Lựa chon giữa Toyota Altis2.0 và Toyota Corolla nhập khẩu

Bung To

Xe điện
Còn tùy thôi, nhiều khi có xe rồi nhưng giấy tờ kẹt ở HQ thì cũng lâu lâu đấy, nhưng chắc chắn không tới vài ba tháng như xe LD

Bảo hành với thời hạn bao lâu thì tùy từng showroom và thường họ có gara hoặc liên kết với gara nào đó để có vấn đề gì có thể sửa chữa. Cũng có nhiều người đen đủi nhận xe về rồi mới phát hiện 1 số chi tiết không làm việc như đèn pha, nút điều khiển trên volang, xinhan gương...
Nói thật là bác nào am hiểu thực sự về xe thì nên mua xe nhập
Nếu là gà thì Showroom họ múa cho nhiều bài lắm

SteelHeart

Xe máy
Em thấy xe LD 2009 cũng đẹp đấy chứ ah. Với cả bọn TOY bảo là đã nâng cấp chống ồn cho Altsi 2009 rồi. Nếu là em thì em sẽ chọn LD ah(b)

camry28

Xe tải
nhập mỹ nhé bác, 1.8 thôi nhưng nó là LE, không chơi anh trung đông làm gì, máy 1.8le là dual wti rồi, đi rát ngon:41:

AMG 7Tronic

Xe đạp
LD được bác ợ, nhưng phải chờ hơi lâu, nếu máu thì chờ hơi mệt đấy bác ợ!! Chúc mừng bác có xe mới!

honda_SH

Xe tải
lời khuyên chân thành..bác nên chơi xe nhập cho lành:):)

cuongscb

Xe tăng
Em khuyên bác chân tình một câu là bác nên chọn xe nhập, nếu cố được em nhập Mỹ thì miễn bàn luôn. Em thấy ở trên có nhiều bác khuyên lấy xe LD mà chả đưa ra lý do nào thuyết phục cả. Nếu các bác thực sự am hiểu về xe và chịu khó tìm hiểu so sánh thì các bác xe không bao giờ lây xe LD. Theo như hiểu biết của em thì đối với các chi tiết được nội địa hóa (do ông Viêt Nam mình sản xuất) đa số là chất lượng kém do ăn bớt nguyên vật liệu, hoặc là vật liệu bị pha..... để phát hiện ra các điểm này thì bác nên đến một salon nào đó, hoặc xem anh em bạn bè ai có xe, thì mang 2 con 1 con LD một con nhập khẩu để sát nhau, mở nắp capo, mở cốp lên, thậm chí xem cả đường điện của xe nữa...... thì bác sẽ thấy được các điểm khác biệt ngay. (Em thì em không mua Altis nên không tìm hiểu nhiều nên không thể chỉ cho bác là khác điểm nào nhưng em chắc với các là nó khác khá nhiều)
Chúc bác sớm cưới được vợ 2.
@ Mà hôm trước em đi mua xe, em cũng có hỏi qua giá của Altis thì thấy Altis LD có 36k thôi, còn Altis nhập khẩu thì 40,5k cớ bác ạ.

damhieu

Xe tải
Em có 40k em chơi Cam cũ ạ

nissanglobal

Xe hơi
Website
vatgia.com
Nói chung xét cho cùng xe nhập vẫn hơn bác ợ. Chứ bác mua xe trong nước rồi về lắp đồ thêm trông lởm khởm lắm, xe nhập có tiêu chuẩn riêng nên đi sướng hơn nhiều

tuanhaicot

Xe hơi
Mấy các làm em giật cả mình tưởng có thới mới hóa ra là thớt từ 2009. Giờ này thì bác chủ thới đã thay mấy đời xe rồi đâu cần tư vấn nữa???????

inochi

Xe điện
Thực sự là một sự lựa chọn khó khăn đối với bác chủ thớt
- Cùng là Altis nhưng nỗi nơi sản xuất và cho những thị trường khác nhau nên chất lượng cũng khác nhau
- Giá thành cũng khác nhau, option cũng khác nhau
Altis nhập thì nếu xuất Trung Đông thì option ngon hơn xuất Mỹ
Altis LD thì option có vẻ nhiều hơn, giờ máy đời mới nên cũng ổn
Thực ra về chất lượng của từng loại sản phẩm để lắp ráp thành cái xe thì em nghĩ là toàn cầu hóa thì đa phần là như nhau thôi
Nhưng về quy trình lắp ráp, kiểm định chất lượng sản phẩm có khác nhau
Đơn giản về tiếng đóng cửa xe, xe nhập nghe nó chắc hơn xe LD, về nguyên liệu để gia cố cách âm có thể là như nhau nhưng cách thức gia cố lại khác nhau. Tây nó có cách để làm triệt tiêu các âm không phù hợp cho xe, các điểm giao nhau giữa các khe đều bổ xung thêm keo vào để chống ồn, còn nhà mình thì đa số là chồng lớp lên nhau
Máy 1.8 và 2.0 thì cũng không khác nhau là mấy
Từ cái đơn giản như vậy em nghĩ cụ nên làm con nhập cho nó ngon ạ

se7en3k

Xe đạp
E vừa lấy con corolla 1.8 nhập, đi ngon vãi lúa luôn bác ạ. Bọc thêm da, lắp DVD, dán kính chống nhiệt nữa, chi phí tầm chưa đến 2k ngon luôn, chẳng kém camry là mấy. Xe liên doanh ko có cửa so với xe nhập đâu ạ, bác cứ múc đi sẽ không phải hối tiếc đâu.

haivanphe

Xe container
Em đang đi Yaris. Năm nay sao La Hầu muốn đốt ít tiền để bớt hạn đi nên quyết định đổi xe. Ông anh vợ làm ở chợ xe. Nhờ ông ấy mua xe Corolla lướt thì ông ấy cứ ngăn bảo là nên mua Altis liên danh, có bảo hành, bán lại được giá hơn. Em luôn luôn quan niệm là xe nhập tốt hơn xe LD (trừ Mẹc hay BMW) nhưng bây giờ ông anh vợ nói thế làm em cứ phân vân.