[Thảo luận] Lùi ở ngã tư đèn đỏ? Lỗi gì...??

quy80yenmo

Xe tải
Tình hình là hôm qua em đang đi đưa gấu và F1 đi mua đồ. Khi dừng lại trước đèn đỏ thì có một xe chạy qua vị trí qua vạch người đi bộ. Sau mấy giây thì xe này lùi lại và kết quả là em còi báo hiệu mà cứ lùi===> Phi vào xe em, may mà chỉ dính chút bên bánh, đèn không sao, đi sơn lại hết 1 củ. Nếu cụ nào đi con xe này thì lên nhận nhé:o). Em xuống nói năng đoàng hoàng "Anh đi kiểu này có ngày chết hết bọn đi đằng sau". Em không bắt vạ chủ xe vì thấy anh ta cũng có vẻ lo sợ(trước mặt là công an mà) Em bảo là giờ 2 anh em đi đến hiệu sửa xe, nó bảo sửa hết bao nhiêu thì anh trả bấy nhiêu thôi chứ em không bắt vạ các anh, cũng là do sơ ý, cẩu thả của anh! Thấy chủ xe có thiện tình và ăn năn và lý do là đang vội, đưa em ít tiền bồi thường. Phần vì tính em nhẹ, phần vì con đang ngủ trong xe không muốn kinh động đến giấc ngủ của con nên em cũng cho qua==> nhận tiền bồi thường, chở con và gấu về rồi đi ra Gala sửa hết 6 tiếng. Lúc này mới thấy tức vì có ngày nghỉ lại đi sửa xe tốn thời gian quá. Em viết lên đây phần vì cũng bực, phần muốn nhắc nhở cụ nào đi xe khi gặp trường hợp này nên lưu ý tránh "mắc nợ" và phần em muốn hỏi luôn là lỗi như vậy thì xxx sẽ phạt bao nhiêu(theo đúng luật). Cụ nào có văn bản về lỗi này cho em xin để học luôn!
Cờ lip camera của em quay lại đây ạ!
[YOUTUBE]3giW9pbsnOU[/YOUTUBE]

commander

Xe điện
Mời cụ ly hạ hoả trước, như em thì em sẽ dừng xe xa hơn tí , tại vì kiểu gì xe kia nó cũng lùi lại, hình như cả cụ và cụ kia cũng không để ý đèn vừa chuyển đỏ thì phải.

- Lỗi không tuân thủ đèn báo GT: Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông (vượt đèn đỏ, tiến vào ngã tư khi đang có đèn đỏ hoặc đèn vàng):600.000 – 800.000; khu vực nội thành tại 5 TP thuộc TW: 1.000.000 – 1.400.000 + Giữ giấy phép lái xe 30 ngày

- Lỗi lùi xe ô tô không đúng quy định: Người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô lùi xe ở đường một chiều, ở khu vực cấm dừng, trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường, nơi đường bộ giao nhau, nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt, nơi tầm nhìn bị che khuất; lùi xe không quan sát hoặc không có tín hiệu báo trước bị phạt tiền từ 300.000- 500.000 đồng. (Theo điểm l khoản 2 và điểm c, d khoản 9 điều 8)

Chỉnh sửa cuối:

hieuhic

Xe điện
Thằng Laceti lùi kém nhể :D
Thằng này có bị xxx vặt không cụ chủ thớt ?
Chia buồn với cụ

caisua

Xe lăn
Vậy là cũng có tình có lý rồi, cụ đã bỏ qua thì bỏ qua luôn, cùng nhau rút kinh nghiệm thôi. Có khi còn gặp thằng bố láo nó đổ tội mình đâm mít nó mới nên cú.

quy80yenmo

Xe tải
Vậy là cũng có tình có lý rồi, cụ đã bỏ qua thì bỏ qua luôn, cùng nhau rút kinh nghiệm thôi. Có khi còn gặp thằng bố láo nó đổ tội mình đâm mít nó mới nên cú.
Hi hi. Cũng học hỏi tinh thần OF thôi, chứ chỗ này là địa phận của em mà. Mấy xxx đứng đó cũng biết em cả - em nói một câu hay alo một cú là xe đó đảm bảo vào kho chờ sử lý;))! Chỉ đáng trách Lac kia lùi kiểu ở giữa sân vận động không người thôi! trong video em còn nói với gấu là xe đó mà lùi lại là bị xxx tóm ngay. Miệng em độc quá - Gấu nhà em nói thế!

quy80yenmo

Xe tải
Thằng Laceti lùi kém nhể :D
Thằng này có bị xxx vặt không cụ chủ thớt ?
Chia buồn với cụ
Chắc là bị , vì khi em về nhà cho Gấu và các con ngủ==> em mang xe đi sửa thấy vẫn còn đang thương lượng với xxx mà

quy80yenmo

Xe tải
Mời cụ ly hạ hoả trước, như em thì em sẽ dừng xe xa hơn tí , tại vì kiểu gì xe kia nó cũng lùi lại, hình như cả cụ và cụ kia cũng không để ý đèn vừa chuyển đỏ thì phải.

