[Funland] Lừa đảo kết hợp thao túng tâm lý

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Đọc vô lý quá thể, có tiền ck 360 triệu ck mà phải đi vay app
Mà cậu này bác si gì mà lớn như bẹo vậy

MuathuHN252

Xe cút kít
khồng, mợ nhầm, toàn bọn phông bạt là bọn bị lừa nhiều bốc phét thôi.

E biết mợ thích trai đẹp, nhưng trường hợp của e, thôi! mợ từ thiện lừa e cho e đỡ tủi thân đi mợ.. ;)) ;)) ;)) :D
Kkk. Em thích trai xấu nhé. Và bụng mỡ, ko 6 múi, thông minh, hài hước, vui tính, ko hút thuốc, ko cao quá ko lùn dưới 1m6 nha. Nom qua dc vòng gửi xe ko

Huthasa

Xe container
Kkk. Em thích trai xấu nhé. Và bụng mỡ, ko 6 múi, thông minh, hài hước, vui tính, ko hút thuốc, ko cao quá ko lùn dưới 1m6 nha. Nom qua dc vòng gửi xe ko
Tởm thật đấy. Chê chồng dư lày bao giờ không?😰

HTlangtu

Xe điện
Hâyza, e lại hơi kém thông minh. Đạt 5/6 mục, mợ mà chiếu cố cho cái voucher nữa là e đạt ạ;))
Còn mấy cái kia e đủ tiêu chuẩn mợ ạ, bụng 6 múi túm làm 1 rồi - nhưng nhỏ thôi.
E không hút thuốc, uống rượu, mồm miệng lúc nào cũng thơm tho ạ. E thổi nồng độ cồn 1 cái là 10 chú sau, máy chỉ cho ra mùi nước hoa thôi, chứ không lên chỉ số ạ.:P
Em cao 1,75m
E không hài hước lắm nhưng nói chuyện bọn bạn nó hay cười, nó không cười thì e lại tự cười, rồi bọn nó lại cười. ngáo ngáo tý. Mợ châm chước cho vào góc vui tính cũng đc ạ.
Nếu vòng gửi xe của mợ mà không có đội sờ cu rờ ty (security) quá lực lưỡng thì e xin vào luôn tới cửa phòng mợ được không ạ? :))

xichlo3banh

Xe tăng
Thi thoảng trên skype, messenger ....lại hiện ra lời mời kết bạn với avatar là một cô gái Hàn xẻng xinh xắn, để tránh mất thời gian cho thằng lừa và bản thân, cháu nói luôn - tiếng Anh:

- Có phải mày định làm quen và kết bạn với tao với lời giới thiệu rằng mày là cô gái gốc Hàn sinh tại Mỹ, và giờ đang đóng quân tại Iraq, và mày có một số tiền cần chuyển cho ai đó giữ hộ.... Nhưng thực tế mày là một thằng đực rựa pê đê đang ngồi đâu đó ở Việt Nam, Thổ nhĩ kỳ, Iran, triều tiên, Nga ngố,.... với nước da đen đúa và cái c ặc to như cặ c ngựa ?
Thế là nó té
Cụ cho cháu nguyên văn đoạn cụ chát với nó bằng tiếng Anh với. Để cháu bắn cho đứa định lừa cháu

MuathuHN252

Xe cút kít
Hâyza, e lại hơi kém thông minh. Đạt 5/6 mục, mợ mà chiếu cố cho cái voucher nữa là e đạt ạ;))
Còn mấy cái kia e đủ tiêu chuẩn mợ ạ, bụng 6 múi túm làm 1 rồi - nhưng nhỏ thôi.
E không hút thuốc, uống rượu, mồm miệng lúc nào cũng thơm tho ạ. E thổi nồng độ cồn 1 cái là 10 chú sau, máy chỉ cho ra mùi nước hoa thôi, chứ không lên chỉ số ạ.:P
Em cao 1,75m
E không hài hước lắm nhưng nói chuyện bọn bạn nó hay cười, nó không cười thì e lại tự cười, rồi bọn nó lại cười. ngáo ngáo tý. Mợ châm chước cho vào góc vui tính cũng đc ạ.
Nếu vòng gửi xe của mợ mà không có đội sờ cu rờ ty (security) quá lực lưỡng thì e xin vào luôn tới cửa phòng mợ được không ạ? :))
Em đi đón con đã, tối em thẩm xem như nào nhé

