[Funland] Lừa đảo hạng siêu

harman_kardon

Xe điện
Hư cấu , rất khó tin . Chẳng ai để nhà 1 mình cho 1 ng lạ ngồi đó cả.

nhovaquen

Xe đạp
E mua bán online nhiều mà chưa bao giờ nghĩ là mình sẽ bị lừa vì thực ra mạng ảo nhưng nếu là shop lạ, mình sẽ nghiên cứu một chút cảm thấy tin tưởng được là mua thôi, hơi chủ quan nhưng tâm lý ai cũng làm ăn đàng hoàng nên không lo lắng gì... vậy mà vừa rồi e cũng bị lừa CCCM ạ, số tiền không quá to tát nên e vẫn chưa tin là mình bị lừa đây, vẫn đang hy vọng là người ta chỉ là đãng trí! Chuyện là nhà em nhiều năm qua có việc thời vụ là bán bánh chưng Bờ Đậu ngày Rằm, mùng 1 và Tết. Rằm tháng 8 vừa rồi có một nick chưa mua bánh lần nào ( cũng đã vài lần hỏi nhà em có bánh không nhưng toàn vào lúc không có ), bạn này vào nói biết bánh nhà em ngon nên muốn mua 10 bánh chưng mật đỗ ( bánh chưng chay ) để biếu Chùa và bảo xin chuyển khoản khi nhận đc bánh, vì cũng chat đi chat lại vài lần thân tình và tâm lý thấy bạn ấy biếu Chùa cũng là việc tốt tâm nên tuy chưa lấy bánh lần nào e cũng đồng ý. Nhà em ship đến chùa ở Đông Anh có người nhà chùa ra nhận hẳn hoi và... bạn ấy không chuyển khoản, nhà em hỏi bạn ấy xin lỗi là bận quá tí nữa em chuyển, rồi vài ngày sau cũng không thấy gì, đành hỏi lại bạn lại bảo bạn quên nhắc kế toán Chùa chuyển, nhà em hỏi sao lại thế nhà em chỉ biết bạn ấy mua thì bạn ấy trả tiền thôi nhưng bạn ấy bảo bạn ấy định biếu Chùa nhưng Chùa không nhận và xin số tk để tự trả tiền nhưng bạn ấy bận quên cho, rồi hứa hẹn trả luôn và ngay này nọ, và cứ thế bạn ấy im lặng,nhà em thỉnh thoảng gọi nhắc bạn ấy lại rối lên xin lỗi và nói là đang bận quá!!!! nhà em nhắc mãi cũng ngao ngán, đến nay đã tròn 1 tháng rồi, bạn ấy im lặng! E nghĩ có khi bị gặp lừa thật nhưng cứ không hiểu sao lại lừa tiền bánh biếu Chùa và cũng chỉ mấy trăm thôi mà nt lại phải làm như vậy sao, khó hiểu CCCM ạ :(

E mua bán online nhiều mà chưa bao giờ nghĩ là mình sẽ bị lừa vì thực ra mạng ảo nhưng nếu là shop lạ, mình sẽ nghiên cứu một chút cảm thấy tin tưởng được là mua thôi, hơi chủ quan nhưng tâm lý ai cũng làm ăn đàng hoàng nên không lo lắng gì... vậy mà vừa rồi e cũng bị lừa CCCM ạ, số tiền không quá to tát nên e vẫn chưa tin là mình bị lừa đây, vẫn đang hy vọng là người ta chỉ là đãng trí! Chuyện là nhà em nhiều năm qua có việc thời vụ là bán bánh chưng Bờ Đậu ngày Rằm, mùng 1 và Tết. Rằm tháng 8 vừa rồi có một nick chưa mua bánh lần nào ( cũng đã vài lần hỏi nhà em có bánh không nhưng toàn vào lúc không có ), bạn này vào nói biết bánh nhà em ngon nên muốn mua 10 bánh chưng mật đỗ ( bánh chưng chay ) để biếu Chùa và bảo xin chuyển khoản khi nhận đc bánh, vì cũng chat đi chat lại vài lần thân tình và tâm lý thấy bạn ấy biếu Chùa cũng là việc tốt tâm nên tuy chưa lấy bánh lần nào e cũng đồng ý. Nhà em ship đến chùa ở Đông Anh có người nhà chùa ra nhận hẳn hoi và... bạn ấy không chuyển khoản, nhà em hỏi bạn ấy xin lỗi là bận quá tí nữa em chuyển, rồi vài ngày sau cũng không thấy gì, đành hỏi lại bạn lại bảo bạn quên nhắc kế toán Chùa chuyển, nhà em hỏi sao lại thế nhà em chỉ biết bạn ấy mua thì bạn ấy trả tiền thôi nhưng bạn ấy bảo bạn ấy định biếu Chùa nhưng Chùa không nhận và xin số tk để tự trả tiền nhưng bạn ấy bận quên cho, rồi hứa hẹn trả luôn và ngay này nọ, và cứ thế bạn ấy im lặng,nhà em thỉnh thoảng gọi nhắc bạn ấy lại rối lên xin lỗi và nói là đang bận quá!!!! nhà em nhắc mãi cũng ngao ngán, đến nay đã tròn 1 tháng rồi, bạn ấy im lặng! E nghĩ có khi bị gặp lừa thật nhưng cứ không hiểu sao lại lừa tiền bánh biếu Chùa và cũng chỉ mấy trăm thôi mà nt lại phải làm như vậy sao, khó hiểu CCCM ạ :(
Em hi vọng bạn ấy ko lừa mấy trăm, mang tiếng

