lựa chọn nào giữa c250 với c300AMG ?

HAco

Xe hơi
Em đã bán xe để đi bộ nửa năm nay rồi, giờ sắp rước bà cả nên muốn kiếm bà 2 trước mà thấy khó quá các cụ à. Vì hay đi công trình nên tính mua xe gầm cao nhưng có vẻ không tiện cho bà xã tương lai cùng sử dụng vì thế em đã đi xem qua mấy em mec và kũng đã ưng dòng Cclass chỉ có điều đang băn khoan quá vì là em thích ngoại thất của C300 quá nhưng lại muốn nội thất của C250 nhìn sang hơn ( điều kiện khó khăn chứ không múc Sclass thì khỏi phải suy nghĩ). Em năm nay 28 nhưng đi đứng thì rất điềm đạm nên máy móc thì em không bàn giữa hai em này ( bao nhiêu năm nay ôm em altis kũng không thấy gì phải phàn nàn cả). Theo các cụ có kinh nghiệm thì nên em nên láy em nào đây, mà rước C250 về rồi độ thêm có vẻ khả quan hơn không nhỉ?????~X(

LTCoDoc

Xe máy
Đi mẹc Cờ theo em nhận được lời khuyên từ rất nhiều người là không nên độ,mất bảo hành, lỗi xe này nọ. E bị mấy anh sales dọa kinh lắm . Mà cụ độ đồ hãng thì đắt vãi ra ạ. Em nghe cụ trình bày qua là thích nội thất sang, k quan tâm máy móc thì chọn C250 là chuẩn rồi. Có thêm tiền thì cụ nên chọn E200 ý, sang trọng, đẹp, rộng.. phù hợp với cụ hơn . C300 trẻ trung, sờ pót, máy khỏe, nhưng nội thất chặt, đi gia đình ko hợp, gầm thấp --> đi công trình không hợp. C300 chỉ được cái nước đem ra dọa gái thôi cụ ạ. Cụ suy nghĩ C250 và E200 đi

tungnguyen

Xe tải
Website
mohinhdieukhientuxa.com
Nếu kinh tế cụ đã chơi dc C300 AMG thì em nghĩ cụ cân nhắc em E200 hoặc E250 BE 2012 là chuẩn, cụ 28 tuổi đi xe này làm ăn lịch sự, đi cùng Gấu nhà cũng đàng hoàng rộng rãi, êm ái, ... nói chung em vote cho E-class hơn là C-class :D

mercedesviet

Xe buýt
Hầy.... 2 xe cụ nói ở trên thì mang 2 phong cách khác nhau. Cụ thích trẻ trung, thể thao, năng động, phóng khoáng thì C300 AMG là lựa chọn tối ưu. Còn cụ muốn lịch thiệp, sang trọng và mang đậm chất doanh nhân thành đạt thì lựa chọn C250 BE ( hay nói tóm lại cụ lấy xe có logo mercedes benz trên nắp capo) - phù hợp với rất nhiều số đông người sử dụng Mercedes Benz. Nếu cụ có lăn tăn gì về 2 dòng xe trên thì phone cho em theo số dây thép, em đưa cả 2 xe đến cho cụ đi thử và lựa chọn cho mình cùng bà xã tương lai chiếc xe ưng ý nhất.
Thân!
@ LTCoDoc : Thành liệu liệu xem giờ ngày mai đưa em C300 AMG về dinh đi chứ mà cứ ngồi chơi mãi thế. Mai mà không rước em nó về thì xe của Thành có xước sát gì thì mình không chịu trách nhiệm nhá. Xe mới, trắng tinh sương......hị hịX_X

co canh

Xe tăng
Em bỏ phiếu cho 300 AMG

ben20809

Xe máy
Em đã bán xe để đi bộ nửa năm nay rồi, giờ sắp rước bà cả nên muốn kiếm bà 2 trước mà thấy khó quá các cụ à. Vì hay đi công trình nên tính mua xe gầm cao nhưng có vẻ không tiện cho bà xã tương lai cùng sử dụng vì thế em đã đi xem qua mấy em mec và kũng đã ưng dòng Cclass chỉ có điều đang băn khoan quá vì là em thích ngoại thất của C300 quá nhưng lại muốn nội thất của C250 nhìn sang hơn ( điều kiện khó khăn chứ không múc Sclass thì khỏi phải suy nghĩ). Em năm nay 28 nhưng đi đứng thì rất điềm đạm nên máy móc thì em không bàn giữa hai em này ( bao nhiêu năm nay ôm em altis kũng không thấy gì phải phàn nàn cả). Theo các cụ có kinh nghiệm thì nên em nên láy em nào đây, mà rước C250 về rồi độ thêm có vẻ khả quan hơn không nhỉ?????~X(
Nghe bác trình bày có vẻ kinh tế của bác khá tốt.Nên lấy C300 AMG thì sẽ trẻ trung hơn một chút.Bác có thể tham khảo BMW 328i mới về của EURO Auto.
Chúc bác mau mua được xe.Nếu cần giá tốt bác call em.

international

Xe buýt
Lấy C250 phù hợp hơn bác ạ. Nhìn lịch lãm hơn, mà về lâu dài cũng tiết kiệm nhiên liệu, đóng phí cũng ít hơn. Còn nếu không bác cố lên tí lấy dòng E200 hoặc E250.

