Lựa chọn bảo hiểm nào là tối ưu cho “vợ 2”???

cumoc

Xe tải
Oài, xe em cũng hết hạn BH, đang định mua mà bác nói vậy có khi lại cân nhắc....

Chuyển bài sang đây cho các cụ dễ đọc !
Bảo hiểm Liberty đang tự đánh mất niềm tin !
Chào các cụ !
- Chẳng là tự em mua cái bực mình vào thân sau câu truyện em sắp kể với các cụ đây, tuy nhiên cũng muốn đưa lên để các cụ được biết mấy cái mánh thụ tục của coty BH Liberty được cho là " hot" nhất trong các coty BH cũng chỉ là hữu danh vô thực. [-X
Số là em mua xe đã được một năm tính đến nay, thời gian đầu khi mua xe mới cũng có ý định chọn một coty BH uy tín để mua, và do hoàn cảnh éo e nên mãi đến tận bây giờ là sau một năm trời em mới quyết định chọn BH Liberty để mua . Kể cũng lạ là chỉ mới đây thôi khi em bất chợt thấy một thành viên nick Venza668 quảng cáo là nhân viên bán BH của Liberty và hứa sẽ giảm giá tới 20% cho các loại xe đời 2009>2010 là em bốc máy gọi cậu ta liền .
Sau một hồi nghe cậu ta bolo bala hỏi loại xe gì tên gì, đời gì " đại khái là xe em bèo giá trị khoảng 500Tr".. khoảng 15>20 phút trên điện thoại và với lời hứa là sẽ báo giá ngay với giá tốt thế là em hí hửng yên tâm chờ đợi .
Cái gì đến rồi cũng đến > ...Em mở máy đọc tin nhắn của cậu ta : " Anh ơi BH Lyberty cho anh Full và miễn thường 1tr là 4,7tr( đã giảm giá 20%) anh ạ , còn mức khác là Full với mức miễn thường 0vnd là 7,4tr. "
-Em yên tâm với giá cả và gọi báo sẽ mua gói BH miễn thường 1tr với suy nghĩ chỉ là phòng xa trong các chuyến đi dài km chứ quanh nội thành xước sát nhỏ tự đi sơn chắc hết mấy trăm..( mừng lắm các bác ạ )..!
-Tiếp theo cuộc gọi của em để hỏi về thủ tục thì dc cậu ta báo rằng: em sẽ cho nhân viên đến để chụp ảnh xác minh, sau đó sẽ trao giấy BH cho anh nhé bolo bala..anh cứ yên tâm " em vui rồi ".:D
sáng hôm tiếp theo, em đang cofe morning thì có chuông điện thoại reo :
alo> một giọng ái nữ Sài gòn cất lên :
anh cho hỏi có phải anh mua BH..cho em cái giờ hẹn đến xác minh chụp ảnh nhé !
Em say OK .OK giờ nào anh cũng tiếp nhé ..!:D Rồi cũng tới giờ hẹn .
Em nhà nghèo trong ngõ nên phải gửi xe cách xa nhà cả nửa cây số, em đến gara để xe với một cậu nhiên viên " chắc nhân viên Liberty > gọi cửa nói chủ gara lý do rồi cùng cậu nhân viên tiến hành công việc.
Cậu này yêu cầu em đánh xe ra chỗ rộng và sáng để chụp ảnh xác minh, cậu ta chụp khá kỹ..mở cả nắp capo.. Nói chung là con kiến bò trên xe cũng lộ ra hết ..Hic rất tốt " Xe em đi được 1 năm nhưng rất ít , chỉ có gần 4000km, và chuyện xước là không tránh khỏi..tổng cộng đếm hết 3>4 chỗ xước nhẹ, và thêm cái mông xe bị xe máy tông vào làm nứt một tý cái đèn hậu bằng hai que tăm tuy rất khó nhìn ra ngay cả khi xem lại ảnh " em nghĩ bụng đằng nào thì BH nó đã đi xác minh thế này thì những cái lỗi sẵn có của xe sẽ dc ghi vào hồ xơ và mình cũng chẳng cần nó bảo hiểm giúp cho những lỗi này vì suy nghĩ của mình là việc mua BH là để phòng xa thôi.
