Luận bàn về bảo hiểm tí các bác nhé

civic6969

Xe máy
Năm ngoái em mua bảo hiểm con xe cũ hết 9T6, chạy cả năm chả đụng chạm sửa chữa gì, đến giờ nghĩ lại thấy tiếc tiền quá. Vừa mua thêm con xe mới, vợ cả bảo chạy như chồng thì cần gì bảo hiểm, thế là nó mua mỗi cái bắt buộc.
Mong các cụ cùng thảo luận xem anh em nhà ta mua thế nào để đạt mục tiêu: an toàn, hiệu quả, tiết kiệm.
Xin lưu ý các cụ : loại trừ lý do mà nhiều cụ sẽ đưa ra là mua cho an tâm, có khi chạy cả năm không sao nhưng một lần tai nạn thì mất rất nhiều.
Mong được nghe cao kiến của các cụ

Linh_LTZ

Xe tải
cụ khoe của phải ko ạ ??? $-)$-)

thomas.tran

Xe tải
Em chả bình loạn được ý kiến của cụ. Vì em chạy xe từ năm 2007 đến nay nhưng ko mua bảo hiểm lần nào. :) Ơn trời phật,... em luôn cố đi xe thật cẩn thận, đặc biệt là khi rượu bia say xỉn là các cụ ko được lái nhá.

civic6969

Xe máy
Em chả bình loạn được ý kiến của cụ. Vì em chạy xe từ năm 2007 đến nay nhưng ko mua bảo hiểm lần nào. :) Ơn trời phật,... em luôn cố đi xe thật cẩn thận, đặc biệt là khi rượu bia say xỉn là các cụ ko được lái nhá.
Về vấn đề này em hoàn toàn đồng ý với cụ, chạy cẩn thận thì việc gì phải mua bảo hiểm. Ý em là nếu có một tí hơi lo lo (chẳng hạn về quê đường xá chật chội hay có lúc lơ mơ mắt mũi kèm nhèm) thì mua thế nào cho vừa phải.

The Leak

Xe buýt
Chẳng qua e k có điều kiện
Chứ em mà dư dả em cũng chơi tuốt
Trên đường có lái cẩn thận mấy cũng chẳng nói trước điều gì

cargoman

Xe điện
Cứ mua cho chắc ăn, đi đường nhà mình chả biết thế nào mà lần. Nếu mua bh mà để phải dùng đến thì mất ý nghĩa rồi

civic6969

Xe máy
Cứ mua cho chắc ăn, đi đường nhà mình chả biết thế nào mà lần. Nếu mua bh mà để phải dùng đến thì mất ý nghĩa rồi
đi đường thì đúng không biết thế nào mà lần cụ ạ. ý em là các cụ thử phân tích xem nên mua những gì, mua mức bao nhiêu v.v. cho hợp lý. chẳng hạn em thấy cái thủy kích quá ít khi dùng, thân vỏ cũng ít hiệu quả trừ trường hợp đâm va mạnh(xước sát tí ti 2 năm đi làm lại một lần rẻ hơn mua bảo hiểm).
Có cái bảo hiểm gì mà nó bảo hiểm cho mình khi gây tai nạn với người khác (em chả nhớ gọi nó là gì) thì theo em nên mua

cargoman

Xe điện
Bảo hiểm cho mình khi gây tai nạn với người khác chính là bảo hiểm bắt buộc trách nhiệm dân sự mà năm nào cụ cũng phải mua đấy. Trước nó bồi thường 50tr/người/vụ, giờ lên 70tr nhưng phí bh cũng tăng lên 1 chút

crod

Xe tăng
Tùy thôi, cỵ nào tâm lý ko ngon hoặc lái hơi ẩu thì mua cho yên tâm.

jac98

Xe hơi
Thế theo cụ ý nghĩa của mua bh là giề. Khi bị tai nạn dùng bh là ý nghĩa lắm đới cụ ạ.

huyndaigetz7120

Xe tăng
Bảo hiểm là chia sẻ rủi ro...chỉ đơn giản thế thôi ạ...
E tin là các cụ tự tin vào tay lái của mình nhưng e cũng tin là các cụ không tin vào may mắn/rủi ro của mình... :)