Em hoàn toàn chủ động vụ đèn đỏ, chỉ chủ quan là không nghĩ xe kia lùi mà không ngó gương thôi!

commander

Xe điện
Hi hi. Cũng học hỏi tinh thần OF thôi, chứ chỗ này là địa phận của em mà. Mấy xxx đứng đó cũng biết em cả - em nói một câu hay alo một cú là xe đó đảm bảo vào kho chờ sử lý;))! Chỉ đáng trách Lac kia lùi kiểu ở giữa sân vận động không người thôi! trong video em còn nói với gấu là xe đó mà lùi lại là bị xxx tóm ngay. Miệng em độc quá - Gấu nhà em nói thế!
cụ mà nói vs gấu là xe đó mà lùi là kiểu gì cũng phải va vào xe mình thì phải nói là 100% như thánh nói :P em fun tí

Likefiat500

Xe đạp
Coi như xúi quẩy tý thui, cụ thì được đền bù rồi, chú kia thì gặp XXX tâm sự... Còn ấm ức làm j nữa cho tổn thọ, cái j qua thì cũng qua rồi...

quy80yenmo

Xe tải
Coi như xúi quẩy tý thui, cụ thì được đền bù rồi, chú kia thì gặp XXX tâm sự... Còn ấm ức làm j nữa cho tổn thọ, cái j qua thì cũng qua rồi...
Thực ra đền bù chỉ là đền bù chứ sao tính được: Thời gian của em 6 tiếng ==?? Chưa kể cứ nghĩ xe mình bị sơn lại CHỖ ĐÓ...Tâm lý ..đó đền sao???. nhưng dù sao em cũng là người nhẹ tính và được học hỏi tinh thần OF chút ít nên em cư sử như trên. Chứ trong lòng nếu cụ nào như em CHẮC cũng có tâm trạng vậy thôi!

Pumzen

Xe ba gác
Nhân bảo như thần bảo...cụ nhể!:))

Chị Cũ

Xe tải
Chắc là bị , vì khi em về nhà cho Gấu và các con ngủ==> em mang xe đi sửa thấy vẫn còn đang thương lượng với xxx mà
Em tưởng 2 bên thỏa thuận tự giải quyết xong thì thôi chứ có gì đâu mà phải để xxx kiếm chác. Cụ xác định nhận đền bù xong thì cũng thôi luôn mới là Fair Play chứ than vãn làm gì.

quy80yenmo

Xe tải
Em tưởng 2 bên thỏa thuận tự giải quyết xong thì thôi chứ có gì đâu mà phải để xxx kiếm chác. Cụ xác định nhận đền bù xong thì cũng thôi luôn mới là Fair Play chứ than vãn làm gì.
2 bên xong ngay trong thời gian chưa đầy 5 phút cụ ơi! nhưng cái vụ lùi như vậy xx nhìn thấy mà. Nên vẫn bị phạt chứ em xin sao? Vì việc nào ra việc đấy

Rickyman

Xe điện
Gấu cụ chửi ác nhể :D, cụ kia cuống quá vì nhìn thấy xxx nên lùi không để ý

tuanzs

Xe container
Ông đi 29V hình như quýnh quá nên lùi mà không nhìn kỹ gương đây mà. Cụ chủ mất thời gian đi làm lại xe kể cũng bực.

namhen

Xe buýt
Ở NB XXX cũng hiền mà TP NB bé ti tẹo, đi nhậu mấy bữa quen hết mặt XXX mà. Cú Lac chắc bám theo con xe County nên không quan sát đèn, đi kiểu thế gặp chú hung thần (Ở NB nhiều lắm, mà không coi XXX ra gì vì làm luật rùi) lại tan hết mít.

30F972x

Xe đạp
trường hợp này e dự nếu bị phạt thì lỗi đè vạch và lùi xe trên đường 1 chiều(e ko chắc lắm :D )
p/s : e mới có nick of thì làm sao có logo cụ ơi,cụ có quăng e cái ^^

quy80yenmo

Xe tải
Ông đi 29V hình như quýnh quá nên lùi mà không nhìn kỹ gương đây mà. Cụ chủ mất thời gian đi làm lại xe kể cũng bực.
Còn bực vì có hẹn ở Sầm Sơn nữa. Xong xe phi vào SS đã là 8h30 phút tối. Ngắm biển được 30 phút lại vội quay ra. kế hoạch đổ bể. hi hi

xe365vn

Xe container
nhìn thấy xxx thì quýnh hết cả lên

ThanhTungTB

Xe điện
Em hoàn toàn chủ động vụ đèn đỏ, chỉ chủ quan là không nghĩ xe kia lùi mà không ngó gương thôi!
Ông này định vượt đèn đỏ .nhung phía trước có xxx lên lùi ngay lại ,mải sợ và vừa nhìn xxx vừa lùi ...khổ đi đâu mà vội thế .