HAco

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã tư vấn cho em, nhìn chung la C hay E em đều có thể chiến được chỉ có điều mec E mới này em nhìn mãi mà vẫn không thích được đặc biệt mất cái cần số để sờ là không thích rồi, không như E đời trước hồi trước không đủ khả năng nên E280 ngày ấy đã từng là ước mơ của em đấy. Thôi quyết C250 vậy

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Cảm ơn các cụ đã tư vấn cho em, nhìn chung la C hay E em đều có thể chiến được chỉ có điều mec E mới này em nhìn mãi mà vẫn không thích được đặc biệt mất cái cần số để sờ là không thích rồi, không như E đời trước hồi trước không đủ khả năng nên E280 ngày ấy đã từng là ước mơ của em đấy. Thôi quyết C250 vậy
Em đang đi C nhưng em khuyên Cụ lấy E đi :) lấy em mầu cafe cháy ý vừa trẻ lại vẫn lịch, Đi C hơi chật Cụ ợ.

ben20809

Xe máy
Em đang đi C nhưng em khuyên Cụ lấy E đi :) lấy em mầu cafe cháy ý vừa trẻ lại vẫn lịch, Đi C hơi chật Cụ ợ.
Nếu tiền không phâi là vấn đề của cụ thì Chuẩn!

ben20809

Xe máy
Nếu tiền không phâi là vấn đề của cụ thì Chuẩn!

DH_Altis07

Xe tải
E đang có cùng băn khoăn như cụ Chủ thớt, E đang đi Altis 2.0, muốn đổi qua C, nhưng không biết C có rộng rãi hơn Altis không ạ? Các Cụ tư vấn luôn giúp E chi phí bảo dưỡng, sửa chữa, sử dụng C và E hơn nhau nhiều không để E cân nhắc qua C hay E. Xe chủ yếu loanh quanh Hà Nội, thỉnh thoảng tháng về quê 1 lần gì đó, nhà thì chỉ có E, bà cả và F1. Mong các Cụ tư vấn giúp E. E xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

B18

Xe tăng
E đang có cùng băn khoăn như cụ Chủ thớt, E đang đi Altis 2.0, muốn đổi qua C, nhưng không biết C có rộng rãi hơn Altis không ạ? Các Cụ tư vấn luôn giúp E chi phí bảo dưỡng, sửa chữa, sử dụng C và E hơn nhau nhiều không để E cân nhắc qua C hay E. Xe chủ yếu loanh quanh Hà Nội, thỉnh thoảng tháng về quê 1 lần gì đó, nhà thì chỉ có E, bà cả và F1. Mong các Cụ tư vấn giúp E. E xin cảm ơn
E tất nhiên hơn C mọi mặt rồi. Nếu cụ mua xe mới thì chi phí bảo dưỡng chắc không chênh nhau nhiều trừ trường hợp hỏng hóc thay thế. Nhìn thoạt qua nội thất C bé hơn altis nhưng được cái lưng ghế ôm nên ngồi vào khá thoải mái. Duy nhất cái ghế giữa hàng sau hơi bị ưỡn lưng so với các dòng xe khác, nhưng nhân khẩu nhà cụ thế chắc cũng không vấn đề gì.
Nếu cụ không lăn tăn tài chính thì iem khuyên cụ nên lấy E. Còn không thì C cũng là 1 lựa chọn tốt rồi, dù sao Cảm giác lái từ toy sang mec cũng đưa lại nhiều cảm giác thú vị. Chúc cụ sớm toại nguyện!

DH_Altis07

Xe tải
E tất nhiên hơn C mọi mặt rồi. Nếu cụ mua xe mới thì chi phí bảo dưỡng chắc không chênh nhau nhiều trừ trường hợp hỏng hóc thay thế. Nhìn thoạt qua nội thất C bé hơn altis nhưng được cái lưng ghế ôm nên ngồi vào khá thoải mái. Duy nhất cái ghế giữa hàng sau hơi bị ưỡn lưng so với các dòng xe khác, nhưng nhân khẩu nhà cụ thế chắc cũng không vấn đề gì.
Nếu cụ không lăn tăn tài chính thì iem khuyên cụ nên lấy E. Còn không thì C cũng là 1 lựa chọn tốt rồi, dù sao Cảm giác lái từ toy sang mec cũng đưa lại nhiều cảm giác thú vị. Chúc cụ sớm toại nguyện!
Cảm ơn Cụ đã tư vấn. Cũng chính vì tài chính có hạn nên cứ lăn tăn giữa C và E đấy ạ.

mercedesviet

Xe buýt
Thế cụ quyết C250 Be rồi đó à. Cụ nhớ lấy xe ủng hộ cho nhà em nhá nhá.

yabaitn

Xe tải
Cho em OT tí :D Mấy em Mẹc này cảm biến lùi có tự dừng khi gập vật cản không ạ ? Em nghe thấy người ta nói thế nhưng em k có xe nên không xác minh được. Các bac giúp em với :x

Hai Quan

Xe hơi
Website
thoigian.eu
Nếu kinh tế cụ đã chơi dc C300 AMG thì em nghĩ cụ cân nhắc em E200 hoặc E250 BE 2012 là chuẩn, cụ 28 tuổi đi xe này làm ăn lịch sự, đi cùng Gấu nhà cũng đàng hoàng rộng rãi, êm ái, ... nói chung em vote cho E-class hơn là C-class :D
Em giống cụ
Làm con E 2009 lướt khoảng hơn 60k đi thoải mái hơn, C300 thì vẫn là khoang C, chật và chạy ồn lắm

hungbm

Xe điện
C300 AMG và cụ sẽ k hối hận