À bạn này là B.si Tuấn, mình có biết bạn ấy trên face. Việc bạn ấy bị lừa có lẽ là thật, có nhiều lúc mỗi người trong chúng ta cũng vậy thôi khi rơi vào việc mất kiểm soát (các cụ mua đất hay buôn chứng kiểu gì chả có lúc fomo). Hoa là mẹ bạn ấy - cũng là một người phụ nữ rất giỏi. Nói chung bạn ấy viết để mọi người cảnh giác vậy thôi.
Mong các cụ chưa dính thì đừng nói lời k hay, họ cũng muốn cảnh báo mình thôi, nhiều khi lúc vận hạn nó vậy

MuathuHN252

Xe cút kít
Em cao 1,75m
Cụ ơi. Hồ sơ của cụ đã dc duyệt nhưng h fai mất phí bảo hiểm mới dc vào vòng tiếp theo nha cụ. Số phí này là 10tr, cụ vui lòng chuyển vào tk của em kèm nội dung với cú pháp là tên nick + phí bảo hiểm
Muốn biết stk thì ib nha cụ🤣

tomo21311

Xe tăng
Chung quy là tham chứ thao túng quái gì ở đây.

Marie Lee

Xe buýt
Thao túng gì, chẳng qua gặp đúng người có lòng tham ( như trường hợp bs này là cũng lười các thủ tục giấy tờ qua ngân hàng) thì mới dễ lừa chứ không bỗng dưng sao bị lừa được. Em có cái thẻ Mb Priority, có một đợt ngày 4-5 cuộc gọi tư vấn về việc rút tiền mặt từ thẻ, không mất phí không mất lãi. Xong có lần rảnh em hỏi có phải sẽ có mã otp gửi về xong chị cần gửi mã otp cho em phải không? Nó bảo vâng chị, nhận otp xong bên em sẽ giải ngân tiền vào tk của chị ạ. Em mới nói mày làm như chị không đọc báo bao giờ, gửi otp để mày rồi tiền trong tk của chị bay sạch à. Thằng ku nghe đt bảo chị cứ làm như em lừa đảo. Em mới hỏi thế ko lừa đảo thì làm gì, nó tức quá cúp máy luôn.

NNS

Xe ngựa
dài quá éo đọc, nhưng em chỉ lạ 1 điều là sao những con gà cắn câu lừa đảo lại xoay đâu đc số tiền lớn phết đến thế để cúng cho bọn lừa đảo nhỉ? em mà có chèng đó tiền éo bao giờ thèm thò tay ăn mấy % huê hồng kiếm chác online thế cả :))

Dancingwiththewind

Xe điện
Em có đại tá công an gọi từ TP HCM mà cơ khổ em đang bận quá. Em hẹn hôm sau gọi lại mà chờ mãi. Có lần thì cũng bị gọi bảo vi phạm giao thông trong Nha Trang, em đang bận nên bảo ờ để gọi mấy thằng đệ làm ở bộ CA xử lý hộ. Rồi có anh Dũng gì đó giọng Sài Gòn gọi giọng hết sức thân thiết: không nhận ra anh sao?… hồi covid bị gọi sao chị xét nghiệm covid mà không quay lại lấy kq là sao…
gọi bưu phẩm đi lạc nữa
Chứng tỏ đang rất rất nhiều người đang đi lừa khắp nơi một cách chuyên nghiệp

MuathuHN252

Xe cút kít
Em có đại tá công an gọi từ TP HCM mà cơ khổ em đang bận quá. Em hẹn hôm sau gọi lại mà chờ mãi. Có lần thì cũng bị gọi bảo vi phạm giao thông trong Nha Trang, em đang bận nên bảo ờ để gọi mấy thằng đệ làm ở bộ CA xử lý hộ. Rồi có anh Dũng gì đó giọng Sài Gòn gọi giọng hết sức thân thiết: không nhận ra anh sao?… hồi covid bị gọi sao chị xét nghiệm covid mà không quay lại lấy kq là sao…
gọi bưu phẩm đi lạc nữa
Chứng tỏ đang rất rất nhiều người đang đi lừa khắp nơi một cách chuyên nghiệp
Dc duyệt gói vay lãi suất ưu đãi ko cần thế chấp, đầu tư cam kết lãi xxx%, nhận hạt vòng về nhà xâu, cộng tác viên chốt đơn các trang thương mại điện tử, nâng cấp sim điện thoại. Để e nghĩ xem còn gì nữa. Nhiều lắm, càng ngày càng tinh vi. Kể cả mấy chiêu hack fb xong chúng nó cũng càng ngày tinh vi, nó bỏ tgian tìm hiểu các mối quan hệ của mình, con cái bố mẹ, quê quán, nó nhập vai như thật luôn,

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Em cũng vừa mới bị cuộc gọi lừa, cũng tý thì dính bước ban đầu. Lúc ấy là tầm chiều, đang lái xe về thì nhận được cuộc điện thoại, giọng miền Nam, Sài Gòn rất thân thiện gọi tên em rồi hỏi nhớ ra ai ko nè. Em thì quen mỗi thằng em con dì bằng tuổi lâu lâu mới gọi ra 1 cuộc, mà thằng ấy đổi số suốt nên em chỉ nghĩ ra là nó. Nên em tin luôn và gọi tên nó ngay, thật sự ko nghi ngờ.

