Lượn lờ Hạ Long trên du thuyền Pelican

longtech21

Xe tăng
Em dân Halong đây mà chưa bước lên mấy cái tàu này bao giờ, chỉ nhìn thôi, cám ơn chủ thớt cho mở mắt nhé, he he.
e cũng dân Hạ Long mà cũng chưa bước lên mấy cái tàu này bao giờ, nhà sát Vịnh nên từ hồi bé đến giờ cũng chỉ thăm Vịnh vài 3 lần. E còn biết có những người ở Hạ Long còn chưa 1 lần ra thăm các hang động mặc dù đã hơn 20 năm ở đây.

sangsang

Xe hơi
Chuyện phình phường mà các cụ. Em đây ở Thủ Đô mà vào thăm lăng Bác từ hồi học mẫu giáo, giờ đầu hai thứ tóc rồi he he

e cũng dân Hạ Long mà cũng chưa bước lên mấy cái tàu này bao giờ, nhà sát Vịnh nên từ hồi bé đến giờ cũng chỉ thăm Vịnh vài 3 lần. E còn biết có những người ở Hạ Long còn chưa 1 lần ra thăm các hang động mặc dù đã hơn 20 năm ở đây.

longtech21

Xe tăng
ý e muốn nói là người ta thường quên đi những giá trị+vẻ đẹp của nhiều thứ quanh mình. Nói đến đay e nhớ về bài văn hồi cấp 2 có tên là "Bến quê" viết về nhân vật tên Nhĩ khi về cuối đời ngồi trong nhà nhìn sang bờ sông bên kia thấy nó đẹp nhưng chợt nhận ra là mình chưa bao giờ đặt chân đến đó trong khi cuộc đời đã dc đến rất nhiều nơi. Từ đó ông cảm thấy ân hận và hối tiếc về tuổi trẻ của mình.

sao cụ ko dẫn mấy vị khách sang bên Hòn Gai. Đi loanh quanh Bãi Cháy chỉ biết dc 1/2 Hạ Long thôi, phải sang Hòn Gai mới thấy rõ dc cuộc sống của người dân nơi đây.

ThomasThang

Xe điện
ý e muốn nói là người ta thường quên đi những giá trị+vẻ đẹp của nhiều thứ quanh mình. Nói đến đay e nhớ về bài văn hồi cấp 2 có tên là "Bến quê" viết về nhân vật tên Nhĩ khi về cuối đời ngồi trong nhà nhìn sang bờ sông bên kia thấy nó đẹp nhưng chợt nhận ra là mình chưa bao giờ đặt chân đến đó trong khi cuộc đời đã dc đến rất nhiều nơi. Từ đó ông cảm thấy ân hận và hối tiếc về tuổi trẻ của mình.

sao cụ ko dẫn mấy vị khách sang bên Hòn Gai. Đi loanh quanh Bãi Cháy chỉ biết dc 1/2 Hạ Long thôi, phải sang Hòn Gai mới thấy rõ dc cuộc sống của người dân nơi đây.
Câu chuyện cụ longtech dẫn quá hay, và kể lại chỉ trong 2 câu! Có quá nhiều người ko thấy và ko trân trọng những cái quý hóa chung quanh mình mà lại đứng núi này trông núi nọ để 1 khi nào đó ko còn cơ hội phải hối tiêc. Theo nhà cháu hiểu, câu chuyện còn 1 nghĩa sâu sắc hơn nữa, là có những người gần kề chúng ta mà chúng ta ko giao tiếp, tìm hiểu, có khi yêu thương, trân trọng để 1 lúc nào đó khi hết cơ hội lại tiếc nuối.

Cám ơn cụ nhiều

ThomasThang

Xe điện
Đây là lần thứ 3 em đi Hạ Long. Lần gần nhất đi chơi dịp Trung Thu tháng 9 năm ngoái, ban ngày trời xanh, nắng vàng, biển xanh ngắt. ban đêm trăng sáng vằng vặc giữa Vịnh.

