Lũng Cú, chuyến đi của kẻ độc hành

tungpl2000

Xe máy
con người va phong cảnh nơi đây thật bình dị

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
em đi công tác ạ, xe Zace, em tự lái quen rồi, đường Hà Giang đi nhiều thành quen, thấy cũng bình thường
em đây ạ, (ảnh do bác H Mông chụp)
Duy nhất có cái này là E thấy đẹp, biết chụp. E thề

wine

Xe tăng
Bác ạ, từ TP Hà Giang đi 4 huyện vùng cao núi đá đều đẹp cả, bác chỉ cần đi hết địa phận thành phố là đã cảm nhận khác rồi, đã ngồi trên xe thì đường nào cũng hiểm trở hết bác ạ, có điều mình đi cẩn thận bình tĩnh thì cũng chẳng vấn đề gì đâu, cứ túc tắc đi và vào cua đừng lấn đường là được, đặc điểm của xe khách, xe tải vùng cao là họ sẵn lòng nhường cho bác vượt nhưng bác phải đợi đến lúc có chỗ họ nhường đường cho bác đã, đừng vội sốt ruột mà cứ bim bim đằng sau. Lịch trình của bác hoangminh là ổn rồi, nhưng chỉ tội ở Mèo vạc tối ít chỗ sáng đèn hơn Đồng Văn thôi, bác còn sức thì về Đồng văn ngủ cũng được.
Ở TP Hà giang thì nghỉ KS Hoàng Anh, 0219 386559 (em không nhớ địa chỉ nhưng nằm trên trục chính từ HN lên thôi)
Nếu ở Mèo vạc, bác nên nghỉ ở KS Hoa cương nhé, khách sạn mới, đẹp, wifi, karaoke giá hợp lý (đối diện Sân vận đông, sát nách Ngân hàng chính sách, đt 0219 3871888 hoặc Quyên (quản lý ks) 0944 571 888. nên gọi trước đặt phòng tránh bác nghỉ trúng hôm hội nghị gì đó của huyện thì hết phòng.
Em cũng khẳng định là không sợ chuyện đường vắng, cướp giật gì nhé, nhiều lần em xuất phát lúc 21h30 từ Mèo vạc về HG rồi.
Còn đường đi thì khi bác đi từ Hà giang - Quản bạ - Yên Minh (đến hết TT Huyện có cái ngã 3, bác đi Thẳng là đi Mèo vạc, còn rẽ trái là đi Đồng Văn) còn từ Mèo Vạc sang Đồng Văn thì lại có đường khác đi qua Mã pì lèng. bác nên tìm cuốn bản đồ đường bộ VN nhìn cái là ra ngay thôi. Bác đi hết cung này thì bác đã hoàn thành cung mà người ta hay gọi là "Con đường Hạnh phúc" rồi bác nhé. Chúc bác lái xe an toàn
Ah tối đầu tiên ở TP HG thì nên đi thử món cháo Ấu tẩu bác nhé (đối diện Điện lực Hà Giang, hỏi cái người ta chỉ cho ngay)
Có gì cần hơn nữa bác pm em
Sorry cụ chủ thớt vì em dài dòng làm ảnh hưởng mạch ảnh của cụ

Cảm ơn bác hoangminhtnvn đã có chỉ dẫn cụ thể. E đã lưu số bác, bác tận tình giúp đỡ nếu e có :)] hỏi bác nhé .

Cái lộ trình của bác lên hộ, e thấy hơi bất ngờ vì trc đến giờ trong tâm e cứ nghĩ là từ Quản bạ ắt phải qua Đồng văn mới đến dc Mèo vạc,hehe. E không hiểu con đừong đi như lộ trình của bác thì đoạn nào là hiểm trở và hẹp nhất ạ?

