luật ngầm trong nghề lái xe

DEVA Furniture

Xe đạp
Website
devafurniture.com
các cao nhân cho em hoi mới ạ.tại e là tài mới nên chưa biết nhiều về kỹ năng cung như lật ngầm của ae trong ngành lái xe ạ.nhiều khi đi trên đường e thấy các bác tài hay có ký hiệu bằng đèn rồi da dấu bằng tay mà e ko hiểu là gì.nhờ các a chỉ dúp e ạ

các cao nhân cho em hoi mới ạ.tại e là tài mới nên chưa biết nhiều về kỹ năng cung như lật ngầm của ae trong ngành lái xe ạ.nhiều khi đi trên đường e thấy các bác tài hay có ký hiệu bằng đèn rồi da dấu bằng tay mà e ko hiểu là gì.nhờ các a chỉ dúp e ạ
Trước đây thôi, giờ cụ cứ đi đúng làn, đúng tốc độ. Ban đêm đi đừng lạm dụng đèn pha là được rồi. Cụ đi đường thấy có người nháy đèn rồi chỉ vào cụ, nếu đoạn cụ đi qua có công an thì cụ vẫy tay như kiểu gọi người khác ấy, còn không có thì cụ xua tay. Nhưng giờ em thấy ít hỏi nhau kiểu đấy lắm, chỉ có người cùng hội đoàn, cùng công ty hay cùng tuyến thì còn thỉnh thoảng thấy hỏi thôi.

anhtho

Xe ngựa
Cái này có từ mấy chục năm trước rồi. Kiểu như tài xế hỏi xe đối diện có chốt không, có bắn tốc độ hay gì không...thường cánh xe khách hay áp dụng. Lần đầu tiên mình nhìn thấy cảnh này lại cứ tưởng ông lái xe bị bệnh Packingson :)

H2originals

Xe hơi
bắt vài lần biết luật như thế nào cụ ạ