Lung tung linh tinh ảnh - Dims

Trạng thái
Thớt đang đóng

Okane

Xe container
Mợ TRÍ chụp hình dơ wa, toàn thấy đất và đất, xe cũng lấm đầy đất, chân dài cũng lấm đầy đất :D

Dưng mẫu xinh nhề ~:>

DuongTri1111

Xe buýt
Xưa chưa tới Bến Ninh Kiều
Nghe đồn tới bến gái nhiều hơn dân
Miền Tây gạo trắng nước trong
Gái xinh, da trắng, mông cong, chân dài
Tới roài mới thấy là điêu
Nhọc công mò mẫm mất tiêu 3 ngày
heeee

Bến Ninh Kiều, Cần Thơ

DuongTri1111

Xe buýt
Chùa Ông, Bến Ninh Kiều, Cần Thơ. Nét đặc trưng của Chùa là các giá hương vòng rất lớn, các gia đình cung tiến và trong mỗi giá hương có treo thẻ tên của gia đình cung tiến. Em đen, vào hai lần đều gặp đang … cải tạo, nâng cấp !!!

DuongTri1111

Xe buýt
Sóc Trăng nổi tiếng với nhiều chùa, đặc biệt nhất là chùa Dơi và chùa Đất Sét.

Chùa Dơi, Sóc Trăng.

Gọi là chùa Dơi, vì Dơi trú ngụ ở đây nhiều kinh khủng. Dơi không thấy trú ngụ ở nóc ngôi chùa mà là ở các tán cây trong khuôn viên vườn cây quanh chùa. Dơi nhiều và nhung nhúc đến nỗi kinh chả dám pót ảnh lên nữa hee.

Chỉnh sửa cuối:

mexe1971

Xe tải
@Dims: Em rất mê ảnh Phong cảnh và Hoa lá cành của mợ nhưng ảnh nút thì ko thể. Mợ thông cảm!

Chỉnh sửa cuối:

QuangPT

Xe tải
Trình em còi, mắt em kém nên nhìn cái ruộng nào nó cũng giống nhau í mà. Em không có ý chê các cụ chụp xấu :P, vì ảnh trên thông tin đại chúng nhìn cũng chỉ như thế :D

hotels

Xe máy
Đẹp thật ý !!!!

ITVN

Xe tải
Ruộng bậc thang em thấy kụ nào chụp cũng giống kụ nào!
em đang phân vân xem nên giới thiệu kụ tới khám ở Viện nào heee
Vầng, bác chỉ cho e cái giống nhau để lần sau e tránh e không chụp nữa, phỏng ạ?

Namcuif: e đi đầu tháng lúa vẫn xanh, vậy mà giờ đã chín rồi nhể. Hôm e đi lại không có nắng ảnh bết bền bệt 8-> 8-> 8-> 8->

Trình em còi, mắt em kém nên nhìn cái ruộng nào nó cũng giống nhau í mà. Em không có ý chê các cụ chụp xấu :P, vì ảnh trên thông tin đại chúng nhìn cũng chỉ như thế :D

Nhà mợ Dims có vẻ tự ái rồi , thực ra em không phải là người chụp ảnh nhưng là người đi rất nhiều, qua nhiều vùng cao Tây Bắc , mỗi mùa lúa chín đứng trên đỉnh núi ngắm ruộng bậc thang với hương lúa nồng nàn thất tuyệt vời . Nhưng chụp ruộng bậc thang là cả 1 vấn đề: nếu lấy cảnh rộng để diễn tả hùng vĩ mà vẫn lên được chất thơ quả là khó , nếu đặc tả thì nhàm : ở đâu cũng vài cái cong cong của ruộng bậc thang hoặc là vài người chị người dân tộc đang mải miết công việc ..., để có được bức ảnh ruộng bậc thang đặc sắc không phải ai cũng chụp được :P

DuongTri1111

Xe buýt
… nhưng là người đi rất nhiều, qua nhiều vùng cao Tây Bắc , mỗi mùa lúa chín đứng trên đỉnh núi ngắm ruộng bậc thang với hương lúa nồng nàn thất tuyệt vời …. :P
Điều này em hoàn toàn đồng ‎ý với cụ, vì em cũng đi nhiều sống nhiều ở miền núi. Vì kiếm sống, em đã phải lang thang gần 2 năm trong Tây Nguyên, 1 năm khắp Điện Biên và một số huyện của Lai Châu và Sơn La, nửa năm tại Bắc Kạn, Cao Bằng, và gần 5 năm khắp các huyện vùng lòng hồ của Hòa Bình, nên mỗi khi nhìn ảnh về vùng cao là thích lắm ạ.

