[Funland] Lumi Hà Nội

LJK

Xe buýt
Em chốt mua lại 1 căn 3 ngủ S6 rồi ạ, 3 phòng ngủ vuông vắn và khách đều sáng khá đẹp, cũng chênh mất 450tr, Em tính chờ đóng tiền đợt 2 có người chạy thì nhặt dép nhưng mà căn ưng thì sợ ko có vì 3 ngủ trở lên toàn nhu cầu thật chưa kể khá nhiều căn chỉ có 2 ngủ sáng và 1 ngủ là khe sáng, mua toà gần nhà xe nổi cho yên tâm.
Chuyển sớm cho đỡ lấn cấn bác ạ.
S6 3 ngủ đẹp chỉ có căn 101m2 đúng ko bác?

The Killer

Xe điện
S6 3 ngủ đẹp chỉ có căn 101m2 đúng ko bác?
101m2 rất đẹp nhưng hướng Tây Bắc bác ạ, mặt bằng nó đây bác:
(Các căn 3 ngủ hướng Tây Bắc đều đẹp 81-96-101)

Em lấy hướng Đông Nam view bể bơi nội khu là 86m2 khu bếp kém hơn nhưng em ko phải tín đồ của bếp núc

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: LJK

daidiachu

Xe máy
Em đang suy nghĩ làm căn 2 hoặc 3 ngủ giai đoạn 1 trước khi kí HĐMB (dở 1 cái đầu năm em đi booking 1 ngủ), em tính chuyển đổi nhà từ Vin Hàm Nghi sang vì Vin em không có slot xe ô tô bí quá, có nên không ạ? Khu này thì xa quá, đi về đâu cũng xa hết hơi, em cũng chả biết tính sao cho hợp lý nữa. Các bác có cao kiến gì không ạ?
Cụ bán bên Hàm Nghi cố qua CT8 Mỹ Đình trống hẳn hầm B3 chỗ đậu xe. Lumi này mà làm trong phố xác định đi sớm 1 tiếng và vễ trễ 1 tiếng thì đỡ tắc. Chứ tới Lê Quang Đạo Thông nữa thì tất cả nẻo đường về trung tâm tắc.dài

lucky.win

Xe điện
Nay đọc thông tin này thấy hoang mang quá.

Đoc bài báo em chưa thấy CapitaLand chỗ nào nhỉ? Vậy Công ty Ánh Sao & CapitaLand liên quan đến Lumi Hanoi như nào?

Công ty Ánh Sao là công ty con của CapitalLand thì phải ạ. Công ty của Sing mua lại đất của Vin mà dính vụ này kể đúng là ít ai nghĩ đến. Ko biết giải quyết thế nào.

Cứ hô hào kiểm tra mãi nhưng có ra thông báo kết luận gì đâu

Chắc pr thêm cho Lumi thôi ạ.
E thấy có cv ngày 31-7 của sxd là đủ dkien mở bán mà. Ko biết đúng ko. Nhưng dự án đc phê duyệt từ lâu các bác lo gì.
Với lại đây vẫn là bking và ký ttdc còn ký hđmb phải tháng 8-9 cơ. Ai dám ký trước đâu.
Là trò bẩn của mấy chủ đầu tư và mấy thầy nhà báo thôi các cụ.

Cứ chuẩn bị mở bán hoặc giới thiệu sản phẩm là sẽ có những bài báo với kiểu thông tin xào nấu lại.

Chủ đầu tư Capital nó có sỏi trong đầu, đọc và ngâm cứu kỹ giấy tờ của họ thì không bắt bẻ được câu chữ nào đâu ạ. Tháng 10 này xong móng thì họ mới ký hợp đồng mua bán.

lucky.win

Xe điện
Em ko rõ chính sách các sàn BĐS có khác nhau ko, nhưng có sàn (em ko tiện nêu tên) bắt khách mua đặt cọc 200tr/căn đấy.
Có thể sale đó giải thích không tường tận. Tất cả các BK nếu không khớp căn được thì cđt sẽ ck trả tiền cho cụ không thiếu một đồng.

Cá nhân em ở giai đoạn 1 và 2 đã BK trên 10 cái, họ trả đầy đủ và rất nhanh.

