[Thảo luận] Lùi ở ngã tư đèn đỏ? Lỗi gì...??

quy80yenmo

Xe tải
Thế mới nói là lùi bất cẩn. Ví dụ vụ này phiá sau là một đoàn xe máy thì không biết đâu được có người bị què chân hoặc hơn nữa...

vanbui

Xe tăng
Đồng hồ chỉ 0:42 - cụ bảo như thần bảo
( cụ mà nói vs gấu là xe đó mà lùi là kiểu gì cũng phải va vào xe mình thì phải nói là 100% như thánh nói ) :)

Đồng hồ chỉ 01:16 - gấu nhà cụ chưởi tục quá :) - em fun tí

cụ mà nói vs gấu là xe đó mà lùi là kiểu gì cũng phải va vào xe mình thì phải nói là 100% như thánh nói :P em fun tí

vanbui

Xe tăng
Đồng hồ chỉ 0:42 - cụ bảo như thần bảo
( cụ mà nói vs gấu là xe đó mà lùi là kiểu gì cũng phải va vào xe mình thì phải nói là 100% như thánh nói ) :)

Đồng hồ chỉ 01:16 - gấu nhà cụ chưởi tục quá :) - em fun tí

Tình hình là hôm qua em đang đi đưa gấu và F1 đi mua đồ. Khi dừng lại trước đèn đỏ thì có một xe chạy qua vị trí qua vạch người đi bộ. Sau mấy giây thì xe này lùi lại và kết quả là em còi báo hiệu mà cứ lùi===> Phi vào xe em, may mà chỉ dính chút bên bánh, đèn không sao, đi sơn lại hết 1 củ. Nếu cụ nào đi con xe này thì lên nhận nhé:o). Em xuống nói năng đoàng hoàng "Anh đi kiểu này có ngày chết hết bọn đi đằng sau". Em không bắt vạ chủ xe vì thấy anh ta cũng có vẻ lo sợ(trước mặt là công an mà) Em bảo là giờ 2 anh em đi đến hiệu sửa xe, nó bảo sửa hết bao nhiêu thì anh trả bấy nhiêu thôi chứ em không bắt vạ các anh, cũng là do sơ ý, cẩu thả của anh! Thấy chủ xe có thiện tình và ăn năn và lý do là đang vội, đưa em ít tiền bồi thường. Phần vì tính em nhẹ, phần vì con đang ngủ trong xe không muốn kinh động đến giấc ngủ của con nên em cũng cho qua==> nhận tiền bồi thường, chở con và gấu về rồi đi ra Gala sửa hết 6 tiếng. Lúc này mới thấy tức vì có ngày nghỉ lại đi sửa xe tốn thời gian quá. Em viết lên đây phần vì cũng bực, phần muốn nhắc nhở cụ nào đi xe khi gặp trường hợp này nên lưu ý tránh "mắc nợ" và phần em muốn hỏi luôn là lỗi như vậy thì xxx sẽ phạt bao nhiêu(theo đúng luật). Cụ nào có văn bản về lỗi này cho em xin để học luôn!
Cờ lip camera của em quay lại đây ạ!
[YOUTUBE]3giW9pbsnOU[/YOUTUBE]

jinyo89lie

Xe tăng
cụ xử lý quá đẹp , cháu vod kụ

thanhnamdinh

Xe tăng
gấu nhà cụ cũng gớm phết nhỉ em fun tý

thanhquang0307

Xe máy
Đúng là cụ gặp xui thật, nhưng thôi chỗ cùng là tài với nhau bỏ qua đi cho đỡ ức chế.
Em cũng gặp cảnh xe trước chạy ẩu lố đèn đỏ rồi thấy xxx phía trước phải lùi lại. Tuy nhiên cách xử lý của em là phòng còn hơn chữa: em biết kiểu gì họ cũng loay hoay tìm cách lùi lại nên em chủ động không tiến sát lên hoặc nếu đã tiến sát em sẽ lùi lại nhường cho họ lùi theo. Tính em nó nhường nhịn vậy nên cũng ít khi va chạm với "giặc lái" nhà mình, chủ yếu là dành sức phang nhau với xxx.