Cho em hỏi, cụ có hỏi tại sao tàu lại buộc sơn màu trắng hết không? Trắng là màu tang mà. 1 chiêc thì đc, cả hàng xếp như thế này thì xem quái gỡ quá. Chỉ có thể là vì lý do an toàn? mà Hạ Logn sương mù là thường, sơn trắng lại càng khó thấy từ xa, thế thì lý do gì?
E đã đi Ha Long 2 lần và ngủ đêm trên thuyền 1 lần ngay sau khi có tàu bị chìm chết khách ngoại quôc, thấy hình ành cánh buồn (giả) màu nâu thật hay, thật thơ trên các con thuyền màu gỗ, nay cánh buồn đ1o thấy vẫn còn, mà trên tàu màu trắng! chả ra cái gì cả.

Đã vừa gặt hái cái lợi của kinh tế thị trường, theo thị hiếu khách hàng thích cái hay cái đẹp, mà nay trở về lại độc đoán vô duyên thế này, ế ẩm đến nơi rồi khỏi than tại sao.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cảm ơn Cụ. Hôm đấy em đi tiếc là trời mù và tối bị mưa nên ảnh lên xám xịt hoặc trắng xóa. Em đã cố chọn lọc để hầu các cụ rồi. Tối về em xem còn cái nào em post nốt nhé.

Chuẩn đấy cụ, em cũgn ko biết là tàu chạy xăng hay dầu nữa he he
Nhìn chung ảnh như vậy rất đẹp rồi, nhưng em thấy cái này thành nó hơi thấp hay sao nhỉ?

Em tìm mãi trên mạng không ra cái trang của bên đó thấy mỗi cái này http://www.halongbaycruise.vn/cruises/pelican-cruise.html nhưng không thấy để giá, để xem giá rổ thế nào? đi mùa hè không vào ngày lễ có giảm giá không, 2 người lớn và 1 trẻ em 6 tuổi ngủ 1 cabin ok không?

sangsang

Xe hơi
Cảm ơn cụ longtech21 nhé. Ý cụ hay quá mà em hiểu ko hết. Vừa vodka cụ rồi nhé. Em địnk kính cụ 2 ly mà mod ứ cho. Lần sau có dịp đi Hạ Long, em sẽ phi sang bên Hòn Gai chơi.

quynh.nt

Xe hơi
Cơ quan cháu máy năm nay toàn đi Hạ Long. Nhưng công nhận đi Hạ Long vẫn thích, đẹp

sangsang

Xe hơi
Năm ngoái UBND tỉnh Quảng Ninh bắt các nhà tàu sơn trắng hết đấy cụ ThomasThang, ầm ĩ trên báo một thời gian vì bị các nhà tàu phản đối. Em dự là học đòi nước ngoài thôi. Công nhận nhìn mấy cái cruises to và mấy cái yatch nho nhỏ ở nước ngoài màu trắng đẹp thật. Tàu ở mình chủ yếu toàn tàu gỗ, sơn trắng xấu lắm. Nhìn gần trông lem nhem bẩn cực luôn :((( Học đòi mà ko tới tầm nên thành ra nó vậy hic

Cho em hỏi, cụ có hỏi tại sao tàu lại buộc sơn màu trắng hết không? Trắng là màu tang mà. 1 chiêc thì đc, cả hàng xếp như thế này thì xem quái gỡ quá. Chỉ có thể là vì lý do an toàn? mà Hạ Logn sương mù là thường, sơn trắng lại càng khó thấy từ xa, thế thì lý do gì?
E đã đi Ha Long 2 lần và ngủ đêm trên thuyền 1 lần ngay sau khi có tàu bị chìm chết khách ngoại quôc, thấy hình ành cánh buồn (giả) màu nâu thật hay, thật thơ trên các con thuyền màu gỗ, nay cánh buồn đ1o thấy vẫn còn, mà trên tàu màu trắng! chả ra cái gì cả.

Đã vừa gặt hái cái lợi của kinh tế thị trường, theo thị hiếu khách hàng thích cái hay cái đẹp, mà nay trở về lại độc đoán vô duyên thế này, ế ẩm đến nơi rồi khỏi than tại sao.

sangsang

Xe hơi
Cụ travelco làm cho công ty du lịch ở đưới đây à. Em vào link dưới đây thấy giật cả mình vì thấy trong đấy có mấy cái ảnh đúng là của em chụp, copy nhanh quá mà ko xin phép nhỉ :(((( Ảnh em chụp hơi xấu, nên xin ảnh nhà tàu thì đẹp hơn.

Nhìn chung ảnh như vậy rất đẹp rồi, nhưng em thấy cái này thành nó hơi thấp hay sao nhỉ?

