Lựa chọn Spark di chuyển trong thành phố có hợp lý

otovtv

Xe hơi
E vẫn hơi lăn tăn 1 điều mong các bác cho e lời khuyên :
Liệu đi e Spark trong thành phố thì độ bền được bao nhiêu năm (tất nhiên không đi phá, bảo dưỡng định kỳ)
So e Spark với Morning của Thaco thì độ bền khác nhau thế nào?
Thú thực là e cũng rất cố gắng để mua xe nên hơi cẩn trọng, cứ nghe một số người nói là cùng số tiền mua spark làm gì mua xe nhật cũ còn bền hơn nên chả biết thế nào. :(
Thanks

matiz_coi

Xe máy
nhỏ gọn đó là tính năng ưu việt của matiz..cái cần quan tâm là mục đích use của cụ thôi ví dụ gia đình cụ 4 người thì ok, 6 người thì lại là vấn đề( chẳng nhẽ đi đâu 1 người đi xe máy)
mọi sự so sánh đều khập khiễng: xe hàn so với xe nhật thì ko ổn rồi, nhưng theo em nếu đồng giá $ thì matiz với xe nhật cùng giá cũng chẳng khác nào cụ so sánh một thiếu nữ 18 - 20 tuổi với một cô hoa hậu qua giai đoạn hoàng kim, mặc dù nhìn vẫn ngon nhưng em vẫn chọn thiếu nữ:)) còn hơn chọn hoa hậu đã già xxx vừa ko phê lại còn phải chăm sóc mệt lắm( được mỗi cái oai) suy ra xe em cũng vậy, cứ mới mà chơi chẳng phải lo nghĩ gì trong tối thiểu là 3 năm..nhỡ 3 năm trúng quả cưới hoa hậu mới tinh sì cô thì sao:P
chúc cụ sáng suốt,hãy để mình quyết định chứ đừng để người khác quyết định thay mình(b)

Gcar

Xe container
nói chung là bác định mua Spark, bà con sẽ nói sao không mua Nhật cũ (chắc loại già 15-20 năm ấy, 3 tháng vác đi đăng kiểm 1 lần)
nếu bác định mua Cap, bà con cũng sẽ nói sao không mua Camry cũ.

Bác cứ đi Spark thôi, trong 5 năm không lo, sau 2012 là giảm thuế xe nhập rồi.
Xe cũ nó ngốn xăng dữ lắm, một phần là máy đời cũ, hai là máy cũ, ba là bác mua xe Nhật thì chắc là xe to hơn Spark thôi,... Nếu bảo dưỡng thay đồ chính hãng Nhật thì chắc bằng tiền mua cái Spark mới đó!

Morning thì hay hơn nhất là chở cả gia đình 4-5 người, nếu có tiền thì nên cố.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
của bền tại người thôi bác, như cái trong ngoặc của bác thì em đồ rằng cũng 30 năm.
Xe mới vẫn hơn xe cũ ở cái lý lịch rõ ràng và trong 2năm ko cần suy nghĩ.
Còn lựa chọn có hợp lý hay ko là do nhu cầu sử dụng của chính bác.

À mà tiêu đề với nội dung chả ăn nhập mấy nhể :21:

Matiz4c

Xe hơi
Em thấy đi Matiz pho la qua hop ly, e cung dang tim mot em de vivu cuoi tuan voi vo ca va con gai, tim mai ma van chua tim dc, bác nào có gioi thieu e voi nhe, 0944796866

JamesB

Xe buýt
Em thấy đó là lựa chọn hợp lý vì hôm em đi thử con đó thấy chắc chắn hơn con KM mà ông bạn em vẫn chạy. Đã phải cố mà được xe mới thì ưu tiên cho xe mới đi bác đừng nghe mấy cái lời khuyên của người thậm chí chưa bao giờ có xe ô tô ạ.

otovtv

Xe hơi
Vậy mua Spark của vidamco được không các bác?
E đang tính lấy em LT 0.8 tính cả giấy tờ cũng 270 quả đấy
À mà nếu đi e nó thì cần lưu ý điều gì ạ? Để tránh cho e nó xuống cấp nhanh

JamesB

Xe buýt
Lấy con đó được đới cụ ạ. Đi em đó cụ cứ theo ché độ bảo dưỡng trong Sổ tay hướng dẫn sử dụng kèm theo xe thì yên tâm sử dụng 5-7 năm, sau đó có thêm xiền cụ nâng cấp tiếp. Cụ không thấy mấy hãng Taxi phi loại đó dầm dầm mà có vấn đề gì đâu.

