Luật 100 bài viết mới được đăng bài ở box Mua bán khắc nghiệt quá

Theo cụ/mợ thì Chợ nên để điều kiện như thế nào là hợp lý?

• Tổng bình chọn
    541

anhgia

Xe buýt
Các cụ có câu "Thuận mua, vừa bán". Giờ chúng ta hay nói "Hãy là người tiêu dùng văn minh"
Em nghĩ ở đâu cũng vậy thôi, đã là chợ thì trên OF cũng chả khác gì ngoài đời nên các cụ/mợ có mua bán gì thì cũng tuân thủ 2 câu nói trên chứ đừng để đến lúc lại la lối om sòm rằng: em bị lừa...
Em nghĩ việc bình chọn tiêu chí như thế này cũng một cách làm để đi đến quyết định lựa chọn thỏa mãn tiêu chí dân chủ trên OF nhưng biết đâu cũng có những thành viên vote cũng chỉ vì do có vận động hành lang.
Là em nghĩ tình huống thế chứ em tin tưởng rằng OFers thì luôn có quan điểm của riêng mình.

TONGIA

Xe lừa
Quá chuẩn.
Giảm đội chăn gà ăn xổi trong chợ đi.

hoadaodt

Xe hơi
Website
tourhoichoquocte.com
100 bài mình thấy cũng không phải là quá nhiều đâu các bác ợ, mình cũng mới tham gia nhưng không thấy cái đó là khắc nghiệt, các bác cũng phát triển xây dựng nào

dangvu910

Xe hơi
Em vote cho phương án tăng lên 1000

hungnp

Xe máy
Em đề nghị để mức 300 bài và 1 năm (/2 năm) mới được đăng bài (bài viết mới) trong box Chợ, tuy nhiên Ban điều hành nên xem xét cân nhắc điều kiện cho thành viên chưa đủ điều kiện, kiểu như em được comment trong "Chợ" vì đôi khi có món hàng, có dịch vụ hay hay, phù hợp với bản thân, hoặc có lúc lại thấy một chủ đề nào đó "lố" quá, muốn lên tiếng cảnh báo thì lại không được phép; nếu được như em đề nghị, bà con chỉ cần cảnh giác hơn về độ tin cậy đối với các trường hợp rao ké, đăng ké thôi.

P/s: em không có nhu cầu bán gì, nhưng đôi khi cũng muốn ... tham gia, không chỉ với tư cách đọc chơi, đọc xong để đấy; em xin cảm ơn nhiều nếu đề xuất của em được ghi nhân. Em tạm bỏ phiếu vào "Tăng số bài lên 300 và tuổi nick trên 6 tháng" vì không có lựa chọn theo cách em đề xuất: ý tưởng kinh doanh, nếu không thực hiện ngay sẽ không hiệu quả tại thời điểm 1 năm sau, nhiều bài thì chỉ tổ rác nhà, spam.

Tuanlq

Xe buýt
Em thấy cũng OK đấy chứ. Tự nhiên yêu Otofun.

Hoành

Xe tăng
100 bài mình thấy cũng không phải là quá nhiều đâu các bác ợ, mình cũng mới tham gia nhưng không thấy cái đó là khắc nghiệt, các bác cũng phát triển xây dựng nào
em chỉ cần vài tiếng là cũng đủ 100 bài :D

nguyentienbao

Xe hơi
Em cũng đang chờ được 100 bài để rao vặt chút đây...

khottabit

Xe container
Dưới 100 bài như cụ thì chưa được phép mở thread rao bán thôi chứ ai cấm comment đâu nhể

Em đề nghị để mức 300 bài và 1 năm (/2 năm) mới được đăng bài (bài viết mới) trong box Chợ, tuy nhiên Ban điều hành nên xem xét cân nhắc điều kiện cho thành viên chưa đủ điều kiện, kiểu như em được comment trong "Chợ" vì đôi khi có món hàng, có dịch vụ hay hay, phù hợp với bản thân, hoặc có lúc lại thấy một chủ đề nào đó "lố" quá, muốn lên tiếng cảnh báo thì lại không được phép; nếu được như em đề nghị, bà con chỉ cần cảnh giác hơn về độ tin cậy đối với các trường hợp rao ké, đăng ké thôi.

P/s: em không có nhu cầu bán gì, nhưng đôi khi cũng muốn ... tham gia, không chỉ với tư cách đọc chơi, đọc xong để đấy; em xin cảm ơn nhiều nếu đề xuất của em được ghi nhân. Em tạm bỏ phiếu vào "Tăng số bài lên 300 và tuổi nick trên 6 tháng" vì không có lựa chọn theo cách em đề xuất: ý tưởng kinh doanh, nếu không thực hiện ngay sẽ không hiệu quả tại thời điểm 1 năm sau, nhiều bài thì chỉ tổ rác nhà, spam.

passion care

Xe đạp
vâng em cũng vừa phải nập nick mới chả hiểu sao nick mới bị khóa rồi ợ

vietcar85

Xe hơi
Có thể xem lý lịch thâm niên hay chưa thôi các cụ ạ ! viết bài cho ra hồn chứ viết kiểu spam thì để vào chăn gà thôi !em vào cũng lâu nhưng cứ bị xóa bài mãi
, nhiều lúc muốn vào chợ hỏi mua cái xe cũng không được, hơi buồn !

hungnp

Xe máy
Dưới 100 bài như cụ thì chưa được phép mở thread rao bán thôi chứ ai cấm comment đâu nhể
Em không được còm trong chợ cụ ạ, mọi khi chỉ đọc thì không sao, cách đây hơn tuần, có một bài, đại loại là nói về dịch vụ, hay tư vấn gì đó, em thấy có chút liên quan nên cũng tham gia ... hì hụi bấm đt mãi mới xong, bấm gửi bài thì nhận được thông báo :'(

xe tien

Xe tải
theo tôi vừa bài và tuổi cua nick nữa ! bai 150 bai , nick đựoc 1,5 năm !