Lượn lờ Hạ Long trên du thuyền Pelican

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Hay quá giờ e mới biết,thế nào cũng phải cho gđ làm 1 chuyến giá cả cũng hợp lí nếu như so vs mấy khu quanh hn như tản đà gì đó thì hơn hẳn rồi hít gió biển thích hơn!

sangsang

Xe hơi
Có 4 bữa ăn trên tàu: 2 bữa trưa là set menu, bữa tối và bữa sáng là buffet. Đồ ăn nhiều nên cụ không lo đói cụ nhé. Nói thật là đến bữa trưa hôm sau thì em chán ko buồn ăn nữa vì ăn bữa sáng vẫn còn no :) Không biết 2F1 nhà cụ bao nhiêu tuổi chứ nếu còn nhỏ và phải ăn cháo thì cụ cứ báo với tàu là họ sẽ chuẩn bị cho mình. Cụ phải trả phụ thu cho trẻ con là đúng rồi. Em cũng nghe mấy mợ buôn dưa là tàu Bhaya bị xuống cấp nên chất lượng cũng không tốt bằng mấy tàu mới ra sau này. Chúc nhà cụ đi chơi vui vẻ nhá.

Đợt 30/4 em cũng đi Bhaya.
Có phải chuẩn bị gì không cụ ? Có cần phải mang theo bia không cụ ?[/QUOTE
Nhà cháu cũng chuẩn bị đi Bhaya vào tuần sau, 2 vợ chồng và 2 F1 4 tuổi và 7 tuổi. Cụ đi rồi cho nhà cháu xin ít kinh nghiệm về dịch vụ, ăn uống, cần chuẩn bị những gì nhất là có thêm 2 F1, 2 F1 nhà cháu bị thu thêm 900k/cháu không biết có đúng không?

l0vecar_hp

Xe buýt
Giá này em thấy không mắc lắm, chắc hôm nào phải sắp xếp làm chuyến mới được, nhìn thôi mà máu đã lên não rồi =P~

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Paradise 5* đang khuyến mãi cho khách việt đấy các cụ, tây thì họ vẫn bán giá đó còn việt thì khuyến mãi giảm giá cực khủng, lượn lờ một loạt web trên google thì thấy cái khuyến mãi này http://www.muadulich.com/du-lich/Paradise-Luxury-Cruise-khuyen-mai-gia-shock.html

Em thấy tàu Pelican đi tốt đấy các cụ, nhiều khách tây sang trọng đi con này, nhìn chung service rất tốt, các cụ cứ thử khám phá đảm bảo thích ngay

MT06

Xe máy
Thanks cụ chủ, nhà cháu có Voucher nên không có lựa chọn khác cụ ạ. 2 F1 nhà cháu 4 tuổi và 7 tuổi chúng sẽ chơi được gì ngoài ngắm cảnh và nhà cháu nên chuẩn bị cho chúng những gì hả cụ: sữa, bỉm, quần áo bơi, phao bơi, diều, đồ chơi...? Lên tàu cháu có nên thủ thêm chai riệu và ít đồ uống cho bọn trẻ không cụ?

Có 4 bữa ăn trên tàu: 2 bữa trưa là set menu, bữa tối và bữa sáng là buffet. Đồ ăn nhiều nên cụ không lo đói cụ nhé. Nói thật là đến bữa trưa hôm sau thì em chán ko buồn ăn nữa vì ăn bữa sáng vẫn còn no :) Không biết 2F1 nhà cụ bao nhiêu tuổi chứ nếu còn nhỏ và phải ăn cháo thì cụ cứ báo với tàu là họ sẽ chuẩn bị cho mình. Cụ phải trả phụ thu cho trẻ con là đúng rồi. Em cũng nghe mấy mợ buôn dưa là tàu Bhaya bị xuống cấp nên chất lượng cũng không tốt bằng mấy tàu mới ra sau này. Chúc nhà cụ đi chơi vui vẻ nhá.