Cù Lần

Xe tải
Em chạy LS đây cụ VTV ạ, chẳng vấn đề gì, đi Thanh Hóa, Hải Phòng....chạy fà fà, chăm lo thì như xe máy thôi. Quá ổn với Spark khi túi tiền vừa vừa fải fải.

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Vậy mua Spark của vidamco được không các bác?
E đang tính lấy em LT 0.8 tính cả giấy tờ cũng 270 quả đấy
À mà nếu đi e nó thì cần lưu ý điều gì ạ? Để tránh cho e nó xuống cấp nhanh
Sì póc LT hẳn hoi em vừa mua xong giá chỉ có 13.400 Ô Ba Ma thôi cụ ợ , tứt từn tựt mất chưa đến 250 củ , ăn uống cực kỳ khiêm tốn , mặc dù xe mới chưa Rốt đa xong , đi trong phố tầm 7 lít ( toàn đường tắc số 1 hà nội - Tây Sơn - Trường Chinh .... ) đi đường trường thì mất đúng 5 lít 2 , xe nhỏ nhẹ luồn lách tốt vòng cua hẹp , em thấy đi trong phố là số 1 đấy cụ ợ .
Mua sì pác thì nhiều người nói , sao ko thêm tí mua MN cũ , nếu cụ mua MN cũ thì họ lại nói sao không thêm tí mua Laceti , nếu cụ mua laceti họ lại bảo sao không thêm tí mua VIOS cũ , nếu cụ mua VIOS cũ thì họ lại nói ........
NÓI CHUNG là cảm thấy thế nào phù hợp nhất với hoàn cảnh , khả năng tài chính , mục đích sử dụng của mình thì cụ quyết thôi , đừng nghe tư vấn nhiều quá thành đẽo cày giữa đường đấy cụ ợ .
EM BỎ 1 PHIẾU CHO SÌ PÁC HOẶC MATIZ CŨ ( MATIZ THÌ KHÓ KIẾM LẮM )

CAR5

Xe tải
nhỏ gọn đó là tính năng ưu việt của matiz..cái cần quan tâm là mục đích use của cụ thôi ví dụ gia đình cụ 4 người thì ok, 6 người thì lại là vấn đề( chẳng nhẽ đi đâu 1 người đi xe máy)
mọi sự so sánh đều khập khiễng: xe hàn so với xe nhật thì ko ổn rồi, nhưng theo em nếu đồng giá $ thì matiz với xe nhật cùng giá cũng chẳng khác nào cụ so sánh một thiếu nữ 18 - 20 tuổi với một cô hoa hậu qua giai đoạn hoàng kim, mặc dù nhìn vẫn ngon nhưng em vẫn chọn thiếu nữ:)) còn hơn chọn hoa hậu đã già xxx vừa ko phê lại còn phải chăm sóc mệt lắm( được mỗi cái oai) suy ra xe em cũng vậy, cứ mới mà chơi chẳng phải lo nghĩ gì trong tối thiểu là 3 năm..nhỡ 3 năm trúng quả cưới hoa hậu mới tinh sì cô thì sao:P
chúc cụ sáng suốt,hãy để mình quyết định chứ đừng để người khác quyết định thay mình(b)
bác nói chí lý quá, vote bác.:41:

haidove

Xe hơi
chỉ có điều là máy mấy em này có 0.8 nên suốt ngày cứ phải côn côn số số hơi nhọc tí
còn lại ổn cả cụ ợ :)

