[Funland] Lừa đảo cờ bạc trực tuyến , lừa ck , lừa đầu tư , lừa việc nhẹ lương cao

MuathuHN252

Xe cút kít
Cái nạp tiền có hoa hồng trả về thì phổ biến lâu nay rồi mợ. Nhiều người bây giờ biết nên họ làm theo đến nhiệm vụ kiếm tầm 1 triệu rồi ko làm nữa
Hiện nay nó còn lấy video cảnh sát,luật sư cắt ghép vào quảng cáo các công ty luật có chức năng thu hồi nợ bị lừa trên mạng. Ai tin thì bị bọn nó lừa thêm lần nữa 😂
Cái này cũng lâu rồi đó. Nhiều ng bị lừa 2 lần lắm ạ.

Gom

Xe hơi
Bọn lừa đảo nó chiếm quyền đt thì nếu để rút tiền trong tk cần có Face ID (chứ không sài OTP) thì nó có rút được không mấy cụ ?
Và nó có rút được tiền trong tk tiết kiệm được không ?
EM thắc mắc tụi nó làm gì có Face ID mà rút ?

luyenok

Xe điện
Bọn lừa đảo nó chiếm quyền đt thì nếu để rút tiền trong tk cần có Face ID (chứ không sài OTP) thì nó có rút được không mấy cụ ?
Và nó có rút được tiền trong tk tiết kiệm được không ?
EM thắc mắc tụi nó làm gì có Face ID mà rút ?
Nó còn tùy vào người dùng nữa cụ ạ, vì về nguyên tắc có thêm nhiều lớp hay cách thức bảo vệ thì cũng giống như thêm 1 lớp khoá mà người dùng trực tiếp giữ chìa khoá, nên nếu người dùng "muốn" mở thì nó mở thôi. Ví dụ (ví dụ thôi nhé) sắp tới chuyển trên 10tr phải xác thực khuôn mặt, lúc điện thoại bị chiếm và thực hiện lệnh chuyển tiền (cứ tạm cho là nó làm đc việc đó), đến bước xác thực gương mặt nó bảo nạn nhân giơ điện thoại lên để hệ thống xác thực blah blah gì đó, nạn nhân làm theo hệ thống nó xác thực đc thì tiền vẫn đi thôi. Cá nhân em còn cho rằng với những người mà đến OTP trong nội dung tin nhắn thường có ghi rõ hoặc cảnh báo không cấp cho ai mà vẫn bị lừa thì có khi vụ xác thực gương mặt còn dễ bị lừa hơn.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các kụ cẩn thận trò giả vờ hỏi mua bán bđs, mặt bằng, từ thiện gái xinh nhé. Loanh quanh nhầm nhọt làm quen lừa đảo đấy. Em chặn cỡ 100 bạn rồi