KunBoy

Xe buýt
Nhiều khi mình đi cẩn thận lắm rồi, nhưng vẫn bị người ta táng vào.
Nói chung có tiền mua đc cả cái xe thì tốt nhất cứ mua cái BH cho nhẹ đầu :D

aston_martin123

Xe tăng
Bảo hiểm cho mình khi gây tai nạn với người khác chính là bảo hiểm bắt buộc trách nhiệm dân sự mà năm nào cụ cũng phải mua đấy. Trước nó bồi thường 50tr/người/vụ, giờ lên 70tr nhưng phí bh cũng tăng lên 1 chút
em tưởng cái bảo hiểm bắt buộc là cái bảo hiểm dành cho lái xe và những người ngồi trên xe chứ ạ?
còn bảo hiểm như cụ nói hình như là bảo hiểm đối với bên thứ 3 chứ ạ?
em chưa mua bảo hiểm ô tô lần nào, sang tuần đăng ký xe xong em phải hỏi lại cậu bán bảo hiểm cho em mới được

dinhhunghd

Xe buýt
Bảo hiểm bắt buộc thì chính là bảo hiểm cho người thứ 3 còn mình mua thêm bảo hiểm người trên xe nữa (không bắt buộc). Em cũng ko có tiền nên ko mua bảo hiểm cho xe

Getz30p

Xe buýt
Năm ngoái em mua bảo hiểm con xe cũ hết 9T6, chạy cả năm chả đụng chạm sửa chữa gì, đến giờ nghĩ lại thấy tiếc tiền quá. Vừa mua thêm con xe mới, vợ cả bảo chạy như chồng thì cần gì bảo hiểm, thế là nó mua mỗi cái bắt buộc.
Mong các cụ cùng thảo luận xem anh em nhà ta mua thế nào để đạt mục tiêu: an toàn, hiệu quả, tiết kiệm.
Xin lưu ý các cụ : loại trừ lý do mà nhiều cụ sẽ đưa ra là mua cho an tâm, có khi chạy cả năm không sao nhưng một lần tai nạn thì mất rất nhiều.
Mong được nghe cao kiến của các cụ
Em chỉ mua bảo hiểm khi nếu xảy ra tai nạn mình sẽ gặp vấn đề lớn về tài chính.

dat_pro87

Xe tải
mua chắc ăn ạ, nhà em xước xát hay làm j đều không mất tiền, tiện lợi hơn nhiều ạ

RAVA

Xe ba gác
-Em mua BH cũng được chục năm rồi, có lần quên mua để quá mất mấy hôm có cảm giác chạy xe ko yên tâm, cứ như cái kiểu ra đường quên mang điện thoại ấy.

vietthuy

Xe buýt
em có bảo hiểm AAA của chủ xe trước, có bác nào giúp em sơn lại mấy chỗ bị xe máy quẹt vào với

liberty_vn

Xe máy
Bảo hiểm là chia sẻ rủi ro...chỉ đơn giản thế thôi ạ...
E tin là các cụ tự tin vào tay lái của mình nhưng e cũng tin là các cụ không tin vào may mắn/rủi ro của mình... :)
Em thấy bác này nói rất hay.
Có lẽ em nói thì có thể không khách quan lắm nhưng các bác cho em nói nhé!
1) Các bác chạy xe cẩn thận nhưng có chác là người khác cũng chậy cẩn thận không? Tuyến đường mình đi làm 10 năm nay có phải lúc nào cũng khô ráo không bị ngập lụt không ?.
2) Bao nhiêu vụ va chạm là bấy nhiêu vụ cại cọ.....
3)Nếu để tiết kiệm theo lời bác chủ thớt và như lời Cụ Hồ dạy thì em nghĩ bác nên mua gói có miễn thường. vd : mt (miễn thường)= 0 thì 16tr, mt=1 là 13tr, mt=2 là 10tr. mt=5 là 8tr mt=10 là 5tr.. Mình chỉ phòng ngừa rủi rớn, còn nhũng vết xước nhỏ nhỏ thì cuối năm đầu tư 2tr tuốt lại cho đẹp thế là vẫn ok và tiết kiệm. Các bác xem em đưa ra thế có họp lý ko nhé

civic6969

Xe máy
Em thấy bác này nói rất hay.
Có lẽ em nói thì có thể không khách quan lắm nhưng các bác cho em nói nhé!
1) Các bác chạy xe cẩn thận nhưng có chác là người khác cũng chậy cẩn thận không? Tuyến đường mình đi làm 10 năm nay có phải lúc nào cũng khô ráo không bị ngập lụt không ?.
2) Bao nhiêu vụ va chạm là bấy nhiêu vụ cại cọ.....
3)Nếu để tiết kiệm theo lời bác chủ thớt và như lời Cụ Hồ dạy thì em nghĩ bác nên mua gói có miễn thường. vd : mt (miễn thường)= 0 thì 16tr, mt=1 là 13tr, mt=2 là 10tr. mt=5 là 8tr mt=10 là 5tr.. Mình chỉ phòng ngừa rủi rớn, còn nhũng vết xước nhỏ nhỏ thì cuối năm đầu tư 2tr tuốt lại cho đẹp thế là vẫn ok và tiết kiệm. Các bác xem em đưa ra thế có họp lý ko nhé
em chưa mua cái loại này bao giờ, cụ tư vấn kỹ hơn tí cho mọi người xem nào