Em tìm mãi trên mạng không ra cái trang của bên đó thấy mỗi cái này http://www.halongbaycruise.vn/cruises/pelican-cruise.html nhưng không thấy để giá, để xem giá rổ thế nào? đi mùa hè không vào ngày lễ có giảm giá không, 2 người lớn và 1 trẻ em 6 tuổi ngủ 1 cabin ok không?

Chỉnh sửa cuối:

Bill6002

Xe hơi
Nhiều ng recommend em cái trò ngủ tàu này rồi mà e vẫn chưa triển khai được. Đọc bài của kụ chủ thêm quyết tâm mùa hè... năm sau :).

KhiKhot

Xe hơi
Bác đúng là vô địch, em ko phải dân HL nhưng mỗi năm em đi vài lần, HL hải sản rẻ mà ngon.

KhiKhot

Xe hơi
Cụ cứ đi đi, nhà em nó cũng như Cụ, chưa đi cứ lo tàu chìm, say sóng, rồi chỗ vệ sinh....bala bala rất nhiều. Ấy thế mà năm 2011 đi Emotion về sướng típ cả mắt cứ lúc nào rảnh lại đòi đi.

cái món ngủ trên tàu là em cứ rợn rợn, sợ lắm cụ ạ dù biết bơi

hp650028

Xe buýt
Cụ ơi, hết 2,1 triệu/người bao gồm phòng, ăn 4 bữa, vé thăm quan hang Sửng Sốt. Chèo kayak cũng miễn phí. Bọn em lái xe riêng, em Mondeo nhà em hơi tốn xăng. Cả đi và về mất thêm gần 1tr tiền xăng và thêm 100K gửi xe qua đêm ở bãi Tuần Châu.
tiền tầu thế là quá đẹp cho 1 chuyến đi như vậy, tiền xăng càng chuẩn, nhưng vé gửi qua đêm e biết là 200-250k/1 ngày đêm (o bãi gửi tuần châu đó) hay e bị nó chém nhỉ

Chun_Nin

Xe hơi
Ôi hạ Long thật đẹp nhưng ít chỗ chơi các cụ nhỉ.

sangsang

Xe hơi
Chắc cụ lại bị chém đới. Vì tàu đậu ở cảng Tuần Châu nên mấy bạn nhà tàu hướng dẫn em gửi xe ngay trong cảng đó luôn cụ ạ. Chắc bãi xe ở đó do Tuần Châu quản lý luôn nên em nghĩ họ làm giá chuẩn, ko chém gì đâu ợ.

tiền tầu thế là quá đẹp cho 1 chuyến đi như vậy, tiền xăng càng chuẩn, nhưng vé gửi qua đêm e biết là 200-250k/1 ngày đêm (o bãi gửi tuần châu đó) hay e bị nó chém nhỉ

Trang te

Xe tăng
Website
www.shopios.vn
Năm ngoái UBND tỉnh Quảng Ninh bắt các nhà tàu sơn trắng hết đấy cụ ThomasThang, ầm ĩ trên báo một thời gian vì bị các nhà tàu phản đối. Em dự là học đòi nước ngoài thôi. Công nhận nhìn mấy cái cruises to và mấy cái yatch nho nhỏ ở nước ngoài màu trắng đẹp thật. Tàu ở mình chủ yếu toàn tàu gỗ, sơn trắng xấu lắm. Nhìn gần trông lem nhem bẩn cực luôn :((( Học đòi mà ko tới tầm nên thành ra nó vậy hic
Em dân Hòn Gai đây. Cái này phải chửi "đá con mèo" thằng quan đầu tỉnh mới về nhận nhiệm vụ ở QN mợ à.
Cái thằng lòe loẹt toàn somi, cà vạt màu hồng, tím đấy :)

Chỉnh sửa cuối:

giangsuki

Xe ngựa

ngắn gọn và súc tích, (b) cụ nhé

Chun_Nin

Xe hơi
Lưu ý các cụ.nếu có du lịch hạ Long dịp 30-4.khách sạn khá đắt.các cụ đi du lịch thì e không bàn.còn nếu có ý định mua hải sản tươi sống thì nên sang hòn gai và tìm đến chợ cột 5 các cụ nhé.ở đó hải sản tươi ngon và giá cả cũng thật hơn ah.