Lung tung linh tinh ảnh - Dims

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Ảnh này đẹp quá Mợ ạh, cho em hỏi Mợ dùng Filter gì thế?
Em dùng CPL của HOYA cụ ạ!

@ chienls: đấy là khi cầm máy chụp cảm nhận được thế nên mới chụp được đấy cụ.

yo-yo

Đi bộ

Hai_Cẳng

Xe hơi
Cám ơn Mợ, Mợ chụp đẹp quá, em có filter cũng ko làm đc như Mợ, góc ảnh của Mợ có phải ở trên Sapa đường đi xuống Tả Van - Cầu Mây Bản Hồ,phải không ah?
Em dùng CPL của HOYA cụ ạ!

@ chienls: đấy là khi cầm máy chụp cảm nhận được thế nên mới chụp được đấy cụ.

Haibinh

Xe điện
Mợ Dím Lãng mạn ghê

Unli

Xe buýt
Cái này làm chị ốm đây hử, mau khỏi chị nhóe :)

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Chỉnh sửa cuối:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Mùa này nắng và lá đẹp mê, hưởng ứng phong trào hoa lá cành nhà em cũng góp phần đẩy phong trào lên cao!!!

DuongTri1111

Xe buýt
Lá của mợ nhìn tình nhờ, nhìn là thấy Xuân đến tuyệt vời roài hee. Cái này là chắc dùng zoom, chứ L thì bokeh nó phải đẹp hơn nhiều mợ nhỉ. L mợ vừa dài vừa oách thế, không dùng, lại đổi sang thích zoom, em lạ :).

cophieu

Đi bộ
đẹp thật,

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Rồi dặt dìu mùa xuân theo én về

Mùa bình thường mùa vui nay đã về

Lá của mợ nhìn tình nhờ, nhìn là thấy Xuân đến tuyệt vời roài hee. Cái này là chắc dùng zoom, chứ L thì bokeh nó phải đẹp hơn nhiều mợ nhỉ. L mợ vừa dài vừa oách thế, không dùng, lại đổi sang thích zoom, em lạ :).
Em trình còi, sức kém mệt với việc chạy đi chạy lại nên dùng zoom cho dễ xoay sở.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Hết mùa loa kèn rồi em xin phép kéo thớt này lên ạ!!!

muonmuaxe

Xe tăng
He he có cái này không bị chọc vào bụng nữa....

Sắp có hoa xưa rồi....hôm nào có nắng đi chụp thôi!
Về kỹ thuật chụp hình thì nhà em ko dám bàn nhưng đúng là bức ảnh mới nhìn tưởng là đẹp vì có chút gợi buồn, cảm giác cô đơn. Nhưng càng xem kỹ càng thấy nó ko tự nhiên và thể hiện rõ sự sắp đặt (vì amateur nên em ko biết nên hiểu là vụng hay là tinh tế). Cái thanh ghi sắt, thanh tà vẹt BTCT, đá sỏi lạnh lùng và thô cứng tương phản quá với 1 bó hoa mềm mại và mỏng manh.
Than ôi, em cứ nghĩ nếu tác giả chưa kịp c hụp mà có tàu đi qua thì ko phải là hoa héo hay hoa tàn nữa mà là hoa nát bét luôn....

Điều này khiến ta ko suy nghĩ quá nhiều về nội dung và tâm trạng tác giả mà nghĩ ngay đến sự sắp xếp có chủ ý. Cá nhân em thấy thích với những bức ảnh mang tính tự nhiên hơn. 1 vài ý kiến chủ quan nghiệp dư, các cụ bỏ qua.

Chỉnh sửa cuối:

DuongTri1111

Xe buýt
Bàn tay còn có 4 ngón, trông quái dị. Hay nó phải thế nhỉ?
Đọc cái post #924 của cụ, tôi đã thấy ngờ ngợ, đọc đến cái posts #925, thì tôi chợt nhận ra, à ra lâu lâu mới gặp được người có con mắt nhìn rất dị hô hô hô.

Chỉnh sửa cuối:

muonmuaxe

Xe tăng
Đọc cái post #924 của cụ, tôi đã thấy ngờ ngợ, đọc đến cái posts #925, thì tôi chợt nhận ra, à ra lâu lâu mới gặp được người có con mắt nhìn rất dị hô hô hô.
Rõ ràng là em amatuer về nhiếp ảnh mà cụ còn thấy ngờ ngợ và còn phải đọc đến bài thứ 2 thì em cũng chịu. Mắt em bình thường mà, có nhìn dưa gắp thịt đâu. Hay tại em ko biết chụp ảnh nên nó dị đúng không ạh? Thay vì cách chê em dị cụ giải thích luôn sự ý tứ của tác giả vê tấm ảnh cho em hiểu thì hay hơn.

@ABCn: Em chả bao giờ nhìn người ngủ ở hướng này vì ngoài đời thực cái giường hầu như 99% là kê đầu giường áp vào tường hoặc cái giường có đầu giường cao nên chẳng nhìn được kiểu này cụ ạh.

DuongTri1111

Xe buýt
Rõ ràng là em amatuer về nhiếp ảnh mà cụ còn thấy ngờ ngợ và còn phải đọc đến bài thứ 2 thì em cũng chịu. Mắt em bình thường mà, có nhìn dưa gắp thịt đâu. Hay tại em ko biết chụp ảnh nên nó dị đúng không ạh? Thay vì cách chê em dị cụ giải thích luôn sự ý tứ của tác giả vê tấm ảnh cho em hiểu thì hay hơn.

@ABCn: Em chả bao giờ nhìn người ngủ ở hướng này vì ngoài đời thực cái giường hầu như 99% là kê đầu giường áp vào tường hoặc cái giường có đầu giường cao nên chẳng nhìn được kiểu này cụ ạh.

Theo tôi thì, hoặc cụ nên quay về với chủ đề vợ 2 của cụ, là chủ đề mà cụ chắc là không a-ma-tor tẹo nào và trong trường hợp này thì cụ kông nên đưa ra thêm những còm kiểu như cụ đã đưa ra trong #924 và #925, hoặc cụ nên mua (nếu chưa) 1 em DSLR cộng thêm vài em lens, chịu khó đi chụp đi, rồi hãy về bắt đầu việc còm ảnh, cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng