mộ gần nhất. Chứ cứ thăm mộ các ông vua truyền Nguyễn thì mất time mà thời tiết này đang rất nóng.

Nha Trang thì cứ loanh quanh biển tắm bùn còn tháp thì trên đuờng đi Đà Lạt có tháp đôi ngay AH1 vừa gần lại chưa thu vé.

Đà Lạt thì cù lần langbiang ga xe lửa chùa ve chai ... tối loanh quanh chợ đêm nhậu ngói nướng và chiều thì ốc cuốn thịt băm. Trưa cơm gà hoặc sườn nướng.

Mỗi chỗ đừng lên đi hết để có cớ còn quay trở lại

susu

Xe điện
Đúng bài nhà em ạ.

tunganhred

Xe đạp
Chúc gia đình cụ mạnh khoẻ, tiếp tục có những cung đường tiếp theo