Em đã mua đủ và không có nhu cầu thêm, nhưng giai đoạn 3 em vẫn BK thêm 200tr và nói rõ luôn với bạn sale, cái này là anh BK cho em, chứ anh xác định không mua. Khi có quỹ căn em cứ dùng BK của anh để bán cho người cần, còn không có thì tự làm thủ tục hoàn tiền cho anh.

nguyenquangpt

Xe tăng
Có thể sale đó giải thích không tường tận. Tất cả các BK nếu không khớp căn được thì cđt sẽ ck trả tiền cho cụ không thiếu một đồng.

Cá nhân em ở giai đoạn 1 và 2 đã BK trên 10 cái, họ trả đầy đủ và rất nhanh.

Em đã mua đủ và không có nhu cầu thêm, nhưng giai đoạn 3 em vẫn BK thêm 200tr và nói rõ luôn với bạn sale, cái này là anh BK cho em, chứ anh xác định không mua. Khi có quỹ căn em cứ dùng BK của anh để bán cho người cần, còn không có thì tự làm thủ tục hoàn tiền cho anh.
Cụ vào việc thật mấy căn?

lucky.win

Xe điện
Đợt 1 mở bán em mua vu vơ, giờ là em chuyển đổi nhà, em khảo sát 1 vòng căn ưng thì chênh 500, đắng bác ạ. Được cái tuỳ chọn chứ ko phải bắt thăm vô định, nhưng mà lại mua vi bằng

Vâng em tính làm căn sát nhà nổi cho trường hợp không đủ hầm, nếu nước ngoài ở nhiều nó ko đi xe mấy, có thể đậu ở hầm luôn. Em ko muốn dịch chuyển vì vị trí so nhà cũ là thua xa, nhưng ko biết vứt xe đâu nữa, bên đó xây thêm xung quanh bí chỗ đậu xe lắm, như kiểu có bát ko có đũa ăn ấy, em đổi cùng diện tích thôi, khảo sát đắt hơn 1 đồng
Khu Hàm nghi sao cụ không chốt bên Hoàng Thành, bên đó hầm chuẩn đẹp và thừa chỗ nhiều. Mỗi cái là cdt nện phí oto cao, bà con treo băng rôn phản đối giá.

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn

The Killer

Xe điện
Em thích bếp thiết kế kiểu này, xong làm quả cửa nữa ngăn mùi là quá ổn!
Em thấy bên này thiết kế tốt bác ạ, làm quả cửa giấu bếp quá riêng tư luôn
Cơ mà em huỷ kèo rồi ạ, em đang e là S6 này nó hơi sát đại lộ bụi và ồn dù tầng cao, để xây xong rồi em vào thực tế rồi tính toán bác ạ.

The Killer

Xe điện
Khu Hàm nghi sao cụ không chốt bên Hoàng Thành, bên đó hầm chuẩn đẹp và thừa chỗ nhiều. Mỗi cái là cdt nện phí oto cao, bà con treo băng rôn phản đối giá.
Em lại lười dịch chuyển rồi bác ạ, để xây xong xem toà nào hợp lý nhất rồi tính. Thấy mùa lụt các bác kêu khổ quá nên cũng rén ạ.

TreeBoo

Xe buýt
Em thấy bên này thiết kế tốt bác ạ, làm quả cửa giấu bếp quá riêng tư luôn
Cơ mà em huỷ kèo rồi ạ, em đang e là S6 này nó hơi sát đại lộ bụi và ồn dù tầng cao, để xây xong rồi em vào thực tế rồi tính toán bác ạ.
S5 s6 chắc kèo là bụi và ồn hơn đấy cụ
Đợt em đi xem nhà mẫu thì bếp căn 2 ngủ màu đẹp hơn 3 ngủ ( ý em là màu gạch và tủ bếp ). Ko thích vì 3 ngủ to nhg 2 phòng ngủ phụ có 9m

The Killer

Xe điện
S5 s6 chắc kèo là bụi và ồn hơn đấy cụ
Đợt em đi xem nhà mẫu thì bếp căn 2 ngủ màu đẹp hơn 3 ngủ ( ý em là màu gạch và tủ bếp ). Ko thích vì 3 ngủ to nhg 2 phòng ngủ phụ có 9m
Thế nên em nghĩ cứ lên hết rồi cảm nhận chính xác hơn bác nhỉ? Em cọc rồi xong bỏ cọc đó, may em cọc ít. Tháng cô hồn táy máy quá 😒