Nó thấy vậy cũng nhận luôn tên thằng em em bảo đúng rồi. Xong nó hỏi han dạo này thế nào, rồi kể nó đang làm với bên xổ số. Em thì đang bận lái xe, bảo nó là tẹo nữa về nhà nói chuyện nhé. Nó cũng rất vui vẻ hẹn lúc nữa nói chuyện.

Cúp máy xong em mới thấy lạ lạ vì thằng em em gọi tên em nhưng thường vẫn xưng là “em”, còn thằng này lại xưng “ông tôi”. May mà em cũng chưa xưng “anh” nên nó chưa kịp đổi xưng hô. Hơn nữa nghe mấy cái trò xổ số là em ko thích rồi. Chứ nó gọi anh rồi vay tiền có khi là cũng mất rồi :))

Em cũng vừa mới bị cuộc gọi lừa, cũng tý thì dính bước ban đầu. Lúc ấy là tầm chiều, đang lái xe về thì nhận được cuộc điện thoại, giọng miền Nam, Sài Gòn rất thân thiện gọi tên em rồi hỏi nhớ ra ai ko nè. Em thì quen mỗi thằng em con dì bằng tuổi lâu lâu mới gọi ra 1 cuộc, mà thằng ấy đổi số suốt nên em chỉ nghĩ ra là nó. Nên em tin luôn và gọi tên nó ngay, thật sự ko nghi ngờ.

Nó thấy vậy cũng nhận luôn tên thằng em em bảo đúng rồi. Xong nó hỏi han dạo này thế nào, rồi kể nó đang làm với bên xổ số. Em thì đang bận lái xe, bảo nó là tẹo nữa về nhà nói chuyện nhé. Nó cũng rất vui vẻ hẹn lúc nữa nói chuyện.

Cúp máy xong em mới thấy lạ lạ vì thằng em em gọi tên em nhưng thường vẫn xưng là “em”, còn thằng này lại xưng “ông tôi”. May mà em cũng chưa xưng “anh” nên nó chưa kịp đổi xưng hô. Hơn nữa nghe mấy cái trò xổ số là em ko thích rồi. Chứ nó gọi anh rồi vay tiền có khi là cũng mất rồi :))
Mẹ, bọn này gọi e mấy lần, e cũng có ông em họ xa trong Nam chưa gặp nên lúc đầu nghĩ là ông ấy, xong đến đoạn kêu làm sổ xố là biết vớ vẩn rồi cúp cmn luôn :D

Diep1979

Xe container
Nhọ thật, em bỏ qua mấy cái app vớ vẩn này

sakai_yo

Xe lăn
Riêng cái vụ tuyển người mẫu nhí cho các nhãn hàng thời trang bọn chúng cũng lừa được bao nhiêu là người đấy cc. Bài là đăng ký, thực hiện 5-7 nhiệm vụ gì đó. 2 nhiệm vụ đầu là mua các món hàng đơn giản ít tiền và chúng thực hiện đúng lời hứa là back lại tiền luôn. Đến món thứ 4-5 gì đó tiền bắt đầu tăng lên hàng chục tr và lúc đấy thì sai cú pháp vvv
Em thắc mắc là sao bọn lừa nào cũng bắt người tham gia cài ứng dụng Telegram để vào nhóm chat của chúng. Zalo thì làm sao mà chúng không dùng, chắc do Tele của nn chăng?

cantona

[Tịch thu bằng lái]
1 là thằng bồi nào đó viết câu like, 2 là 1 con thần kinh nứng kiếm tương tác. Câu chuyện thiếu tính liên kết.

blacknumbers

Xe tải
Bị thao túng thì cũng k nói hay được ạ, tâm lý khi nộp vào thì muốn gỡ ra, bạn em đợt nó bị gọi lên luatvietnam có 200 người gọi tư vấn 1 ngày cũng như này, có người dân xã hội, có người công chức, đủ kiểu..
Không phải là em giỏi giang gì nhưng trong trường hợp này là Ngoo thì mới bị thao túng.
Ngoo không nhận mình Ngoo mà cứ đổ là mình bị lừa tinh vi. Chán cái nhận thức!