MiTa

Xe lăn
E cũng giao cái máy lọc nc ở chân chung cư cầu Tó, cụ ấy bảo ck sau e cũng ok, đến giờ vẫn con 2trieu k trả, khất tới hơn 10 lần rồi k trả, nghĩ nản
Mợ liều đấy. Các cửa hàng có lính mới dễ bị dình chưởng của bọn nó. Cứ phải dặn tiền trao cháo múc.
Nhưng lừa kiểu cụ chủ thì đắng thật, ô nào chủ nhà mà cũng dám giao chìa khoá kiểu đó, ko lẽ nhà chỉ có xác nhà ko thôi?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mợ liều đấy. Các cửa hàng có lính mới dễ bị dình chưởng của bọn nó. Cứ phải dặn tiền trao cháo múc.
Nhưng lừa kiểu cụ chủ thì đắng thật, ô nào chủ nhà mà cũng dám giao chìa khoá kiểu đó, ko lẽ nhà chỉ có xác nhà ko thôi?
Vâng, e mắc bệnh tin ngươi a

nhovaquen

Xe đạp

ruby_eagle

Xe điện
Xã hội giờ toàn lừa lọc, em mới bị lừa thông tắc ống nghẹt đây.

Xe bọ xít

Xe container
!!!CẢNH GIÁC PHƯƠNG THỨC LỪA ĐẢO MỚI!!!
Em bán hàng bao năm nay cũng *** nghĩ là mình sẽ bị lừa luôn 🙂. Vì đồng tiền mà lu mờ đi lý trí
.
Chuyện là khách nt hỏi mua đt 11 Pro Max, em ship đến tận cửa nhà call nó, nó ra mở cửa.
Vào nhà rót nước uống. Sau khi kiểm tra 15p liền bảo anh lên tầng 2p cắm 3u tool anh phát để xem nhé.
Mình đồng ý. 10 phút sau thì sốt ruột quá call thuê bao luôn
Đứng dưới gọi thì không ai trả lời, thấy thế em chạy lên nhà kiểm tra
Nhà trống không có gì hết
Lên t3 tầng thượng có cửa sắt đang mở thì hoá ra nó trèo sang nhà khác bỏ trốn lúc nào không hay rồi.
.
Về chuyện căn nhà thì chủ nhà có gửi nhờ chìa khoá nhà hàng xóm để nếu có cty môi giới nào qua xem thì đưa giùm chìa khoá xem nhà.
Thằng này nó đến hỏi chìa khoá để xem nhà thì hàng xóm đưa chìa cho vào nhà. Và nó lừa em như thế đấy.
Vậy trách nghiệm bây giờ ở ai? Đến chủ nhà + Hàng xóm còn không biết người vừa đưa chìa khoá để xem nhà là ai thì có phải là tiếp tay cho trộm không?
Báo CA thì mấy anh làm ngơ. Cả khu không có cái Camera nào. Đúng thua luôn 🙂
.
Nói ra thì ừ đúng là mình ngu mới đưa hàng nó cầm nhưng vấn đề ở đây là nếu như anh em giao hàng đến tận nhà vào nhà ngồi mời uống nước vậy ae có còn nghi ngờ họ có phải là chủ nhà nữa hay không?
Nếu là nhà họ thật chả lẽ vô duyên lại chạy thẳng lên tầng phi vào phòng luôn à?
Tai nạn nghề nghiệp thì ai cũng gặp nhưng mong ae hãy tỉnh táo.
Nguồn: FB
Lừa ntn thì xxx cũng bó cả chân luôn chứ đừng nói bó tay, nên quả này thì thôi xác định cho nhanh, để vui vẻ làm việc khác