[Funland] Lừa đào sàn giao dịch vàng - Các cụ giúp em với

sherlock cốc

Xe buýt
Ngoài viết tâm thư ra thì chả biết làm j luôn cụ thớt ạ. Đơn thì nhiều lắm, viết ko biết ăn thua j ko. Cách duy nhất tìm cách truy ra tài khoản nhận rồi đến ăn vạ thôi.

latdat

Xe buýt
Ngoài viết tâm thư ra thì chả biết làm j luôn cụ thớt ạ. Đơn thì nhiều lắm, viết ko biết ăn thua j ko. Cách duy nhất tìm cách truy ra tài khoản nhận rồi đến ăn vạ thôi.
E có số tk những ko biết làm thế nào để truy ra đc ah

2CUN

Xe buýt
Cụ doạ tố cáo ra Công an và đòi rút nhanh may ra còn được ít, chứ đễn lúc nó sập rồi thì mất trắng luôn đấy.

latdat

Xe buýt
Cụ doạ tố cáo ra Công an và đòi rút nhanh may ra còn được ít, chứ đễn lúc nó sập rồi thì mất trắng luôn đấy.
Em đã nói rồi, họ bảo nếu cần cứ tố cáo. Họ ko cho rút 1 phần mà bắt nộp tiền để rút hết.

2CUN

Xe buýt
Em đã nói rồi, họ bảo nếu cần cứ tố cáo. Họ ko cho rút 1 phần mà bắt nộp tiền để rút hết.
Đã có nhiều người bị tương tự và mất cả khoản cũ lẫn nộp thêm. Vậy nên cụ bảo em cụ là không nộp thêm mà rút gốc và chấp nhận trừ 1 phần chi phí trong khoản gốc đó. Nếu vẫn không chấp nhận thì đích thị lừa đảo rồi!

Ku_Xop2010

Xe tải
100% là mất cụ nhé. Nó đánh vào lòng tham vs tâm lý gỡ gạc của con bạc. Cứ gieo hi vọng nộp vào nó sẽ trả còn hơn mất trắng. Thực tế là nộp bao nhiêu sẽ mất bấy nhiêu thôi ạ. Hoặc tiền rút ra được cũng ít hơn tiền nộp vào , cùng lắm là tài khoản ảo thì vẫn tăng để nó tiếp tục lừa hay bòn rút tiền của con bạc.

le_petit

Xe tăng
Quan trọng là không biết nộp rồi nó có chuyển cho mình ko cụ ah? Vì nó cũng yêu cầu nộp thêm thế này mấy lần rồi cụ ah.
Sau khi nộp rồi liệu có bị tội tiếp tay cho lừa đảo ko cụ?!
Đùa cụ thôi, tội phạm công nghệ này các anh ấy nhận hồ sơ cất két thôi. Ngày nào chả có một cơ số người trên địa bàn mắc, số người trình báo cũng nhiều nhưng cụ thấy có vụ nào đưa ra xét xử chưa?.
Có hai án các anh ấy nhận đơn mà chỉ muốn đương sự nộp xong về ngay mà ko ngồi kể lể gì là các cháu choai choai "ở nhà ngoan lắm" "mất tích" một hai đêm và bị lừa tiền trên mạng! Trường hợp 1 hầu hết điều tra đều đến nhà nghỉ, trường hợp 2 thì cần chuyên án của Bộ, người nhà quan huyện cũng chịu!

Gagarose

Xe điện
Về mặt luật, hiện Việt Nam chưa cho phép cá nhân chơi Forex, nên tất cả các lời mời chào chơi Forex, chứng khoán nước ngoài, vàng là không hợp pháp nhé các cụ

theanh212

Xe điện
Chắc chắn em gái cụ bị lừa rồi. Gửi thêm mất thêm, khi nó đc 8% rồi nó lại nghĩ bài để mình nộp tiếp nữa đấy. Chấp nhận mất thôi cụ ạ. Dù cụ có chuyển tiền cho stk nào đó cũng chả phải của bọn lừa đảo đâu ( chúng nó mua lại thông tin của hàng nghìn người lập ra hàng trăm nghìn stk ngân hàng để nhận tiền lừa đảo)
Xin chia buồn.

latdat

Xe buýt
Sau khi nộp rồi liệu có bị tội tiếp tay cho lừa đảo ko cụ?!
Đùa cụ thôi, tội phạm công nghệ này các anh ấy nhận h
ồ sơ cất két thôi. Ngày nào chả có một cơ số người trên địa bàn mắc, số người trình báo cũng nhiều nhưng cụ thấy có vụ nào đưa ra xét xử chưa?.
Có hai án các anh ấy nhận đơn mà chỉ muốn đương sự nộp xong về ngay mà ko ngồi kể lể gì là các cháu choai choai "ở nhà ngoan lắm" "mất tích" một hai đêm và bị lừa tiền trên mạng! Trường hợp 1 hầu hết điều tra đều đến nhà nghỉ, trường hợp 2 thì cần chuyên án của Bộ, người nhà quan huyện cũng chịu!
Em thấy vừa rồi HN và TPHCM kết hợp làm 4 vụ đấy cụ. Ko biết là sau có lấy đc lại chút tiền nào ko.

Toilatoi242

Xe tăng
Thôi coi như mất của đi thay người. Chia buồn với gđ cụ.