Rồi cũng xong công việc chụp hình xe, toàn bộ hồ sơ xe , lấy số khung , máy, vin...rất kỹ và kết thúc là chia tay, nhân viên vui vẻ ra về. Em cũng vui vì coi như thủ tục đã xong và cũng yên tâm hơn khi lại mua dc BH của Liberty uy tín ...
Chắc cũng như bao vụ khác , nhân viên tư vấn và bán bảo hiểm cho em Nick Venza668 luôn chờ khách tự sốt rột mà gọi ( vì Liberty hót mà )lên em cũng không khác là sốt ruột quá bốc máy gọi cho cậu ta :Em "alo, Em ơi họ chụp hình xác minh đã xong , bao giờ em mang hợp đồng tới cho anh?, và anh cần luôn cả cái BH bắt buộc nhé ..mang luôn cho anh..Anh đã hỏi cậu chụp hình lúc nãy là bên em có bán cả loại BH bắt buộc này anh mua luôn cả thể vì xe anh cung sắp hết hạn . Cậu Venza 668 : a Anh , em cũng đang định gọi cho anh đây..cái BH đó em cũng định hỏi anh có mua không để em mang đi luôn ! cho em xin số CM để em ghi hóa đơn.bolo bala rồi...!tiếp >Mà em cũng chưa thấy ảnh của xe anh trên hệ thống ..không biết bọn(?) chụp ảnh làm ăn kiểu gì sau 2 giờ là phải có ảnh rồi.bây giờ chưa có..bolo..bala..Em : Ok Ok..! " vui " > mất toi 15>20phut nữa. Và lại chờ tiếp ..chờ tiếp đến tối có tiếng chuông reo.
.".Alo Anh ơi tình hình là bên BH Liberty không chấp nhận mức miễn thường 1tr của xe anh và họ đòi 5tr cơ anh ..em nói mãi mãi thì họ nói xe xước rồi, phải 5 triệu miễn thường mới ok.."rồi kiểu gì đây ?:^o
Em noi: anh đâu cần họ BH cho những lỗi xác minh vì xe cũ 2009 mà . Và công việc xác minh là để biết xe đã có những lỗi gì để loại trừ khi khách hàng tiến hành đi sửa xe " xác minh chuẩn như bọn em thế cấm cãi ".
...venza668: "Em xem ảnh rồi, hay anh ra ngoài sơn lại mấy chỗ xước đi, em tính xước ít vậy anh chỉ làm hết 5>600 ngàn thôi rồi về em BH cho ".
.Em : "xe anh 2009, mới đi gần 4000km. mấy vết xước nhỏ bằng "cái tăm,hạt ngô" nhìn gần mới nhận ra thì anh đâu cần sơn và cần BH giúp vì có đáng gì và hơn nữa là việc xác minh là để xem khi nhận xe và BH cho xe thì cái xe có lỗi gì còn ghi nhớ tình trạng trước khi BH Anh không cần .. Em cứ tính cả vào đấy" . venza668: OK anh em sẽ nói lại với họ " không biết ai ?" và sẽ trả lời anh .. Lại chờ tiếp rồi đây > bắt đầu thấy có vấn đề với cái ông BH này !
rồi tin nhắn tiếp theo cho ngày hôm sau là : "anh ơi không dc rồi , họ không chấp nhận và em cũng khuyên anh không đồng ý mức liễn thường 5 triệu nhé so di anh nhé bye bye anh nhé "..Gì đây, đùa nhau hả ???:((
- Có mấy câu hỏi em muốn hỏi các cụ là qua cậu truyện trên, các cụ thấy em có nhịn mà không viết lên đây hay không !
-Và việc Liberty đánh cắp mất niềm tin nơi em cũng như trong tương lai của bao khách hàng kế tiếp theo kiểu này thì liệu nó có đứng hàng " top " nhưng tin tưởng của bao người đã và đang sử dụng dv của nó !
- Em hy vọng đây không phải là đường lối kinh doanh " vơ bèo , gạt tép" coi thường khách hàng của Liberty vì cứ cái đà này thì bản thân nó đang tự diệt .

