[Funland] Lương của công chức, viên chức, Công an, Bộ đội từ 1.7.2024 tăng nhiều không các cụ?

BB2014

Xe hơi
Thế mà nhiều á cụ? Cụ biết phấn đấu bao năm + đầu tư bao tiền mới ngồi dc vào đấy ko?
1 anh kỹ sư kha khá tí lương đã 3 chục rồi, làm 8h xong về ko phải quan hệ với ai. Đại tá nếu thu nhập 3 chục thì ko có tiền đưa cho vợ đâu.
Trung đội trưởng cũ của e, mới lên đại tá năm ngoái, đến giờ vẫn ở nhà công vụ của học viện, chưa mua dc nhà kìa cụ.
Mua được nhà thì lại là câu chuyện khác . Chứ lương 2 vc ck đều là trưởng phó khoa của 1 trưởng lương tháng 60tr thì đối với nhà cháu là thàu giàu rồi. Vợ em lương 20tr nuôi cả nhà giữa TT hà nội đây (e ở nhà ăn bám) Và em cũng nói như vậy là cũng xứng đáng công sức họ cống hiến mà, có phải từ lúc 20 tuổi đã duoc thế đâu, cả 1 tuổi trẻ cống hiến cả đấy

vieteuro

Xe container
Mua được nhà thì lại là câu chuyện khác . Chứ lương 2 vc ck đều là trưởng phó khoa của 1 trưởng lương tháng 60tr thì đối với nhà cháu là thàu giàu rồi. Vợ em lương 20tr nuôi cả nhà giữa TT hà nội đây (e ở nhà ăn bám) Và em cũng nói như vậy là cũng xứng đáng công sức họ cống hiến mà, có phải từ lúc 20 tuổi đã duoc thế đâu, cả 1 tuổi trẻ cống hiến cả đấy
ăn tiêu thì thoải mái cụ à
nhưng giàu như các anh Et hat Ft hay 1 số trưởng phòng HC TC thì nó lại khác
mua cái cc hơn 3 tỷ cho con mà cũng phải vay mượn

BB2014

Xe hơi
ăn tiêu thì thoải mái cụ à
nhưng giàu như các anh Et hat Ft hay 1 số trưởng phòng HC TC thì nó lại khác
mua cái cc hơn 3 tỷ cho con mà cũng phải vay mượn
Cái gì cũng có cái giá của nó. Vào N2 phục vụ TQ thì chế độ ưu đãi khi về hưu, ốm đau, bảo hiểm , ma chay 4 thân phụ mẫu, con cái đều có N2 lo. Chỉ cần qua một đợt biến động như suy thoái kte hoặc covit vừa rồi thì mới thấm. Còn cụ nói trưởng phòng Tc nọ kia nó chỉ là phần nhỏ của xh thôi ạ, khong đại diện cho số đông.

vieteuro

Xe container
Cái gì cũng có cái giá của nó. Vào N2 phục vụ TQ thì chế độ ưu đãi khi về hưu, ốm đau, bảo hiểm , ma chay 4 thân phụ mẫu, con cái đều có N2 lo. Chỉ cần qua một đợt biến động như suy thoái kte hoặc covit vừa rồi thì mới thấm. Còn cụ nói trưởng phòng Tc nọ kia nó chỉ là phần nhỏ của xh thôi ạ, khong đại diện cho số đông.
ý em trả lời cho cụ trên cứ nghĩ Đại tá là phải giàu lắm

LaziCat

Xe lăn
ông ít bốc phét đó, ko được 35M đâu. Được gần 30M thoai
Em hóng xem đại tá vá xe về hưu nhà em sau tăng lương có đc 30M không để còn... bóc lột :D.
P/s: bố em - trung tá nghỉ hưu từ năm 1987 đến nay cả lương hưu + lương thương binh (hạng 1/4) hiện đang lĩnh hơn 15tr/tháng. Không biết bác kia có thêm phụ cấp gì mà lương hưu cao thế nhỉ?

just for fun

Xe lăn
Em hóng xem đại tá vá xe về hưu nhà em sau tăng lương có đc 30M không để còn... bóc lột :D.
P/s: bố em - trung tá nghỉ hưu từ năm 1987 đến nay cả lương hưu + lương thương binh (hạng 1/4) hiện đang lĩnh hơn 15tr/tháng. Không biết bác kia có thêm phụ cấp gì mà lương hưu cao thế nhỉ?
Lấy đâu ra 30 M hưu mà đòi bóc lột. Nhưng về cơ bản là vẫn cao hơn so với người bt

LaziCat

Xe lăn
Lấy đâu ra 30 M hưu mà đòi bóc lột. Nhưng về cơ bản là vẫn cao hơn so với người bt
Tại em thấy cụ kia bảo bác nào đó về hưu hàm đại tá mà hơn 30M nên em hỏi lại cho chắc, đề phòng bị biển thủ "quỹ đen" 😂.