Chỉnh sửa cuối:

ntkien162

Xe tải
cám ơn các bác ạ. Có lẽ thế đã đủ cho e chuẩn bị lên đường. E cũng ko dám quấy ngắt mạch ảnh của bác chủ thớt nữa ạ.
Mà sao hầu như các thớt Hà giang, e chả thấy có ảnh nào về vườn cam các bác nhỉ. Ngày xưa e cưa gấu mấy =vườn cam HG đấy ợ

Chỉnh sửa cuối:

hoangminhtnvn

Xe điện
Cảm ơn bác hoangminhtnvn đã có chỉ dẫn cụ thể. E đã lưu số bác, bác tận tình giúp đỡ nếu e có :)] hỏi bác nhé .

Cái lộ trình của bác lên hộ, e thấy hơi bất ngờ vì trc đến giờ trong tâm e cứ nghĩ là từ Quản bạ ắt phải qua Đồng văn mới đến dc Mèo vạc,hehe. E không hiểu con đừong đi như lộ trình của bác thì đoạn nào là hiểm trở và hẹp nhất ạ?
bác mở cái bản đồ ra sẽ rõ, quản bạ, mèo vạc và đồng văn tạo thành 3 góc tam giác, bác nên đi 1 vòng mới có thể ngắm hết cảnh đẹp cao nguyên đá, còn đường thì từ hà Giang trở đi đều hiểm trở như nhau tất

hoangminhtnvn

Xe điện
Bếp của nhà giàu

và bếp của nhà nghèo, tuy nhiên bữa ăn trưa tại đây em lại thấy là ngon nhất, đây là nhà một cô bé dòng họ vua Mèo Vương Chí Sình tại Lũng Hòa, Sà Phìn

hoangminhtnvn

Xe điện
Con người nơi đây thật hiền lành, cuộc sống giản đơn mà hạnh phúc, được hít thở cái không khí không có mùa BON CHEN, thấy lòng mình thật nhẹ nhàng

hatcatnho

Xe tăng
Nhìn ảnh của Cụ thích thật, chẳng biết bao giờ Em có cơ hội đc đi như thế!

ntkien162

Xe tải
bác đi nhiều làng bản ghê nhỉ. Đợt tới đi ko biết e có tgian lang thang như thế này ko nữa.

ntkien162

Xe tải
bác đi nhiều làng bản ghê nhỉ. Đợt tới đi ko biết e có tgian lang thang như thế này ko nữa.
Vẫn đang ngóng tiếp ảnh của bác

Sirius xanh

Xe tải
Cụ chủ thớt vi vu mấy hôm...? em cứ ngồi trên xe suốt nên chẳng ngó nghiêng được nhiều. góp vui với cụ tấm

QUANG ĐẠO

Xe tải
Em cũng muốn làm 1 chuyến mà mãi chưa đi được! Vod bác!

Lak

Xe buýt
Nơi xa xưa người ta thường gọi là LÀNG PHÁO!
Nhà cháu đi Hà Giang từ cái thời alo chưa kèm máy ảnh, không thì thể nào cũng có vài tấm cho các cụ nghía chơi! Lâu rùi nên giờ cũng thấy nhớ! Nói chung đi những điểm như thế này thì nên vào bản, không khí nó thật, thức ăn nó ngon và nhất là có những thứ mà không phải google lúc nào cũng tìm thấy được!

DuongNV

Xe buýt
Cụ chụp bằng máy gì mà ảnh đẹp thế?

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Cái lộ trình của bác lên hộ, e thấy hơi bất ngờ vì trc đến giờ trong tâm e cứ nghĩ là từ Quản bạ ắt phải qua Đồng văn mới đến được Mèo vạc. E không hiểu con đừong đi như lộ trình của bác thì đoạn nào là hiểm trở và hẹp nhất ạ?
1) Yên Minh - Đồng Văn - Mèo Vạc - Yên Minh
2) Yên Minh - Mèo Vạc - Đồng Văn - Yên Minh
Đây là một cung tròn đi hướng nào cũng được. Nhưng theo em đi theo hướng thứ hai thì cảm nhận tốt hơn
Đoạn đẹp nhất là Mèo Vạc - Đồng Văn, qua núi đá Mã Pí Lèng (nghĩa là sống mũi ngựa), nhìn từ cao xuống phế lắm