Có câu :
Mất tiền là mất ít
Mất thời gian là mất nhiều
Mất niềm tin là mất tất cả !
- Và quả tiếp xúc đầu tiên với BH làm em rất thất vọng !
Vẫn biết xe có BH là văn minh, tuy nhiên ở VN ta thì còn nhiều vấn đề với cái văn minh này lắm các cụ. Thể hiện ngay cả cung cách làm việc của một cotyBH có nguồn gốc ở nước văn minh mà khi hoạt động ở ta cũng đã bị biến tướng.
- Bạn em nói : " Nếu ông đi xe đàng hoàng không đâm vào người ta và chỉ xước xát nhẹ thì việc BH chỉ tốn tiền , còn nếu ông bị người ta đâm thì người đâm xe ông phải đền ông rồi. Nhiều khi đi xe cậy có BH là hay đi bừa, ẩu ..Cái gì cũng ở mình mà ra hết ông ạ ". Em thấy ông bạn nói cũng có lý nên tạm quyết định chưa BH ở thời điểm này !
Em đọc câu chuyện của bác thì thất rất nhiều điều đang nổi cộm ở VN hiện nay về vấn đề BH cơ giới. Thực ra BH cơ giới là một việc mang tính xã hội rất cao vì nó chia sẻ rủi ro co toàn bộ cộng đồng người tham gia.
Tiếc cái nhiều lúc người khai thác không nắm vững hết các nguyên tắc về bảo hiểm, chưa giải thích kĩ cho KH các khía cạnh của nó thành ra gây ra hiểu lầm giữa KH & dịch vụ. Cộng thêm việc trục lợi cá nhân là tương đối phổ biến trong làng BH khiến dịch vụ này đôi khi bị nhìn nhận một cách tiêu cực...
Lúc nào rỗi bác tạt qua cà fe OTV e nghía xem mấy cái vết xước của bác dư lào mà miễn thường những 5t ....

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn
Em đọc câu chuyện của bác thì thất rất nhiều điều đang nổi cộm ở VN hiện nay về vấn đề BH cơ giới. Thực ra BH cơ giới là một việc mang tính xã hội rất cao vì nó chia sẻ rủi ro co toàn bộ cộng đồng người tham gia.
Tiếc cái nhiều lúc người khai thác không nắm vững hết các nguyên tắc về bảo hiểm, chưa giải thích kĩ cho KH các khía cạnh của nó thành ra gây ra hiểu lầm giữa KH & dịch vụ. Cộng thêm việc trục lợi cá nhân là tương đối phổ biến trong làng BH khiến dịch vụ này đôi khi bị nhìn nhận một cách tiêu cực...
Lúc nào rỗi bác tạt qua cà fe OTV e nghía xem mấy cái vết xước của bác dư lào mà miễn thường những 5t ....
Em thấy ý kiến của cụ rất hay kể cả vấn đề bảo hiểm VN nói chung và quả miễn thường 5tr kia, áp miễn thường 5tr em dự là vết tai nạn đó phải to bằng cái mũ cối. Kính cụ một ly(b), chúc cụ ngày càng được OFFER yêu mến

Chỉnh sửa cuối:

bibobetaplaioto

Xe đạp
Hi

Mình cũng sắp phải mua bảo hiểm. Nghe qua mà của thằng nào cũng có vấn đề. Ko biết thế nào nữa. Chắc lại chọn Liberty nhỉ?

