[Thảo luận] Luật đường bộ VN vui đáo để

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Toàn 4 chân phát biểu.

gia doi

Xe điện
Kiểu này em lại phải nhanh chân mua xe đạp không các cụ mua hết đôi khi lại gần chục củ chiếc xe đạp cững nên. Theo em cấm tất cả các phương tiện chỉ để đi bộ cho vui chân :o)

vietdunganh

Xe đạp
Kiểu này em lại phải nhanh chân mua xe đạp không các cụ mua hết đôi khi lại gần chục củ chiếc xe đạp cững nên. Theo em cấm tất cả các phương tiện chỉ để đi bộ cho vui chân :o)
lo gì yên tâm không bao giờ nghị quyết đó thành hiện thực đâu mà sợ , muốn cấm được xe máy thì hạ giá oto = 1/3 giá hiện tại thì may ra được .lúc đó ai chả đi oto chấp hành luât dầy đủ không tắc đường ,nói chung toàn mấy thằng ngu + điên mới nghĩ ra cái trò đó , thằng ý kiến đã ngu ,thằng đồng ý để áp dụng vào thực tế ngu gấp 2 , chỉ tham ô là giỏi làm thì ngu [-(

be beo

Xe tăng
lo gì yên tâm không bao giờ nghị quyết đó thành hiện thực đâu mà sợ , muốn cấm được xe máy thì hạ giá oto = 1/3 giá hiện tại thì may ra được .lúc đó ai chả đi oto chấp hành luât dầy đủ không tắc đường ,nói chung toàn mấy thằng ngu + điên mới nghĩ ra cái trò đó , thằng ý kiến đã ngu ,thằng đồng ý để áp dụng vào thực tế ngu gấp 2 , chỉ tham ô là giỏi làm thì ngu [-(
Gạch, đá cụ này to thía. Nó ngu nhưng giàu lắm cụ ơi, anh em mình toàn chịu khổ thôi...

chelsea10111987

Xe đạp
Nghe cũng có lý đấy chứ các bác, nhưng cứ phải làm thực tế thì mới biết hay dở được

Em nghĩ việc tìm giải pháp tạm thời để nâng cao hiệu quả của mạng lưới giao thông hiện tại mới là mấu chốt.
Các Cụ nghĩ sao về việc làm cầu vượt tạm bằng sắt (có thể tháo lắp, tái sử dụng) để cả 4b và 2b đề lưu thông được tại những điểm hay xảy ra ách tắc; trong khi vẫn chỉnh trang, mở rộng hoặc xây dựng mới các con đường khác gần đó để giảm tải cho những điểm ấy; khi nào ổn ổn lại dỡ mang đi điểm khác.

Chỉnh sửa cuối:

phuongmap

Đi bộ
Cứ theo như cụ Tuyên nói thì em dự. Một ngày 3 lần vào các giờ : 8h 01p , 13h01p , 18h31p , thành phố của chúng ta lại xảy ra thảm họa. Thả ra cho đi 12/24 còn tắc thế. Giờ bóp cổ chai còn có 4,5/24, lúc nó phọt ào ra, đỡ ko kịp lại đổ tại hên xui.

Giờ cao điểm nó đâu phải là thứ giờ quy định chết 1 chỗ. Mà cứ cái giờ nào nó thường xuyên đông thì gọi là giờ cao điểm thôi. Đi thì vẫn cứ phải đi. Cấm thế này khác gì cụ làm cái chuyện là ... thay múi giờ của TP.

Em cứ ngỡ có mỗi cụ Tuyên dở người hóa ra các cụ trên kia cũng hâm nốt.

-----------

Thỉnh thoảng vẫn nói với nhóc nhà em (coi như uốn nắn từ bé vậy) . Rằng mai mốt con cố học giỏi mà lên làm bộ trưởng bộ GTVT. Việc đầu tiên sau khi nhậm chức là con phải đập tan tành cái tập đoàn xe Býp Hà Nội đi cho bố.

Mr.Alo

Xe lăn
các cụ ý toàn ngồi phòng lạnh đi 4b rồi mơ mộng nhỉ , em thấy chuyển qua cấm 4b may ra nó khả thi hơn :D

Chỉnh sửa cuối:

xanh

Xe điện
Em bán xe máy mua được con ngựa đi làm rồi , khi nào cấm ngựa em làm thịt , mời các cụ / mợ Ofer nhậu và làm nồi cao .Tính xa là vừa , đến khi họ triển khai thì ngựa lại đắt...
Công nhận cụ Tuyên thông minh thật , thế mới gọi là cống hiến chớ !

Chỉnh sửa cuối:

Bung To

Xe điện
Quan chức có đi 2B bao giờ đâu mà chẳng cấm.
Muốn hết tắc thì các quan gương mẫu đi xe buýt để thảo dân học tập !!!

Mercedessprinte

Xe hơi
mấy đồng chí nông dân làm luật ở Vn đây mà lâu lâu lại nghĩ ra NGU kế để hiến cho BGTVT đây mà .... giống như nghĩ ra vụ xe biển chẵn đi ngày chẵn . biển lẻ đi ngày lẻ đây mà...................Định làm điều không tưởng ở HN

valopmaybay

Đi bộ
Nếu làm được thế thì bọn móc túi ở bến buýt Cầu Giấy sắp giàu to rồi!!!!!!

emvotoi

Xe máy
Các cụ cập nhật thêm nhé ông Vũ Tuyên này còn đề cập thêm nữa là khi ra đường xe 4b bắt buộc phải có ít nhất 2 người mới được lưu thông nhé.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Các cụ cập nhật thêm nhé ông Vũ Tuyên này còn đề cập thêm nữa là khi ra đường xe 4b bắt buộc phải có ít nhất 2 người mới được lưu thông nhé.
Có mợ nào xinh xinh hàng ngày đi làm tuyến Tràng Thi - Điện Biên Phủ em đăng ký chở đi làm cho nó đủ tiêu chuẩn để được đi xe nhá.

XeĐiên

Xe đạp
mấy cái ông này thích nổi tiếng đây mà! cái này theo như giới trẻ nhận xét là Ngu Và rất là nguy hiểm. Nâng cấp cơ sở hạ tầng giao thông thì không tính, toàn nghĩ ra mấy phương án "ngu ngu" thế nào ấy.... Hêt cái vụ biển chăn lẻ giờ lại Cấm 2b. hài.................
Giờ cao điểm ở Hn em thấy xe bust nhét người như nhét heo ấy, giờ cấm 2b nữa không biết có phải len nóc xe đứng không???

Em đảm bảo mấy hôn nữa mấy ông ấy cao hưng lên lại thực hiện đề án còn Cao siêu hơn mà chung ta không ai có thể nghĩ ra được!

Chỉnh sửa cuối:

Hungdv

Xe đạp
Hô hô! Quả này chắc lên Cửa Nam làm thêm em ma nơ canh không mặc gì cho ngồi ghế phụ, lúc nào chở gấu lại cất vào cốp. Các cụ tha hồ chụp ảnh và chém trên 4r mà em vẫn đảm bảo quy định.
Giờ đang để 1 con 2B ở nhà, 1 con ở cq để nếu có đi 4B đến cq còn có cái đi nhậu lúc trưa. Bây giờ thế này chắc đảo lại (2x4B + 1x2B) thì chít em.:-ss:-ss:-ss