otovtv

Xe hơi
Sì póc LT hẳn hoi em vừa mua xong giá chỉ có 13.400 Ô Ba Ma thôi cụ ợ , tứt từn tựt mất chưa đến 250 củ , ăn uống cực kỳ khiêm tốn , mặc dù xe mới chưa Rốt đa xong , đi trong phố tầm 7 lít ( toàn đường tắc số 1 hà nội - Tây Sơn - Trường Chinh .... ) đi đường trường thì mất đúng 5 lít 2 , xe nhỏ nhẹ luồn lách tốt vòng cua hẹp , em thấy đi trong phố là số 1 đấy cụ ợ .
Mua sì pác thì nhiều người nói , sao ko thêm tí mua MN cũ , nếu cụ mua MN cũ thì họ lại nói sao không thêm tí mua Laceti , nếu cụ mua laceti họ lại bảo sao không thêm tí mua VIOS cũ , nếu cụ mua VIOS cũ thì họ lại nói ........
NÓI CHUNG là cảm thấy thế nào phù hợp nhất với hoàn cảnh , khả năng tài chính , mục đích sử dụng của mình thì cụ quyết thôi , đừng nghe tư vấn nhiều quá thành đẽo cày giữa đường đấy cụ ợ .
EM BỎ 1 PHIẾU CHO SÌ PÁC HOẶC MATIZ CŨ ( MATIZ THÌ KHÓ KIẾM LẮM )
Bác ơi bác lấy xe ở đâu đấy ạ? e chả quen biết chỗ nào uy tín nên chỉ biết vào chính hãng với giá 13.800 thằng mẽo

hungbot_000

[Tịch thu bằng lái]
e ko biết nhiều lắm nhưng mạn phép xin có í kiến cho bác thế này ạ.cứ xe mới mà phang.đi cẩn thận bảo dưỡng định kì.đi đúng luật giao thông thì yên tâm khoảng 4 5 năm. :41::41::41::41::41::41::41::41: chúc bác sớm mua xe vừa ý

681689

Xe đạp
matis, spark, morning số tự động đi trong phố là ok Bác à! chuẩn bị còn em Fiat 500 sắp chào hàng tại Việt nam nữa....

berryfun

Xe điện
Khuyên bác nên mua con KM còn việc xe đi được bao lâu là tùy thuộc vào bác chẳng nói trước được đâu. có khi mua về đi mấy tháng lại đổi xe nên ko phải nghĩ.

Mazspeed

Xe container
Chỉ chạy thành phố thì Spark là được rồi, nhưng nhớ là chỉ thành phố thôi nhé. Tuy nhiên nên chọn dòng có số tự động cho nó nhàn.

otovtv

Xe hơi
Hix các bác nhiều tiền thì nói dễ lắm
Chứ e nhà nghèo lương hơi hạn chế, muốn vợ con đỡ khổ trời mưa nắng bụi bặm nên cố mua xe thôi, cũng mong e Spark nó chạy ổn ổn trong 7 - 10 năm thì tốt ạ
Thú thực nếu muốn KM thì chắc phải đợi 1 năm nữa mới đủ tiền mua trả góp e nó:102:

hoang204

Xe buýt
chơi luôn con Maitz AT đi bác, không nên hoãn cái sự sung sướng lại, khi nào có tiền ta lại đổi chác các bù tiếp, lo gì:)):))

Mazspeed

Xe container
Hix các bác nhiều tiền thì nói dễ lắm
Chứ e nhà nghèo lương hơi hạn chế, muốn vợ con đỡ khổ trời mưa nắng bụi bặm nên cố mua xe thôi, cũng mong e Spark nó chạy ổn ổn trong 7 - 10 năm thì tốt ạ
Thú thực nếu muốn KM thì chắc phải đợi 1 năm nữa mới đủ tiền mua trả góp e nó:102:
Với đà thắng lợi của bác thì hy vọng sau tối đa 4 năm bác lên đời xe được rồi:).