Hat De

Xe hơi
Cảm ơn các cụ và bác Mèo sạch thiu đã chia sẻ !
Em vừa bị cậu Venza668 nhắn tin ẩu :
- nói cái đèn bị vỡ chứ không nứt như tôi viết ( thiết nghĩ xe tôi vẫn còn nguyên đó , bên giám định của cậu venza668 vẫn còn ảnh , vậy mời cậu up ảnh lên cho bà con xem nó vỡ hay nứt như tôi đã nói ở trên"nứt một tý cái đèn hậu bằng hai que tăm ". Tôi sẽ không chụp ảnh cho công bằng ) .
- Tôi không hiểu vấn đề cậu ta đưa mức giảm giá khuyến mại cho xe 2008 = 25% nữa thì xe cũ vậy chắc phải đi làm mới , thay mới toàn bộ rồi mới được Liberty bảo hiểm ?( đi 2 năm không va quệt nhẹ hay xước sát chắc được BH ngay tức thì ), hay mức miễn thường sẽ là vô giá ?
- Việc cậu venza668 nói chỉ biết tư vấn chứ không có quyền quyết định chứng tỏ cậu tư vấn ẩu và trình độ dưới mức cho phép được tư vấn .
- Việc nhắn tin lăng mạ tôi là hơi liều ( tôi vẫn còn tin nhắn của cậu đó )
- Cậu đã làm tôi mất thời gian, bực mình rồi bây giờ còn hơn thế nữa ..! Cậu còn trẻ , tôi chỉ nói với cậu venza668 câu này : reo nhân nào thì gặt quả đó !

Chỉnh sửa cuối:

Arizona

Xe tăng
Xin phép chủ thread nhé, ngại mở thread mới nên hỏi các cụ ở đây luôn:
Vợ 2 va quệt nhiều xước lắm, Em muốn tút lại nhưng lười chạy xa. Các cụ suggest giúp em gara nào loanh quanh Mỹ Đình làm nhanh mà ổn với ạ

Comeback86

Xe buýt
tốt nhất là chả mua hãng nào bác ạ.đi thế cho nó máu.đẳng cấp là đây

tiger

Xe tăng
tốt nhất là chả mua hãng nào bác ạ.đi thế cho nó máu.đẳng cấp là đây
Chết cười với cụ!
Theo kinh nghiệm của em khi mua bảo hiểm nên căn cứ vào 2 thứ để xuống siền
1. Mua tại gara quen thuộc, gara nào cấp BH cho bác thường có trách nhiệm với vợ 2 trong thời gian tham gia BH
2. Mua của cty BH tây(như Libety, Fubon...); khoai tây món này nó pro hơn khoai lang nhà mình

Khuyến mại thêm 1 lưu ý: Nên mua với mức miễn thường =0 để sau đỡ đau đầu trong việc khai báo, đỡ phải ủ mưu với giám định viên

Chúc các cụ lái xe an toàn:P

Exciter_RC135

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
Xin phép chủ thread nhé, ngại mở thread mới nên hỏi các cụ ở đây luôn:
Vợ 2 va quệt nhiều xước lắm, Em muốn tút lại nhưng lười chạy xa. Các cụ suggest giúp em gara nào loanh quanh Mỹ Đình làm nhanh mà ổn với ạ
Cụ có thể tham khảo thêm tại đây nhé \m/

Moving

Xe tải
Cảm ơn các cụ và bác Mèo sạch thiu đã chia sẻ !
Em vừa bị cậu Venza668 nhắn tin ẩu :
- nói cái đèn bị vỡ chứ không nứt như tôi viết ( thiết nghĩ xe tôi vẫn còn nguyên đó , bên giám định của cậu venza668 vẫn còn ảnh , vậy mời cậu up ảnh lên cho bà con xem nó vỡ hay nứt như tôi đã nói ở trên"nứt một tý cái đèn hậu bằng hai que tăm ". Tôi sẽ không chụp ảnh cho công bằng ) .
- Tôi không hiểu vấn đề cậu ta đưa mức giảm giá khuyến mại cho xe 2008 = 25% nữa thì xe cũ vậy chắc phải đi làm mới , thay mới toàn bộ rồi mới được Liberty bảo hiểm ?( đi 2 năm không va quệt nhẹ hay xước sát chắc được BH ngay tức thì ), hay mức miễn thường sẽ là vô giá ?
- Việc cậu venza668 nói chỉ biết tư vấn chứ không có quyền quyết định chứng tỏ cậu tư vấn ẩu và trình độ dưới mức cho phép được tư vấn .
- Việc nhắn tin lăng mạ tôi là hơi liều ( tôi vẫn còn tin nhắn của cậu đó )
- Cậu đã làm tôi mất thời gian, bực mình rồi bây giờ còn hơn thế nữa ..! Cậu còn trẻ , tôi chỉ nói với cậu venza668 câu này : reo nhân nào thì gặt quả đó !
Cụ có thể PM cho e thông tin chủ xe và biển số.E sẽ check lại.Thanks!