Naviman

Xe tăng
Ơ, cụ thấy nó lùi mà cũng đứng yên à? Còi, đèn loạn lên nếu cần mình cũng phải lùi nếu sau mít mình ko có ai chứ. Trước hết phải tránh va chạm cái đã.
Mà hình như cụ cũng quen xxx nhể :D?

haivinh

Xe buýt
Em thấy cụ thuyết minh với vợ là xe này lùi lại là bị tóm mà cụ vẫn tiến sát sàn sạt như vậy thì cụ cũng vô ý quá.

quy80yenmo

Xe tải
Các cụ nói cụ nào cũng có ý chuẩn cả! Em cũng đã nói là cũng do em chủ quan cứ nghĩ người ta lùi sẽ nhìn gương, vì cái này cánh lái xe là cơ bản mà. Nhớ trước kia em học lái cũng lùi khi tập không nhìn gương, ông thầy ông ấy chửi luôn "Mày lùi không nhìn gương vậy mày lùi vào cái c c à" Em uất câu này của ông thầy khi đó. Nhưng sau này ra đường em càng ngẫm càng thấm và khen thầm ông thầy dám chửi mình mạnh như vậy, nên em mới có ý thức khi lái xe như ngày nay!
PS: Còn về gấu nhà em thì máu nóng lắm, ngồi bên phụ mà bị lùi như vậy thử hỏi ai không cáu, cũng hú vía là không nổ túi khí. Chứ quả đó va nặng bung túi khí thì chưa chắc em còn bình tĩnh. hi hi

Chỉnh sửa cuối:

Chip.Accord

Xe đạp
Gấu nhà cụ máu nhể, " em dự là nó sẽ chạy " " không thoát nổi anh hùng núp đâu" quả là bác rất kinh nghiệm, cơ mà quả đấy bác chưa kéo phanh tay thì cài số lùi thì êm đẹp cả 2 bên, bác xử lý hơi bị "rùa" chút. Chúc bác thượng lộ bình an.

janglac

Xe tăng
Các cụ nói cụ nào cũng có ý chuẩn cả! Em cũng đã nói là cũng do em chủ quan cứ nghĩ người ta lùi sẽ nhìn gương, vì cái này cánh lái xe là cơ bản mà. Nhớ trước kia em học lái cũng lùi khi tập không nhìn gương, ông thầy ông ấy chửi luôn "Mày lùi không nhìn gương vậy mày lùi vào cái c c à" Em uất câu này của ông thầy khi đó. Nhưng sau này ra đường em càng ngẫm càng thấm và khen thầm ông thầy dám chửi mình mạnh như vậy, nên em mới có ý thức khi lái xe như ngày nay!
PS: Còn về gấu nhà em thì máu nóng lắm, ngồi bên phụ mà bị lùi như vậy thử hỏi ai không cáu, cũng hú vía là không nổ túi khí. Chứ quả đó va nặng bung túi khí thì chưa chắc em còn bình tĩnh. hi hi
May là xe cụ hình như là cruze hoặc lacceti chứ xe xịn là bung túi khí rồi đấy:)). Trường hợp này cụ lên phán đoán từ xa sẽ ko mất thời gian đi sửa xe.

Sent from my Nexus 7 using Forum Runner

janglac

Xe tăng
Gấu nhà cụ máu nhể, " em dự là nó sẽ chạy " " không thoát nổi anh hùng núp đâu" quả là bác rất kinh nghiệm, cơ mà quả đấy bác chưa kéo phanh tay thì cài số lùi thì êm đẹp cả 2 bên, bác xử lý hơi bị "rùa" chút. Chúc bác thượng lộ bình an.
Ko ai lùi tình huống này cụ ạ, táng vào ai đằng sau thì oan gia.

Sent from my Nexus 7 using Forum Runner

dung37c1

Xe tăng
Nhiều cụ đã vi phạm rồi vẫn cố chạy hoặc lùi vội đâm ra lại khỗ hơn cả để bị phạt các cụ nhẩy

quy80yenmo

Xe tải
Vẫn là cái thói chủ quan em đã nói. Thực ra các cụ thấy đường có mỗi 2 xe thôi, nếu lùi chỉ ngó gương rồi nhếch *** khoảng 15Cm là không vướng em. Còn tính em hiền rất hiền nhưng nếu xe đó chạy thì chắc không có cửa với em. Em yêu hòa bình, yêu ai thiện tình-Chứ chạy chốn trách nhiệm thì em lại có phương án 2 ngay. hi hi

Ducloidsn

Xe tải
E thì thấy cái kiểu chạy xe của chú Lac này rất chi là kém ý thức. Đi ra đường mà cứ như đi trong sân nhà mình, trái không ra trái phải không ra phải, cứ nghênh ngang giữa đường, tuy là không có vạch nên không sai luật nhưng nó thể hiện cái ý thức không bằng con ruồi.

SốtVirút

Xe tăng
E nghe thấy chửi bậy=))