Chỉnh sửa cuối:

MT06

Xe máy
Thanks cụ chủ, nhà cháu có Voucher nên không có lựa chọn khác cụ à. 2F1 nhà cháu 4 tuổi và 7 tuổi nên ngoài việc ngắm cảnh và ăn uống trên tàu thì chúng có chơi được gì nữa không cụ để cháu còn chuẩn bị cho chúng như: đồ bơi, phao, diều, bỉm, ... Còn cháu có nên thủ thêm chai riệu và ít đồ uống cho F1 không cụ?
Vụ câu cá đêm là câu gì cụ nhỉ có phải mang cần đi không cụ vì cháu cũng khoái món này?

sangsang

Xe hơi
Cụ cứ mang thêm cho F1 ít sữa, nước hoa quả và đồ ăn snack như bim bim là OK rồi. Nếu mang rượu bia thì thường sẽ bị phụ thu phí phục vụ. Cụ cứ hỏi tàu trước cho chắc. Cụ mua lấy vài ba con diều cho F1 thả trên boong thượng. Tàu chạy ngoài vịnh, chỉ cần đứng yên giật dây là diều lên cao tít, em khoái nhất vụ đó :) Đồ bơi thì cứ mang theo. Lúc tàu neo ở chỗ ngủ đêm thì có thể bơi được, bơi giữa Vịnh thì chắc chắn phải biết bơi hoặc ko biết thì phải dùng phao. Em chưa bơi ở Vịnh bao giờ nên ko biết cảm giác thế nào nhưng chỉ nghĩ là chân ko chạm đáy thì cũng thấy hơi cameroooon rồi he he
Câu cá đêm thì không phải chuẩn bị gì vì tàu thường có cần câu cho khách dùng, cứ xuống ngồi câu thôi. Hôm em đi em cũng thử câu 15 phút chẳng được con nào, chán lại lên boong thượng ngồi ngắm trăng sao. Nếu đi đúng tối đêm rằm, ngồi ngắm trăng cũng rất thư giãn ^0^

Thanks cụ chủ, nhà cháu có Voucher nên không có lựa chọn khác cụ à. 2F1 nhà cháu 4 tuổi và 7 tuổi nên ngoài việc ngắm cảnh và ăn uống trên tàu thì chúng có chơi được gì nữa không cụ để cháu còn chuẩn bị cho chúng như: đồ bơi, phao, diều, bỉm, ... Còn cháu có nên thủ thêm chai riệu và ít đồ uống cho F1 không cụ?
Vụ câu cá đêm là câu gì cụ nhỉ có phải mang cần đi không cụ vì cháu cũng khoái món này?

Chỉnh sửa cuối:

MT06

Xe máy
Thanks cụ Sangsang nhiều ợ.
Nhà cháu đi vào ngày 16/7 cụ BMV520d ợ , cụ cũng đi tour của bhaya a?

6789P8

Xe hơi
Cho nhà cháu +Gấu+F1 nhé..chắc thứ 3 nhà cháu khởi hành

VUXUANPHU

Xe buýt
Thanks cụ chủ nhé. Sắp đến Sinh nhật của gấu nhà em rùi có kinh nghiệm của các cụ, mợ em chắc cũng phải nịnh nọt chút :D

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Công ty em cũng vừa book tour charter 1 đêm trên con tàu này, hôm vào về sẽ share ảnh đẹp cho các cụ ngắm

88k1819

Xe máy
Hạ long vẫn đẹp dù đã đi nhiều lần

lam2990

Xe buýt
đi với bạn gái mà làm chuyến này có tuyệt vời cụ nhỉ

ferarul

Xe tải
đi thế này cụ đặt vé từ trước hay tới Hạ Long đặt vé ạ ?

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
đi thế này cụ đặt vé từ trước hay tới Hạ Long đặt vé ạ ?
Tour cao cấp thế này, các cụ có ý định đi là phải fix ngày và book đặt tiền ngay, 1 con tàu của người ta có 20 cái cabin không thể ngồi đợi mình đến lúc đi mới đặt được, cũng có thể lúc cụ đi mới đặt nhưng lúc đó còn phòng thì lên tàu, hết phòng thì nghỉ hihihi, phần lớn các tour này là dành cho tây đi, mùa hè ít khách tây nên họ khuyến mãi cho khách việt đi giá rẻ