.... Nhưng chụp ruộng bậc thang là cả 1 vấn đề: nếu lấy cảnh rộng để diễn tả hùng vĩ mà vẫn lên được chất thơ quả là khó , nếu đặc tả thì nhàm..., để có được bức ảnh ruộng bậc thang đặc sắc không phải ai cũng chụp được :P
Mình là dân chơi thôi mà cụ, em thiển nghĩ chụp được, ghi lại được hình ảnh mình thích mình yêu ở những nơi đó là mừng rồi. Các bức ảnh thực sự đặc sắc như cụ nói rất đúng, không phải ai cũng chụp được, vì đó là việc của các bậc chiên nghiệp rồi. Cả ngàn bức ảnh chụp ở cùng những nơi tương tự thì tránh sao sự trùng lặp, na ná, nhưng chất ảnh, góc nhìn, bố mẹ cục ảnh, gam màu, ánh sáng, ... của mỗi bức ảnh lại khác nhau và mang lại các cảm xúc khác nhau cho người xem nó hee. Người xem nó cũng có nhiều cảm nhận khác nhau lắm. Thằng bạn mứt của em chả đi miền núi bao giờ, suốt ngày pó gối góc phố Hà Nội thì thấy cũng thường thôi, trong khi, mỗi khi nhìn ảnh ruộng bậc thang, nhìn ảnh chụp đồng bào dân tộc miền Núi, là lòng em lại thấy có tý rạo rực hee.

@A2Q2: em cũng có t‎ý chê cụ mắt kém đấy cụ ạ heee, em cũng hơi "giận" cái "cảm" của cụ đới hee Thêm nữa, cụ nói "giống nhau" chả quá đánh bằng em và nhiều người khác (newbies) với mợ Dims và nhiều người khác (old-bies) roài còn gì hee

“chém gió” cho vui thôi các cụ nhá hee.

Chỉnh sửa cuối:

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Vầng, bác chỉ cho e cái giống nhau để lần sau e tránh e không chụp nữa, phỏng ạ?

@ Vịt: nhà Vịt dạo này bơi lội nơi nao mà hổng thấy?

Namcuif: e đi đầu tháng lúa vẫn xanh, vậy mà giờ đã chín rồi nhể. Hôm e đi lại không có nắng ảnh bết bền bệt 8-> 8-> 8-> 8->
Hôm em đi nắng vỡ đầu :), mỗi tội nắng quá chụp ảnh lên hơi gắt. Đi đầu giờ sáng hoặc cuối giờ chiều thì đẹp

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com

QuangPT

Xe tải
Cảm ơn bác mất công đi sưu tầm ảnh, chắc để dẫn chứng ai chụp ruộng cũng giống nhau???

Dạ không ạ! Í em là ảnh được giải trên thông tin đại chúng cũng chỉ như ảnh các bác chụp thôi ạ! ;;)

DuongTri1111

Xe buýt
Bao nằm rồi mới biến được giấc mơ thành hiện thực, được tới Hà Giang, chứ không phải đi du lịch qua các bức ảnh và các câu chuyện đọc trên mạng.

Cảm xúc chả thể nào có thể tả bằng lời về sự hùng vĩ, rộng lớn, đẹp mê hồn của vùng đất này. Thôi thì tạm ghi lại bằng ảnh, dù ảnh chưa đẹp, nhưng là mình thích, và quan trọng, mình thấy thích thấy yêu là được :).

Dưa góp dần vào box mợ Dims nhé hee.

Bắt đầu bằng một đặc điểm của Hà Giang, bờ rào đá.

Và ruộng thời điểm thu hoạch (24/9/2010)

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng