[Funland] Lương 12 triệu làm thế nào sau 3 năm có 500 triệu

Trạng thái
Thớt đang đóng

hai.tranhr

Xe container
Cụ Cán Bộ Xóm hướng dẫn chí phải...
Khú khú cơ mà cách nàm như nào chia sẽ thêm đuê để iem học với.

NNS

Xe ngựa
tốt, tích cóp tiết kiệm là tốt, nhưng tiết quá nó sang mẹ nó bần tiện, sống thế có đáng sống ko mà phải cố? tiền là để tiêu, làm chủ đc tiền, còn để nó chi phối bạn, bạn nai lưng ra tích cóp ăn ko dám ăn, tiêu ko dám tiêu thì cuộc sống thế kể ra cũng hơi ko đáng sống đâu, nhọc bỏ mẹ ra :))

binhduongdriver

Xe tải
Vâng, em vừa hoàn thành mục tiêu có 500tr đầu tiên ạ. Dù số tiền không nhiều nhưng với em là cả một sự cố gắng dành dụm. Lương em nhận không nhiều nhưng em để ra được nhiều. Em gửi tiết kiệm lãi cao và làm thêm giờ, nhận việc bên ngoài nữa nên tốc độ dồn tiền được rút ngắn. Em thấy thanh niên giờ tốn nhiều tiền vào thuốc lá và rượu bia, cafe quá, em không tốn mấy khoản này nên đỡ nhiều.
Có một phép tính lãi gộp nếu mỗi ngày không tốn 50k vào những thứ em kể trên, đem gửi tiết kiệm thì 30 năm sau nghỉ hưu tự khắc có hơn 2 tỉ ạ. Em thấy nhiều người ở quê em về già không có tiền dưỡng già cũng vì tiêu cho những thứ này quá nhiều. Mỗi tháng không đáng bao nhiêu nhưng suốt 30 năm nó thành món tiền rất lớn.
View attachment 7288270
Ông làm cho bên nào ? ông huỵch ra luôn cái app hay web của ông và mục đích ông tính lùa gà đi =))

canboxom.dt

Xe tăng
tốt, tích cóp tiết kiệm là tốt, nhưng tiết quá nó sang mẹ nó bần tiện, sống thế có đáng sống ko mà phải cố? tiền là để tiêu, làm chủ đc tiền, còn để nó chi phối bạn, bạn nai lưng ra tích cóp ăn ko dám ăn, tiêu ko dám tiêu thì cuộc sống thế kể ra cũng hơi ko đáng sống đâu, nhọc bỏ mẹ ra :))
Mình không thích tiêu nhỏ lẻ lặt vặt. Mình tiêu một phát 500 triệu vào chiếc xe che nắng che mưa ạ.

Amethyst2020

Xe buýt
Đam mê của em là tiết kiệm ạ. Em không ăn chơi trong 3 năm nhưng em lại có ô tô sớm vài năm ạ.
Cụ có vợ con chưa? Nếu có, vợ con cụ có bằng lòng với cách sống này ko?

Em thấy ít người chi li tiết kiệm mà có cuộc sống cho ra sống lắm. VN giờ cũng phát triển chứ ko quá nghèo, cứ bo bo như thời chết đói thì lạc hậu rồi.

Người ta nói mãi rồi, thay vì bo bo thế thì nghĩ cách kiếm nhiều tiền đi. Đàn bà vun vén đã đành, đàn ông mà như này thì vợ con mệt.

canboxom.dt

Xe tăng
Cụ có vợ con chưa? Nếu có, vợ con cụ có bằng lòng với cách sống này ko?

Em thấy ít người chi li tiết kiệm mà có cuộc sống cho ra sống lắm. VN giờ cũng phát triển chứ ko quá nghèo, cứ bo bo như thời chết đói thì lạc hậu rồi.

Người ta nói mãi rồi, thay vì bo bo thế thì nghĩ cách kiếm nhiều tiền đi. Đàn bà vun vén đã đành, đàn ông mà như này thì vợ con mệt.
Em độc thân và đang phát triên sự nghiệp thôi ạ. Bo bo 3 năm nhưng có ô tô đi sớm chút cũng đáng chứ ạ

huyhung123

Xe điện
Vâng, em vừa hoàn thành mục tiêu có 500tr đầu tiên ạ. Dù số tiền không nhiều nhưng với em là cả một sự cố gắng dành dụm. Lương em nhận không nhiều nhưng em để ra được nhiều. Em gửi tiết kiệm lãi cao và làm thêm giờ, nhận việc bên ngoài nữa nên tốc độ dồn tiền được rút ngắn. Em thấy thanh niên giờ tốn nhiều tiền vào thuốc lá và rượu bia, cafe quá, em không tốn mấy khoản này nên đỡ nhiều.
Có một phép tính lãi gộp nếu mỗi ngày không tốn 50k vào những thứ em kể trên, đem gửi tiết kiệm thì 30 năm sau nghỉ hưu tự khắc có hơn 2 tỉ ạ. Em thấy nhiều người ở quê em về già không có tiền dưỡng già cũng vì tiêu cho những thứ này quá nhiều. Mỗi tháng không đáng bao nhiêu nhưng suốt 30 năm nó thành món tiền rất lớn.
View attachment 7288270
Sau 30 năm thì 2 tỉ mua được gì nhỉ?

Dungha

Xe điện
Tốt nhất tranh thủ lấy vợ. Cưới zong bố vợ cho 2 tỉ. Mua ô tô tỉ rưỡi là còn đúng 500 triệu để dành. Trước em cũng thế 25 tuổi là có ô tô đi, tiền để dành.

Trần Đoành.

Xe container
View attachment 7288270
Xàm gì mà xàm, làm thêm giờ, làm ngoài, thưởng Tết, lãi bank trong 3 năm không được hơn 100tr sao?
Tất cả số tiền đó chắc mua lá đu đủ là vừa, vì giá xăng dầu giờ vẫn cao lắm

Trạng thái
Thớt đang đóng