[Funland] Lương thưởng của nhân viên bán xăng petrolimex ổn áp k các bác

kogenzo

Xe buýt
cây xăng petrolimex của nhà nước có làm đc k cụ :D
Nhà nước hay tư thì vẫn giống nhau thôi. Về nguyên tắc cụ xuất hàng là xuất hóa đơn, nhưng có nhiều người vội ko kịp lấy hoặc ít quá không lấy hóa đơn. Trong tay cụ có sẵn 1 list mấy khách hàng rồi, cuối ngày cụ xuất hóa đơn cho họ sao cho khớp hoặc gần khớp với số hàng cụ bán trong ngày là OK thôi.

LinhTai92

Xe đạp
Cây petrolimex của NN thì toàn con cháu trong ngành hoặc quan hệ ngoại giao cả đấy, ko phải ai cũng đứng bán đc đâu, sống tốt, cây tư nhân thì ko bàn.
e đang tính xin vào cây của NN đây cụ, nghe cụ bảo sống tốt thì e mừng rồi, covid thế này mong có việc ổn định nuôi vợ con thôi

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Nhà nước hay tư thì vẫn giống nhau thôi. Về nguyên tắc cụ xuất hàng là xuất hóa đơn, nhưng có nhiều người vội ko kịp lấy hoặc ít quá không lấy hóa đơn. Trong tay cụ có sẵn 1 list mấy khách hàng rồi, cuối ngày cụ xuất hóa đơn cho họ sao cho khớp hoặc gần khớp với số hàng cụ bán trong ngày là OK thôi.
Chủ yếu xe máy không lấy hóa đơn cụ à.

kogenzo

Xe buýt
Chủ yếu xe máy không lấy hóa đơn cụ à.
Hóa đơn xăng ko ăn thua cụ ạ, nhưng vẫn kiếm được tí. Phần còn lại chủ yếu là hóa đơn dầu, thường xe con hoặc xe tải lái xe vội không lấy được, cái này giá cao hơn và nhiều người cần hơn (do hiếm) :)

Langthang_Mercedes

Xe container
em đang tính xin đi bán xăng dầu bên petrolimex là của nhà nước đó, thì không rõ lương thưởng có ổn không, vì làm cũng hơi độc hại nên nếu lương lậu ổn em sẽ làm ạ, mong các cụ các bác tư vấn giúp e với
Con nhà lính lại tính nhà quan thì thôi đừng xin nữa, chỗ này vào chính thức cũng không dễ, dân trong nghề gọi là bóp cò chuyên nghiệp.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
em đang tính xin đi bán xăng dầu bên petrolimex là của nhà nước đó, thì không rõ lương thưởng có ổn không, vì làm cũng hơi độc hại nên nếu lương lậu ổn em sẽ làm ạ, mong các cụ các bác tư vấn giúp e với
Nếu có đi làm, Cụ nhớ đừng bán xăng cho phụ nữ :D

Langthang_Mercedes

Xe container
Hóa đơn xăng ko ăn thua cụ ạ, nhưng vẫn kiếm được tí. Phần còn lại chủ yếu là hóa đơn dầu, thường xe con hoặc xe tải lái xe vội không lấy được, cái này giá cao hơn và nhiều người cần hơn (do hiếm) :)
Vấn đề là chủ thớt chuyên bóp cò thì không có cửa rớ tới tờ hóa đơn mà tính, cái này của thằng Cửa Hàng Trưởng hoặc thằng Chủ Cây Xăng. Ngay cả mánh mung cũng không tới lượt cụ Thớt, có chăng nó cho mấy đồng hút thuốc vặt để khỏi buồn thôi`.

LinhTai92

Xe đạp
Con nhà lính lại tính nhà quan thì thôi đừng xin nữa, chỗ này vào chính thức cũng không dễ, dân trong nghề gọi là bóp cò chuyên nghiệp.
e có tính nhà quan đâu cụ. chỉ là hỏi để cân nhắc thôi mà. còn vào được hay k thì tính tiếp thôi

LinhTai92

Xe đạp
Vấn đề là chủ thớt chuyên bóp cò thì không có cửa rớ tới tờ hóa đơn mà tính, cái này của thằng Cửa Hàng Trưởng hoặc thằng Chủ Cây Xăng. Ngay cả mánh mung cũng không tới lượt cụ Thớt, có chăng nó cho mấy đồng hút thuốc vặt để khỏi buồn thôi`.
covid hoành hành thế này vào làm đc là ổn rồi cụ, còn chuyện khác tính sau :D

Langthang_Mercedes

Xe container
e có tính nhà quan đâu cụ. chỉ là hỏi để cân nhắc thôi mà. còn vào được hay k thì tính tiếp thôi
Việc này không cần trình độ nên khó xin vì quan chức xin cho con cháu xa nhiều, chắc chắn không quen biết mạnh thì phải mất khá tiền, tốt nhất cụ hỏi kỹ vào và hỏi trực tiếp cho nó nhanh.

LinhTai92

Xe đạp
Việc này không cần trình độ nên khó xin vì quan chức xin cho con cháu xa nhiều, chắc chắn không quen biết mạnh thì phải mất khá tiền, tốt nhất cụ hỏi kỹ vào và hỏi trực tiếp cho nó nhanh.
e cảm ơn cụ đã tư vấn ạ

Doremon88

Đi bộ
Làm Petrolimex ổn không Bác. Em đang làm hs xin bán xăng?
Xin Bác cho ít thông tin về thu nhập
e đang tính xin vào cây của NN đây cụ, nghe cụ bảo sống tốt thì e mừng rồi, covid thế này mong có việc ổn định nuôi vợ con thôi
Thu nhập ổn không bác???

Doremon88

Đi bộ
Em chào cccm (
Có cụ nào làm petro thì tốt). Em đang tính nghỉ lx để vào làm nv bán xăng petrolimex. Xin hỏi Lương Thưởng ổn không ạ. ( khoảng bao xèng/ tháng ạ )

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ghé thăm nhà thầy giáo dạy môn Hoá lớp 12. Pha ấm chè rồi hai thầy trò bàn về cách thức bồn xăng nó hoạt động thế nào. Sau buổi gặp, cụ chạy xe nộp CV vội luôn í chứ. Kkkk

Vietex

Xe điện
Ngoài lề chút. Có bác nào hay đổ xăng ở cây xăng Petrolimex Đan Phượng không? Có 1 em gái xinh lắm. Da mặt trắng, da tay trắng, mặt gọn, đeo nhiều khuyên tai. Tiếc là lúc nào em ấy cũng đeo khẩu trang.

GTSpeed

Xe tăng
Lương cứng tầm 6-7 triệu tuỳ cấp bậc+Phụ cấp độc hại + " doanh thu cửa hàng"
Bác vào các cây ngon như bác cổ, hàng bún, xã đàn thì oke
O a e làm cây láng, vk làm cây ngã 4 sở, e cựu petro đây:))

Doremon88

Đi bộ
Lương cứng tầm 6-7 triệu tuỳ cấp bậc+Phụ cấp độc hại + " doanh thu cửa hàng"
Bác vào các cây ngon như bác cổ, hàng bún, xã đàn thì oke
O a e làm cây láng, vk làm cây ngã 4 sở, e cựu petro đây:))
Lương thì biết thế rồi. Thưởng quý. Năm. Hiệu suất như nào bác.

30xx1631

Xe điện
Lương thì ổn , hàng năm còn được thưởng thêm 1 lượng chì và kim loại nặng ngấm vào cơ thể