LaziCat

Xe lăn
Vây lộ da Sói mợ đại tá dồi nha
Nhà em cả lò... bộ đội từ thời chống Pháp đến chống Mỹ và tới hiện tại ạ. Sống bên các chú bộ đội thật k dễ dàng gì 😂.
P/s: nhưng còm trên em hỏi hộ chị hàng xóm :D

huyhung123

Xe điện
Cụ phải xem lại cả quá trình của họ chứ ạ?
Tổng đầu tư bao nhiêu, đầu tư như nào mới ngồi dc chân trưởng khoa? Khi ngồi lên dc rồi thì bao lâu sẽ hòa vốn?
Xưa e vào nhà 1 đại tá, sư đoàn trưởng chơi. Vợ bác ấy tâm sự, đến khi lên thượng tá là chưa đem về cho vợ con xu nào, tổng bán mất 2 lô đất của ông ngoại ... Cô bảo từ lúc chú mày lên thượng tá tao mới dc cầm tí tiền! Tất nhiên bây giờ lương cao hơn nhưng chi phí thì cao hơn gấp bội cụ ạ!

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cụ phải xem lại cả quá trình của họ chứ ạ?
Tổng đầu tư bao nhiêu, đầu tư như nào mới ngồi dc chân trưởng khoa? Khi ngồi lên dc rồi thì bao lâu sẽ hòa vốn?
Xưa e vào nhà 1 đại tá, sư đoàn trưởng chơi. Vợ bác ấy tâm sự, đến khi lên thượng tá là chưa đem về cho vợ con xu nào, tổng bán mất 2 lô đất của ông ngoại ... Cô bảo từ lúc chú mày lên thượng tá tao mới dc cầm tí tiền! Tất nhiên bây giờ lương cao hơn nhưng chi phí thì cao hơn gấp bội cụ ạ!
Không đơn giản kụ nhẩy

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Hôm trc bia hơi vs mấy thằng đang phó huyện đội, nó bẩu chi phí lên trưởng cũng vài củ to. Tuy nhiên rủi ro nhất là lên dc mấy năm lại bị luân chuyển chỗ khác.
Vậy công nhận là các kụ lương cao vậy là đúng

BB2014

Xe hơi
Hôm trc bia hơi vs mấy thằng đang phó huyện đội, nó bẩu chi phí lên trưởng cũng vài củ to. Tuy nhiên rủi ro nhất là lên dc mấy năm lại bị luân chuyển chỗ khác.
Cụ làm như mấy củ to vnd như lá mít vậy. Chức huyện đội thì ai bỏ từng đấy tiền lên làm gì. Công an thì còn có lý, chứ mấy ông huyện đội khong được tiếp xúc với dân chẳng ai buồn bỏ nhiều tiền lên, lên còn khổ hơn lính.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cụ làm như mấy củ to vnd như lá mít vậy. Chức huyện đội thì ai bỏ từng đấy tiền lên làm gì. Công an thì còn có lý, chứ mấy ông huyện đội khong được tiếp xúc với dân chẳng ai buồn bỏ nhiều tiền lên, lên còn khổ hơn lính.
Hiệu trảng thcs dưn sự còn mấy củ tỏi kìa kụ

BB2014

Xe hơi
Hiệu trảng thcs dưn sự còn mấy củ tỏi kìa kụ
Chỗ đấy nó kiếm duoc tiền , bên quân đội cụ kiếm cái gì? Tuyển nghĩa vụ quân sự huyện à. Cái gì dính đến dân mới có tiền cụ ạ. Quân đội nhiệm vụ chức năng là bảo vệ tq thì khong ai bỏ 1 đống lên đâu. Lên xong còn bận hơn mấy ông lính