[Funland] Lừa đảo bảo hành máy giặt Electrolux, các cụ cảnh giác

RAVA

Xe ba gác
Thanks cụ, nhà em cũng dùng Electrolux đc 7 năm, thỉnh thoảng cái cửa nó ko mở đc, em lại phải mở nắp cậy ra mới mở đc. Chắc đến lúc phải thay rồi.
-Elec hay bị cái lỗi hỏng bộ phận khoá cửa máy giặt sau khoảng 5 năm sd, nếu bác gọi cho Ttbh chính hãng thì thợ họ đến thay mất 930k thôi (đắt vãi?). Nhà e còn cái máy giặt Elec mua 1.100usd từ năm 1998 đến giờ vẫn chạy bt, còn cái mua 2017 thì năm vừa rồi cũng mới phải thay cái khoá xong. Chả biết các bác sd ntn chứ e thấy đồ Elec nhà e dùng như máy giặt, máy hút mùi thì bền lắm?

Chỉnh sửa cuối:

NayruLove

Xe buýt
Sáng nay em đang nhiều việc tự nhiên có 1 bạn nữ gọi cho em hỏi em có phải tên "A" không, cách đây 2 năm có mua máy giặt Electrolux 10 kg ở Điện Máy Xanh, giờ hết bảo hành rồi, Electrolux đang có chương trình gia hạn bảo hành thêm 2 năm với phí phải đóng 250k. Qua trao đổi em thấy nói quá lưu loát với kiểu diễn nên em hỏi lại và đưa điều kiện là em đến chỗ mua máy để gia hạn bảo hành thì bạn ý bảo không làm việc với đơn vị bán hàng, em bảo thế thì gửi đường link bảo hành của hãng cho em, bạn bảo xuất phiếu bảo hành và chuyển phát nhanh đến địa chỉ nhà mình “họ có luôn địa chỉ nhà mình” và cứ 4 tháng cho thợ vào kiểm tra bảo dưỡng miễn phí. Qua trao đổi thấy nghi nghi nên em bảo anh không tiếc 250k chỉ sợ bị lừa 250k mua được tờ giấy và em bảo luôn mày định lừa tao à, thế là bạn ý bảo em không lừa anh không muốn gia hạn thì thôi em không thực hiện. Trưa em có thời gian gọi cho tổng đài Electrolux hỏi thì họ bảo không có chương trình như vậy. Giờ lừa đảo ác thật, thế là thông tin mua hàng của mình bị lộ các bác ạ chỉ có Electrolux và Điện Máy Xanh làm lộ.
Em nhớ cách đây mấy tháng nửa năm cũng có cụ cảnh báo về vụ này, xem ra đội lừa đảo này vẫn đang ăn nên làm ra, tiếp tục duy trì cuộc gọi. Mong là bên ông can sớm triệt phá đi để bớt 1 nỗi lo trong dân #:-s

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cứ thẳng thắn thế cho xong.

Tôi thì bị một chị, giọng khê thuốc lào, suốt ngày hỏi về Thay lọc nước.
Độ 7-8 lần rồi.
Không biết có phải quân của mợ Toét hay không đới?
K cụ ạ, e có cảnh báo dưới chữ ký đó, bên e k gọi cụ ạ

Dream Hilux

Xe tăng
Hôm nay bên chuyển ViettelPost nhắn em, thế là chúng nó cố lừa em bằng được.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Sáng nay em đang nhiều việc tự nhiên có 1 bạn nữ gọi cho em hỏi em có phải tên "A" không, cách đây 2 năm có mua máy giặt Electrolux 10 kg ở Điện Máy Xanh, giờ hết bảo hành rồi, Electrolux đang có chương trình gia hạn bảo hành thêm 2 năm với phí phải đóng 250k. Qua trao đổi em thấy nói quá lưu loát với kiểu diễn nên em hỏi lại và đưa điều kiện là em đến chỗ mua máy để gia hạn bảo hành thì bạn ý bảo không làm việc với đơn vị bán hàng, em bảo thế thì gửi đường link bảo hành của hãng cho em, bạn bảo xuất phiếu bảo hành và chuyển phát nhanh đến địa chỉ nhà mình “họ có luôn địa chỉ nhà mình” và cứ 4 tháng cho thợ vào kiểm tra bảo dưỡng miễn phí. Qua trao đổi thấy nghi nghi nên em bảo anh không tiếc 250k chỉ sợ bị lừa 250k mua được tờ giấy và em bảo luôn mày định lừa tao à, thế là bạn ý bảo em không lừa anh không muốn gia hạn thì thôi em không thực hiện. Trưa em có thời gian gọi cho tổng đài Electrolux hỏi thì họ bảo không có chương trình như vậy. Giờ lừa đảo ác thật, thế là thông tin mua hàng của mình bị lộ các bác ạ chỉ có Electrolux và Điện Máy Xanh làm lộ.
Giờ k nên sử dụng các dịch vụ telesale cụ ạ, e cũng bị lừa quả zalo quảng cáo, bực cả mình cụ ak

Mợ_Toét_2710

Xe điện