3_banh

Xe điện
xe e cũng vừa hết BH, lại đang bận chưa đi làm được, hóng tiếp để xem các cụ xử dư lào.

inzagol

Xe đạp
@ Bác Hạt dẻ: Em đọc xong câu chuyện của bác cũng cảm thấy bực dùm. Nhưng em nghĩ, đừng vì một nhân viên mà đánh giá cả một công ty bác ạ! Em nghĩ bác nên làm việc trực tiếp với sếp lớn của Liberty ở Hà Nội, em nghĩ là bác sẽ được giải quyết ổn thoả mọi việc. Chúc bác may mắn, có thông tin gì bác thông báo cho anh em biết với bác nhé!

inzagol

Xe đạp
Thật tình là em rất bất ngờ về chuyện này ạ. Em sử dụng bảo hiểm của Lib cũng 2 năm nay rồi, mà chưa gặp phải tình trạng nào bất bình cả bác ạ. Không những nhân viên của Lib nhiệt tình khi bác gọi hotline báo gặp sự cố, mà cả nhân viên của garage cũng làm việc vui vẻ nữa mà? Không những vậy, sau khi đem xe về được vài ngày, sẽ có 1 cô nhân viên nào đó gọi điện thoại hỏi thăm em, có hài lòng về chất lượng phục vụ của garage hay không nữa!!!

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn
Em cũng đang làm bảo hiểm nhưng nói thật với cụ em thấy cụ Venza668 đúng là một nhân viên kinh doanh có trách nhiệm nhưng hơi thiếu kinh nghiệm trong việc thương thảo với khách hàng. Tuy nhiên kinh nghiệm có thể có theo thời gian chứ tinh thần trách nhiệm thì khó đào tạo lắm. Em nghĩ cụ không cần giận quá như thế.
Cụ lại sỉn đỏ hết cả mặt rồi. Dừng xe ăn chút gì cho tỉnh rồi lái tiếp đi cụ

Chỉnh sửa cuối:

supersonic_car

Xe đạp
Không biết tình hình bác Hạt dẻ như thế nào rồi nhỉ?

autocare24/7

Xe tăng
Kụ Moving có tin là xe cụ em vẫn mua dc BH vật chất (MT=0) cho kụ ở 1 vài Cty BH khác???

Liberty thì em thấy rất ok, các kụ cũng nên tham khảo vài nơi chứ nhỉ????

Tham gia BH là để đề phòng rủi ro lớn thôi, mấy vụ nhỏ nhặt thân vỏ thì giải quyết đơn gỉn mà các kụ.

xe volvo

Xe đạp
Kụ Moving có tin là xe cụ em vẫn mua dc BH vật chất (MT=0) cho kụ ở 1 vài Cty BH khác???

Tham gia BH là để đề phòng rủi ro lớn thôi, mấy vụ nhỏ nhặt thân vỏ thì giải quyết đơn gỉn mà các kụ.
Bác Autocare đề xuất những bảo hiểm nào cũng ok được không ạ? Vài nơi là nơi nào nữa thế bác?

Moving

Xe tải

Cụ có thể đưa ra các đề xuất để các kụ cùng châm cứu xem dư lào? Chứ mới nghe nói không thì nhà cháu k tin :-w

doimayti

Xe hơi
cụ thử mua của thằng Liberty xem sao em thấy cũng ổn đấy chứ

ctyquangminh

Xe đạp
Em nghi bao hiem nao cung nhu nhau thoi cac bac a